ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783

Question อยากจะซื้อหูฟังอะครับ

ผมกำลังหาหูฟัง ชนิด In-Ear อยู่ครับ ช่วยแนะนำหน่อย

เอาไว้เน้นฟังเพลง Hard-Core เพลงเน้นเบสหนักๆ ฟังเพลงทั่วไป และเอาไว้ฟังเล่นเกมด้วย PSvita

ขอ Rate ช่วง 2000 - 8000 นะครับ
    joker123
    It's Good For You !!!!!

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ผมไม่ค่อยรู้นะ เรื่องรุ่น
    แนะนำไปมั่นคงเลยครับ ที่ดิจิตอลเกตเวย์

On Da EastSide Of Da LBC

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    2000 - 8000

มีเป็น 10 ตัวครับช่วย จำกัดช่วงงบหน่อย

ถ้าสุดงบ เน้นแค่เบส Monster Turbine Pro ไม่พ้นตัวนี่

เอาไปฟังเพลงแนวไหนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ notenaphat อ่านกระทู้
    ถ้าเน้นเบสหนักๆ
    monster beats tour

ผมใช้อยู่เบสตึ้บๆเลยเท่ด้วย ระวังของปลอมด้วยนะครับ ของปลอมเยอะ
    ถ้าไม่เน้นสวย อย่าเลยครับ เสียงกระป๋อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 6th May 2012 เมื่อ 22:51

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    พวก Asaki น่ะครับหาง่ายดีด้วย BASS หนักดีครับระเบิดทีหูแทบดับ - - *

DOGS TAG : CasioNation

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    เป็นร้อยเป็นพันรุ่น - -"
    ใช้อุปกรณ์อะไรฟังเพลงอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~RIP~ : 6th May 2012 เมื่อ 22:48

ชอบ...เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 828
    ถ้าเน้นเบสหนักๆ
    monster beats tour

ผมใช้อยู่เบสตึ้บๆเลยเท่ด้วย ระวังของปลอมด้วยนะครับ ของปลอมเยอะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ใช้กับ ipod อะครับ กับ PSvita และ notebook ด้วย ขอยี่ห้อ Sony,senheizer,monster หรืออื่นๆแล้วแต่จะแนะนำครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    2000 - 8000

มีเป็น 10 ตัวครับช่วย จำกัดช่วงงบหน่อย

ถ้าสุดงบ เน้นแค่เบส Monster Turbine Pro ไม่พ้นตัวนี่

เอาไปฟังเพลงแนวไหนครับ

ถ้าไม่เน้นสวย อย่าเลยครับ เสียงกระป๋อง

นี้ก็เธอเครื่องเสียงอีกคน อิอิ '
    ส่วนตัวใช้ SRH440 -- *
    - XENON -

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    Marshall Minor มั้ยละ 2000 กว่าเอง ราคาพิเศษด้วยช่วงนี้ (อยากมีหนูทดลองก่อนถ้าดีจะได้เก็บตังซื้อ) หัวแจ๊ค 3 ขีดด้วยนะ

http://www.munkonggadget.com/product...061_th_4169804

เสริมพิเศษจากผมละกันคิดว่าเป็น service เล็กน้อยจากผม

Sony XBA-3 - 5,790.00 บาท ความคุ้มค่า : ★★★★★★★★★ ระดับ 10 ดาว

http://www.munkonggadget.com/product...487_th_4526243

Sony XBA-4 - 8,790.00 บาท ความคุ้มค่า : ★★★★★★★★★ ระดับ 10 ดาว

http://www.munkonggadget.com/product...487_th_4526249

ผมเอา 2 ตัวนี้ออกมา เพราะมันได้ 10 ดาว จากมั่นคง ถ้าใครรู้จักมั่นคงจะรู้ดีว่า เขาให้ 10 ดาว ถือว่าให้ยากมากและมีน้อยมากที่ได้ ส่วนมาก 8-9 ดาว ถือว่าเยอะมากแล้ว แล้วทำไมผมถึงไม่เอา Montser บ้างละ เพราะมันไม่มี 10 ดาวเลยนะสิดูเพิ่มเติมได้ หลายคนอาจ งง ว่าผมเอารูปเดี๋ยวกันหรือป่าว แต่ไม่ใช่คับมันคนละรุ่นกันจริงๆ ใครที่ติดตาม sony บ่อยๆ จะรู้ว่ามันมีหูฟังรุ่นใหม่ที่มีระบบใหม่ภายใต้ชื่อ Balaced Armature XBA-3 มี 3 Drivers แต่ของ XBA-4 มี 4 Drivers เลยมีขนาดใหญ่กว่าคับ ใครสงสัยว่า Drivers คือ อะไร ลองใช้ google หาดูก็ได้คับ

http://www.munkonggadget.com/product.index?lang=th
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 7th May 2012 เมื่อ 00:40

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    Monster Turbine อีกเสียงครับ ใช้ได้เลยตัวนี้

On Da EastSide Of Da LBC

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    ใช้กับ ipod อะครับ กับ PSvita และ notebook ด้วย ขอยี่ห้อ Sony,senheizer,monster หรืออื่นๆแล้วแต่จะแนะนำครับ
    ช่วยจำกัดงบเพิ่มทีครับ มีเยอะมาก
    2000- Visang R02
    3000+ E10 mod by chim - Visang R04(ถ้าหาตัวแรกไม่ได้)
    4000+ Bose IE2(ใส่สบายๆ) - Beat Tour(ใส่้เอาเท่ดีกว่า)
    5000+ UE700(ของหิ้วนะครับ) - Westone 1 - Monster Turbine(เบสสุดๆอะตัวนี้)
    6000-8000 TF10(เบสน้อยแต่เวทีกว้างมากแยกเสียงชัดเจน) XBA-3 XBA-4(ของSony ติดDarkเวทีแคบเบิรน์นานๆ)

Mashall ฟังแต่ rock จัดให้ไวครับ กึ่งๆinear earbud ไม่ค่อยกันเสียงนะครับ

เสียงเบสหูฟังตลาด 200 ก็มี เสียงที่ดีคือเสียงกลาง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 6th May 2012 เมื่อ 23:34

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    เชียร์ Sony กับ Monster Turbine ครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้

เสริมพิเศษจากผมละกันคิดว่าเป็น service เล็กน้อยจากผม

Sony XBA-3 - 5,790.00 บาท ความคุ้มค่า : ★★★★★★★★★ ระดับ 10 ดาว

Sony XBA-4 - 8,790.00 บาท ความคุ้มค่า : ★★★★★★★★★ ระดับ 10

ผมเอา 2 ตัวนี้ออกมา เพราะมันได้ 10 ดาว จากมั่นคง ถ้าใครรู้จักมั่นคงจะรู้ดีว่า เขาให้ 10 ดาว ถือว่าให้ยากมากและมีน้อยมากที่ได้ ส่วนมาก 8-9 ดาว ถือว่าเยอะมากแล้ว แล้วทำไมผมถึงไม่เอา Montser บ้างละ เพราะมันไม่มี 10 ดาวเลยนะสิดูเพิ่มเติมได้ หลายคนอาจ งง ว่าผมเอารูปเดี๋ยวกันหรือป่าว แต่ไม่ใช่คับมันคนละรุ่นกันจริงๆ ใครที่ติดตาม sony บ่อยๆ จะรู้ว่ามันมีหูฟังรุ่นใหม่ที่มีระบบใหม่ภายใต้ชื่อ Balaced Armature XBA-3 มี 3 Drivers แต่ของ XBA-4 มี 4 Drivers เลยมีขนาดใหญ่กว่าคับ คับใครสงสัยว่า Drivers ลองใช้ google หาดูก็ได้คับ

http://www.munkonggadget.com/product.index?lang=th
    เอาตรงๆทำออกมาน่าผิดหวังครับ คาดว่าทำ ba ไม่รุ่ง เสียงติดขุ่นมากเลยครับ ถ้าไม่ชอบแนวนี่คงไปไม่รอด stageก็แคบซะ อู้ๆ แถมต้องเบิรน์กันเป็นชาติเลย ไม่ว่างจริงกว่าจะได้ฟังเสียงเต็มเหนื่อยแน่ครับ

ไปเล่นex โอเคเลย

ต้องลองไปฟังเองทั้งนั้นและครับ
    เฮียแกให้10ดาวใช่ว่ามันจะเทพเสมอไป เฮียเค้าต้องทำการค้า การโฆษนาจึงไม่ใช่เรื่องแปลก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 7th May 2012 เมื่อ 00:47

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    เอาตรงๆทำออกมาน่าผิดหวังครับ คาดว่าทำ ba ไม่รุ่ง เสียงติดขุ่นมากเลยครับ ถ้าไม่ชอบแนวนี่คงไปไม่รอด stageก็แคบซะ อู้ๆ แถมต้องเบิรน์กันเป็นชาติเลย ไม่ว่างจริงกว่าจะได้ฟังเสียงเต็มเหนื่อยแน่ครับ

ไปเล่นex โอเคเลย
    ผมอยากเล่นตัวนี้อะ Sony EX-1000 (พระกาฬนับญาติ) ราคา 14,900.00 บาท มีตังซื้อเลยอะ แต่อยากให้ จขกท. ฟังเองดีกว่า เพราะคนเราหูฟังได้ไม่เหมือนกัน มีความชอบไม่เหมือนกัน คนหนึ่งอาจชอบตัวนี้ แต่อีกคนหนึ่งไม่ชอบตัวนี้ก็ได้ คนเราไม่รู้หรอกว่าอันนี้เป็นตัวที่ใช่ หรือ ตัวนั้นเป็นตัวที่ใช่กันแน่ ผมจะทดสอบหูฟังเองทุกครั้ง แล้วอันไหนดีก็จะเอาอันเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 7th May 2012 เมื่อ 00:58

กล่าวขอบคุณ
    1,545
    O_O" ของที่คุณ SemIFaIL ยกมาผมสนใจ marshall นะ Sony มันแพงไป เช็คงบใหม่แล้วผมลด Rate ลงมาละกันครับ 2000 - 5000 +-ไม่เกิน 1000 อะ เพลงที่ผมชอบๆฟังนะก็มีพวก As i lay dying และก็เพลงธรรมดาทั่วไป rock,indy เล่นเกมPSvita ฟังเพลงใน IpodTouch-gen4,notebook แต่อยากได้เบสดีๆนะครับ สนจริงช่วงราคา 2000-3000 ครับแต่สุดๆก็ 5000 ให้แค่นี้ครับ - -" (ต้องจัดสรรงบไปลงเกมอีกปีนี้เกมมันส์ๆเยอะมากๆ)

ตัวอย่างแนวๆเพลงที่ผมชอบฟัง
    http://youtu.be/qB5Jvm1bFn4
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alonedevil : 7th May 2012 เมื่อ 12:10

กล่าวขอบคุณ
    575
    O_O" ของที่คุณ SemIFaIL ยกมาผมสนใจ marshall นะ Sony มันแพงไป เช็คงบใหม่แล้วผมลด Rate ลงมาละกันครับ 2000 - 5000 +-ไม่เกิน 1000 อะ เพลงที่ผมชอบๆฟังนะก็มีพวก As i lay dying และก็เพลงธรรมดาทั่วไป rock,indy เล่นเกมPSvita ฟังเพลงใน IpodTouch-gen4,notebook แต่อยากได้เบสดีๆนะครับ สนจริงช่วงราคา 2000-3000 ครับแต่สุดๆก็ 5000 ให้แค่นี้ครับ - -" (ต้องจัดสรรงบไปลงเกมอีกปีนี้เกมมันส์ๆเยอะมากๆ)

ตัวอย่างแนวๆเพลงที่ผมชอบฟัง
    http://youtu.be/qB5Jvm1bFn4
    marshall ดีแล้วตู้ขึ้นชื่อของสายร็อคอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    Monster Turbine ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    creative ก็ดีนะคับ ผมใช็อยู่ bass นุ่มมาก ๆ ไม่แพงด้วย เหลือตังค์ไปทำอย่างอื่นดีอีกนะ ^^

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    1
    ผมใช้ Rizz อันละ 369 อยู่เลย เบสโคตรหนัก ใช้ได้ในระดับนึงแหละ

แต่ผมอยากจะบอกไว้คำนึงครับ

"ต่อให้หูฟังระดับเทพแค่ไหน แต่ถ้ายังฟังไฟล์ดาวน์โหลดคุณภาพห่วยๆ ก็คงไม่ดีเท่าแผ่นแท้หรอก"
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ง่ายๆเลยครับ หูฟังที่ 7-eleven หูฟังไหนมันก็ฟังเพลงได้ยินเสียงเหมือนกันหมดแหละ -*- อยากเน้นเบสก็ปรับ Presets เอาไง

ปล.อย่าเครียดนะครับแค่แนะนำ ทุกวันนี้ผมก็ยังใช้หูฟังที่มันแถมมากับโทรศัพท์อยู่เลย อย่างเช่นของ Samsung ฟังพวกเพลง Metal นี่มันส์ได้อารมณ์จริงๆ

ปล2.ฟังมากระวังแก้วหูอักเสบนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipond555 อ่านกระทู้
    ง่ายๆเลยครับ หูฟังที่ 7-eleven หูฟังไหนมันก็ฟังเพลงได้ยินเสียงเหมือนกันหมดแหละ -*- อยากเน้นเบสก็ปรับ Presets เอาไง

ปล.อย่าเครียดนะครับแค่แนะนำ ทุกวันนี้ผมก็ยังใช้หูฟังที่มันแถมมากับโทรศัพท์อยู่เลย อย่างเช่นของ Samsung ฟังพวกเพลง Metal นี่มันส์ได้อารมณ์จริงๆ

ปล2.ฟังมากระวังแก้วหูอักเสบนะครับ
    ลองตัวที่ ราคาเกิน1000 เมื่อไร ท่านจะรู้เองครับว่าเสียงดีจริงๆเป็นไง

ไม่ได้ว่าท่านนะ

มันไม่ต่างอะไรจากกบในกะลาหรอกครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ikaoz084 อ่านกระทู้
    195บาทใส่แล้วปวดหู หัว คับ จากประสบการณ์คนใช้

ผมคิดว่า500มันก็โอเคละนะ

1000ผมไม่รู้แหะว่าซื้อที่ไหน- -ที่เห็นแพงสุดก็หูฟัง8000บาทที่istudioเล้ยน่าจะใช้ดีนะคับ
    ก็ร้านทั่วไปอะครับ หูฟังใน istu ก็มี Ajay ที่พอไปได้
    ส่วน Beat เงินเหลือค่อยจัดครับ เสียงต่อราคา ติดลบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 7th May 2012 เมื่อ 20:57

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    195บาทใส่แล้วปวดหู หัว คับ จากประสบการณ์คนใช้

ผมคิดว่า500มันก็โอเคละนะ

1000ผมไม่รู้แหะว่าซื้อที่ไหน- -ที่เห็นแพงสุดก็หูฟัง8000บาทที่istudioเล้ยน่าจะใช้ดีนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ikaoz084 : 7th May 2012 เมื่อ 20:53
    LOVE IS MOVE(사랑은 MOVE) SECRET(시크릿)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ขอบอกว่า อาซากิ เน่ามากๆ ริช ดีขึ้นมาหน่อยนึง

ส่วนตัวผมใช้ของโนเกีย อันละ200 โนเกียอึดที่สุดใน3โลก(แต่มันดันไม่ใช่ in ear นะสิ ใส่นานๆปวดหูด้วย)
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ลองตัวที่ ราคาเกิน1000 เมื่อไร ท่านจะรู้เองครับว่าเสียงดีจริงๆเป็นไง

ไม่ได้ว่าท่านนะ

มันไม่ต่างอะไรจากกบในกะลาหรอกครับ
    555 ผมเคยซื้อหลายรุ่นละครับ อย่างพวก Sony หรือ Monster ไม่ต้องบอกผมก็รู้ครับ แล้วผมก็เป็นคนชอบฟังเพลง ตอนได้หูฟัง Marshall มาใหม่ๆนี่ ฟังทั้งวัน จนวันนึงแก้วหูอักเส็บ อย่างที่ผมแนะนำไป แล้วผมก็กลับมาคิดว่า "เอ๊ะ กูจะซื้อหูฟังแพงๆมาเพื่ออะไรวะ ในเมื่อหูฟังไหนมันก็ฟังได้เหมือนกัน" ขอแค่เราฟังแล้วเข้าถึงอารมณ์ของเพลงได้ มันก็สนุกแล้ว
    ตอนนี้ มีหูฟังอันไหน ผมก็ฟังได้หมด ขอแค่ได้ฟัง แค่นั้นเอง

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipond555 อ่านกระทู้
    555 ผมเคยซื้อหลายรุ่นละครับ อย่างพวก Sony หรือ Monster ไม่ต้องบอกผมก็รู้ครับ แล้วผมก็เป็นคนชอบฟังเพลง ตอนได้หูฟัง Marshall มาใหม่ๆนี่ ฟังทั้งวัน จนวันนึงแก้วหูอักเส็บ อย่างที่ผมแนะนำไป แล้วผมก็กลับมาคิดว่า "เอ๊ะ กูจะซื้อหูฟังแพงๆมาเพื่ออะไรวะ ในเมื่อหูฟังไหนมันก็ฟังได้เหมือนกัน" ขอแค่เราฟังแล้วเข้าถึงอารมณ์ของเพลงได้ มันก็สนุกแล้ว
    ตอนนี้ มีหูฟังอันไหน ผมก็ฟังได้หมด ขอแค่ได้ฟัง แค่นั้นเอง
    หูคนเราไม่เหมือนกัน ส่วนมาก ฟังแล้วลงไม่ได้

ถ้าฟังแล้วเสียงไม่ต่างกัน ก็ดีแล้วครับ จะได้ไม่ต้องมากินมาม่าทั้งเดือน 55555555

ปล. ใส่ยังไงครับ หูอักเสบ - -