ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753

คือขอสอบถามหน่อยครับ !!~ เกี่ยวกับ XboxSlim

ถ้าสมมุติื อาทิตย์นี้ผมไปซื้อSlimร้านพี่ แล้วผมงงตรงนี้คือว่า

สมมุติ Slim ไม่มีkinect ราคาปกติคืออยู่ที่9500 บาท แล้วทำCopy PCB 2900 บาท

รวมเป็นประมาณ 12000 กว่า ๆ แล้ว + ค่า โมดิฟาย ไดรฟ์ ไปอีก 500 แบบนี้ใช่ไหมครับ

(4 GB ไม่มี Kinect อาทิตย์หน้ามาไหมครับ ?)

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ถ้าสมมุติื อาทิตย์นี้ผมไปซื้อSlimร้านพี่ แล้วผมงงตรงนี้คือว่า สมมุติ Slim ไม่มีkinect ราคาปกติคืออยู่ที่9500 บาท
    Slim ที่ไม่มี Kinect ไม่มีแล้วครับ ตอนนี้เหลือเฉพาะ Slim4GB+Kinect เท่านั้นครับ ราคา 12,900 บาท (ไม่แปลงเครื่อง)

แล้วทำCopy PCB 2900 บาท
    ที่ร้านมี 2 ราคาให้เลือกครับ คือ Slim4Gb + kinect 12,900 บาท (ไม่แปลง) หรือ Slim4GB+kinect แปลงเครื่องให้เล่น Copy เรียบร้อย (DVD drive 9504) ราคา 15,900 บาทครับ

ค่า + โมดิฟาย ไดรฟ์ ไปอีก 500
    เครื่องที่ซื้อจากร้านของเราไม่เสียเงินค่า modified ครับ แปลงให้ฟรี สมมติว่าต้องการเครื่องไม่แปลง 12900 บาท + PCB 2900 บาท รวมทั้งหมดเป็น 15,800 บาทครับ

4 GB ไม่มี Kinect อาทิตย์หน้ามาไหมครับ ?
    ไม่มีครับ ทางต่างประเทศแจ้งให้ทราบแล้ว
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    แล้วถ้าผมเอาเครื่องที่ยังไม่เล่นCopy แล้วทำให้มันเล่นCopyได้โดยวิธี PCB ได้ไหมครับ

เพราะเห็นราคามันถูกกว่า ?

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    แล้วเมื่อไหร่พี่โจ๊กจะโมเครื่องแบบไม่ถอดอะไหล่ได้หละครับ และก็ fw psp pro-b9 มาหรือยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FROZEN อ่านกระทู้
    แล้วถ้าผมเอาเครื่องที่ยังไม่เล่นCopy แล้วทำให้มันเล่นCopyได้โดยวิธี PCB ได้ไหมครับ เพราะเห็นราคามันถูกกว่า ?
    ข้อดีของการแปลงเครื่อง Xbox Slim โดยใช้วิธีเปลี่ยนบอร์ด PCB ก็คือราคาถูกกว่าการเปลี่ยน Drive ให้เป็นรุ่น 9504 ทั้งชุดครับ และตัวบอร์ด PCB จะมีสวิทช์ปิด-เปิดโหมดการ Write ในตัวของมันเองด้วย ซึ่งสามารถป้องกันไม่ให้ MicroSoft ส่งคำสั่ง Write protect ไปยัง SPI ของบอร์ดได้

สำหรับการเปลี่ยน Drive 9504 ทั้งตัวมีข้อดีก็คือ หากในอนาคต Drive ของเรามีปัญหา ไม่ว่าจะเป็นการเสื่อมของหัวอ่านหรืออ่านแผ่นผิดปกติ เรายังมี Drive สำรองให้ใช้งานได้ครับ ถึงแม้จะแพงกว่ากันบ้างก็ตาม ส่วนคนที่นำเครื่อง XboxSlim ไปแปลงที่ร้านค้าใดร้านหนึ่ง ไม่ว่าจะเป็นการเปลี่ยนเฉพาะตัว PCB หรือเป็นการเปลี่ยน Drive แนะนำว่าให้นำตัวอะไหล่ของเดิมที่ติดมากับ Drive ตัวเก่าของเรามาด้วยนะครับ เพราะในอนาคตอะไหล่เหล่านี้จะเป็นประโยชน์ในการใช้อัปเดทเครื่อง Xbox Slim ของเราครับ (ที่ร้านเราจะคืนอุปกรณ์ทุกอย่างให้กับผู้แปลงเครื่องกลับคืนไปทั้งหมด ไม่ว่าจะแปลงโดยวิธีอะไรครับ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vongola89 อ่านกระทู้
    แล้วเมื่อไหร่พี่โจ๊กจะโมเครื่องแบบไม่ถอดอะไหล่ได้หละครับ และก็ fw psp pro-b9 มาหรือยังครับ
    ความจริงแล้วการแปลงเครื่องโดยไม่ต้องถอดอะไหล่หรือไม่ต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่ม จะขึ้นอยู่กับชนิดของเครื่อง Slim เครื่องนั้นนะครับ เพราะบางคนยกเครื่องมาที่ร้าน แล้วมี IC ข้างในเครื่องเป็น MXIC (ดูยังไง ?) ที่ร้านของเราก็แปลงให้ได้เลยนะครับ เพราะฉะนั้นจะบอกได้ว่าแปลงแล้วเสียเงินเท่าไรนั้นต้องขึ้นกับเครื่องของเราครับ ส่วน CFW PSP Pro-B9 ยังเป็น Beta อยู่ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    พี่โจ๊กครับแล้วที่เค้า เจาะ IC ใน YouTube ละครับ แบบนั้นดีไหมครับพี่ IC Winbond รุ่น0225 แบบนี้พี่ทำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    วิธีนั้นนั้นเป็นวิธีที่เสี่ยงต่อความเสียหายใน IC ครับ ทางร้านทดสอบการทำ 5 ตัว เสียไป2 ตัวครับ หากน้องมีเครื่อง Slim และต้องการทำวิธีนี้ ให้นำเครื่องเข้ามานะครับ แต่ความเสี่ยงของวิธีนี้ เจ้าของเครื่องเป็นผู้รับผิดชอบเองนะครับ