ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

''ทำงานที่ตัวเองไม่ชอบแต่ได้เงินเยอะ'' กับ ''ทำงานที่ตัวเองชอบแต่ได้เงินน้อย'' เพื่อนๆจะเลือกแบบไหน??

อยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว JKG หน่อยครับว่า

ระหว่างงานที่เราไม่ชอบ ต้องฝืนใจทำ แต่ได้เงินดี กับ งานที่เราชอบทำ ทำแล้วสบายใจ แต่ได้เงินน้อย

จะเลือกอย่างไหนกันครับ??

ผมก็ตกอยู่ในสถานการณ์นั้นอยู่ครับ

ตอนนี้ผมได้งานที่บริษัทอเมริกันแห่งหนึ่ง เงินเดือนดีมาก แต่มันเป็นงานที่ผมไม่ถนัด และไม่ชอบเลย (ผ่านสัมภาษณ์แล้ว ตอนนี้มีมาให้เลือก 2 บริษัท)

อันที่จริงผมอยากค้าขาย แต่ก็ยังมีประสบการณ์น้อย แต่ก็อยากจะทำ มันอิสระดี แต่รายได้มันไม่แน่นอน

ผมก็สองจิตสองใจอยู่ ไม่รู้ว่าผมควรเลือกทางไหนดี

อยากทราบว่าถ้าเป็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว JKG จะเลือกทางเดินแบบไหนครับ??
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ: