ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

Yulgang

Dragon Nest

SwordsMan Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ช่วยหน่อยคับ เกี่ยวกับ Dragon age 2 Legacy ( DLC )

คือว่าผมเพิ่งไปดาวโหลด DLC ตัวนี้มาอาคับ เป็นของ Dragon.Age.2.DLC.Legacy-PAPERKUT แล้วจากนั้นก็ลอง แคร็กดูแล้วตามวิธีที่เค้าให้มาแต่ ก็ยังไม่ได้อาครับ T^T

ปล.ถ้าใครรู้วิธี ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    373
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    เป็นวิธีลง DLC ที่ผมเคยใช้ แต่ไม่ใช่DLC ตัวเดียวกับคุณ แต่คงลงคล้ายๆกัน ลองดู

เข้าไปที่โฟลเดอร์ DLC Actvator ที่แนบให้มา

แล้วไปที่โฟลเดอร์ DLC ดับเบิ้ล clickไฟล์DLCทั้ง3ไฟล์ ไปลงไว้ที่ ..\Dragon Age II

หลังจากลงแล้ว ไปที่ ..\Dragon Age II\โฟลเดอร์Addins

แล้วเข้าไปยังแต่ละ DLCทั้ง3โฟลเดอร์(da2_prc_one) (da2_prc_seb)(da2_prc_cool)

หาไฟล์ manifestเปิด manifest ด้วย notepad แก้ไข RequiresAuthorization="1" เป็น RequiresAuthorization="0"

หมายเหตุ RequiresAuthorization="1"อยู่บรรทัดที4ขวาสุด เปลี่ยนทั้ง3โฟลเดอร์เลย

กับมาที่โฟลเดอร์DLC Actvatorแล้วเข้าโฟลเดอร์ DV.2 รันไฟล์ patchda2forunlockables.exe เพื่อ patch

แล้วก็ตามด้วยรันไฟล์ decrypt_dlc.bat เสร็จกด enter ออกมาเป็นอันเสร็จ

เข้าเล่นเกมที่เดสทอป เข้าเกมมาจาเจอหน้าล้อคอิน ให้กดESC เข้าเล่น offline