ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    296
    ได้รับคำขอบคุณ: 122

"หมึกเต้นระบำ" เมนูสุดแปลกของญี่ปุ่น

(31 ก.ค.) สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า สืบเนื่องจากการอัพโหลดวิดีโอของนักท่องเที่ยว ที่ได้เดินทางไปกินอาหารทะเลสด ๆ ในจังหวัดฮอกไกโด ประเทศญี่ปุ่น ซึ่งวิดีโอดังกล่าวปรากฏเป็นภาพในขณะการรับประทานปลาหมึกดิบที่โดนราดซอส จนหนวดโบกสะบัดไปมาคล้ายกับการเต้นรำ และทำให้มันดูเหมือนว่ามันยังมีชีวิตอยู่ ส่งผลให้ผู้ได้รับชมคลิปวิดีโอจากประเทศต่างๆ วิพากษ์วิจารณ์การกระทำเช่นนี้ในแง่ลบ อาทิเช่น

"ผิดหวังกับมนุษย์ ที่ฆ่าสัตว์มาเพื่อเป็นอาหารอย่างเดียวยังไม่พอ ยังจะหาความสนุกสนาน หลังจากมันตายแล้วอีกด้วย" , "ฉันไม่สนว่ามันตายแล้ว แต่นี่มันเป็นสิ่งที่เลวร้ายที่สุดเท่าที่ฉันเคยเห็นในชีวิต"

ทั้งนี้สาเหตุที่ปลาหมึกยังสามารถขยับหนวดแม้ตายไปแล้ว เป็นเพราะโซเดียมในซอสทำปฏิกิริยากับเซลล์ที่ยังทำงานอยู่ของปลาหมึก จึงทำให้ดูคล้ายกับว่ามันมีชีวิตอยู่ หรือ เต้นรำนั่นเอง ซึ่งการรับประทานในลักษณะนี้ก็มีนานแล้วในประเทศญี่ปุ่น

credit : Sanook
    O N E P I E C E

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    "ผิดหวังกับมนุษย์ ที่ฆ่าสัตว์มาเพื่อเป็นอาหารอย่างเดียวยังไม่พอ ยังจะหาความสนุกสนาน หลังจากมันตายแล้วอีกด้วย" , "ฉันไม่สนว่ามันตายแล้ว แต่นี่มันเป็นสิ่งที่เลวร้ายที่สุดเท่าที่ฉันเคยเห็นในชีวิต"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    มันแปลกดีนะ
    ???

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ทรมานสัตว์ เป็นผมกินไม่ลง+บาปอีกด้วย
    SLIPKNOT FAN CLUB

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    คิดอีกแง่งนึง มันก็น่ากินดีนะ หมึกสดๆจิ้มวาซาบิ ซี๊ดดดด ขอน้ำจิ้มซีฟู้ดด้วย น้ำลายไหล
    ถึงแม้มันจะโหดไปหน่อยก็เถอะ
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ผมออกแนวสงสารมากกว่าอะคล้ายๆว่ายังเห็นลูกตามันอยู่นะ คิดได้อย่างเดียวมันคงเจ็บปวด ให้มันตายแล้วดีกว่าทำแบบนี้

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    มันตายแล้วครับไม่ใช่ยังไม่ตาย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ดุ๊กดิ๊ก
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,283
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ battosai2010 อ่านกระทู้
    ผมออกแนวสงสารมากกว่าอะคล้ายๆว่ายังเห็นลูกตามันอยู่นะ คิดได้อย่างเดียวมันคงเจ็บปวด ให้มันตายแล้วดีกว่าทำแบบนี้
    มันตายนานแล้วครับ
    ทั้งนี้สาเหตุที่ปลาหมึกยังสามารถขยับหนวดแม้ตายไปแล้ว เป็นเพราะโซเดียมในซอสทำปฏิกิริยากับเซลล์ที่ยังทำงานอยู่ของปลาหมึก จึงทำให้ดูคล้ายกับว่ามันมีชีวิตอยู่ หรือ เต้นรำนั่นเอง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ semakutay อ่านกระทู้
    คิดอีกแง่งนึง มันก็น่ากินดีนะ หมึกสดๆจิ้มวาซาบิ ซี๊ดดดด ขอน้ำจิ้มซีฟู้ดด้วย น้ำลายไหล
    ถึงแม้มันจะโหดไปหน่อยก็เถอะ
    เอาเลย 100+

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    มะกี้ก็เพิ่งกินปลาหมึกมา อร่อยเหาะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RangSit>>B.K.K<<
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เห็นแล้วหิวๆๆๆๆๆๆ
    การเล่นเกมส์มันต้องมีแพ้มีชนะ ถ้าแพ้ก็กลับมาเล่นใหม่

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    227
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    เห็นอีกกระทู้นึ่งเค้ากินแมงป่องเป็นๆทำไมไม่มีใครสงสารแมงป่องมั้งหละ อันนี้ตายแล้วมาสงสาร