ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784

Exclamation แชทออนไลน์กับผี

เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้ เป็นเรื่องที่ได้ยินมาอีกที ไม่รู้ว่าเป็นเรื่องจริงหรือเปล่า

มีผู้หญิงคนนึงชื่อ แจน เป็นโปลิโอ ขาลีบตั้งแต่เด็ก
    ตอนปิดเทอม พ่อกับเเม่ให้อยู่แต่บ้านเพื่อความปลอดภัย
    แจน เลยเเชทกะคนโน้น คนนี้ แก้เซง จนได้รู้จักกับคนชื่อ อ๋า
    เขาเปิดกล้องในเวปแคมระหว่างแชทกับแจนทุกวัน
    แจนให้อ๋าเห็นแต่หน้าไม่ให้เห็นขา เพราะกลัวอ๋าไม่คุยด้วย
    พอคุยกับไป 1-2 เดือน แจนรู้สึกรักอ๋าและตัดสินใจบอกว่าตัวเองพิการขาลีบ
    แต่อ๋าไม่ได้รังเกียจ และบอกว่าอยากเจอเเจน แต่ไม่สะดวกที่จะออกไปไหนเลยให้ที่อยู่กับแจน
    แม้แจนจะรู้ว่าการไปหาผู้ชายที่รู้จักกันทางอินเตอร์เนตเป็นเรื่องเสี่ยงอันตรายมาก
    แต่แจนก็แอบหนีพ่อแม่ไปตามหาบ้านของอ๋า และแจนก็ต้องเจอกับสิ่งที่ต้องจดจำไปชั่วชีวิต
    คือ แม่ของอ๋าบอกว่า อ๋าตายไปตั้งแต่ปีที่แล้วด้วยโรคลูคีเมีย
    แม่ของอ๋าคิดว่าอาจมีคนเอาอีเมลของอ๋าไปสวมรอยแชทคุยกับแจน
    เเต่เมื่อแจนได้เห็นรูปของอ๋าและสภาพภายในห้องของอ๋าที่ปิดตายมาเป็นปีแล้ว
    แจนยืนยันว่าอ๋าคือคนที่เปิดกล้องคุยกับแจนตลอด2เดือนที่ผ่านมาแน่นอน
    แจนยังบอกถูกด้วยว่าในลิ้นชักที่โต๊ะคอมของอ๋า มีสมุดไดอารี่ หวีสีเขียว และรูปถ่ายของอ๋ากับครอบครัว
    เพราะเขาหยิบให้ดูบ่อยๆ

แม่ของอ๋าและเเจนจึงได้รู้ว่าวิญญาณของอ๋าคงจะยังอยู่ในห้องนั้นและเหงามาก จึงแชทคุยกับแจนมาตลอด
    ทั้งคู่จึงชวนกันไปทำบุญให้อ๋า ตั้งแต่นั้นมา แจนไม่เคยเห็นอ๋าออนไลน์คุยด้วยอีกเลย

คิดว่าเรื่องนี้มีอยู่จริงหรือไม่ ?????

ปล ผมอ่านเจอมาอีกทีใน facebook นะครับไม่ใช่เรื่องของผมนะครับ ถ้าเจองี้จริงคงหลอนดีพิลึก

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    น่าจะมีจริงนะ หลอนเลย หยึ๋ยยย!!!!

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    **** ผีติดแชท

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    หลอนดีคับ " ถ้าเป็นผมคงช็อค -[]-
    ;:: น่าเบื่อ

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ผีเล่นเน็ท = =" ผมเชื่อว่ามีมนุษย์ต่างดาวมากกว่าจะเชื่อว่าผีมีจริงซะอีก

ปล.ผมไม่ได้ลบหลู่นะแต่ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเจอเลยจริงๆแล้วไอ้รายการคนอวดผีนั่นก็ยังไม่เจอแบบจังจังสักทีดูมาจะเป็นปีละ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,208
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GUBOSS อ่านกระทู้
    ผีเล่นเน็ท = =" ผมเชื่อว่ามีมนุษย์ต่างดาวมากกว่าจะเชื่อว่าผีมีจริงซะอีก

ปล.ผมไม่ได้ลบหลู่นะแต่ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเจอเลยจริงๆแล้วไอ้รายการคนอวดผีนั่นก็ยังไม่เจอแบบจังจังสักทีดูมาจะเป็นปีละ
    คนที่เชื่อว่าผีมีจริง ก็จะมีประสบการณ์มาก่อน // ถ้าอยากเจอก็หลบหลู่สิครับ เพราะไม่หลบหลู่ก็เลยไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    3,007
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    ช็อคสลบ ! ฉี่ราดเลย (ลืมเข้าห้องน้ำ)

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    35
    บางที 1 ในยูสเชอร์ที่เข้ามาในกระทู้ก็อาจไม่ได้มีชีวิตอยู่แล้วก็ได้ บรื๊อ~
    Max - Nine l Power !

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    หลอนอะ =-=

I miss you Christina :(
    Jokergame[TH],Khothai.
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เอาละไง ระวังให้ดีพวกชอบแชท (เข้าตัว)

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    โรแมนติกดีออก ........... !

วิญญาณที่เหงาหงอยต้องการเพื่อน
    สาวพิการที่ต้องการความรัก....

ว้าวๆๆๆ..............

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    หลอนๆไม่อยากให้เกิดกับผมอ่ะแบบนี้ไม่ไหว

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    เป็นผีนี่ดีเนอะทำอะไรก็ฟรี 555
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ๋อ ผมเคยอ่านละในหนังสืออะไรนี่แหละจำไม่ได้เห็นพี่ชอบอ่าน- - แต่ที่เขียนในกระทู้นี้มันถูกปรับนิดๆที่จริงมันยาวกว่านั้นนิดนึง- -
    ใส่รูปยังไง?

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    หลอนสาดดดดด

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    แล้ว ค่าไฟ ค่าเน็ต ล่ะ = =

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    เท่าที่ อ่านมันดูลงตัวไปหน้อยในเเง่ ความเป็น จริง --*

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ผมเชื่อว่าผีไม่มีจริงแต่วิญญาณ มีจริงเอ๋ะยังไง -*-
    รณรงค์ต่อต้าน ปั้มกระทู้แบบเนียน (-_-) !!
    Amd Fx 6100@3.3 GHz # Ga 780T-Usb3 # ATi Gis Radeon 6790 # Kingston 4G X2

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    ดีนะครับ ได้ทำบุญด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    195
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ตัวผมน่ะคิดว่าผีไม่มีจริง แต่ไม่ลบหลู่และก็กลัวด้วย... กลัวผี... 555

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    เป็นเรื่องที่วิเศษมากครับ !!
    “ Between a Rock and The Hard Place. ”
    (Aron Ralston)

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    3
    ผมก็เป็นคนแชทบ่อยนะ ถ้าไมมีหลักฐาน ก็ไม่ควรที่จะเชื่อ
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    ดีนะยังไม่ค่อยดึก

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    หลอนมากๆๆๆ
    I NEED A TIME MACHINE...................................

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    คล้ายเรื่องสั้นในขายหัวเราะนิดหนึ่งแต่จะต่างตรงที่ตัวดำเนินเรื่องจะเป็นฝ่ายชายที่แชทแล้วนัดเจอฝ่ายหญิง

จะมีเนื้อเรื่องต่ออีกนิด คือว่าฝ่ายชายไปบ้านฝ่ายหญิงแล้วพบว่าสาวไม่อยู่เจอก็แต่พ่อของฝ่ายหญิง ตนจึงได้ขอเข้าไปในบ้านเพื่อขอพบฝ่ายหญิง เมื่อเข้าไปในบ้านพ่อจึงนำน้ำมาเสิร์ฟแต่จู่ๆฝ่ายชายก็สลบไป
    ฟื้นมาอีกทีก็พบว่าตัวเองอยู่ในห้องๆหนึ่งกับพ่อของฝ่ายหญิงที่นั่งแชทอยู่ ฝ่ายชายถามว่าเกิดอะไรซึ่งพ่อก็ไม่ได้ตอบ แต่พูดประโยคหนึ่งขึ้นมา "ลูกสาวฉันโดนข่มขืนแล้วเขาก็ผูกคอตาย ทุกวันฉันต้องมานั่งหาว่าใครที่มาทำกับลูกสาวสุดที่รักของฉันแบบนี้ ลองเปิดดูหลังม่านสิ"
    เมื่อเปิดดูก็พบว่ามีศพของผู้ชายประมาณ4-5 คนที่เริ่มจะอืดแล้ว ฝ่ายชายตกใจมากจึงรีบวิ่งไปที่ประตูเพื่อหาทางออกจากห้องนี้ เขาพยายามเปิดประตูแล้วแต่เปิดไม่ออก ทันใดนั้นเขาก็รู้สึกเหมือนมีบางอย่างแทงทะลุที่ท้อง ไม่นานชายคนนั้นก็เรื่มหายใจลำบาก ไม่นานเข้าก็ตายไป

ปล.จำมาจากขายหัวเราะเล่มไหนไม่รู้ นานนมมากแล้ว