ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Exclamation ขอผู้รู้เรื่องไดร์เวอร์การ์ดจอครับ...

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า

เพื่อนผม มัน ลง Win ใหม่ ใช้ได้ปรกติดี แต่มาติด ตรง ไอ่ตัว ไดร์เวอร์การ์ดจอ อะครับ

คือมัน ลง Window เสร็จ แต่มัน ไม่รู้ว่า วันใช้ ไดร์เวอร์การ์ดจอยี่ห้ออะไร ของอะไร ยี่ห้อหลัก ๆ ก็จะมี NVDIA ATI AMD ใช่ ม๊าา

พอดี มัน คอเกมส์นิดหน่อย

ตอนนี้มันใช้ standard อยู่คับ เป้น VGA เลยเล่นเกมส์ไม่ได้

คือผมอยากขอให้เพิ่อน ๆ ที่มี ความรู้ ในเรื่องนี้ หรือ ใช้ คอม แรม คล้าย ๆ ใน ภาพ อยู่ช่วยบอกทีครับ

ว่ามัน ใช้ ยี่ห้ออะไรอย่างเช่น

NVDIA - G-froce อะไรก็ว่าไป
    หรือ ATI หรือ AMD

ก็ได้ครับ

หรือ ถ้ารู้ จะเอา รุ่นของ ทั้ง 3 ยี่ห้อ มาบอกเลยก็ได้จะขอบใจ มาก ๆ ครับ

ช่วยหน่อยนะครับสำหรับผู้รู้ เพราะผม สงสารมันมาก

ข้อมูลของคอมดูจาก ภาพ ตรงนี้เลยครับ [ ถ้าขาดเหลือหรืออะไรช่วยโพสบอกหน่อยนะครับ ]

ibcbet

ช่วยดูจากแรมเครื่องให้หน่อยนะครับว่า น่าจะใช้ รุ่นอะไร ของ ยี่ห้อนั้น ๆ ><" ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SaLiMArT : 1st August 2011 เมื่อ 21:38

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,762
    ืnotebook หรือ pc ครับผม
    มันเดาไม่ได้หรอกครับจากข้อมูลที่ให้มา (หรือมีวิธีอื่น)

ปล.นี่ windows xp theme 7 ใช่ไหม เพราะถ้า 7 แท้มันรู้จักแน่ว่า vga รุ่นอะไร
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

Red face

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ืnotebook หรือ pc ครับผม
    มันเดาไม่ได้หรอกครับจากข้อมูลที่ให้มา (หรือมีวิธีอื่น)

ปล.นี่ windows xp theme 7 ใช่ไหม เพราะถ้า 7 แท้มันรู้จักแน่ว่า vga รุ่นอะไร

แกะดูเครื่องเลยครับ ว่ายี่ห้ออะไร ถ้าแกะยังดุไม่เป้น ถ่ายรูป เเล้วเอามาโพส เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    911
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    ถอดการ์ดออกมาดูเลยคับ ถ่ายรูปมาโพสก็ได้ชัวสุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย md4949 : 2nd August 2011 เมื่อ 09:09 เหตุผล: พิมพ์ผิด
    CPU Athlon 7750 Ram 2 GB HDD Sumsung 250 GB M/B ECS A780GM-A VGA HD5670 1 GB Win 7 COD8 และ BFBC3 ผ่านฉลุย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    น่าจะออนบอร์ดอินเทลครับ ลองใช้ HWinfo เปิดดูอีกที ไดร์เวอร์อินเทลมันใช้ร่วมกันได้