ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

*...KonG...*
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    Blog Entries
    1

Red face ซาชิมิ เมนูมีชีวิตสุดสยองจากญี่ปุ่น !!!

ประเทศญี่ปุ่นถือเป็นประเทศที่มีการนำศิลปะมาประยุกต์เข้ากับเมนูอาหารเป็นอันดับต้น ๆ ของโลก เพราะไม่ว่าพวกเขาจะประกอบอาหารประเภทใด ไม่ว่าจะดิบหรือสุก หลาย ๆ อย่างล้วนผ่านกรรมวิธีทำให้สะอาดและถูกสร้างสรรค์ออกมาให้ดูสวยงามน่ารับประทานอย่าบอกใคร แต่ถึงแม้ว่าจะเป็นอย่างนั้น ก็ไม่ได้หมายความว่าอาหารญี่ปุ่นจะน่ารับประทานไปเสียทั้งหมดทุกอย่าง เพราะบางเมนู แม้จะถูกจัดแต่งให้น่ารับประทานแค่ไหน แต่กลับสร้างความสลดใจให้หลาย ๆ คนไม่กล้าทานกันเลยทีเดียว

และเมนูที่สร้างความสลดใจจนไม่กล้าทานอย่างที่ว่ามานี้ ก็คือ ซาชิมิ เมนูอาหารสดของญี่ปุ่น ซึ่งคำว่าสดในที่นี้ ไม่ได้หมายถึงแค่การจับสัตว์มาฆ่าแล้วปรุงอาหารรับประทานกันโดยทันทีเท่านั้น แต่มันรวมถึงการนำสัตว์มาปรุงกันแบบที่พวกมันยังไม่ตายดีด้วยซ้ำ แล้วยังเสิร์ฟพวกมันทั้งเป็นเพื่อให้ลูกค้าทานมันทั้งเป็นด้วย

จริง ๆ เมนูซาชิมินี้ มีอยู่หลายรูปแบบ ทั้งในรูปของการแล่เนื้อโปะข้าวปั้น การแล่วางบนน้ำแข็งทานกับซอส แต่เมนูซาชิมิที่เรากำลังพูดถึงวันนี้ เป็นซาชิมิที่นำสัตว์น้ำมาเสิร์ฟให้รับประทานกันแบบสด ๆ ตัวเป็น ๆ พร้อมกับเครื่องเคียงต่าง ๆ และซอส ไม่ว่าจะเป็น ปลาหมึก กุ้ง ปลา กบ ซึ่งทันทีที่ได้รับออเดอร์จากลูกค้า ทางเชฟก็จะนำเจ้าสัตว์น้ำเหล่านี้ขึ้นมาจากตู้เลี้ยง แล้วแล่เนื้อมันนิดหน่อย ก่อนจะวางลงบนจานเสิร์ฟพร้อมกับตกแต่งให้สวยงามน่ารับประทาน

คลิป หมึกซาชิมิ

เริ่มต้นจากเจ้าหมึกซาชิมิ หรือที่ชาวต่างชาติเรียกกันว่า หมึกเต้นระบำ เชฟจะจับหมึกอิกะ (หมึกกล้วย) มาผ่ากลางลำตัว เพื่อแยกส่วนหัวของมันออกจากลำตัว ก่อนจะนำลำตัวของมันไปซอยเป็นชิ้นยาว ๆ วางลงในถ้วยพร้อมกับเครื่องเคียง ซึ่งมีส่วนประกอบหลัก ๆ คือ ไข่ปลาคาร์เวียร์และผัก จากนั้นนำส่วนหัวซึ่งมีหนวดระโยงระยางนั้น มาวางโปะบนถ้วยเป็นไฮไลท์ของเมนู ซึ่งเมื่อนำไปเสิร์ฟแล้ว ลูกค้าก็จะราดซอสโชยุลงไปรอบ ๆ หนวดหมึก และซอสก็จะทำปฎิกิริยากับหนวดหมึกให้มันดิ้นราวกับมีชีวิต แม้ว่าจริง ๆ แล้วเจ้าหมึกนี้ตายตั้งแต่ถูกคมมีดกรีดผ่านร่างกายแล้วก็ตาม แต่เมื่อเซลล์ของมันยังคงไม่ตายดีนัก เมื่อถูกซอสราสลงไป ก็จะทำให้หัวของมันพยายามดีดตัวออกจากถ้วย ดูเหมือนมันกำลังดิ้นหนีเอาตัวรอดอย่างไงยังงั้น

คลิปกุ้งซาชิมิ

เมนูต่อมาเป็นซาชิมิกุ้งลอบสเตอร์ ซึ่งทางเชฟจะจับมันขึ้นมาจากตู้เลี้ยงแล้วเฉือนส่วนหัวให้หลุดออกจากตัวอย่างรวดเร็ว ก่อนจะผ่าท้องคว้านเนื้อที่อยู่ใต้เปลือกมันออกมา แล้วนำไปวางบนจานเสิร์ฟพร้อมกับส่วนหัวที่ยังขยับไปมาได้ราวกับยังมีชีวิต ซึ่งลูกค้าก็จะได้ทานเนื้อกุ้งสดไปพร้อม ๆ กับได้เล่นกับส่วนหัวของมันอย่างสนุกสนาน

คลิป ปลาซาชิมิ

ส่วนเมนูปลาซาชิมิก็ไม่น้อยหน้า เชฟจะจับมันขึ้นมาจากตู้เลี้ยง แล้วขอดเกล็ดแล่เนื้อกันเป็น ๆ จากนั้นจะนำไปวางบนจานแล้วราดซอสพร้อมกับเครื่องเคียง เสิร์ฟบนโต๊ะอาหารทันที ขณะที่ปลาก็ยังคงอ้าปากพะงาบ ๆ ดูเหมือนมันยังคงมีชีวิต หรืออีกวิธีการหนึ่งก็คือ เชฟจะจับมันแล่นิดหน่อยแล้วเสียบกับไม้เอาไว้ เพื่อไม่ให้มันดิ้นขณะที่ลูกค้ากำลังนั่งรับประทานมันนั่นเอง

คลิป กบซาชิมิ

และอีกเมนูหนึ่งก็น่าสยดสยองกันใช่ย่อย เป็นเมนูซาชิมิกบ ที่เชฟจะจับกบมาถลกหนังแล่เนื้อให้ลูกค้าได้เห็นกันสด ๆ ก่อนจะควักเครื่องในมันออกมา แล้วตัดส่วนหัวใจเสิร์ฟให้ลูกค้าได้รับประทานกันก่อน ซึ่งเมื่อควักหัวใจออกมาแล้ว หัวใจก็ยังเต้นเป็นจังหวะอย่างเห็นได้ชัด ลูกค้าก็สามารถใช้ตะเกียบคีบมันเข้าปากกันก่อนที่มันจะหยุดเต้น ซึ่งนั่นอาจจะทำให้มันไม่อร่อยเท่ากับตอนมันยังเต้นอยู่ และระหว่างที่ลูกค้ากำลังรับประทานหัวใจกบอยู่นั้น เชฟก็จะสับตัวกบเป็นส่วน ๆ อย่างรวดเร็วให้สะดวกต่อการรับประทาน ก่อนจะเสิร์ฟให้ลูกค้าทานเป็นเมนูจานหลักต่อไป

คลิป หอยเม่นสดชิมิ

นอกจากนี้ ยังมีเมนูหอยเม่นสด หรือ อูมิ ที่ทางเชฟจะนำหอยเม่นที่กำลังไข่มากะเทาะเปลือก คว้านท้องของมันกันทั้งเป็น จากนั้นนำมาวางลงบนจาน เสิร์ฟพร้อมน้ำจิ้ม ซึ่งเมื่อนำไปเสิร์ฟแล้ว เจ้าหอยเม่นก็จะยังคงขยับหนามของมันไปมาเป็นสิ่งที่แสดงให้เห็นว่า มันเพิ่งจะถูกจับมาหมาด ๆ ซึ่งว่ากันว่า การทานไข่หอยเม่นขณะที่มันยังตัวเป็น ๆ นี้ มีรสชาติอร่อยกว่าการฆ่าให้ตายแล้วนำมาเสิร์ฟเสียอีก

จากเมนูซาชิมิสัตว์น้ำสุดน่าสงสารนี้ ทำให้เกิดกระแสวิพากษ์วิจารณ์กันเรื่อยมาตั้งแต่อดีต โดยเฉพาะในประเทศฝั่งตะวันตกที่หลายคนยังรับไม่ได้กับภาพเมนูมีชีวิตที่เห็นในร้านอาหารญี่ปุ่น เพราะมันดูคล้ายกับกำลังทานสิ่งมีชีวิตที่ไม่มีสิทธิร้องขอความเมตตาใด ๆ เลย ขณะที่ตลอดระยะเวลาหลายปีที่ผ่านมา บรรดาลูกค้าที่เข้าไปลิ้มลองเมนูมีชีวิตเหล่านี้ก็มักจะถ่ายคลิปวิดีโอบันทึกภาพความสดใหม่ของเมนูมีชีวิตที่พวกเขากินกันมาเผยแพร่ลงเกลื่อนเว็บไซต์ยูทูบ โดยแต่ละคลิปก็จะดังระงมไปด้วยเสียงหัวเราะและความสนุกสนานของผู้ที่กำลังนั่งล้อมวงทาน บ่งบอกบรรยากาศระหว่างทานเมนูที่กำลังเคลื่อนไหวเหล่านี้ได้เป็นอย่างดี

เครดิต : Kapook
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Milano : 2nd August 2011 เมื่อ 20:36

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    ไม่ไหวๆ ผมขอผ่านทุกเมนู อะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อันบนๆ อะพอได้ แต่พอเห็นกบแล้ว ขอลา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    คนเรา เราเป็นเผ่าพันเดียวกะคนพวกนี้หรอ ใจมันทำด้วยอะไรอะ ถ้าเป็นคน มันจะรุสึกยังไง รับไม่ได้อะ น่ากลัว

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    สงสารสัตว์ครับเหมือนถูกทรมานจนกว่าจะตาย ...

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    แทนที่จะฆ่าให้จบๆ
    กลับเอามาทรมานซะงั้น - -

Hasegawa Taizou
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 599
    โอ้ คนเรา = ="

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    แต่ละเมนู = = มันทรมาณสัตว์จัง

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    6
    คนญี่ป่นนิโรคจิตจริงๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมเป็นคน 1 ที่ชอบกินอาหารญี่ปุ่น แต่ อย่างนี้ ''ลองนึกดูว่า มันก็เป็นสิ่งมีชีวิต เข้าใจว่าเป็นอาหาร แต่ทำไมไม่ทำให้ตายก่อน มีการหั่นหัวแล้วกินเนื้อ และ ดูหัวไปเพลิน ๆ (จากหัวกุ้ง) ใจคนเรามันทำด้วยอะไร'' ****เอ๊ยย! << ไม่ไหวจริง ๆ ขอสักหน่อย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    ทรมานสัตว์เพื่อความสนุกส่วนตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kisserza : 2nd August 2011 เมื่อ 19:31
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ตามหลักมันตายไปแล้ว แต่เนื้อเมื่อมีโดนโซเดียมหรือเกลือ ก็จะเกิดปฏิริยาังกล่าว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reconnang : 2nd August 2011 เมื่อ 19:41

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    โหยน่ากลัวมากเลยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    โหดไปป่าวครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

ถังขยะเปียก/แห้งแล้วแต่อารมณ์ เหมือนเดิม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    พอมาดูคลิปพวกนี้แล้วบางทีมันก็ทำให้ผมคิดว่า
    ไม่แปลกเท่าไหร่ที่ประเทศเค้าจะโดนภัยธรรมชาติเล่นซะยับเยินขนาดนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    ไม่เกี่ยวกันอย่าเอามาโยงพูดพร่อยๆเก็บปากไว้เเดกข้าวดีกว่า ทำเหมือนกับมีเเค่ญี่ปุ่นประเทศเดียว ประเทศอื่นก็มี ยิ่งพี่จีนไม่อยากจะพูด ไอ้เอาปลามาทอดส่วนตัวเเล้วหัวยังไม่ตายอะไอ้ที่เอาลิงเป็นๆมาเปิดกะโหลกเเล้วกินสมองอะ บางเมนูอะมันตายไปเเล้ว เเต่เซลมันทำปฏิกริยากับซอส ทำให้ขยับได้ ขอร้องล่ะอย่ามองเเค่ด้านลบ ทุกประเทศมีด้านลบ ไม่เว้นเเต่ประเทศ "ไทย" พวกคุณๆที่วิจารอยู่เนี่ย ไม่รู้ตื้นลึกหนาบางอย่าพูดอะไรพร่อยๆ เหมารวมจะดีกว่า
    ขอโทษนะครับถ้าสิ่งที่ผมโพสไป ทำให้ท่านเคืองใจ แต่สิ่งที่ผมจะสื่อนี่ไม่ได้หมายถึงว่าจะบอกว่า สมน้ำหน้าที่โดนอย่างนั้น
    เพราะผมก็อ่านการ์ตูนเหมือนกัน แต่สิ่งที่ผมโพสไปเนี่ยผมจะสื่อถึงว่าเวรกรรมที่มันมีจริง และผมก็ไม่ได้เหมารวมครับ
    เพราะตอนที่เค้าเกิดภัยธรรมชาติเหล่านั้นผมก็เห็นใจเค้าเหมือนกัน ผมก็ได้หาทางบริจาคทุกทางที่พอจะช่วยได้
    ต้องของโทษท่านด้วยถ้าผมโพสอะไรไปแล้วทำให้ท่านไม่พอใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The•Ultimate•boling1245 : 2nd August 2011 เมื่อ 20:31
    ลายเซ็นต์!!

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55

Angry

ไม่ดีเลยครับ ทรมานสัตว์มาก ตกนรกแน่นอนครับ นำเขามาเป็นอาหารยังไม่พอ ยังทรมานเขาอีก

อยากจะถามคนที่กินของพวกนี้ดัง ๆ ว่า

"สัตว์มันก็เจ็บ มันก็เศร้า มันก็ร้องไห้ ได้เหมือนพวกเรานะ ถ้าสมมุติคุณกำลังใช้ตะเกียบคีบเนื้อคนที่ยังมีชีวิตอยู่ พร้อม ๆ ที่กำลังร้องขอความตาย ยังจะอยากกินอีกไหม"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PongHako : 2nd August 2011 เมื่อ 20:16

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

OutLaw
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    มนุษย์เราหน่อสิ้นที่จะ_ดกแล้วหรอ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The•Ultimate•boling1245 อ่านกระทู้
    พอมาดูคลิปพวกนี้แล้วบางทีมันก็ทำให้ผมคิดว่า
    ไม่แปลกเท่าไหร่ที่ประเทศเค้าจะโดนภัยธรรมชาติเล่นซะยับเยินขนาดนี้
    ไม่เกี่ยวกันอย่าเอามาโยงพูดพร่อยๆเก็บปากไว้เเดกข้าวดีกว่า ทำเหมือนกับมีเเค่ญี่ปุ่นประเทศเดียว ประเทศอื่นก็มี ยิ่งพี่จีนไม่อยากจะพูด ไอ้เอาปลามาทอดส่วนตัวเเล้วหัวยังไม่ตายอะไอ้ที่เอาลิงเป็นๆมาเปิดกะโหลกเเล้วกินสมองอะ บางเมนูอะมันตายไปเเล้ว เเต่เซลมันทำปฏิกริยากับซอส ทำให้ขยับได้ ขอร้องล่ะอย่ามองเเค่ด้านลบ ทุกประเทศมีด้านลบ ไม่เว้นเเต่ประเทศ "ไทย" พวกคุณๆที่วิจารอยู่เนี่ย ไม่รู้ตื้นลึกหนาบางอย่าพูดอะไรพร่อยๆ เหมารวมจะดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menoskun : 2nd August 2011 เมื่อ 20:18

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    เราจะมองเขาโหดก็ไม่ได้นะเออ เพราะ ไทย เราก็มี"ยำกุ้งเต้น"

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    หยาบไปไหมครับ ตักเตือนเขาก็พอมั้งครับ บางครั้งคนส่วนใหญ่มันก็พูดก่อนคิด ไม่มีเหตุจำเป็นต้องด่ากันเลยนี่ครับ ^ ^ ใจเย็น ๆ ยังไงเราก็พวก JKG นะครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PongHako อ่านกระทู้
    หยาบไปไหมครับ ตักเตือนเขาก็พอมั้งครับ บางครั้งคนส่วนใหญ่มันก็พูดก่อนคิด ไม่มีเหตุจำเป็นต้องด่ากันเลยนี่ครับ ^ ^ ใจเย็น ๆ ยังไงเราก็พวก JKG นะครับ
    ขอบคุณที่เตือนครับ เเต่ผมขออย่างนึงสำหรับคนที่จะวิจาร ขอล่ะอย่าโยงไปเรื่อง สึนามิ เรื่องภัยพิบัติ ยังมีคนหลายหมื่นที่ยังสลดเเละเสียใจกับเหตุการพวกนี้อยู่นะครับ จะพูดอะไรนึกถึงหัวอกคนอื่นมั้งนะครับ ด้วยความเคารพ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    น่ากิน!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ทรมานสัตว์ดี ตะก่อนบ้านย่าเคยทำบ่อเลี้ยง กบ แบบปูน เห็นแล้วสาสาร

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    คนไทยก็ไม่น้อยหน้านะ =w=

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    Asshole: THIS IS INHUMANE! [Blabbers]

Me: That's the nerve reactions, the fish is fucking dead. IT'S FUCKING DEAD!

Assholes: *Thinking of nice comeback* ...You suck!
    จากคอมเม้นๆนึงในคลิปหอยเม่น.......