ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 55

Cool รวมบทสรุป & Walkthrough และ Cheats & Trainer

มาแบ่งปันกับคนอื่นหน่อย......

Deus Ex Human Revolution
    Trainer V1.1622 >> Trainer+8 << or >> Trainer+11 <<
    Trainer V1.2.633.0 >> Trainer+7 << or >> Trainer+11 <<

Deus Ex Human Revolution: Augmented Edition
    Trainer >> Trainer+8 <<

Deus Ex Human Revolution: The Missing Link
    Trainer >> Trainer+7 << or >> Trainer+10 <<

DRAGON AGE 2
    Walkthrough >> Wiki << or >> รายละเอียดเกม(ภาษาไทย) << or >> บทสรุป(ภาษาไทย) <<

The Witcher 2 : Assassins of Kings
    Walkthrough >> Wiki <<
    Trainer V1.2 >> Trainer+10 <<
    Cheats ส่วนอันนี้เป็น >> Zero Weight << (น้ำหนักไอเทมเป็น 0) วิธีใช้ก็แตกไฟล์แล้วจะได้ def_weights.xml
    จากนั้นก็เอาไปไว้ที่ๆติดตั้งเกม เช่น C:/Program Files/The Witcher 2 Assassins of Kings/CookedPC/items/...

RAGE
    Trainer V1.01 >> Trainer+12 << or >> Trainer+9 <<

DEAD ISLAND
    Trainer V1.2 >> Trainer+8 << or >> Trainer+12 << or >> Trainer+14 <<

Red Faction : Armageddon
    Walkthrough >> บทสรุป(ภาษาไทย) <<

BRINK
    Trainer Update 1 Version >> Trainer+6 <<
    Trainer Update 3 Version >> Trainer+5 <<

Dead Rising 2
    Walkthrough >> บทสรุป(ภาษาไทย) <<
    Trainer >> DR2+21 <<

DEAD SPACE 2
    Walkthrough >> บทสรุป(ภาษาไทย) 1 << or >> บทสรุป(ภาษาไทย) 2 <<
    Trainer >> DS2+12 << or >> DS2+24 <<
    Cheats ส่วนอันนี้คือ >> Save << ที่ทำให้เราสามารถซื้อชุด Elite และปืนต่างๆได้ในตั้งแต่ต้น (ยกเว้น Hard mode)
    วิธีใช้คือ เอาไฟล์ ds_slot_19.deadspace2saved ไปไว้ใน documents หาโฟลเดอร์ EA Games/Dead Space 2/...
    เข้าเกมเลือก New Game+ ก็โหลดที่เซพ 19 (ปืนที่ได้ในตอนแรกจะเป็นแบบเดียวกับของภาค 1 ด้วย)

DEAD SPACE
    Trainer >> DS+10 << or >> DS+12 <<

Mass Effect 2
    Walkthrough >> Wiki << or >> บทสรุป(ภาษาไทย) << or >> รายละเอียดเกม(ภาษาไทย) << or >> บทสรุป(อังกฤษ) PDF <<

Mass Effect
    Walkthrough >> Wiki << or >> บทสรุป(อังกฤษ) PDF <<

FALLOUT 3
    Walkthrough >> บทสรุป(ภาษาไทย) << or >> Wiki <<

The Last Remnant
    Walkthrough >> บทสรุป(ภาษาอังกฤษ) << or >> Wiki << or >> บทสรุปเควสภาษาไทย <<
    Trainer >> Trainer+13 << or >> Trainer+9 <<

Resident Evil 5
    Walkthrough >> บทสรุป(ภาษาไทย) 1 << or >> บทสรุป(ภาษาไทย) 2 <<

Need for Speed: Hot Pursuit
    Trainer >> Trainer+12 << or >> Trainer+9 <<

PROTOTYPE
    Trainer >> Trainer+13 << or >> Trainer+6 <<

The Saboteur
    Trainer >> saboteur+5 << or >> saboteur+8 <<

Warhammer 40,000: Dawn of War II – Retribution
    Cheats ก่อนอื่นต้องโหลด >> CheatEngine << กับ >> DOW2 << ก่อน.....
    วิธีการใช้งานก็ติดตั้งโปรแกรม CheatEngine ก่อนและแตกไฟล์ DOW2.rar จะได้ไฟล์ DOW2.CT จากนั้นก็ให้เข้าเกมเลย.......
    เมื่ออยู่ในเกมแล้วก็ให้พับหน้าจอเกมด้วยการกด Alt+Tab จากนั้นก็เปิดโปรแกรม CheatEngine เลือกรูปคอมด้านซ้ายบนจะขึ้นหน้า Process List ก็เลือกตัวเกมแล้วก็ Open ......
    จากนั้นเลือกไอคอนข้างๆที่เป็นรูปโฟลเดอร์ จะขึ้นหน้า Open existing file ขึ้นมาเลือกไฟล์ DOW2.CT ที่เราเก็บไว้ กด Open จะขึ้น Code List มากด OK เลย .....
    ทีนี้ตรงช่วงล่างจะมีให้เราเลือกส่วนที่เราจะโกง ต้องการเลือกอันไหนก็ติ๊กเครื่องหมายถูกไว้ (ให้ติ๊กช่องที่มันมีคำว่า AOB ลงท้ายสููตรใช้ได้แน่นอน).....
    สูตรก็มีทั้งโกงเลือดไม่ลด (ระวังฉาก 2 ที่เราต้องให้เพื่อนเราตายด้วยอาจทำเกมค้างได้) , ทรัพยากรและสร้างทหารได้ไม่จำกัด , สร้างแบบไม่ต้องรอเวลา , ใช้สกิลได้แบบไม่ต้องรอ , และ One Hit Kill.......
    ปล. ผมใช้กับเกม Ver.3.13.0.0 นะครับ.....

Kings Bounty Crossworlds
    Cheats โหลดตัวนี้ครับ >> Cheats << แตกไฟล์แล้วจะได้ไฟล์ Cheats.txt ซึ่งในนั้นจะมีคำสั่งที่ใช้ในการโกงอยู่.......
    โดยเมื่ออยู่ในเกมให้กด [Shift] + ~ แล้วจะมีช่องให้ใส่คำสั่งลงไป แล้วกด Enter......
    ปล. หากใส่ไปแล้วครั้งหนึ่ง พอจะใส่อีกหากกด [Shift] + ~ แล้วไม่ขึ้นอะไร อาจจะต้องเซพเกมแล้วโหลดเซพนั่นใหม่ ก็จะมีช่องให้ใส่คำสั่งขึ้นมาเป็นปกติ.......

เอาไว้อัพเดทเพิ่มหากมีเวลาว่างอีก......

วิธีเช็ค Version ของเกม แบบง่ายๆก็เข้าไปที่โฟลเดอร์เกม > คลิกขวาที่ตัวเกม.exe เลือก Properties > เลือก Details ดูที่ File Version นั่นแหละครับ.....

หากใครต้องการบทสรุปหรือ Trainer ก็ขอได้ครับ ถ้าหาได้ก็จะหามาให้ครับ และหากใครมีบทสรุปหรือ Trainer หรือวิธีโกงเกมแบบอื่นๆก็โพสได้ครับผมจะเอามาไว้ที่หน้าแรกเพื่อจะได้อ่านและหากันง่ายๆ.....

ปล. จะเอาไปแบ่งที่บอร์ดอื่นก็ไม่ว่าครับ แต่ช่วยให้เครดิตผมหน่อยนะครับ.....
    ปล2. ขอแนะนำให้โกงแค่นิดหน่อย เพราะหากโกงทุกอย่างเกมจะน่าเบื่อทันทีครับ.....
    ปล3. ผมไม่สนับสนุนการใช้ภาษาวิบัติ เพราะฉะนั้นรบกวนช่วยพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องและโพสถามแบบที่คนปกติเข้าใจได้ด้วยจะดีมากครับ.......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jegan : 4th December 2011 เมื่อ 08:53

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    โกงกันต่อ.......

DUNGEONS : THE DARK LORD
    Cheat ไปที่ C:\Users\[USERNAME]\AppData\Roaming\Kalypso Media\Dungeons - The Dark Lord\config.cfg (สำหรับ Win7) เปิดด้วย Notepad แล้วใส่เพิ่มลงไปที่บรรทัดท้ายสุด.....
    Misc.Specialversion = CHEATGUI
    จากนั้นเข้าเกมในระหว่างเล่นกด [F12] ก็จะมี cheat menu มาให้เลือกทั้ง God Mode, Satisfy Hero, All Spells, Win, Uber-Buff, Skill and Attribute Points, Restore HP+Mana

NBA 2K12
    Trainer >> NBA2K12 Trainer <<
    Cheats Unlock mode ที่ main menu เลือก "Features" แล้ว "Extras" เลือก "Codes" แล้วก็ใส่แต่ละอันตามข้างล่างลงไปเพื่อปลดล็อคเกม........
    2ksports - code to unlock the 2K Sports team.
    2kchina - code to unlock the 2K Sports China team.
    nba2k - code to unlock the NBA 2K development team.
    vcteam - code to unlock the Visual Concepts team.
    23 - code to unlock the Jordan Sneaker Collection.
    agsntrccai - code to unlock the Bobcats NASCAR Racing uniform.
    aifnaatccv - code to unlock the Cavaliers Cavfanatic uniform.
    wasshcicsl - code to unlock the Blazers, Cavaliers, Jazz, Magic, Raptors, Timberwolves, and Warriors Hardwood Classics Nights uniforms.
    asrdirmga - code to unlock the Hornets Mardi Gras uniform.
    eydonscar - code to unlock the Grizzlies, Hawks, Mavericks, and Rockets secondary road uniforms.
    riiasgerh - code to unlock the Bulls, Celtics, Knicks, and Raptors St. Patrick's Day uniforms.
    ycprtii - code to unlock the Trailblazers "Rip City" uniform.
    payrespect - code to unlock the ABA ball.

Sniper Ghost Warrior
    Trainer 1.0&1.1 >> Trainer+9 <<
    Trainer 1.3 >> Trainer+10 <<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jegan : 3rd December 2011 เมื่อ 00:05

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ขออีกซักอัน.......

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณพี่ รออัพเดท

กล่าวขอบคุณ
    2,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ เอาเดต ไร้ซิ่ง
    เป็นกำลังใจให้ชาว JKG ทุกๆคนครับ สู้ๆต่อไปเพื่อเหล่า Gamer

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,146
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอ Deus Ex Human Revolution Augmented Edition

กล่าวขอบคุณ
    45
    เพิ่ม Rage , Deus Ex Human Revolution และ DEAD ISLAND ครับ.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jegan : 23rd October 2011 เมื่อ 20:28

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ขอ Trainer NBA 2K12 ด้วย นะ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใจครับโคตรเจ๋งอะคนแบบนี้หายากนะครับขอบคุณมากจิงคับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    เพิ่ม NBA 2K12 กับ DUNGEONS : THE DARK LORD ครับ.......

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอ dead space 1 หน่อยคับ ขอบคุนคับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    45
    Update DEAD SPACE กับ FALLOUT 3 ครับ......

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ขอ trainer sniper ghost warriorครับ ขอบทสรุปด้วยครับ โหลดมาจากอันนี้อ่ะไม่รู้เวอชั่นอะไรดูตรงไหนครับ?http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=24808

กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    LA noire ด้วยครับ
    CPU: AMD FX-8350 4.0Ghz VGA:MSI GTX770 OC 4GB>
    MOTHERBOARD:MSI 970 GAMING RAM: KINGSTON HYPER-X FURY 16GB

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ขอบพระคุณสำหรับ บทสรุป Dead Rising 2 นะครับ

... " JOKERGAMETH " ...

กล่าวขอบคุณ
    45
    Update เพิ่ม Sniper Ghost Warrior, Deus Ex Human Revolution: Augmented Edition, Deus Ex Human Revolution: The Missing Link

วิธีเช็ค Version ของเกม แบบง่ายๆก็เข้าไปที่โฟลเดอร์เกม > คลิกขวาที่ตัวเกม.exe เลือก Properties > เลือก Details ดูที่ File Version นั่นแหละครับ.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jegan : 3rd December 2011 เมื่อ 17:08

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อยากได้ของ skyrim อะครับ

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1
    ขอTrainer Fallout3 หนอยครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    Skyrim กับ Fallout 3 ไม่ขอแนะนำให้ใช้ Trainer แต่ใช้ Mod น่าจะดีกว่าครับ.......

http://skyrim.nexusmods.com/

http://fallout3.nexusmods.com/

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jegan อ่านกระทู้
    Skyrim กับ Fallout 3 ไม่ขอแนะนำให้ใช้ Trainer แต่ใช้ Mod น่าจะดีกว่าครับ.......

http://skyrim.nexusmods.com/

http://fallout3.nexusmods.com/
    พี่ครับผมอยากได้Mod แบบเลือดไม่จำกัด กระสุนไม่จำกัด อะไรแบบเนี้ยอะ มีมั้ยอะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ขอ Trainer Lost Planet 2 V.1.1 ทีครับ

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณมากเลยครับ

Tags for this Thread