ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520

อยากรุ้ว่าถ้าเปลี่ยนเร้าเตอร์แล้วเน็ตจะหายหลุดมั้ย

ตามหัวข้อเลยครับ คือเน็ตหลุดบบ่อยมากทั้งที่แต่ก่อนไม่หลุด น้าเลยบอกว่าให้เปลี่ยนเร้าเตอร์เน็ตจะไม่หลุด
    ผมก็เลยเกิดความลังเลว่าถ้าเปลี่ยนแล้วจะหายหลุดจริงหรือเปล่า?
    ปล.ผมใช้เร้าเตอรืของTOT

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ไม่ครับ ? สั้นๆ มันอยู่ที่ คู่สาย ไม่ก็ ต้นทางของคู่สาย มันไม่ดีครับ

เรื่องนี้มันต้องคุยกับช่าง เราทำอะไรไม่ได้หรอก~
    Trying not to feel the same

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    มีส่วนครับผม เพราะ ตัวที่ tot และ true ให้มา เป็นของต้นทุนต่ำ คุณภาพต่ำมาก

ไม่งั้นตอนติดตั้งมันจะบอกให้แลกซื้อ อีกตัวเหรอ

แล้วก็ขาดไม่ได้เลยคือ คู่สาย ถ้ามีคลื่นกวน ก็หลุดบ่อย ฝนตกสายชื้น ก็ไม่มีสัญญาณอีก
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    421
    อ่อครับ แล้วขอถามอะไรอีกซักอย่าง
    อยากรู้ว่าถ้าเราเน็ตหลุดคนอื่นๆที่ใช้เน็ตเนี่ยจะหลุดด้วยมั้ย คนอื่นๆในที่นี้หมายถึงเพื่อนที่อยู่คนละบ้านนะครับไม่ใช้คนวงแลนเดียวกัน

Satit Kaset KPS.
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    มีส่วนเหมือนกันครับ แต่ปัญหาส่วนมากเกิดจากคู่สาย เมื่อก่อนผมก็เป็นครับ ตอนนั้นใช้ 3BB หลุดบ่อยมาก
    ต่อมาเปลี่ยนมาใช้ CAT ไม่เคยหลุดเลยครับจะหลุดก็ต่อเมื่อทางนั้นมีปัญหาจริงๆ ทั้งๆที่ใช้ rounter ตัวเดียวกันแท้ๆ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ก็มีส่วนนะครับ แต่สาเหตุใหญ่ๆแล้วล้วนมาจากทางผู้ให้บริการซะส่วนใหญ่ครับ เวลามันหลุดผมมักจะรีสตารต์เร้าเตอร์นะครับ บางทีก็ได้บางทีก็ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    มีส่วนครับ ทางที่ดีซื้อมาไว้สำรองสักอันก็ดีครับ ผมเสียไปตัวนึง เน็ตหลุดบ่อยมากกกกกก เปลี่ยนปุ๊บหายปั๊บยิ้มแป้นเลย

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    1
    เอาจริง ถ้าเทียบกัน 7MB ของ 3BB ดีที่สุด เเต่มันจะเสียในช่วง 3-4 เดือนเเรกที่ติดตั้ง จะหลุดบ่อย พอไปหลังจากนั้นก็ไม่หลุดเลย โหลดที่โหด เลย! ดีกว่า TOT หรือ TT&T เยอะ ส่วนเน็ตของ True เน็ตชนิดนี้เขาไว้ใช้กับ เข้าเว็บต่างประเทศนะครับเล่นในประเทศจะช้า

กล่าวขอบคุณ
    421
    หน้าตาเร้าเตอร์ครับ

Bipac 5210s ใครที่เคยใช้ คิดว่ารุ่นนี้เป็นยังไงบ้างดีมั้ย