ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964

[PS2 on PC] HARVEST MOON SAVE THE HOMELAND [MediaFire] มาปกป้องหมู่บ้านกันเถอะ !

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miklve อ่านกระทู้
    ขอบ คุณ ครับผมๆ เล่น ได้ 100%
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    ****ดดด เจิมให้ครับ ภาคนี้หนุกมาก จะโหลดล่ะนะ 3.2.1 Boom !!

Edit : มีรูปมายืนยัน เล่นได้แน่นอน 100 เปอร์เซ็นต์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ setokung อ่านกระทู้
    เล่นได้ละครับ ขอบคุณครับ จะรอเกมอื่นๆอีกนะครับ ฮ่าๆ

เล่นได้ 100 เปอเซนครับ แต่ของผมภาพมันสั่นนิดๆ มีวิธีแก้มั้ยอะครับ
    .
    .

• Intel core 2 Duo 2.0 ghz หรือมากว่า
    • ram 2 GB หรือมากกว่า
    • video card 256 Mb หรือมากกว่า

MediaFire

40MB ไฟล์เสียซ่อมได้

Part1

Pass :
    HVMSHLHEROJKG

Emulator Pcsx2 *อ่านช้าๆให้เข้าใจนะครับ

1. ให้โหลดอีมูก่อนเพื่อใช้ในการเล่น >> pcsx2 0.9.7 << จากนั้นเเตกไฟล์ด้วย >> 7zip <<

2. พอเเตกไฟล์เสร็จให้รัน pcsx2 ขึ้นมา

3. จากนั้นก็กด OK

4. จากนั้นให้ปรับตามนี้ หรือถ้าเป็นยังงี้อยู่เเล้วก็กด Next > เลย

5. มาถึงตรงนี้ยังไม่ต้องปรับอะไรให้กด Next > ไปก่อน

6. พอมาถึงตรงนี้ให้เอาติกถูกออกตรง Use default setting เเล้วโหลด >> Bio << เเล้วก็เเตกไฟล์ไว้ จากนั้นก็กด Browse เเล้วก็เลือก Bio ที่เราเพิ่งโหลดมา

7. จากนั้นก็เลือก Bio เเล้วกด Finish

8. จากนั้นก็จะได้ pcsx2 ที่เอาไว้เล่นเเล้ว > <''

9. จากนั้นก็มาตั้งค่าปุ่มกด หรือ ใครมีจอยก็ตั้งค่าตรง ''Config > Controllers (PAD) > Plugin Settings... > Pad 1 (จอย1) Pad 2 (จอย2)'' จากนั้นก็ตั้งค่าตามถนัดของเราเลย

10. จากนั้นก็มาตั้งค่าวิดีโอตรง ''Config > Video (GS) > Plugin Settings...'' ซึ่งตรง Renderer ถ้าเครื่องไม่เเรงก็ให้เลือก ''Direct3D9 (Software)'' ซึ่งภาพจะเเตกหน่อยเเต่จะสามารถเล่นได้โดยไม่มีปัญหาเเละไม่เด้ง เเต่ถ้าเครื่องใครเเรงก็เลือก ''Direct3D9 (Hardware)'' ซึ่งภาพจะไม่เเตก เเละสามารถปรับความละเอียดได้ที่
    D3D internal res เเต่ถ้าเครื่องใครไม่สามารถรองรับได้ก็อาจจะเกิดปัญหาไม่เห็นตัวอักษร หรือ ภาพเพี้ยน หรืออาจจะเด้งได้ตอนฉากมูฟวี่ เฮอะๆ

11. เมื่อเรียบร้อยเเล้วก็มาที่ CDVD เเล้วตั้งตามนี้ เเล้วกด Browse เเล้วก็หาไฟล์เกมส์ที่โหลดมา (ไฟล์เกมส์อาจจะมีนามสกุล .rar .iso .bin .nrg)

12. จากนั้นก็กด Boot เเล้วก็เลือก Run CDVD ก็จะสามารถเล่นเกมส์ได้เเล้ว (ใครที่ภาพกระตุกๆ ให้กด F5 2 ครั้งนะครับ)

ใครที่เล่นได้ก็ช่วยกลับมายืนยันให้ก็ดีนะครับ เเละ ใครที่มีปัญหาอะไรก็โพสไว้เลยนะครับ

ช่วยกด ด้านล่างซ้ายกระทู้ผมเพื่อเป็นกำลังใจในการอัพโหลดต่อไปนะครับ

เครดิต :
    GameUpload By ~!-!eRo~ @ Jokergame
    วิธีตั้งค่าเเละภาพโดย ~!-!eRo~ @ Jokergame

HARVEST MOON A WONDERFUL LIFE SPECIAL EDITION คลิ๊กเลย
    INNOCENT LIFT : A FUTURISTIC HARVEST MOON คลิ๊กเลย
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~!-!eRo~ : 22nd May 2012 เมื่อ 20:18

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    มาเจิมให้ครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    คนรักอยู่ไหน หัวใจอยู่นั้น =w=
    กล่าวขอบคุณ
    373
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,941
    HARVEST MOON !! ภาคนี้ ผมเคยเล่นใน PS2 เล่นเพลิน ๆ ดี ครับ
    ว่าละก็ขอ เจิม ซะเลย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    เจิมครับ อิอิ ขอบคุณครับ พี่พอมีบทสรุปมั้ยครับ ผมมีตัวอังกฤษนะครับ เผื่อใครยังไม่มี www.fogu.com หาเอานะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xopoint : 9th May 2012 เมื่อ 19:44

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับผม (แวะมาเจิมให้)

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เนื้อเรื่องมันเยอะไหมครับ +เทศกาล มันเยอะไหมครับ ถ้าใจดีของบทสรุป+สูตร เล็กๆๆน้อยๆๆหน่อยละกันครับ แต่ เกมส์ แนวนี้ชอบมากเลย เล่นมาทุก เวอร์ชั้น

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DongRomio อ่านกระทู้
    เนื้อเรื่องมันเยอะไหมครับ +เทศกาล มันเยอะไหมครับ ถ้าใจดีของบทสรุป+สูตร เล็กๆๆน้อยๆๆหน่อยละกันครับ แต่ เกมส์ แนวนี้ชอบมากเลย เล่นมาทุก เวอร์ชั้น
    เอ้...ไม่ค่อยรู้นะครับ ภาคนี้ผมเล่นนิดเดียวเอง ไอ่ที่เล่นเยอะๆ ก็ ภาควันเดอร์ฟูล (กำลังอัพ) = ='' ส่วนบทสรุปนี้ไม่มีเเฮะหาที่ google ก็ไม่เจอ T^T

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ไม่โหลด แวะมาเป็นกำลังใจให้ 555+
    อยู่เฉย ๆ ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~!-!eRo~ อ่านกระทู้
    เอ้...ไม่ค่อยรู้นะครับ ภาคนี้ผมเล่นนิดเดียวเอง ไอ่ที่เล่นเยอะๆ ก็ ภาควันเดอร์ฟูล (กำลังอัพ) = ='' ส่วนบทสรุปนี้ไม่มีเเฮะหาที่ google ก็ไม่เจอ T^T
    อ้อครับ งันเดียวรอ ที่ท่านเล่นเยอะๆๆดีกว่า

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DongRomio อ่านกระทู้
    อ้อครับ งันเดียวรอ ที่ท่านเล่นเยอะๆๆดีกว่า
    ซักครู่นะจะเสร็จล่ะ รอเลย > <''

กล่าวขอบคุณ
    28
    มันไม่มีราคาบอกอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เล่นได้ละครับ ขอบคุณครับ จะรอเกมอื่นๆอีกนะครับ ฮ่าๆ

เล่นได้ 100 เปอเซนครับ แต่ของผมภาพมันสั่นนิดๆ มีวิธีแก้มั้ยอะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icejakkarin อ่านกระทู้
    มันไม่มีราคาบอกอะครับ
    ราคาอะไรหรอครับ ? ?

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ setokung อ่านกระทู้

กด F5 2 ครั้งครับ ^^''

อัพ HVM อีกภาคเสร็จเเล้วนะครับ ตามไปโหลดได้ > <''

กำ ลืม edit กระทู้ ขออภัยนะครับ T^T __/\__
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~!-!eRo~ : 9th May 2012 เมื่อ 22:20

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ****ดดด เจิมให้ครับ ภาคนี้หนุกมาก จะโหลดล่ะนะ 3.2.1 Boom !!

Edit : มีรูปมายืนยัน เล่นได้แน่นอน 100 เปอร์เซ็นต์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ratiio : 9th May 2012 เมื่อ 22:38

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ราคาสินค้าน่ะครับ
    มันไม่ขึ้น

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icejakkarin อ่านกระทู้
    ราคาสินค้าน่ะครับ
    มันไม่ขึ้น
    ปรับที่วิดีโอนะครับ ปรับเป็น software

10. จากนั้นก็มาตั้งค่าวิดีโอตรง ''Config > Video (GS) > Plugin Settings...'' ซึ่งตรง Renderer ถ้าเครื่องไม่เเรงก็ให้เลือก ''Direct3D9 (Software)'' ซึ่งภาพจะเเตกหน่อยเเต่จะสามารถเล่นได้โดยไม่มีปัญหาเเละไม่เด้ง เเต่ถ้าเครื่องใครเเรงก็เลือก ''Direct3D9 (Hardware)'' ซึ่งภาพจะไม่เเตก เเละสามารถปรับความละเอียดได้ที่
    D3D internal res เเต่ถ้าเครื่องใครไม่สามารถรองรับได้ก็อาจจะเกิดปัญหาไม่เห็นตัวอักษร หรือ ภาพเพี้ยน หรืออาจจะเด้งได้ตอนฉากมูฟวี่ เฮอะๆ
    ไม่อ่านเลย T^T

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ขอบคุณครับ
    ผมนึกว่ามันแรง เพราะมันเล่นไม่กระตุก

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ขอบคุณครับ
    ผมนึกว่ามันแรง เพราะมันเล่นไม่กระตุก
    สรุปเล่นได้ใช่มะครับ ยืนยันด้วยก็ดีน้า ^^''

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ภาควันเดอฟูลไลฟ์ เล่นกับเครื่องหรือemuยังกระตุกไม่รู้เป็นที่อะไรงงมาก
    ใครทำเป็นบอกทีอยากรู้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ภาค WONDERFUL กับภาคนี้ อันไหนสนุกกว่ากันอะครับ จะได้เล่นซักภาคยาวๆ ฮ่าๆๆ แนะนำทีจ้า

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ภาค WONDERFUL กับภาคนี้ อันไหนสนุกกว่ากันอะครับ จะได้เล่นซักภาคยาวๆ ฮ่าๆๆ แนะนำทีจ้า
    สำหรับคิดว่า WONDERFUL สนุกกว่าน้า มีอะไรเยอะกว่า = =''

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    ขอบ คุณ ครับผมๆ เล่น ได้ 100%

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: