ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1

Angry สุดยอด!! 10 อันดับประเทศที่คนเกลียดมากที่สุดในโลก

...[สุดยอด!! 10 อันดับประเทศที่คนเกลียดมากที่สุดในโลก]...

10.อิรัก

สาเหตุน่าจะมาจาก เหตุการณ์การรุกรานของอิรักในอดีต ครั้งหนึ่งอิรักเคยใช้กำลังรุกรานคูเวตแล้วบังคับให้คูเวตยอมลงนามในสนธิ สัญญาฝ่ายเดียวว่าด้วยการยินยอมเป็นส่วนหนึ่งของดินแดนอิรัก เหตุนี่เองจึงเป็นชนวนให้เกิดสงครามในตะวันออกกลางในสมัยนั้น อิรักถูกประณามจากทั่วโลกอย่างหนัก แถมสถานการณ์การเมืองในประเทศก็ไม่ยังสงบ แม้จนถึงปัจจุบันนี้แล้วก็ตาม

9.อัฟกานิสถาน

จากต้นเหตุของมุฮามัด บินลาเดน หัวหน้าต้นตอของกองกำลังบาลีบัน ชาวอิสลามที่มีหัวรุนแรงของประเทศนี้ ที่จุดชนวนให้โลกตะวันออกกลางมีปัญหากับเจ้าโลกอย่าง สหรัฐฯและพันธมิตรต้องเดือดอีกครั้ง โดยที่บินลาเดนได้ส่งกองกำลังไปก่อการร้ายที่สหรัฐฯ หลังจากที่บินลาเดนตายเมื่อปีกลาย ดูท่าชาวอเมริกันทั้งประเทศจะดีใจที่สามารถเอาชนะอุปสรรค์อันยิ่งใหญ่ของชาติ แต่นั้นก็ไม่ใช่ความยินดีถาวรเสมอไป เพราะผู้สื่อทอดเจตนารมณ์ของบินลาเดน จะจ้องเล่นงานสหรัฐฯและพันธมิตร (ไทยด้วยหรือเปล่า?) ด้วยการแก้แค้นแทนบินลาเดนได้ตลอดเวลา ประเทศนี้เลยเป็นประเทศที่ชาวโลกกลัวและเกลียดมากที่สุด

8.รัสเซีย

ชาวยุโรปส่วนใหญ่ยังเกลียดรัสเซีย โดยเฉพาะประเทศที่เคยถูกรวบรวมให้เป็นส่วนหนึ่งของสหภาพโซเวียด อย่าง ลิทัวเนีย ลัทเวียและอื่นๆ ประเทศเหล่านี้ถูกฝ่ายโซเวียดจับรวมทำสงครามโดยปราศจากการเหยียวยาจากโซ เวียดในภายหลัง

7.จีน

ประเทศนี้เป็นพี่ใหญ่ในเอเชีย และเป็นชาติมหาอำนาจทั้งเศรษฐกิจและการทหารสูสีกับสหรัฐฯ สหรัฐฯเป็นศัตรูหมายเลข 1 ของเขา จีนชอบคิดว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางของโลกในยุคปัจจุบันนี้ อีกทั้งยังชอบผลิตสินค้าปลอมไร้คุณภาพส่งออก เพราะราคาถูก รวมถึงสินค้าอันตรายที่ก่อให้เกิดโรคมะเร็งและโรคต่างๆ ไม่เคยเคารพกฎหมายระหว่างประเทศสากล (ฉันอยากทำอะไรแล้วหนักหัวใคร อารมณ์อะไรประมาณนั้น) ชอบทำตัวตรงกันข้ามกับสหรัฐฯ นอกจากนี้ยังรุกรานประเทศเพื่อนบ้านเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง อย่างกรณีไต้หวันและทะเลจีนใต้ที่ เวียดนาม มาเลเซีย ฟิลิปปินส์ บรูไน อินโดฯ

6.อิหร่าน

อิหร่านไม่ต่างอะไรจาก "นาซี" ในยุคปัจจุบัน เป็นผู้สนับสนุนตัวยงให้กับประเทศเพื่อนบ้านที่ทำสงครามกับสหรัฐฯอยู่เบื้อง หลัง เจ้าเล่ห์บางครั้งก็ชอบลอบกัดคนเขาไปทั่ว ส่วนเหตุการณ์บึ้มกรุงเทพฯเราล่าสุด แม้ทางการอิหร่านจะปฏิเสธว่าอยู่เบื้องหลังเหตุการณ์ครั้งนี้ แต่ความจริงเท็จใดนอกเหนือจากนี้เราก็คงยังไม่รู้? จึงไม่น่าแปลกเลยที่ติดโพลกับเขาด้วย

5.ฝรั่งเศส

นอกจากคนในประเทศที่ทำตัวหยิ่งแล้ว ยังหน้าไม่ยิ้มแขกอีก จะว่าไป พวกเขารักภาษาประจำชาติเหลือเกิน ไม่คิดจะพูดภาษาอื่นเลยหรือไง คุณไปฝรั่งเศส ห้ามพูดภาษาอื่นเลยนอกเหนือจากภาษาท้องถิ่นนั้นคือ ภาษาฝรั่งเศส แม้กระทั่งภาษาอังกฤษที่ชาวโลกใช้กันอยู่ เพราะคุณอาจจะโดนเชิดมาแบบตามองอึ้งเลยทีเดียว ถ้าคุณถามคนที่เกลียดประเทศนี้เข้าไส้สุดๆ จะได้คำตอบที่ว่า "ฝรั่งเศสเหรอ น่ารังเกียจมาก หยิ่ง กินทั้งกบ กินทั้งหอยทาก โดยเฉพาะตับห่าน ทรมานสัตว์สุดๆ" อีกทั้งคนฝรั่งเศสไม่ชอบอาบน้ำ ซึ่งผิดกับสโลแกนประเทศที่ผลิตน้ำหอมยี่ห้อดังๆ

4.อังกฤษ หรือ ราชอาณาจักร

เรียกติดปากในบ้านเราว่า เมืองผู้ดี แต่จิตใจป่าเถื่อน ชอบคิดว่าตัวเองอยู่ในโลกสังคมชั้นสูง ก็เลยเอาเปรียบคนเขาไปทั่ว ตั้งแต่อดีตเป็นจ้าวชอบล่าอานาณิคม กอบโกยผลประโยชน์จากคนอื่นๆ จนถึงปัจจุบันพยายามกลบสื่อสารพัดเพื่อจะได้ให้ชาวโลกยังเห็นความเป็นผู้ดีคงไว้ แต่หารู้ไม่ว่าพวกเขา(คนอังกฤษผู้ดี)อาจจะเกลียดชนชาติอื่นเข้าไส้ปานจะฉีกเนื้อกินได้เลยก็เป็นได้ ลูกเลี้ยงมือขวาของสหรัฐฯ เห็นลูกพี่ยิ่งใหญ่ก็เลยไม่เกรงกลัวชาวบ้าน

3.เกาหลีเหนือ

ประเทศคอมมิวนิสต์สุดโต่ง ถึงประเทศจะกระจิ๊ดจิ๋วแต่อำนาจทางทหารน่าเกรงขามอย่าบอกใครเชียว (อยากเจอไหมล่ะ ระเบิดนิวเคลียร์) ปิดประเทศลับๆซุ้มทำแต่ระเบิดนิวเคลียร์ พอเปิดเผยออกมาสู่สายตาชาวโลก จนสหรัฐฯยังผวา ยิ่งถ้าได้รับการสนับสนุนอยู่เบื้องหลังอย่างจีนหรือโซเวียด ไม่กลัวใครในโลกเลย สหรัฐฯก็สหรัฐเถอะ ตรูจะยิง.....

2.อิสราเอล

ฆ่าคนบริสุทธิ์อย่างใจจืดใจดำ พวกเขายังสมควรถูกเรียกว่ามนุษย์อีกเหรอ อิสราเอล "ทำการฆ่าคนโดยอ้างลัทธิยูดาย (ยิว) คนกี่พันกี่หมื่นแล้วต้องตายไปเพราะลัทธิความเชื่อนี้ สมัยนี้ยังจับคนไปบูชายันต์อีกเหรอ โอ้แม่เจ้า!? ภูมิใจเถอะ ที่เราเกิดมาเป็นคนไทย ดินแดนแห่งนี้ถือเสียว่าเป็นอาถรรพ์" และที่สำคัญ ชอบทำตัวเป็นอันธพาลในภูมิภาค เพราะกองกำลังแกร่งสุดในตะวันออกกลางเลยก็ว่าได้ รุกรานดินแดนชาวบ้านเหมือนกับจีนโดยมีอเมริกาปูทางหนุนหลัง นี่มันนาซีชัดๆ ไม่น่าแปลกเลยที่ติดอันดับ 2

1.สหรัฐอเมริกา

อย่างที่รู้ๆกัน ประเทศนี้ ชอบสำออยทำตัวเป็นตำรวจโลก แต่ที่จริงแล้วมันอันธพาลชัดๆ เรียกได้ว่าเป็นสถานีแวะจอดขี้ปากชาวบ้านเขาไปทั่ว มีศัตรูทั่วโลก แม้กระทั่งจีนหรือพวกชาวตะวันออกกลาง พันธมิตรเริ่มถอยห่าง เพราะไปสร้างศัตรูไว้มาก จากความเห็นตัวอย่างที่มีคนเกลียด จะประมาณได้ว่า "อเมริกาน่ะเหรอ ชอบแส่เรื่องชาวบ้านเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง ไปไหนมาไหนในโลกทำอย่างกับว่าเป็นบ้านมัน ชอบโกหกสร้างภาพว่าทำไปเพราะสิทธิมนุษยชนบ้าง ทีเรื่องชาวบ้านล่ะสนใจกันใหญ่ แต่เรื่องของตัวเองกลับทำตรงกันข้าม ตลกดีนะสำหรับประเทศนี้ เช่นเรื่องอุบายมุกหลอกๆทั้งหลาย อย่างโสเภณี การค้ามนุษย์ ยาเสพติดเนี่ย ด่าประเทศอื่นจัง แต่ตัวเองน่ะชอบโปรโมตเรื่องพวกนี้ ตามภาพยนต์บ้าง สื่อต่างๆบ้าง ประเทศตัวเองก็มีโสเภณีให้ว่อนชุมกว่าแมลงวันเสียอีก เรียกได้ว่า "Free sex" ซะประดาตัว ไม่เห็นจะประณามเลย พวกเขามัวแต่ห่วงเศรษฐกิจโลก จนลืมไปว่าตนเองเป็นหนี้อยู่ 14 พันล้านดอลล่าร์สหรัฐ (เอาเงินไทย 32 คูณเข้าไปดูนะ) แถมยังมีท่าว่าไอประเทศนี้มันจะผลาญเงินต่อไปเรื่อยๆไปกับกองกำลังทหาร ส่งออกทหารไปประจำการแถวประเทศที่รวยน้ำมันอย่างตะวันออกกลาง เพื่อขโมยมาเป็นของตัวเอง ถ้าคุณไปแถบตะวันออกกลาง คุณจะเห็นทหารอเมริกาทุกๆระยะ 10 เมตร ประเทศนี้ชอบคิดเอง เออเอง ไม่ฟังใครพูด ถ้ากล้าพูดอาจมีปัญหา!?

Credit:
    sites.google.com & toptenthailand
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 10th May 2012 เมื่อ 14:04 เหตุผล: หัวข้อผิด

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 160 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:-3, =Galaxy Ag=Z, =MwM=, act12348, akegvd, alonekaoka, amba5555, Angelas, anoko, AofLiverpool, aooings, apitape, armsupergame, Aun_, babymaster, BenzdezzS, best19939, BlackBishop, blade, bnnightmal2e, bonusz, BoomSuperNoob, Bumblebee, Champ 5555+, coach1412, cocojunior, communism, Constantum, coyza2553, darkmoonss, Darksider, derkswat, Elizabeth, Everlated, eyazawa2456, Finba001, fluckteam, games3707, GetsugA, giarttiwutza, Golfxyz01, good11, gsuhplyf, Guardian, GUBOSS, hades051, HANG-ON, hanso123, HearTLockER, horizon27, houkago-teatime, IGKNIGHT, inwfield, iPalm1969, It's_ME, iWin, jabbawockeez70, johero, Jomzababin, kalokipee, kankloaso, kari5555, kennova, keroro07, knight022, kokiat, kongzaza, krisana, LeBronJames, lookchin14, madword, MagicStar, maiasdzxc123, manshinoda, maxnizium, Merlinz` :), metalstock, miklve, MiLaT " C " M!Ne, nakiann123, Namies123, Nelliel Tu Odelschwanck, netgulood, new13th, next 1000 clip, NightTheHCG, nokung, non16455, nookza86, noppwit, NotOFAlone, numcang, O'z NEWBIE IN THE H.H., obama1230, onisuke, opal160, OREOz!, oSambodiao, pakinbombastic, panugood, Pan_do_ra_earth, papiyongz, peamsabuy, peeknwza, PeoPleWithNoName, PhraoBWS, planxthanee, Pongsatron730, poomshift, popza01, Poyo_ts, Psych-, puttert1, p_life, safeza00, sakolsak, sawarach1996, SchooL, seiki2011, Siraphan, sirisuk008, speciallah, Springfield, Sr!ce-I'm-Fool, sukhumlive, taezana, Tanawat0167, TanInw1410, tatha5, TawanINW, tayxtro, TEENOY ', teerath, Tenz, THE RUKS12, thedchai, THE_NOKIA_LOVE, tomzamio005, tonza, ToshirO, TumFeNix, ultimatezpro, unname1906, unwise, Valiantbrave, vzb1150, wanjaiteeruk, waterc4t, wave62007, winzxcvb00, Wiz Khalifa, Wolfie0530, xbox, Yo-Yae, yoshi3416, youmza, ZoMBiE_K, ลูกกุยแมน, ผู้บริหาร

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 537
    แต่ผมรักเมืองไทยมากที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    10,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,350
    อยากบอกว่าฉันรักประเทศไทย
    ไม่น้อยกว่าใครในแผ่นดินนี้
    ไม่เคยแบ่งข้างไม่เคยแบ่งสี
    คิดแต่สิ่งดี ทำดีเพราะรักประเทศไทย
    คิดแต่สิ่งดี ทำดีฉันรักประเทศไทย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    สหรัฐ หรอ ตรูว่าแล้วไอพวกเมืองผู้ดีมันต้องอยู่อันดับtop แน่

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ดีใจจังไม่มีประเทศไทย และ ญี่ปุ่น

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ฮาลายเซ็นต์ท่าน Bumblebee
    ไม่ชอบ"เห่า" ไม่ชอบ"เลีย" ไม่หน้า"ตัวเมีย" ค.คน"ส้นตีน" ติดดิน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    1
    อเมริกามันเห็นแก่ตัว เที่ยวรุกรานไปทั่ว คิดว่าตัวเองดีนักหนา ทำตัวเป็นเจ้าอำนาจ
    อังกฤษคิดว่าตัวเองเป็นผู้ดีเลยข่ม

นิสัยคนเรานี่มันช่างแย่จริงๆ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ส่วนมากก็มหาอำนาจทั้งน้าน!
    ดีหน่อย อาเซียน อินเดีย ปากีสถาน UAE ไม่ติดโผ ...แปลกมาก! ทั้งๆ ที่เพื่อนบ้านอาเซียนทั้งหลายมักเป็นคู่แข่งและแย่งชิงผลประโยชน์จากเมืองสยาม แต่ผมไม่เข้าใจว่า คนไทยได้อะไรจากความสัมพันธ์กับคู่แข่ง คนไทยถึงไม่โหวตด่าเพื่อนบ้านเหล่านี้ (แต่ด่าจีนแทน ?!)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    สหรัฐอเมริกา - สมแล้วที่เป็นอันดับ "1"

เพราะตำรวจประเทศนี้ อย่างกับโจรดีๆนี่เอง เอาเปรียบทุกอย่างจากประชาชน เห็นว่าตัวเองมีหน้าที่ แต่จริงๆทำไปเพราะความสะใจ
    ลองหาดูได้ครับ ความ "เลว" ของตำรวจประเทศนี้ครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XPRESSING อ่านกระทู้
    สหรัฐอเมริกา - สมแล้วที่เป็นอันดับ "1"

เพราะตำรวจประเทศนี้ อย่างกับโจรดีๆนี่เอง เอาเปรียบทุกอย่างจากประชาชน เห็นว่าตัวเองมีหน้าที่ แต่จริงๆทำไปเพราะความสะใจ
    ลองหาดูได้ครับ ความ "เลว" ของตำรวจประเทศนี้ครับ
    ตำรวจประเทศนี้ สู้พี่ไทยได้ไหมครับ?

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

T h e M e l o d y '
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    "We love Thailand"
    แค่นี้ก็พอ !!!

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เอ่อ รบกวนถามหน่อย ผมแค่อยากรู่ว่าไปเอาผลสำรวจมาจากโพลไหนเหรอคับ ที่ถามนี่แค่อยากรู้นะครับ ไม่ได้มาจากความรู้สึกส่วนตัวว่าเกลียดประเทศไหน
    เพราะประเทศไทยดีที่ ซู๊ดๆๆๆ*..*

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    อันดับ1...ไม่ผิดจากที่คิด5555

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XPRESSING อ่านกระทู้

Get แล้ว นายกำลังพูดถึงต้นเหตุแห่งการจลาจล เผาบ้านเผาเมือง ในปี 2535 หน่ะสิ
    ผมหมายถึง L.A. Riots นะ

(PS. ตำรวจกังฉินมีทุกประเทศ เชื่อเหอะ)

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ที่ถามว่าคนไทยได้อะไรจากความสัมพันธ์กับคู่แข่งนี่ ตามที่ผมรู้น่ะ ผลประโยชน์เยอะแต่ไม่ได้เข้าประเทศหรอกครับ เข้ากระเป๋าพวกนักการเมืองมือถือสากปากถือศีลหมดครับ
    ไม่อยากกล่าวว่าใครบ้างรู้แค่นี้ก็น่าจะเกินพอแล้วครับ ที่ประเทศเราไม่พัฒนาไปไหนก็เพราะไอ้พวกนักการเมืองสันดานหมาทั้งหลายแหละครับ นับตั้งแต่ผู้ใหญ่บ้านจนถึงรัฐมนตรีได้ผลประโยชน์กันถ้วนหน้า แต่คนดีก็ยังมีอยู่แต่น้อย
    ผมก็ราษฎรเต็มขั้นคนหนึ่งครับ จงช่วยกันรักษาประเทศของเราครับทุกอย่างเริ่มจากหนึ่งจนเป็นล้าน ^-^

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ^ น่าจะไปอ่าน "มติชน" มีคอลัมหนึ่งพูดถึงปัญหาเชิงโครงสร้างของระบบบริหารราชการแผ่นดินของไทย (ซึ่งเกี่ยวข้องกับปัญหาการทุจริตทั้งหลาย) และแนวทางแก้ไขปัญหา
    ผมจำไม่ได้ว่ามติชนวันใหน แต่ไม่มี "สี" แน่นอนครับ ลองอ่านดู

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ไม่มีเกาหลีหรอเนี่ย
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    โห่ ฝรั่งเศส อังกฤษ สหรัฐ รวมตัวท๊อปที่ผมเกลียดทั้งนั้นเลย ยิ่งฝรั่งเศสยิ่งเกลียด ปกติคนเรียนสายศิล ยิ่งเรียนศิลฝรั่งเศสเหมือนผม ยิ่งเรียนคนอื่นยิ่งรักประเทศนี้ แต่ยิ่งเรียนฝรั่งเศส ผมยิ่งเกลียด

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ่อครับขอบคุณครับ มติชนรายสัปดาห์ก็อ่านบ่อยอยู่ครับ แต่มันก็เป็นแค่แนวทางซะเป็นส่วนมาก ซึ่งการที่จะนำไปปฏิบัติจริงนั้นยากมากๆ จนแบบบางทีแทบจะเป็นไปไม่ได้เลย
    มันต้องแบบเห็นพูดคุยแบบตาต่อตาเลย ถึงจะชัวร์ ถึงอย่างนั้นทุกอย่างมันก็ต้องเริ่มจากประชาชนล่ะครับ เอาง่ายๆบ้านผมอยู่ภาคอิสาน ซึ่งผมก็เห็นมาเยอะแล้ว เช่นเวลาเลือกตั้ง คนเฒ่าคนแก่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ เขามาแจกก็เลือก
    อะไรประมาณนี้ก็เห็นมาเยอะมากๆไม่เฉพาะแต่บ้านตัวเองทั้งในระดับหมู่บ้าน ตำบล อำเภอ จังหวัด หลายส่วนแจกกันถ้วนหน้าถ้วนตาครับ เขาให้ตังค์คนละร้อยสองร้อยแต่เขาเอาคืนล่ะไม่รู้กี่ล้าน น่าสงสารราษฎรครับ คนรู้ก็รู้แต่คนที่ไม่รู้ก็มีอยู่เยอะครับ

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lone cat อ่านกระทู้
    และแปลก.. เยอรมนี อิตาลี่ และสเปน ไม่ติดโผ
    ทั้งๆ ที่สมัยก่อนพวกนี้ก็แสบ (?)
    ไม่ทราบว่า
    1. คนโหวตนิส่วนใหญ่นับถือคาทอลิกเหรอครับ
    2. คนโหวตส่วนใหญ่นิยมพวกนาซี หรือลัทธิการเมืองแบบฟาสซิสม์ รึเปล่า?
    3. หรือพลเมืองของชาติเหล่านี้ส่วนใหญ่เป็นมิตรกับชาวต่างชาติมากๆ (?)
    สมัยก่อน แสบแต่แสบไม่นานครับ เยอรมัน ประเทศเขาก็ ผู้คนดีๆมีเยอะไป แต่ ฮิตเลอร์บ้าอำนาจ ไปหน่อย เลยเป็นฉะนี้แล
    อีกอย่าง ผมก็ยกย่อง นาซี ว่าเป็นกองทัพ ที่มีศักยภาพ สูงที่สุด ในใจผมเลยละในสมัยนั้น กล้าหาญ บ้าบิ่น วางแผนหลักแหลม (เฉพาะ นายพล บางคน)
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanawat0167 อ่านกระทู้
    โห่ ฝรั่งเศส อังกฤษ สหรัฐ รวมตัวท๊อปที่ผมเกลียดทั้งนั้นเลย ยิ่งฝรั่งเศสยิ่งเกลียด ปกติคนเรียนสายศิล ยิ่งเรียนศิลฝรั่งเศสเหมือนผม ยิ่งเรียนคนอื่นยิ่งรักประเทศนี้ แต่ยิ่งเรียนฝรั่งเศส ผมยิ่งเกลียด
    แหม ผู้หญิงฝรั่งเศสออกจะสวย เก่งเรื่อง lovescene ด้วย ทำไมเกลียดชังนักหนาหละ?

=^.^=

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    หึหึๆ จีนแผ่นดินใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    5555555555555ข้าว่าแล้วUSAต้องติดเเต่ไม่คิดว่าจะที่1

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    สหรัฐติดอันดับ1 อ่า...ก็ไม่คิดว่าาจะได้ที่1หรอก แต่พออ่านดูแล้วก็สมควร

ปล. รูปAvatar ของท่าน Nbita
    คนในรูปชื่ออะไรครับ ได้โปรดด!!!บอกผมหน่อย

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    ตำรวจประเทศนี้ สู้พี่ไทยได้ไหมครับ?
    ขอพูดตามตรงครับ มันเป็นทุกประเทศ

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: