ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 618

Question ถามเกี่ยวกับการแคซเกมครับ

คือว่าผมเป็นคนที่ชอบเล่นเกมมากเลยอ่ะครับลงทุนซื้อคอมพ์ตัวใหม่ ปรับเสปคเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะเลยครับ

ปัญหาคือว่าผมอยากแคซเกมอ่ะครับ แต่ว่าผมอายุแค่ 14 ปี อยู่ ม.2 เสียงก็แหลมๆเหมือนเด็กอ่ะครับ

ผมลองศึกษามาแล้วพบว่าคนส่วนใหญ่ไม่ชอบดูเด็กแคซแคซเกมอ่ะครับ อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร เพราะว่าไม่มีคุณภาพหรือยังไม่ถึงเวลาอันควรหรือเปล่า

เพราะผมจะได้ตัดสินใจถูกว่าควรจะแคซเกมดีไหมอ่ะครับ รบกวนให้คำแนะนำด้วยครับ
    We don't care any saying We don't care anyone We don't care any rules
    Believe your self LAWBREAKER

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    ก๋วยเตี๋ยวกันไหมวันนี้ลดพิเศษ ธรรมดา 15 พิเศษ 25 ลงชื่อไว้เดี๋ยวพาไปกินฮ่าๆๆ

ปล.น้องถามหน่อยน้องจะแคชไปทำไม - -

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    คำแนะนำ : ไม่ต้องแคช
    ถ้าสบายใจก็ทำเถอะครับ ไม่ต้องไปสนใครหรอก เราทำแล้วรู้สึกดีก็ทำไปเถอะครับ ไม่ได้ฆ่า...ใครซักหน่อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rev_Knightmare อ่านกระทู้
    ถ้าพวกพี่ๆแนะนำกันว่าไม่ต้องแคซรบกวนบอกเหตุผลหน่อยนะครับ คือผมอยากรู้จริงๆ
    แคชไปเถอะครับถ้าอยากทำ เชื่อตัวเองดีกว่า ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~RIP~ : 16th May 2012 เมื่อ 20:27

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ถ้าใจรักจริง ก็แคชไปเถอะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    แคชเพื่อ ?????

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rev_Knightmare อ่านกระทู้
    จริงๆก็กะว่าจะแคซเอาไว้ตอนโตก็กลับมาดู หรือไม่ก็ดูกับเพื่อนน่ะครับจริงๆ ผมก็ทำไว้แล้วปิดคอมเม้นก็ได้แต่ที่ถามคือเผื่อว่าถ้ามีคนสนใจผมจะได้ทำจริงๆจังน่ะครับ
    Edit ในอินเตอร์เน็ตมีแต่พวกปาก...ถ้าแคชแล้วไม่ดังอย่าแคชครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zabaha12 : 16th May 2012 เมื่อ 20:23
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ก๋วยเตี๋ยวกันไหมวันนี้ลดพิเศษ ธรรมดา 15 พิเศษ 25 ลงชื่อไว้เดี๋ยวพาไปกินฮ่าๆๆ

ปล.น้องถามหน่อยน้องจะแคชไปทำไม - -
    จริงๆก็กะว่าจะแคซเอาไว้ตอนโตก็กลับมาดู หรือไม่ก็ดูกับเพื่อนน่ะครับจริงๆ ผมก็ทำไว้แล้วปิดคอมเม้นก็ได้แต่ที่ถามคือเผื่อว่าถ้ามีคนสนใจผมจะได้ทำจริงๆจังน่ะครับ
    We don't care any saying We don't care anyone We don't care any rules

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ถ้าพวกพี่ๆแนะนำกันว่าไม่ต้องแคซรบกวนบอกเหตุผลหน่อยนะครับ คือผมอยากรู้จริงๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    เสียงแตกหนุ่มเมื่อไหร่ค่อยแคซ แล้วกันครับ
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 625
    ถ้าจะแคซก็ทำไปเถอะแต่อย่าเอามาโปรโมดให้คนด่า
    เก็บไว้ดูกับกลุ่มเพื่อนพอ
    แล้วอีกอย่างต้องยอมรับความจิง

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    รอให้เสียงแตกก่อนดีกว่านะผมว่า = ="

การทำพวกแคชเกมมันฝึกวิธีการพูดของคุณด้วยนะครับ(**อย่าใช้คำหยาบเยอะ**)

แต่ถ้าแคชแล้วอย่าเอามาโพส JKG แล้วกัน 5555

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    การแคชเกมมันเน้นความรุนแรงและหนักแน่นเสียงดเด็กพูดแล้วมันำร้อารมอ่ะครับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    - -* ไปทำพวก AMV ดีกว่าไหมแบบผมเนี่ยจากแคชมา AMV แทนดังไม่ดังตรูไม่สนความสุขผม

เนี่ยเน้นแนวนี้โตไปรับจ้างทำงานมัลติมีเดียได้เลยนะงานเสริม

หรือไม่ถ้าแคชไว้ดูเองเพื่อนดูก็แคชไปเถอะผมก็ทำแบบนั้น อยากแคชก็แคชดิ ถ้านายบอกเอาไว้ดูเองแล้วจะมาถามทำไม

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    เหตุที่คนเบื่อการแคชเกม
    1.มันไม่ค่อยจะมีสาระ ดูนานๆก็เบื่อ
    2.คนทำเยอะเกินจนหน้ารำคาญ
    3.บ้างคลิป หยาบ!เกิน
    4.ไมค์ไม่ดี
    5.เสียงอยู่แต่ในลำคอ งุงิ งุงิ
    6.สำคัญสุด หลายรายการทำเลียนแบบ LAW.TV ภาษาอังกฤษ คำศัพย์เฉพาะตัว โดน copy มาหมดเลย

ถ้าคุณคิดว่าเอาชนะสิ่งต่างๆนี้ได้ก็ทำ ถ้าไม่ได้ ก็ทำไปเถอะ แต่...จะ ไม่ ดัง บอกได้เลย
    เพราะคลิปที่ดังเพราะเค้า มีรูปแบบการพูดที่ดี และชนะสิ่งต่างๆด้านบนมาหมด ถึงเรื่องสาระจะไม่ผ่านก็เถอะ เพราะคนไทยแบบเราๆถ้าคลิปมีสาระเยอะเกินก็ไม่ดูกัน

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ถา้าจะแคชเกม หรือเล่นเกมไป บ่นไป อะไรนั้น หั่นมาให้ รายอะเอียดเกมดีกว่าหรือการ Reviwe นั้นอะ เพราะการแคชเกม เขาแคชกันแชแนลเป็นโหลแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zean_Neo : 16th May 2012 เมื่อ 20:57

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    แคชแล้วเก็บไว้ในคอมตัวเองครับ -..- เหมือนผม เคยลองทำฮาๆ เมื่อปีที่แล้วมานั่งดูปีนี้ ฮาแตก ขำตัวเอง โครตกาก แต่ก็อย่าเรียกว่าแคชแล้ว เพ้อเจ้อมากกว่า เฮ้ยระเบิด ตูม!!

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ขอบคุณทุกๆคอมเม้นท์นะครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    เอ่อ..ผมก็เล่น JKG ได้ไม่นานผมสังเกตุดูคนในบอร์ดนี้จะแอนตี้กานแคลชเกมส์
    อยากทราบว่าเหตุผลคืออะไรหรอครับ ?

คือผมดูมันก็ฮาดีนะเพลิน ๆ แบบคลิปคนเกรียนผีไรอ่ะของพี่คนนั้น เค้าชื่อไรไม่รู้

ปล.คนนี้น่ารัก

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมชอบดู เด็ก แคช นะ ฮาดี จริงๆนะ 55555555555555

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    จะทำอะไรก็ทำเถอะครับ ชีวิตคุณขออย่างเดียว "ห้ามโพสต์ลงในทีนี้ก็เป็นพอ"

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontawat02 อ่านกระทู้
    จะทำอะไรก็ทำเถอะครับ ชีวิตคุณขออย่างเดียว "ห้ามโพสต์ลงในทีนี้ก็เป็นพอ"
    ผมไม่โพสต์หรอกครับ อายเขา

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ถ้า Law.TV เขาเลิกแคช ก็แคชแทนเค้าเลย เชื่อเหอะ ดัง! แต่ต้องบอกคนอื่นด้วยว่า มาที่พี่ออยนะครับ

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    ถ้า Law.TV เขาเลิกแคช ก็แคชแทนเค้าเลย เชื่อเหอะ ดัง! แต่ต้องบอกคนอื่นด้วยว่า มาที่พี่ออยนะครับ
    พี่เขาเลิกแคซแล้วไม่ใช่เหรอครับเห็นบอกว่าจะไปทำอนิเมชั่นแทน

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 625
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuperAArm อ่านกระทู้
    เอ่อ..ผมก็เล่น JKG ได้ไม่นานผมสังเกตุดูคนในบอร์ดนี้จะแอนตี้กานแคลชเกมส์
    อยากทราบว่าเหตุผลคืออะไรหรอครับ ?

คือผมดูมันก็ฮาดีนะเพลิน ๆ แบบคลิปคนเกรียนผีไรอ่ะของพี่คนนั้น เค้าชื่อไรไม่รู้

อย่างแรกมันมีมากจนน่าเบื่อ มาก้อแนวเดิมๆ ไม่มีอาไรแปลกใหม่
    2. แฟนคลับติ่ง
    3. คำหยาบ พูดแบบด่าขึ้นมาลอยๆไรสาเหตุ
    4. ใช้คำซ้ำซากของคนดัง เช่น bitch เจออาไรก็ bitchๆๆๆ

ปล.คนเกรียนผีมันไม่ใช้แคลชเกมแต่มันเป็นการตัดต่อล้อเรียนให้ตลก มันเป็นการบุกเบิกแนวใหม่คนเค้าเลยไม่แอนตี้

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuperAArm อ่านกระทู้

คำหยาบเยอะ ADMIN จึงเล็งเห็นว่า คลิป พวกนี้ เเม่มโครตร รกบอร์ด ดีไม่ดีกลายเป็นบอร์ดเเคชเกมไป...

จึงไม่อนุญาตให้มีคลิปพวกนี้

จบข่าวภาคค่ำ
    ปล. น่าร็อคคคคคอะ

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: