ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973

สาเหตุการตายในDotA คุณคือหนึ่งในนั้นใช่หรือไม่

1.สด (ง่ายๆเเต่ได้ใจความ) วิธีเเก้ ข้อนี้ง่ายๆเลยครับแค่อย่าสดนึกว่าเราเทพอยู่คนเดียวเเละ รอไปพร้อมเพื่อนจะดีกว่าครับ
    2.โดน All (ผมก็โดนบ่อยครับฟาร์มอยู่ดีๆ Butcher Hack แถมพาเพื่อนมาด้วยอีกกรรมจริงๆ) วิธีเเก้ เเค่ไปโหลด Hack map มาครับ
    เฮ้ย.. ล้อเล่นครับ เเค่หัดสังเกตุมินิเเมพบ่อยๆว่ามีตรงไหนหายไปบ้างก็พอเเล้วครับ
    3.โดนตุ๋ย (หลายคนอาจโดนกันบ่อย เเต่ผมนี่สิโดนทุกทีที่เล่นเลย ใครรู้วิธีกันโดนตุ๋ยบอกผมทีเถอะครับ)
    4.โดนสกัดดาวรุ่ง (ข้อนี้ผมก็โดนบ่อยเหมือนกันครับ ทุกคนจะพบได้เมื่อเล่น Hero ที่เก่งช่วงท้ายเกมหรือ Late Game นั้นหละครับ
    เพราะอีกฝ่ายจะชอบมาสกัดดาวรุ่งไม่ให้เราเกิดครับทำให้เราเวลได้ช้าเเถมยังเสียเงินไปทุกครั้งที่ตายอีก
    วิธีเเก้ คือในกรณีที่เราเล่น hero จำพวกสาย late game เราควรจะมี hero พี่เลี้ยงซักตัวไว้ค่อย Support เราครับ
    5.เป็นกระทู้ล่อเป้า (นี่เป็นอีกเหตุผลนึงที่ออกจะ Classic เอามากๆ ที่อีกฝั่งจะชอบมาทักทายเราเมื่ออยู่ตัวคนเดียวในเลน (ก็แหมใครจะไม่ชอบมั่งละ)
    วิธีเเก้ ทางที่ดีในการป้องกันคือ ลงทุนซื่อ Ward มาดูไว้ซักนิดนึง อาจจะเสียเงินซัก 400 เเต่แลกกับการที่จะไม่โดน Nukerที่มีสกิลเเรงๆเเวะมาทักทาย
    บ่อยเเล้วเเถมยังเก็บเวลได้อย่างสบายใจอีก)
    6.เลเวลน้อยกว่าเพื่อน (เหตุผลนั้นง่ายๆเลยครับเพราะว่าเราจะตัวบางเอามากๆเเถมยังไ่ม่ค่อยมีสกิลดีๆไว้ใช้สู้อีกทำให้เราเป็นที่ชื่นชอบเเละโปรดปราน
    ของฝ่ายตรงข้ามครับ) จขกท.ก็โดนบ่อยเหมือนกัน
    วิธีเเก้ก็คือพยายามซื้อไก่มาช่วยส่งของเเละยาครับ เพราะว่าจะทำให้เราเวลได้อย่างสบายใจ เเถมไม่ต้องกลับไปบ่อน้ำพุบ่อยๆอีก
    7.ตัวบาง (ในกรณีที่เราเล่น hero จำพวกสาย int หรือสาย agi เราจะตัวบางเอามากๆครับเเถมเลือดยังน้อยอีก ทำให้เราเป็นที่ชื่นชอบของฝ่ายตรงข้าม)
    วิธีป้องกัน คือ พยายามออกไอเทมเสริม HP จำพวก Bracer มาซัก 1-2 ชิ้นครับ
    8.กวนTeen. (ข้อนี้พบบ่อยมากๆครับเพราะเมื่อคนจำพวกนี้ไปพูดไม่เข้าหูคนอื่นฝ่ายตรงข้ามก็จะหมั่นไส้เเละจะคอยไล่killเเต่เราครับ
    วิธีเเก้คือ พยายามพูดจาดีๆในตอนเล่นครับเพราะว่าเมื่อพูดดีๆใครเค้าก็ชอบครับ
    9.เดินซี้ซั้วแล้วไปเหยียบ BOMB ของ Goblin ไม่อยากพิมไรมากครับมันเป็นเหตุผลที่ลึกซึ้งจริงๆ
    ใครมีสาเหตุอื่นๆก็มาเเบ่งปันกันได้นะครับผมมีเเค่นี้แหละพิมไม่ไหวละ 555+
    ของแถมครับ เป็นภาพประกอบของข้อที่ 1 ครับ อธิบายได้ชัดเจนจริงๆ 555+

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    อย่าดูกันอย่างเดียวนะครับ ช่วยโพสกันด้วย กระทู้ได้ไม่ตก

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    8.กวนTeen. (ข้อนี้พบบ่อยมากๆครับเพราะเมื่อคนจำพวกนี้ไปพูดไม่เข้าหูคนอื่นฝ่ายตรงข้ามก็จะหมั่นไส้เเละจะคอยไล่killเเต่เราครับ
    วิธีเเก้คือ พยายามพูดจาดีๆในตอนเล่นครับเพราะว่าเมื่อพูดดีๆใครเค้าก็ชอบครับ
    ข้อนี้ผมไม่ได้พูดอะไรกับไครเล่นแพ้ก็มาด่ากาก แต่ก็ถูกอยู่70%ครับข้อนี้
    ไม่กวนteenเขาเขาก็ไล่killเราอยู่ละ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ถูกของเรปบนครับ แต่เล่นเเบบพูดดีๆย่อมดีกว่าอยู่เเล้ว

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    อืม

มันเป็นสิ่งที่ทุกคนรู้นะ

แต่ก็ยังทำกันอยู่!

ผม ชอบสด ยังไง เจ้าของกระทู้วางๆ มาเล่นด้วยกันซิ ผมไม่มีเพื่อนเล่นเลย

Pm เมลมาบอกเลยครับ!
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    เรปบนเหมือนกับผมเลยครับ 555+ ชอบออกไปสด

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมว่าวิธีแก้ กวนteen คือ ฝีมือเทพจริงครับ ถ้าเก่งจริงๆ ก็ฆ่าเรายากอยู่ จะมัวแต่มาบ้าไล่ฆ่าเราแล้วถ้าเราไม่ตาย เพื่อนเราก็โหดกันหมดแล้ว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ถูกของเรปบนครับ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ไม่มีคนเลย

กล่าวขอบคุณ
    291
    จริงๆของเรปบนครับผมก็โดนตลอด 555+