ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน เพิ่มไลค์เฟสบุ๊คฟรี FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม เพิ่มไลค์, ไลค์ฟรี, เพิ่มวิว, เพิ่มยอดคนดู, เพิ่ม Follow 21millionaire , ธุรกิจออนไลน์ JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก Play War Inc ระเบิดความมันส์ กองกำลังยิงไม่ยั้ง ลงโฆษณา ขาย แอพ หนัง เกมส์ เพลง ถูกลิขสิทธิ์ บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Download ฟรี Heroes of Midwar

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 111

ทำไงถึงจะลืมแฟนเก่าได้ T^T

ศูนย์รวมดาวน์โหลดเกมฟรี Download Game PC Free เกมออนไลน์
    โอ้ยยยยยยยยยยยยช้วยบอกหน่อยเหอะไม่ใหวแล้วใจจะขาด
    *****ทำกับกรูได้ รักแทบตาย*****หนีไปมีคนอื่นได้ไงวะ
    บอกว่ารัก กรูแต่***** ไปมีคนอื่น รักแบบใหนของมันวะ
    *****บอกว่ามีเหตุผล ห่าอะไร อยู่ใกลกัน ใกลแล้วไงรัก*****มีขอบเขตด้วยหรอวะ

edit

ผมผิดทั้งหมด ผมไม่เคยดูแลเค้า เห็นเป็นของตายเค้าทั้งรักและเอาใจใส่เรา
    อยากได้อะไรเขาหามาให้ได้หมด เขาคิดทุกอย่าง ผมไม่เคยคิดเลย
    แล้วสุดท้ายเขาก็ไปป ผมร้องให้ต่อหน้าเขาขอโอกาสสักครั้ง ยังไม่ได้เลยครับ
    เพราะเขามีคนใหม่แล้ว และเลือกคนใหม่ ผมถามว่ายังรักอยู่มั้ย เขาก็บอกรัก
    ถ้ารักทำไมทำแบบนี้ สู้บอกว่าไม่รักเลยยังดีกว่า จะได้ไม่ต้องรอ รอออออออออออออ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tengentoppa อ่านกระทู้
    ถ้าอยากลืมคนเก่าคุณก็แค่ "ปิดเพลงที่ฟังอยู่" ซะ
    ผมฟัง ทุกเพลงที่เจ็บจะได้จำ จะได้ไม่รักใครแบบสุดหัวใจ คนนี้รู้ดีแหะ555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ALMONDS : 6th May 2012 เมื่อ 16:03

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ใช้เวลาคับ~

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ awazxc1112 อ่านกระทู้
    ใช้เวลาคับ~
    เวลามันจะฆ่าผมนะสิ ยิ่งนานไปยิ่งคิดถึง จะโหยหา ใจจะขาด

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 477
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ALMONDS อ่านกระทู้
    เวลามันจะฆ่าผมนะสิ ยิ่งนานไปยิ่งคิดถึง จะโหยหา ใจจะขาด
    แรก ๆ ก็แบบนี้แต่สุดท้ายแล้วเวลาจะทำให้ทุกอย่างค่อยๆดีขึ้นเองครับ

ช่วงนี้ก็พยายามหาอะไรทำที่ไม่ต้องคิดมากเช่นหาหนังมาดู หาเกมมาเล่นไปเรื่อยๆ
    ~ My Android My HTC ~

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ผมเข้าใจคุณนะ เข้าใจจริงๆ..

ไม่ีมีอะไรเยียวยาคุณได้หรอกครับ ไม่ว่า เกม หาอะไรทำ ดูหนัง ออกเที่ยว บอกได้เลยว่าไม่ช่วยครับ

พอตกกลางคืนหรือตื่นเช้ามา คุณก็คิดถึงเค้าอีก ผมเข้าใจที่สุดเลย

เวลาครับ เวลาจริงๆ ของผม 140 กว่าวันแล้วนับจากวันที่เราเลิกกัน ผมยังรู้สึกกับเค้าเหมือนเดิมเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เจ็บ....และชินไปเอง
    ตอนแรกก็ยังไม่ชินต่อไปก็จะชินไปเอง ไม่เคยได้ยินนะว่าใครจะตายเพราะความรักนอกเสียจากฆ่าตัวตายซะเอง
    เวลา ไม่ได้แก้ปัญหา แต่ทำให้เราชินกับปัญหา และมันสอนให้รู้ว่า หลายปัญหาที่ผ่านเข้ามาไม่ได้ต้องการให้เราแก้เสมอไป แค่ยอมรับมันให้ได้ก็เท่านั้น

แต่ไม่ใช่สีเทา ~
    2PECE KORAT [love,health]
    กล่าวขอบคุณ
    5,130
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,066
    เวลาไม่เคยฆ่าใคร

อยู่ที่ใครจะใช้เวลารักษาแผลหัวใจ หรือ ฝังลึกในใจไปตลอดกาล
    Neolution E-Sport Team

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,031
    ทำใจไปครับ

ผมจะบอกให้นะครัย ถ้าคุณมีแฟนให้คุณคิดอย่างนี้ "ถ้าเค้าบอกรักคุณได้เค้าก็บอกรักคนอื่นได้ เค้าทำอย่างไรกับคุณได้เค้าก็ทำอย่างนั้นกับคนอื่นได้"

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    ทำใจไปครับ

ผมจะบอกให้นะครัย ถ้าคุณมีแฟนให้คุณคิดอย่างนี้ "ถ้าเค้าบอกรักคุณได้เค้าก็บอกรักคนอื่นได้ เค้าทำอย่างไรกับคุณได้เค้าก็ทำอย่างนั้นกับคนอื่นได้"
    TRUE STORY
    DOGS TAG : CasioNation

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เคยได้ยินมั้ย เวลา ไม่ได้ทำให้รักเราน้อยลงเพราะ มีความคิดถึงช่วยให้เรามีความโหยหา ใช้รึเปล่าก็อ่านมาอีกที

ปล.ไปละ อิอิ

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,317
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    หารักครั้งใหม่ครับ เจอรักใหม่ที่ดีกว่า ยังไงๆก็ลืมได้แน่ แต่ต้องใช้เวลาหน่อยนะ ไม่ใช่แป๊ปนึงก็ลืม

Keep Walking!!
    เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,821
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    เล่น เวป http://www.jokergameth.com/
    แล้ว ท่านก็ จะลืมเอง

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เวลาหรืออะไรก็ตามไม่มีทางทำให้คุณลืมเขาได้หรอก ขนาดปัจจุบันนี้ผมก็ยังไม่เคยลืมเลย แต่ความรู้สึกที่เราเคยให้ไปน่ะ เมื่อผ่านไปนานๆ เราจะลืมความรู้สึกนั้นแต่ลืมไม่หมดหรอก อาจจะมีแค่เสี้ยวนึงที่เรายังรู้สึกกับเขาอยู่แค่นั้น ผมเข้าใจดีว่าคุณรู้สึกยังไง เพราะผมก็เคยผ่านช่วงเวลานั้นมาเหมือนกัน
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

อยากดราม่าสะกิด
    กล่าวขอบคุณ
    1,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,893
    Blog Entries
    1
    ฆ่าเธอทิ้งซะ!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 633

Exclamation

นายต้องผ่านจุดนี้ไปให้ได้ครับ

ผมเองก็ผ่านมาแล้ว

เจ็บช้ำจะเป็นจะตาย

****ทิ้งผมไปเอากะคนในเกมที่ไม่เคยเห็นหน้า ไปให้เอาถึงที่
    ผมตามมันจนมันเลิกกัน และผม ก็ให้อภัย (มันไม่ได้ขอให้้ ให้อภัยมันนะครับ มันจะเลิกกับผมให้ได้เลย) แต่ผมก็ดึงมันกลับมาคบกับผมจนได้

แต่

ไม่นาน มันก็ไปแอบมีอะไรกับเพื่อนกลุ่มเดียวกันของผม

5 ปีผ่านมาแล้ว มันยังคบกับอดีตเพื่อน*****ๆ ของผมอยู่เลย

อ่อ ลืมบอกไปว่า ผุ้หยิงคนนี้คือ รักแรกของผมนะครับ หน้า*****สุดๆ ฟันก็หลอ(ฟันหน้านะครับ ไม่ใช่กราม ^^) แต่ผมรักมันจนลืมภายนอกไปเลยครับ (พอเลิกใหม่ๆ โคตรเสียใจจะเป็นจะตาย พอเวลาผ่านไปนาน กลับถามตัวเองว่า คบ****ไปได้ไงวะ หน้าก็***** สันดารสุด*****แบบนี้ ถ้ามี Time Machine ผมจะนั่งทามแมชชีน ไปตบกะโหลกตัวเองตอนที่คบกับมัน)

ทุกวันนี้พูดได้(พร้อมทำ)เต็มปากเลยว่า

อยากกระทืบหน้า***จริงๆอิ***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sydyon : 6th May 2012 เมื่อ 08:45

กล่าวขอบคุณ
    1,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,823
    หาแฟนใหม่ จะได้ลืมคนเก่าไงครับ อะไรที่มันใหม่ๆ มันก็มักจะดีกว่าของเก่าๆเสมอหล่ะ วิธีนี้ได้ผมนะ ผมเคยใช้มาแล้ว เลิกกับแฟนเก่าได้ 1 อาทิตย์ ผมก็หาใหม่ได้แล้ว ตอนนี้ก็ยังคบอยู่ ปีนี้ ก็ปีที่ 5 แล้ว ที่คบกัน ตอนนั้น ผมอยู่ ม.6 น้องเค้าอยู่ ม.3 จนตอนนี้ น้องเค้าเรียนมหาลัยแล้ว ส่วนผม ก็เรียนจบ ทำงานแล้ว ตอนนี้ เราก้ใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน มีความสุขมากๆ รอเค้าเรียนจบเมื่อไหร่ ก็จะแต่งงานเป็นเรื่ิองเป้นราวล่ะ เห็นมั๊ยครับ อะไรใหม่ๆ มันอาจจะดีกว่า ก็ได้ ท่านอาจจะเจอคนที่ดีกว่านี้ได้อีก แค่ท่านกล้า ที่จะเปิดใจ มองหาคนใหม่ แต่คราวนี้ ต้องดูให้ดีๆนะครับ ศึกษาให้ดีก่อน อย่างผมกับคนปัจจุบันเนี่ย ผมมองน้องเค้ามา 1 ปีเต็ม ตั้งแต่ผมยังไม่เลิกกับอแฟนเก่าเลย พอเลิกกันปุ๊บ 1 อาทิตย์ ก็รวบรวมความกล้า ไปขอเบอร์ แล้วก็เลย ตามเลย มาจนถึงทุกวันนี้หล่ะครับ

อยากให้ท่านสู้ เหมือนน โผ้มมมม

わたしわ。ゆいです!~
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ฆ่าเธอทิ้งซะ!!!!!
    คงไม่ได้ ฮ่ะๆ เขายังคิดถึงอยู่เลยจะให้ฆ่าแล้วเอาหัวมานอนกอดใช่ม่ะ ?

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    หาแฟนที่ เด็ด ๆ จะได้ลืมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ถ้าอยากลืมคนเก่าคุณก็แค่ "ปิดเพลงที่ฟังอยู่" ซะ

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    862
    ได้รับคำขอบคุณ: 546
    มองคนใหม่ เวลาผมอกหักหรือเลิกกับแฟนวิธีที่จะลืมคนเก่าได้ดีที่สุดคือมองหาคนใหม่ วิธีนี้ใช้ได้ผลสุดและผมว่า
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

Games Master
    กล่าวขอบคุณ
    3,218
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,058
    ยิ่งพยายามลืมมันยิ่งจดจำได้มากขึ้นครับ ผมว่านายก็คิดซะว้าครั้งนึงเราเคยมีช่วงเวลาดีๆต่อกัน บลาๆ

Thailand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    1,851
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    คนเราสามารถจำอะไรก็ ได้

แต่เมื่อจำแล้ว

กลับไม่สามารถเลือกที่จะลืมบางส่วนของมันได้

แต่เราสามารถเลือกที่จะนึกถึงมันให้น้อยที่สุดได้ !!
    "อบอุ่น"ในโลกออนไลน์
    แต่"เดียวดาย"ในโลกความเป็นจริง

✦モンキー・D・ルフィ✦
    กล่าวขอบคุณ
    3,982
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,100
    มีทางเดวเท่านั้นแหละคับ ทำใจ และรอเวลาที่คุนจะลืมเค้าได้ เพาะผมผ่านเหตุการณ์แบบนี้มา 3 ครั้งแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    40
    เฮ้ออได้อ่าน ของทุกคนก็ขอบใจมากกกกกกกก
    ผมนั้งอ่านไปก็ร้องให้ไป หัวเราะไปด้วย เหมือนคนบ้า
    มีอะไรจะพูดอีกเยอะเลยแต่ไม่มีโอกาสแล้ว - -*
    โทรไปหาถามว่าอยู่ใหน เขาบอกว่าอยุ่กะแฟน ผมแทบขาดใจตาย ผมคิดในใจไม่สงสารกันบ่างหรอออทีรักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 959
    fap fap fap ครับ ลมง่ายดี
    Lee Da Hae So Beautiful >-<