ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9

BATTLESHIP หนังฟอร์มยักษ์จากเกมกระดานชื่อดัง (Bonus ชุด Custom ของ Bane ใน Dark Knight Riese ข้างใน)

[ .:: BATTLESHIP มหาสมรภูมิเรือรบประจัญบาน! ::. ]

นอกจาก บันไดงูและเกมเศรษฐี แล้วผมเชื่อว่าหลายคนต้องเคยเล่นเกมกระดานที่มีชื่อว่า BATTLESHIP เกมที่ให้ผู้เล่น 2 คนมีกระดานอยู่ในมือและวางตำแหน่งเรือรบโดยไม่ให้อีกฝ่ายเห็นก่อนที่จะ ค่อยเดาตำแหน่งจำพวก A6 B7 C2 สุ่มๆกันไป ถ้าใครสามารถทำลายเรือของคู่แข่งได้หมดก่อนคนนั้นคือ “ผู้ชนะ” BATTLESHIP เป็นหนึ่งในเกมกระดานที่สนุกใช่ย่อยของ Hasbro เจ้าของลิขสิทธิ์ของเล่นที่กลายเป็นหนังดังแล้วอย่าง G.I. JOE ซึ่งกำลังจะออกภาคใหม่มาในปี 2012 นี้ BATTLESHIP ยังคงหาซื้อมาเล่นได้ทั่วไปตามร้านของเล่น ด้วยชื่อเสียงที่มีพอตัว แต่ก็ค่อยๆลดหายลงไปตามกาลเวลาของยุคแห่งเกมคอมพิวเตอร์ภาพ-เสียงสมจริง อย่างไรก็ดีดูเหมือนว่าค่ายหนังใหญ่ UNIVERSAL จะมุขตันและคิดแผลงๆ จับเกมกระดานที่ไร้ซึ่งเนื้อเรื่องนี้ มาสร้างเป็นหนัง!!!

ทายสิใครเป็นคนจมเรือ!? “เอเลี่ยน” เป็นตัวร้ายของหนังเรื่องนี้ นั้นคือข้อมูลแรกๆของ BATTLESHIP ที่ปล่อยออกมาให้สายข่าวอเมริกันอึ้งและดูถูกหนักกันแบบตลกโปกฮาว่า “งานนี้เจอหนังเจ๊งเรื่องต่อไปแล้ว” แต่ถ้ามองอีกแง่ ในยุคนี้ถ้าทำหนัง เรือรบยิ่งกันจบระเนระนาดแบบ Pearl Habor อาจจะดูซ้ำซากไปเท่านั้นไม่พอยังหาคู่กรณีสงครามไม่ค่อยมีอีก ไม่เชื่อลองนึกภาพเรือรบทันสมัยของอเมริกาปะทะกับเรือแพของตาลิบันคงเป็นหนังที่ดูก๊องแก๊งสิ้นดี แถมช่วงหลังๆหนังสงครามเอเลี่ยนยึดโลกอย่าง BATTLE: Los Angeles และ TRANSFORMERS ก็ได้รับความนิยมและทำเงินใช่ย่อย เลยไม่แปลกที่ UNIVERSAL จะยอมทุ่มทุนไม่ยั้งสร้างหนังเรื่องนี้ กับตัวเลขที่ได้ยินกันมาว่าสูงถึง “200 ล้านเหรียญ” โดยคนที่จะมาคุมบังเหียนกำกับคือ Peter Berg ผู้กำกับเจ้าของผลงานหลากสไตล์อย่าง Friday Night Light, The KINGDOM และ HANCOCK

เรือรั่วแต่ดึงสมอ!! หลังมีข่าวของการจับเกมกระดาน BATTLESHIP มาทำหนัง อย่างที่ว่าไว้ข้างต้นสื่อยังค่อยจับตาและเหยียดหยามหนังแบบไม่มีหยุด แต่นั้นก็ดูจะไม่แรงเท่าไหร่เมื่อเจอกับ James Cameron สุดยอดผู้กำกับของวงการ เจ้าของผลงานอย่าง AVATAR ที่ออกมาสวดยับเกี่ยวกับโปรเจคหนังเรื่องนี้ “ทุกคนในวงการหนังรู้ดีว่า แบรนด์ของหนังนั้นสำคัญขนาดไหน ถ้าคุณเอาแบรนด์ที่ใครๆมั่นใจและรู้จักกันดีอยู่แล้ว อย่าง Harry Potter หรือ Spider-Man มาทำหนังคุณได้เงินแน่ แต่พวกเขาเหมือนหลอกตัวเอง เพราะโปรเจคหนังเรื่องนี้มันดูไร้สาระสิ้นดี BATTLESHIP จะลดเกรดของ โรงภาพยนตร์ ไปอีกขั้น!”

อุดรูรั่ว!! แม้จะโดนเทศน์ไปชุดใหญ่ แต่เมื่อคนเราอยาก อะไรก็ไปจะหยุดได้ หลังได้ตัวผู้กำกับมาเรียบร้อย UNIVERSAL ก็วางตัวพระเอกของหนังให้เป็นพ่อหนุ่มแวมไพร์ Robert Pattinson แต่ก็ไม่รู้ว่าโชคดีหรือโชคร้ายที่พ่อหนุ่ม Pattinson คิวไม่ว่างทั้งหมดเลยกลายเป็นแค่ฝัน ที่สุดท้ายลอยลงมาตกที่พ่อหนุ่มแกมบิท Taylor Kitsch จาก X-MEN Origin: Wolverine แต่ก็อีกนั้นแหละ Kitsch ยังดู โนเนม ไปหน่อย หนังเลยต้องเสริมทัพด้วยดาราชื่อดังอย่าง Liam Neeson ให้มารับบทผู้บังคับการเรือ และยังจับนักร้องสาวสุดแรง Rihanna มาเล่นหนังใหญ่เรื่องแรก!! เท่านั้นยังไม่พอค่ายยังประกาศว่า ILM เจ้าของฝีมือ CGI ลืมไม่ลงอย่าง STAR WARS และ TRANSFORMERS จะมารับหน้าที่สร้างสรรค์ Spcial Effect อีกด้วย งานนี้น่าจะพอมั่นใจได้เลยว่าทุนสร้าง 200 ล้าน จะไม่เสียเปล่า

ปล่อยแสงยานุภาพ!! หลังปล่อยให้เขาด่าอยู่นานในที่สุด BATTLESHIP ก็หมดเวลานับถอยหลังปล่อยของออนไลน์ตัวอย่างให้ทั้งโลกได้ยลโฉมกันเสียทีกับ Teaser ตัวแรก ซึ่งตัวอย่างนี้มันช่างเหมือนกับการี Fast Forward 20 นาทีแรกของหนังให้ดูใน 2 นาที ทั้งหมดที่เราได้เห็นในตัวอย่างคือ การโชว์บทบาทของ Kitsch และ Neeson สองตัวละครหลักของเรื่อง ที่กำลังจะเริ่มออกเดินเรือรบไปเป็นวันแรก แต่หลังจากออกเดินเรือไปได้ไม่นานพวกเขาก็พบกับ วัตถุลึกลับขนาดใหญ่โผล่อยู่เหนือน้ำ เมื่อส่งลูกเรือไปสำรวจพวกเขาก็ค้นพบว่านี่คือ เรือของข้าศึกแต่มันจะไม่ใช่เรื่องใหญ่เลยถ้าหากว่าข้าศึกของพวกเขาไม่ได้เป็น “เอเลี่ยน” ตัวอย่างให้เราเห็นฉากถล่มกระสุนของทั้ง 2 ฝ่ายแค่น้าจิ้มก่อนจะขึ้นชื่อหนังให้อารมณ์ค้างกันไป

ขันน็อตที่มันคาอยู่!! เชื่อว่าหลายคนที่ดูตัวอย่างจบไปแล้วอาจสบถขึ้นมาแบบไม่รู้ตัวว่า “เ*รี้ย! TRANSFORMERS 3 ยังไม่ทันออกโรงไหง ภาค 4 มันออกมาแล้วครับ!?” หลังจากที่ได้เห็นเจ้ายานรบล้าสมัยโชว์การกลายร่างที่ชวนให้นึกถึง รถบรรทุกพลิกตัวมาเป็นหุ่นเหล็ก แต่อย่าพึ่งคิดไปไกลหนัง 2 เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกันนะครับ! เพื่อให้เก็ทกับตัวหนังมากกว่านี้ ผมจึงคัดบางส่วนของบทสัมภาษณ์ผู้กำกับ Peter Berg ที่เผยข้อมูลสำคัญออกมาพอสมควรให้กับ LatinoReview และ CHUD ซึ่งสามารถสรุปได้เป็นข้อๆดังนี้...

1. พวกเอเลี่ยนไม่ได้มาบุกโลก! “พวกเอเลี่ยนไม่ได้มาโลกเพื่อยึดและทำลายโลกของเรา พวกเขาแค่มีจุดมุ่งหมายบางอย่างที่อยู่บนโลกนี้เท่านั้น เหมือนกับในหนัง A Bridge Over the River Kwai พวกเขาพยายามสร้างบางสิ่งบางอย่างเพราะพวกเขากำลังตกอยู่ในปัญหา พวกเขาต้องการแหล่งพลังงานแถมกำลังจะสำเร็จแล้วด้วย พวกเขาไม่ได้ต้องการจะฆ่าใคร แต่ถ้าคุณสะกัดแผนนั้นพวกเขาก็ไม่ลังเลที่จะฆ่าคุณ”
    2. เอเลี่ยนพวกนี้หน้าตาเหมือนๆเรา! “พวกเอเลี่ยนหน้าตาพื้นฐานเหมือนกับมนุษย์เรา พวกเขามาจากดาวที่มีระบบนิเวศคล้ายๆเรา แต่ต่างกันตรงที่ดาวพวกเขากำลังมีปัญหา”
    3. เอเลี่ยนพวกนี้ลํ้าจริงแต่ไม่ได้เพอร์เฟ็ค! “จริงอยู่ที่พวกต่างดาวมีอาวุธไฮเทคกว่า แต่คุณจะเห็นจุดบอดบางอย่างในตัวอย่างหนัง ฉากที่ยานลอยขึ้นพื้นน้ำไปได้เพียงไม่กี่วิ นั้นแสดงว่ายานมีปัญหาบางอย่างอยู่ นั้นจึงเป็นเหตุผลที่พวกต่างดาวไม่แค่เปิดเครื่องและบินกลับดาวตัวเองไป”
    4. ยานของพวกเอเลี่ยนไม่มีปรากฏในเรดาร์! "เราหาพวกมันไม่ได้ ทางเดียวที่จะเจอมันคือ ถ้าไม่ยิ่งสุ่ม(แบบเกมกระดาน) ก็รอให้มันโผล่กลับมาอีกครั้งแล้วปะฉะดะซะ!"
    5. หนังเรื่องนี้ไม่มีเครื่องบิน! "พวกเขาคือกองทัพเรือ พวกเขาไม่มีเครื่องบิน แต่หนึ่งในกองทัพมีเรือของญี่ปุ่นมาร่วมต่อสู้ด้วย"
    6. พวกเอเลี่ยนมีอาวุธที่ยิงออกมาเป็นกระสุนและขีปนาวุธ ไม่มีแสงเลเซอร์! "ใช่แล้วพวกเอเลี่ยน มีอาวุธเป็นขีปนาวุธ"
    7. พระเอกตัวจริงของหนังเรื่องนี้คือ ผู้บัญชาการเรือรบที่ออกคำสั่งจูโจม! "ก่อนที่จะเป็น Liam Neeson บทถูกวางไว้ให้เป็นของ John Hamm (The TOWN)"
    8. ประโยคเด็ดของเกม ‘You sank my battleship!’ (แกจมเรือรบของฉัน!) จะมีอยู่ในหนังแน่นอน!
    9. เรือที่ถูกใช้ในหนังคือ The USS Missouri เรือรบจริงของกองทัพเรือสหรัฐที่ยังคงประจำการอยู่ "ตอนนี้เรือทอดสมออยู่ที่ ฮาวาย เคยไปรบที่อิรัก การทำลายล้างของมันสูงมาก"
    10. Lone Survivor คือหนังเรื่องต่อไปที่ Peter Berg จะกำกับ "ถ้าคุณไม่เคยอ่านนิยายเล่มนั้น มันเป็นเรื่องราวที่ทรงพลังและเร้าใจเหมือน Black Hawk Down เป็นเรื่องจริงของของหน่วยซีล 17นาย ถูกฆ่าตายจากการปะทะใน อัฟกานิสถาน มีคนรอดเพียงแค่หนึ่ง เป็นเรื่องราวที่เยี่ยมมาก!"

สุดท้ายจาก Peter Berg “ผมหวังว่า BATTLESHIP จะ เป็นหนังที่กระตุ้นต่อมเร้าใจของคนดูและให้มันเป็นหนัง BlockBuster แสนอลังการของปี 2012 ที่จะสร้างความบันเทิงให้คนดูที่สุด”

แม้จะมีข้อมูลมากพอสมควร แต่เราก็ยังไม่สามารถตัดสินได้เด็ดขาดว่าหนังเรื่องนี้ จะ ดี หรือ เลว หากแต่ต้องรอดูหนังด้วยสายตาตัวเองก่อน...!!
    BATTLESHIP มีกำหนดฉายในอเมริกา 18 พฤษภาคม 2012

Credit : NangDee

.:: Bonus ::.

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ผมว่ามันไม่น่าจะดับน่ะหนังเรื่องนี้เพราะมันดูน่าสนใจมากสำหรับผมน่ะ

゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    เพิ่ม Bonus ของ Rises ให้

และช่วยย้ายข่าวหนังไปโพสในหมวด Movie ด้วยนะครับ จะได้ไม่เหงา

ปล.นั้นมันยาน Decepticon ที่บังเอิญตกในมหาสมุทรใช่ไหม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    อยากดูเรื่องด้านล่าง....

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    ปะ ปะ ปีหน้า... โว้เย้ !

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ดี หรือ เลว ก็ต้องลองดูก่อน5555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    น่าดูน่ะครับเเต่กว่าจะมาตั้งปีหน้า

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    มันใจได้เลยครับ ผู้กำกับคนนี้ ผมวางใจได้เท่าๆ J.J abram Spielberg james carmeron ได้เลย ทำหนังได้อารมย์ตั้งเเต่ The rundown The kingdom นี่หนังโคตรดีเลย เเล้วยัง Hancock อีก รับรองได้ว่าไม่เเพ้ Transformer ของ Michael bay เลยหละ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมว่าน่าสนใจครับ
    " I play it because I love it. "

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    ผมผิดหวังผู้กำกับ จากเรื่อง แฮนด์ค็อก นี่แหละแต่เรื่อง the Kingdom นี่ใช้ได้เลย
    ที่ผมกดให้เพราะ โบนัสนะเนี้ย อยากดูแล้วอะ thedarkknight

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HISMAN อ่านกระทู้

และช่วยย้ายข่าวหนังไปโพสในหมวด Movie ด้วยนะครับ จะได้ไม่เหงา

ปล.นั้นมันยาน Decepticon ที่บังเอิญตกในมหาสมุทรใช่ไหม
    นั่นมันฉากแหกคุกใช่ไหมนั้น ถึงว่าพี่หมวดกอร์ดอนเราไปนอนอยู่ในโรงพยาบาล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย semakutay : 1st August 2011 เมื่อ 20:34

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ชอบประโยคนี้จังเลย"You sank my battle ship!"

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HISMAN อ่านกระทู้

โฮ คิดเหมือนกันเลยอะ เรื่องนี้น่าดูมากๆครับ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    แฮนด์ค็อกออกจะดีมากๆ เพลงเยี่ยม บทเยี่ยม เรื่องเดี๋ยวลองติดตาม

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    เห้ย เค้ามีหมวด Movie ไว้ทำไมครับ

กล่าวขอบคุณ
    601
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ท่าจะมันน่าดู

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    Battle ship มี ธงชาติไทยด้วย
    SLIPKNOT FAN CLUB

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    เห้ย เค้ามีหมวด Movie ไว้ทำไมครับ
    ผมว่าลงหมวดนี้ก็ไม่น่าจะถึงกับผิดทีเดียวนะครับ เพราะก็ถือว่าข่าวเหมือนกัน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    คนที่ย้ายคนถ่ายที่อยู่ด้านบนนี่คงจะเหนื่อยน่าดูเลยนะครับ

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    น่ามันส์อยู่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    ซวดยอดมาก !! ผมว่าน่าดูนะ ไม่เหนมันจะไม่น่าสนใจตรงไหนเลย อลังการจะตาย !!!!!!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    น่าสนใจทีเดียว หนังเรื่องนี้จะเป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ผมซื้อแผ่นแท้เลย
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaTiN3z อ่านกระทู้
    ผมว่าลงหมวดนี้ก็ไม่น่าจะถึงกับผิดทีเดียวนะครับ เพราะก็ถือว่าข่าวเหมือนกัน
    ก็เค้าทำหมวดนั้นไว้แยกหนังกับเกมไงครับ เมื่อก่อนมันปนกัน มีคนขอพี่ joker ให้เพิ่มหมวดหนังเข้าไป ^^

"ฟอรั่ม "NEWS" หรือ "ข่าวสารวงการเกม" เป็นฟอรั่มที่ตั้งขึ้นเพิ่อให้สมาชิกและผู้ที่่สนใจ ทราบถึงข่าวสาร, ความเคลื่อนไหวภายในวงการเกม ไม่ว่าจะเป็นการเปิดตัวสินค้าใหม่, การวางจำหน่ายเกมใหม่, และอื่นๆทั้งหมดที่เกี่ยวข้อกับวงการเกม ทั้งเกมคอนโซลและเกมคอมพิวเตอร์"

กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    ก็เค้าทำหมวดนั้นไว้แยกหนังกับเกมไงครับ เมื่อก่อนมันปนกัน มีคนขอพี่ joker ให้เพิ่มหมวดหนังเข้าไป ^^

"ฟอรั่ม "NEWS" หรือ "ข่าวสารวงการเกม" เป็นฟอรั่มที่ตั้งขึ้นเพิ่อให้สมาชิกและผู้ที่่สนใจ ทราบถึงข่าวสาร, ความเคลื่อนไหวภายในวงการเกม ไม่ว่าจะเป็นการเปิดตัวสินค้าใหม่, การวางจำหน่ายเกมใหม่, และอื่นๆทั้งหมดที่เกี่ยวข้อกับวงการเกม ทั้งเกมคอนโซลและเกมคอมพิวเตอร์"
    แล้วหนังที่มาจากเกม มันไม่ใช่ข่าวสารเกี่ยวกับเกมหรอครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    อลังการงานสร้างเลยทีเดียว

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    จะว่าไป หนังเรื่องนี้ก็น่าดูนะครับ