ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

อยากถามพี่ๆ ว่า Ps3 กับ Xbox อันไหนดีกว่า

ตามหัวข้อเลยครับราคามันก็เท่า ๆกันใช่ป่ะแต่ผมหนักไปทาง Ps3 มากกว่าเพราะมันมีแบบเล่นใน HDD ได้แต่เขาบอกกันว่า Xbox ถาพสวยกว่า Ps3 จริงหรือแถมแผ่นไม่ค่อยแพงมากด้วยเล่นออนไลน์ก็ืลื่น มันทำให้ผมตัดสินใจไม่ถูกว่า ระหว่าง Ps3 กับ Xbox เอาอันไหนดีพี่ช่วย อธิบายหน่อยครับว่าอันไหนดีกว่าต่างกันยังไง รบกวนด้วยครับ

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    เอ่อ เรื่องนี้ผมขอเชียร์Xboxครับ เข้าไปในYoutube แล้วพิมพ์ Xbox360 VS Ps3 ดูครับ เค้าบอกว่าXboxชนะขาด

ปล.ความเห็นส่วนตัว + แล้วแต่คนชอบครับ เอ้อผมก็สงสัยเหมือนกัน - - ว่าอันไหนดีกว่า แต่ผมว่ามันก็น่าจะเท่ากันนะ ราคาก็ไม่ต่างกัน

เคยไปถามแต่ผมว่ามันลำบากนะ เพราะร้านบอกว่า เวลาจะเล่นเกมใหม่ให้ยกเครื่องมาลง หรือ เม็มนี่ล่ะ จำมิได้ -*-

รอพี่เค้ามาตอบละกันครับ ^.^

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ่าจากที่พี่บอกให้ไปดูใน Youtube ภาพของ Xbox ชนะ Ps3 ขาดเลยครับ (เริ่มสนใจ Xbox ขึ้นมานิดๆละ) Xbox นี้มันสามารถแปลงให้เล่น Copy ได้แล้วหนิครับแต่มันไม่เหมือน ps 3 ใช่ป่ะที่สามารถให้เล่นใน HDD ได้แต่ Xbox สามารถเล่นแผ่น Copy ได้ราคาเท่าไหร่ครับแผ่น Copy Xbox อ่ะครับเท่าที่ทราบมาแต่แผ่นจริงนี้ 1000 กว่า ใช่ป่ะครับแล้วถ้าแปลงให้ Xbox เล่นแผ่น Copy ได้มันจะสามารถเล่นออนไลน์ได้ไหมอ่ะครับ...แถวบ้านผมเขาบอกว่าถ้าจะชอบดูหนังแนะนำ Ps3 ครับแต่ถ้า รักเกมส์เล่นเกมส์ Xbox ดีกว่าเพราะภาพมันสวยกว่าจริงป่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    น่ะเเหน่ๆ X-box เเผ่นเกมราคา 100 ครับ PS3 ลงเกม HDD ร้านที่เราซื้อ HDD เขา เขาจะลงฟรีให้ครับ เเต่ถ้าเจลเบลค ก็เกมล่ะ 100 เหมือนกัน

เรื่องภาพสองเครื่องนี้ มันก็ลำเอียงอ่า บางเกม X- box ก็กินขาด บางเกม PS3 ก็กินขาด สองเครื่องนี้ถ้าจะตัดสินใจนะครับ มันอยู่กับเกมที่มันซัด พอร์ตกับเครื่อง

ส่วนเรื่องที่ถามมาว่า X-box COPY เล่นออนไลน์ได้เปล่า ผมฟันธงให้เลยครับว่า เล่นได้ ครับ ... ซัก 1-2 วัน คุณก็จะโดนเเบน ^ ^"

ก็เหมือนๆกับ PS3 เล่น COPY เเล้วเสือกกระสนไปเล่นออนไลน์ ก็โดนเเบน IP เครื่องเหมือนกันเเหละครับ เเต่ PS3 เขามีข้อความมาเตือน

ลองไปหาข้อมูลดูนะครับ ^ ^" ส่วนผมศรัทธา PS3 เเต่ผมไม่ลำเอียง ด้านใดด้านหนึ่ง ก็จริงคับที่ระบบออนไลน์ X-box ดีกว่า เเต่ว่า ต้องเสียเิงินเป็นรายปี น่าจะ

2000-3000 บาทครับ ส่วน PS3 ระบบออนไลน์ ลองลงมา เล่นออนไลน์ฟรีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    งั้นถ้าผมเล่น Xbox แต่ไม่เล่นแบบ ออนไลน์อ่ะครับเพราะเล่นแบบ COPY จะต้องเสียเงินรายปีป่าวอ่ะครับที่พี่บอก 2000-3000 อ่ะ

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    xbox ถ้าเล่นออนไลน์แปลงเครื่องที่ร้านพี่ joke ไม่โดนแบนแน่นอนครับส่วนตังนั้น แล้วแต่ว่าจะเสียแบบไหน รายเดือนหรือปีก็ได้ไม่จ่ายก็ได้งก แต่เล่นออนไลน์ไม่ได้ แต่ยังคงเล่นปกติได้อยู่แล้วก็เวลาสมัครไอดีใหม่จะเล่นฟรี 1 เดือน แต่ 1 เครื่องไม่รู้สมัครได้กี่ไอดีก็เล่นฟรีตามนั้นแหละครับ เชียร์ xbox สุดใจ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    น่ะเเหน่ๆ X-box เเผ่นเกมราคา 100 ครับ PS3 ลงเกม HDD ร้านที่เราซื้อ HDD เขา เขาจะลงฟรีให้ครับ เเต่ถ้าเจลเบลค ก็เกมล่ะ 100 เหมือนกัน

เรื่องภาพสองเครื่องนี้ มันก็ลำเอียงอ่า บางเกม X- box ก็กินขาด บางเกม PS3 ก็กินขาด สองเครื่องนี้ถ้าจะตัดสินใจนะครับ มันอยู่กับเกมที่มันซัด พอร์ตกับเครื่อง

ส่วนเรื่องที่ถามมาว่า X-box COPY เล่นออนไลน์ได้เปล่า ผมฟันธงให้เลยครับว่า เล่นได้ ครับ ... ซัก 1-2 วัน คุณก็จะโดนเเบน ^ ^"

ก็เหมือนๆกับ PS3 เล่น COPY เเล้วเสือกกระสนไปเล่นออนไลน์ ก็โดนเเบน IP เครื่องเหมือนกันเเหละครับ เเต่ PS3 เขามีข้อความมาเตือน

ลองไปหาข้อมูลดูนะครับ ^ ^" ส่วนผมศรัทธา PS3 เเต่ผมไม่ลำเอียง ด้านใดด้านหนึ่ง ก็จริงคับที่ระบบออนไลน์ X-box ดีกว่า เเต่ว่า ต้องเสียเิงินเป็นรายปี น่าจะ

2000-3000 บาทครับ ส่วน PS3 ระบบออนไลน์ ลองลงมา เล่นออนไลน์ฟรีครับ
    เรื่องภาพ ผมว่า ที่ PS3 กินขาดคือเกม Ex ครับ เกม muti ยากครับ PS3 ด้อยกว่าเกือบทุกเกมเลย

X-box COPY เล่นออนไลน์ 1 - 2 วัน ไม่โดนแบนหรอกครับ เล่นไปเกือบปีนู้น ยิ่ง อัพเครื่อง กับ joker แล้ว ไม่มีสิทธิโดนแบนเลยครับ

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    เรื่องภาพ ผมว่า ที่ PS3 กินขาดคือเกม Ex ครับ เกม muti ยากครับ PS3 ด้อยกว่าเกือบทุกเกมเลย

X-box COPY เล่นออนไลน์ 1 - 2 วัน ไม่โดนแบนหรอกครับ เล่นไปเกือบปีนู้น ยิ่ง อัพเครื่อง กับ joker แล้ว ไม่มีสิทธิโดนแบนเลยครับ
    เห็นด้วยครับถ้าอยากได้เหนือกว่า 360 ต้องรอ ps4 แล้วหละครับ แต่ xbox 720 ก็ออกไล่มานะ