ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 918

"อิวาตะ" ลดเงินเดือนตัวเอง 50% รับผิดชอบวิกฤตนินเทนโด

"อิวาตะ" ลดเงินเดือนตัวเอง 50% รับผิดชอบวิกฤตนินเทนโด

อิวาตะ ออกโรงรับผิดชอบต่อผลประกอบการที่ตกต่ำ และการตัดสินใจลดราคาเครื่อง 3DS ด้วยการลดเงินเดือนตัวเองลงถึง 50 เปอร์เซนต์ ด้านคณะกรรมการบริหารคนอื่นจะลดเงินเดือนลงระหว่าง 20 ถึง 30 เปอร์เซนต์ ส่วนโบนัสปลายปีจะสมทบไปเป็นกำไรบริษัท

"นินเทนโด" บริษัทเกมยักษ์ใหญ่ของโลกเปิดเผยผลประกอบการในช่วงระหว่างเดือนเมษายน ถึงมิถุนายน ปี 2011 พบตัวเลขที่น่าตกใจเนื่องจากมีรายได้ในช่วงสามเดือน 1.21 พันล้านเหรียญสหรัฐ ลดลง 50 เปอร์เซนต์เมื่อเทียบกับช่วงเดียวกันของปี 2010 สำหรับรายได้ที่ลดลงเกิดจากเครื่องเกมทุกตัว รวมถึงซอฟต์แวร์เกมทำยอดขายได้ลดลงเฉลี่ย 50 เปอร์เซนต์ ส่งผลต่อเนื่องให้นินเทนโดต้องปรับลดยอดประมาณการณ์กำไรประจำปีงบประมาณลง 82 เปอร์เซนต์ จากเดิมที่ตั้งเป้าไว้ว่าจะทำกำไรได้ถึง 1.4 พันล้านเหรียญสหรัฐ ก็ปรับลดเหลือเพียงกำไร 260 ล้านเหรียญสหรัฐ ด้านรายได้ที่จะเข้ามานินเทนโดคาดการณ์ว่าจะมีรายได้ลดต่ำลง 20 เปอร์เซนต์จากที่คาดการณ์ไว้ในทีแรก

นอกจากเรื่องของตัวเลขข้างต้นแล้ว นินเทนโดยังได้ประกาศลดราคาเครื่อง "3DS" แบบกะทันหันเนื่องจากเพิ่งเปิดตัววางจำหน่ายเครื่องไปได้เพียงไม่กี่เดือน เครื่อง 3DS ที่จำหน่ายในอเมริกา จะลดราคาจาก 249.99 เหรียญสหรัฐ เหลือ 169.99 เหรียญสหรัฐ(5,100 บาท) ด้านเครื่องเกมในญี่ปุ่นจะลดราคาจาก 25,000 เยนเหลือ 15,000 เยน(5,700 บาท) ทั้งสองภูมิภาคจะเริ่มมีผลลดราคาพร้อมกันในวันที่ 12 สิงหาคมนี้

จากวิกฤตตัวเลขผลประกอบการและการประกาศลดราคาเครื่อง 3DS ล่าสุด "ซาโตรุ อิวาตะ" ประธานนินเทนโด ได้ออกมาแถลงข่าวกับบรรดาผู้ถือหุ้นระบุว่าทางคณะกรรมการบริหารจะรับผิดชอบต่อสิ่งที่เกิดขึ้นทั้งหมดด้วยการลดเงินเดือนของตัวเอง

"ซาโตรุ อิวาตะ" จะลดเงินเดือนของตัวเองลง 50 เปอร์เซนต์ ด้านคณะกรรมการบริหารคนอื่นจะลดเงินเดือนของตัวเองลงระหว่าง 20 ถึง 30 เปอร์เซนต์ นอกจากนั้นคณะกรรมการบริหารทุกคนยินดีจะไม่รับเงินโบนัสกำไรปลายปี โดยต้องการมอบเงินดังกล่าวให้เป็นส่วนกำไรของบริษัท อย่างไรก็ตาม อิวาตะ ไม่ได้ระบุว่าการลดเงินเดือนตัวเองเพื่อช่วยเหลือบริษัทนั้นจะทำในระยะเวลานานเท่าใด เมื่อปีที่แล้ว อิวาตะ เคยออกมาเปิดเผยว่าตัวเขาเองมีเงินเดือนอยู่ที่ 770,000 เหรียญสหรัฐ และมีโบนัสปลายปีมากกว่า 2 ล้านเหรียญสหรัฐ

อิวาตะ กล่าวต่อบรรดาผู้ถือหุ้นว่า "มันเป็นเรื่องแปลกที่เราลดราคาเครื่องเกมในช่วงที่เครื่องเกมเพิ่งเปิดจำหน่ายได้ไม่ถึงครึ่งปี ผมทราบดีว่าผลกำไรในระยะสั้นและระยะยาวเป็นหนึ่งในความรับผิดชอบของผมเนื่องจากเป็นหนึ่งในงานด้านบริหารที่ผมดูแลอยู่ ผมต้องการรับผิดชอบเรื่องการลดราคาเครื่องเกมอย่างกะทันหันหลังจากที่เครื่องเปิดวางจำหน่ายได้ไม่นาน รวมถึงการรับผิดชอบต่อความเสียหายที่เกิดขึ้นต่อความเชื่อถือของลูกค้า และการรับผิดชอบต่อการคาดการณ์ผลกำไรประจำปีที่ถูกปรับให้ลดลงมากจากการคาดการณ์ก่อนหน้านี้"

เพิ่มเติมเล็กน้อยจากงานแถลงข่าวผลประกอบการของนินเทนโด ในช่วงตอบคำถามกับสื่อมวลชน อิวาตะ ระบุเพิ่มว่าการกล้าลดราคาเครื่อง 3DS ครั้งนี้ เนื่องจากได้บทเรียนอันใหญ่หลวงมาจากเครื่องเกมคิวบ์ ซึ่งเป็นความรู้สึกลึกๆที่รู้กันอยู่ในบริษัทนินเทนโด ว่านินเทนโดมีโอกาสที่จะทำให้เครื่องเกมคิวบ์ประสบความสำเร็จได้ แต่ไม่ได้ทำกัน โดยอิวาตะย้ำว่าสิ่งที่เขาพูดนี่ไม่ได้ความคิดของเขาตัวคนเดียว แต่เป็นสิ่งที่แชร์ความคิดเห็นย้อนอดีตไปนึกถึงของเหล่าคณะกรรมการบริหาร

สำนักข่าว Bloomberg รายงานข่าวเพิ่มเติมอีกด้วยว่าผลประกอบการอันย่ำแย่ของนินเทนโด และราคาหุ้นที่วูบลงถึง 12 เปอร์เซนต์ น่าจะส่งผลกระทบต่อ "ฮิโรชิ ยามาอุจิ" อดีตประธานนินเทนโดที่มีหุ้นในบริษัท 10 เปอร์เซนต์ให้ขาดทุนถึง 300 ล้านเหรียญสหรัฐ

ซาโตรุ อิวาตะ

ที่มา : Manager

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    สปิริตน่านับถือ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    นี่ก็นับเป็นข้อดีของคนญี่ปุ่นเหมือนกัน กล้ารับผิดชอบดี ถ้าเป็นสมัยก่อนคว้านท้องไปแล้วมั้งเนี่ย เหอๆๆๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    Blog Entries
    1
    เขามีสปิริตที่ผู้ใหญ่ๆ ในไทยควรทำตาม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    คนไทยบางกลุ่มเม่งทำผิดแล้วไม่กล้า รับ พวก E !ok ของแบบนี้บางที่ไม่ต้องถึงศาล หรอก ไอ้ พวก ขี้ บุหรี่

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    แมนมากเลยครับท่าน น่ายกย่องนับถือจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ข่าวหลายวันละครับเขาเป็น CEO ทำบริษัทตกต่ำก็ต้องเป็นงี้แหละไม่ใช่เรื่องแปลก ขนาดไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรเห็นเปอเซ็นยังสะดุ้งแทน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เดี๋ยวช่วยอุดหนุน 3DS ครับ ขอเก็บเงินซักพัก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    สุโค่ยจริงๆคนๆนี้

กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    สปิริตสูงส่งมากครับ

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    น่ายกย่องมากครับ ลดผลประโยชนืตัวเองเพื่อส่วนรวม

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    น่ายกย่องมากครับ เป็นสิ่งที่ CEO หรือผู้บริหารควรทำ เพื่อรับผิดชอบต่อหน้าที่ที่ทำให้บริษัทย่ำแย่ แต่หันกลับมามองบ้านเราสิครับ พอย่ำแย่ก็ลอยแพพนักงานบ้างละ ปิดบริษัทหนีบ้างละ ไม่จ่ายเงินเดือนบ้างละ ที่เลวร้ายที่สุดก็คือไล่ออกทั้งๆที่ไม่มีความผิด เฮ้ออนาถ -..-"

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    แมนมากนาย!@!

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    จัดไปครับแบบนี้ ไม่ทำให้ขๅยหน้าเลย

กลับจะทำให้ลูกน้องลูกทีม น่ายกย่อง

เข้าไปอีกนะผมว่า

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    สุดยอดมาก มันต้องแบบนี้ !

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    ผมว่าปู่เดินเกมผิดอย่างแรงเลยกับเครื่องเล่นตัวนี้ เห็นpsvita แล้วต้องยอมเลยว่าคราวนี้ sony มาแร้งส์
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะ