ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

ถามเรื่อง รด ครับ

คือว่าอยากเรียน รด.(หนีทหาร)ต้องทำไงมั้งถึงจะผ่าน รด. ครับอยากรู้มากมาย

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    ซิทอัพ วิดพื้น วิ่ง ให้อึดก็พอ เรียนๆไปเดี๋ยวก็จบครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    555555 จะไหวหรอถ้าอยู่ส่วนกลางหนะเขาชนไกมันหินนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    เป็น รด. เวลามีสงครามเขาจะเรียกตัวไป
    ได้ยินมาแว่วๆว่า รด. รุ่นใหม่ ต้องคัดทหารด้วย(อย่าพึ่งว่าผม ผมมั่วเอาหน่ะ เพื่อนมันพูด)

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingkong อ่านกระทู้
    555555 จะไหวหรอถ้าอยู่ส่วนกลางหนะเขาชนไกมันหินนะครับ
    ไหวไม่ไหวไม่รู้ครับ ขอแค่ไม่เป็นทหารเป็นพอ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ไม่แน่ใจนะครับผมก็จำไม่ค่อยได้แล้ว

แต่ปีผมรู้สึกจะ ต้องไม่อ้วนมาก ซิทอัพ34ครั้ง วิดพื้น20หรือ30ครั้งนี่แหละ เข่าห้ามโดนพื้น โดนก็คือตกกลับบ้านเลย

และหน้าอกต้องไปโดนปุ่มนับครั้ง(แต่จริงๆแล้วแตะๆก็พอแล้วมันไม่ขึ้นหรอก ทหารนับให้ - -" )

แล้ววิ่ง800 m เวลาห้ามต่ำกว่า 3 นาทีมั้งครับ และทั้ง3อย่างนี้ทำติดต่อกันเลยครับ วิดพื้นเสร็จไปลุกนั่ง ลุกนั่งเสร็จไปวิ่งต่อ - -"

ผมสอบที่ ศูนย์ฝึกวิภาวดีรังสิตอะครับ ที่อื่นผมไม่รู้เหมือนกัน

แล้วไปเขาชนไก่ ปีผมซวยครับ ไปทั้งปี2 และปี3เลย พอผมอยู่ ม.6 รดปี3 น้องปี2ไม่ต้องไปเขาชนไก่ และรุ่นผมยังเพิ่มจาก 3วันเป็น 5วันอีกต่างหาก - -"

แล้วก็ไม่หินเท่าไรครับ จะมีแค่แดดโคตรแรง ตอนกลางคืนโคตรร้อน ถอดเสื้อถอดกางเกงเหลือแต่บ็อกเซอร์นอน ทั้งๆที่ตอนผมปี2กลางคืนนี่หายใจเป็นควันเลย - -"

กับปีนเขาลงเขาตอนตี5หน่ะแหละครับที่เหนื่อย

ซึ่งก็ไม่รู้ว่าปีคุณจะเป็นเช่นไร อาจโดนซัก7วันก็ได้555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meknoi035 : 17th May 2012 เมื่อ 03:17

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ใครเรียน รด เพื่อ ไม่เป็นทหารคิดผิดนะครับ เพราะเข้า รด นั้นแหละคือเป็นทหารแล้ว ถ้าไม่อยากเป็นไม่อยากยุ่งเกี่ยวกับทหารเลยต้องจับใบดำให้ได้ครับ เรียน รด จบไปแล้วเขาก็มีเรียกให้กลับมาฝึกด้วยนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    อ้าว ไม่รู้หรอครับว่ารด.น่ะทหารโดยไม่ต้องเกณฑ์ รบปุ๊บเรียกตัวปั๊บ ถ้าทหารหมดแล้วหมดยุคพวกกำลังสำรองรุ่นก่อนก็คิวพวกเราแล้วนะ อย่าคิดเลยครับเรื่องหนีทหาร มันแค่ช่วยให้เราไม่ต้องเอาเวลา2ปีไปเกณฑ์เฉยๆ ทำให้เรียนมหาลัยได้อย่างสบายใจ ถ้าพูดกันตรงๆไม่มีชายไทยคนไหนหนีทหารได้หรอกครับยกเว้นจะเป็นบ้า ร่างกายพิการ เป็นข้าราชการเท่านั้น เพระาตามกฎพระราชบัญญัติชายไทยทุกคนต้องเข้ารับราชการทหารนะครับ หนีทหารถือว่าผิดกฎหมายนะครับ
    http://www.thaiembassymoscow.com/mil.../taharn01.html
    ลองอ่านดูแล้วกัน

ส่วนนี่ก็สำหรับคนที่กำลังคิดจะหนีทหารครับผม
    http://guru.google.co.th/guru/thread...e2e260c24ca7a9
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 17th May 2012 เมื่อ 03:35
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    เรียน รด. แล้วได้ไปเป็นทหาร เห๊อะ ..
    คงจะยากอ๊า .. คนที่ไม่เรียน รด. มันก็มีเยอะแยะ
    ไปเป็นทหารเกณฑ์กัน

ถึงคนที่เรียน รด. จะไปเป็นทหารก็เป็นหัวหน้าอยู่ดี
    สบายกว่าเยอะ

ปล.เรียนไปเหอะ รด. อ่ะ เชื่อผม > <

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ่านหัวกระทู้ตอนแรก นึกว่าถามเรื่อง รถ..
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ผมเรียน รด ปีนี้ก็ปีที่ 3 แล้วล่ะ

ปล.ใบ สด 9 ยังไม่ได้ไปทำสักที

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ร.ด การทดสอบก่อนได้เป็น สมัยนี้ถือว่าง่ายกว่าสมัยก่อนนะครับ ฟิตร่างกายให้พร้อมละกัน ก็ฝึกพวกวิ่ง ซิทอัพ วิทพื้น โหนบาร์ หน้า อกไหล ส่วนสูง (แต่คงผ่านละ) ส่วนเขาชนไก่ ก็ กว่าจะได้ไป ตอนนั้นเราก็ร่างกายสภาพพร้อมละครับ อ้อ ร.ด. สาวเยอะนะ บางคน ฮะๆ แล้วหนีทหาร จะว่ายังไงดีละ ร.ด. มันก็หลักสูตรทหารดีๆนี้เอง แต่ไม่หนักเท่าทหาร สบายกว่าเยอะ

สมัยนั้นจำได้ สมัคร 8 9ร้อย รับ 20 30กว่า มั่ง ปวดตับอ่ะ (นานมาละ) แถมมียัดเงินด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ผมขึ้น ม.5 ไม่ติดตอน ม.4 อยากเรียนมากตอนเเรก หลัง ๆขึ้เกียจ มาก ไปนั่งปวดขี้ ใบดำ-เเดงเลยดีกว่าา 5555

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meknoi035 อ่านกระทู้
    ไม่แน่ใจนะครับผมก็จำไม่ค่อยได้แล้ว

แต่ปีผมรู้สึกจะ ต้องไม่อ้วนมาก ซิทอัพ34ครั้ง วิดพื้น20หรือ30ครั้งนี่แหละ เข่าห้ามโดนพื้น โดนก็คือตกกลับบ้านเลย

และหน้าอกต้องไปโดนปุ่มนับครั้ง(แต่จริงๆแล้วแตะๆก็พอแล้วมันไม่ขึ้นหรอก ทหารนับให้ - -" )

แล้ววิ่ง800 m เวลาห้ามต่ำกว่า 3 นาทีมั้งครับ และทั้ง3อย่างนี้ทำติดต่อกันเลยครับ วิดพื้นเสร็จไปลุกนั่ง ลุกนั่งเสร็จไปวิ่งต่อ - -"

ผมสอบที่ ศูนย์ฝึกวิภาวดีรังสิตอะครับ ที่อื่นผมไม่รู้เหมือนกัน

แล้วไปเขาชนไก่ ปีผมซวยครับ ไปทั้งปี2 และปี3เลย พอผมอยู่ ม.6 รดปี3 น้องปี2ไม่ต้องไปเขาชนไก่ และรุ่นผมยังเพิ่มจาก 3วันเป็น 5วันอีกต่างหาก - -"

แล้วก็ไม่หินเท่าไรครับ จะมีแค่แดดโคตรแรง ตอนกลางคืนโคตรร้อน ถอดเสื้อถอดกางเกงเหลือแต่บ็อกเซอร์นอน ทั้งๆที่ตอนผมปี2กลางคืนนี่หายใจเป็นควันเลย - -"

กับปีนเขาลงเขาตอนตี5หน่ะแหละครับที่เหนื่อย

ซึ่งก็ไม่รู้ว่าปีคุณจะเป็นเช่นไร อาจโดนซัก7วันก็ได้555+
    ผมเรียนร.ด. ปี1 (ม.4) ตอนปี49 พอขึ้นปี 2 ปุ๊บก็มีนโยบายเข้าค่ายปั๊บ ไม่รู้ว่าอยู่รุ่นเดียวกันหรือป่าว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    คือ อดทน อย่างเดียวพอครับ และต้องอึด ผม ปี3 แล้ว

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    ก้ต้องฟิตอะน่ะ พอดีจบล่ะ
    ปล.ตอนไปเขาชนไก่บอกได้อย่างเดว ฝุ่น!!!+ร้อนมาก

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เรียน รด. คือการไปเรียนเป็นทหารครับ ไม่ได้หนีทหาร
    สมัครทหารเลยครับ ทั้งเจ็บทั้งมันส์ ฝึกจริงๆแค่ 2-3 เดือน พอขึ้นกองร้อยแล้วก็ตามสบายเลยครับ เลือกเอาว่าอยากอยู่สบายๆเข้าเวรเฝ้ากองร้อย หรืออยากบู๊ก็ขอลงไปทำงานในพื้นที่ที่หน่วยรับผิดชอบได้เลย
    เผลอๆคุณอาจจะอยากเป็นทหารอาชีพขึ้นมาเลยก็ได้
    เรียน รด. จบมาภายใน2ปี จะมีการสุ่มเรียกไปฝึกความพร้อมเป็นระยะๆ (รด.ร้อยละ85 ของ กองหนุนทั้งหมด)
    ส่วนเวลามีสงคราม รด. จะถูกเรียกตัวเข้าประจำการก่อน เพื่อไปฝึกความพร้อมเพื่อที่จะเป็นผู้นำให้กับทหารเกณฑ์ (ในกรณีที่นายสิบตายกันเกือบหมด หรือเรียกไปเสริมกำลัง)
    ส่วนทหารเกณฑ์ จะถูกเรียกไปฝึกเช่นกันแต่แค่ไม่กี่วันวันก็พร้อมรบแล้ว ไม่มีอะไรมากแค่ทำตามที่ ผบ.หมู่ สั่ง(รด. หรือ นายสิบประจำการ)
    ถ้าอยากผ่าน รด. ไม่ยากครับฟิตร่างกายไว้ เช่น ลุกนั่ง50 ดันพื้น50 ทำทีละ10ก็ได้/วัน ส่วนที่เหลือการเล่นกีฬาในโรงเรียนช่วยได้ และต้องทำเป็นประจำ ต้องมีวินัยในตัวเอง อย่าขี้เกียจ แล้วพอถึงเวลาจริงคุณก็สามารถผ่านไปได้แบบง่ายๆ คงแนะนำเบาๆแค่นี้ครับ แต่ทหารน่ะทุกเช้า ขั้นต่ำ80นะดันพื้นน่ะ ดึงข้อ8-12 ลุกนั่ง65-80 ปั่นจิ้งหรีด20 วิ่งอีก2กิโลโดยมีกระเป๋าทราย5กิโลแบกไว้ข้างหลัง และเพิ่มทุก1กิโลในอาทิตย์ถัดไปใครไม่ผ่านดองเวร(ค่ายร.7พัน5 อ.ปาย) เห็นไหม ว่าโหด มันส์ ฮา แค่ไหน
    ปล.คุณจะได้ยินครูฝึกพูดบ่อยๆว่า "ไม่มีใครเหนื่อยตาย"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chaikaning : 17th May 2012 เมื่อ 13:55

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    2
    อย่าไปเครียด ไม่ได้ก็ไม่ได้ แต่ที่สำคัญ คือความพยายามครับ และก็ขอให้สอบผ่านนะครับ ผมหนัก 87 ผมยังวิ่งได้เลย 3.11 นาทีแน่ะ 55+

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    เรียนเถอะครับ อย่าไปคิดว่าหนีทหารอะไรเลย หากมีเหตุจำเป็นในประเทศเราจะได้เป็นส่วนหนึ่งในการปกป้องประเทศ และแถมได้เป็นผู้บังคับหมู่รึไงนี้แหละ