ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Exclamation ขอผู้รู้เรื่องไดร์เวอร์การ์ดจอครับ...

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า

เพื่อนผม มัน ลง Win ใหม่ ใช้ได้ปรกติดี แต่มาติด ตรง ไอ่ตัว ไดร์เวอร์การ์ดจอ อะครับ

คือมัน ลง Window เสร็จ แต่มัน ไม่รู้ว่า วันใช้ ไดร์เวอร์การ์ดจอยี่ห้ออะไร ของอะไร ยี่ห้อหลัก ๆ ก็จะมี NVDIA ATI AMD ใช่ ม๊าา

พอดี มัน คอเกมส์นิดหน่อย

ตอนนี้มันใช้ standard อยู่คับ เป้น VGA เลยเล่นเกมส์ไม่ได้

คือผมอยากขอให้เพิ่อน ๆ ที่มี ความรู้ ในเรื่องนี้ หรือ ใช้ คอม แรม คล้าย ๆ ใน ภาพ อยู่ช่วยบอกทีครับ

ว่ามัน ใช้ ยี่ห้ออะไรอย่างเช่น

NVDIA - G-froce อะไรก็ว่าไป
    หรือ ATI หรือ AMD

ก็ได้ครับ

หรือ ถ้ารู้ จะเอา รุ่นของ ทั้ง 3 ยี่ห้อ มาบอกเลยก็ได้จะขอบใจ มาก ๆ ครับ

ช่วยหน่อยนะครับสำหรับผู้รู้ เพราะผม สงสารมันมาก

ข้อมูลของคอมดูจาก ภาพ ตรงนี้เลยครับ [ ถ้าขาดเหลือหรืออะไรช่วยโพสบอกหน่อยนะครับ ]

ibcbet

ช่วยดูจากแรมเครื่องให้หน่อยนะครับว่า น่าจะใช้ รุ่นอะไร ของ ยี่ห้อนั้น ๆ ><" ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SaLiMArT : 1st August 2011 เมื่อ 21:38

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ืnotebook หรือ pc ครับผม
    มันเดาไม่ได้หรอกครับจากข้อมูลที่ให้มา (หรือมีวิธีอื่น)

ปล.นี่ windows xp theme 7 ใช่ไหม เพราะถ้า 7 แท้มันรู้จักแน่ว่า vga รุ่นอะไร
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

Red face

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ืnotebook หรือ pc ครับผม
    มันเดาไม่ได้หรอกครับจากข้อมูลที่ให้มา (หรือมีวิธีอื่น)

ปล.นี่ windows xp theme 7 ใช่ไหม เพราะถ้า 7 แท้มันรู้จักแน่ว่า vga รุ่นอะไร

แกะดูเครื่องเลยครับ ว่ายี่ห้ออะไร ถ้าแกะยังดุไม่เป้น ถ่ายรูป เเล้วเอามาโพส เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    909
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    ถอดการ์ดออกมาดูเลยคับ ถ่ายรูปมาโพสก็ได้ชัวสุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย md4949 : 2nd August 2011 เมื่อ 09:09 เหตุผล: พิมพ์ผิด
    CPU Athlon 7750 Ram 2 GB HDD Sumsung 250 GB M/B ECS A780GM-A VGA HD5670 1 GB Win 7 COD8 และ BFBC3 ผ่านฉลุย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    น่าจะออนบอร์ดอินเทลครับ ลองใช้ HWinfo เปิดดูอีกที ไดร์เวอร์อินเทลมันใช้ร่วมกันได้