ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,311
    Blog Entries
    1

Exclamation ช่วยดูเครื่องให้หน่อยครับ พอดีจะไปอัพคอมอ่ะครับ

Pentium(R) Duel-Core CPU E5300 @2.60GHz (2CPU)

RAM 2Gb

การ์ดจอ Intel(R) G33/G31 Express Chipset Family

memory 2048 MBytes

ข้อมูลพอไหมครับ

ทุกอย่างเป็นของ intel หมด พอดีตอนนั้นเลือกซื้อคอมไม่เป็นเลยซื้อคอมที่เค้าประกอบมาให้

ควรปรับอะไรมั่ง เอากลางๆ งบประมาณ 3000 - 5000 ถ้าประหยัดได้ก็ดีครับ
    เอาพอเล่นเกมส์กลางๆ เช่น Bully Hon Dota2 อะไรเเบบนี้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,311
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    เพิ่มแรมอิก2GBแล้วก็การ์ดจอกับPSUรับรองเวิร์คครับ
    อัพเป็นรุ่นไหนดีอ่ะครับ

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    psu เท่่าไรอะ ดูแล้วใส่ ddr2 4กิกราคา2พัน เอากาดจออีกหน่อยกอไหวสบายอย่าบอกแค่ว่าดอทเอเลยฮอนเลย เกมออฟไลน์ภาพสวยกอเล่นได้

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ถ้าอยากเล่นเกมส์ ตอนนี้ใช้การืดจออะไรครับ หรืออนบอร์ด ถ้าเอาเล่นเกมสืพอดี ซื้อการ์ดจอและ psu ใหม่ก่อน งบมาขนาดนี้ ก็ไหวอยู่

VGA Power Color 3720 @thesystem
    PSU Raidmax 530w 1470 @thesystem

5190

ปล.ถ้ากัดฟันได้อีกเกือบพัน เพิ่ม psu กับการืดจอด้วย ก็คุ้มเลยครับ ส่วนแรมไม่แนะนำ ddr2 อัพไปแพงกว่า ddr3 อีกแล้วไม่คุ้มอย่างแรง แพงแต่ประสิทธิภาพไม่ตามราคา

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    อยากอัพแบบเอาเล่นไปก่อนก็ VGA GTS450 1 GB ราคา 2240 บาท RAM DDR2 2 GB 1000 บาท (ประมาณ) Power Supply 650 Watt ไม่ Full 750 บาท รวมๆ แล้ว 3990 บาทโดยประมาณครับ
    แต่ถ้าอยาดเปลี่ยน CPU ด้วยมันก็เหมือนซื้อเครื่องใหม่ครับ ฉะนั้น ก็เลือกตามความจำเป้นสต่อการใช้งานครับ