ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934

Question ช่วยทีครับปัญหาคอมฯดับ

เวลาใช้คอมบางทีมันก็ดับไปเฉยๆ เครื่องไม่ร้อนครับ บางทีเล่นเกมส์อยู่ก็ดับ แต่อาการดับของมันคือ เหมือนปิดคอมฯ แต่ไฟที่ปุ่มเปิดคอมฯมันยังติดอยู่น่ะครับ

สาเหตุมันเกิดจากอะไร และจะแก้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เห้ยเป้นแบบ เรา เลย อ่า เรา เล่น hon อยู่ จู่ๆ ดับ เชย ดับ หมดเลย มีไฟ ตัวเลขติดอยู่อันเดียว
    เวลาเปิด ใหม่ พัดลมcpu กับ การด์จอ ดังมากๆ สัก พัก ก็ เบาลง แล้ว เครื่อง ถึง ติด เป็น บ่อย ด้วย ใครรู้ บอกที

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    20+4 pin หลวม น๊อต CPU Cooler ไม่แน่น (ถ้าก่อนหน้านี้ได้แกะออกมาทำความสะอาดนะ)
    Trying not to feel the same

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    20+4 pin หลวม น๊อต CPU Cooler ไม่แน่น (ถ้าก่อนหน้านี้ได้แกะออกมาทำความสะอาดนะ)
    ไม่เคยแกะครับ แต่อาการนี้เป็นไม่ค่อยบ่อยหรอกครับ 2 อาทิตย์มั่ง เดือนมั่ง คอมฯเพิ่งซื้อใหม่ด้วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    909
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    อาจจะเป็นที่แรมครับ ผมเคยเจออาการคล้ายๆแบบนี้แหละ จอดับอย่างเดียว แต่เครื่องไม่ดับ ลงอถอดแรมเอายางลบ ลบดูครับ แล้วเสียวเข้าไปใหม่
    CPU Athlon 7750 Ram 2 GB HDD Sumsung 250 GB M/B ECS A780GM-A VGA HD5670 1 GB Win 7 COD8 และ BFBC3 ผ่านฉลุย

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ถ้ามันดับเพราะ RAM เปิดเครื่องมาอีกที มันก็จะร้องหาแม่ เลยหน่ะสิครับ ??
    Trying not to feel the same

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    909
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ถ้ามันดับเพราะ RAM เปิดเครื่องมาอีกที มันก็จะร้องหาแม่ เลยหน่ะสิครับ ??
    ตามประสบการที่เคยเจอนะครับ มันเป็นแบบนั้นจริงๆ ตอบตามประสบการ ไม่ได้ตอบตามหลักการ คอมที่ บ.ผมบางทีก็ไม่ร้องหาแม่นะ สงสัยไม่มีแม่ แต่ผมก็ลองทำอย่างที่ผมบอกมันก็ใช้ได้
    CPU Athlon 7750 Ram 2 GB HDD Sumsung 250 GB M/B ECS A780GM-A VGA HD5670 1 GB Win 7 COD8 และ BFBC3 ผ่านฉลุย