ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15

Angry คุณคิดยังไงกับพวก ก๊อปลิ้งของคนอื่น ไปแจกต่อ ?

มันมีทั้งข้อดีแล้วข้อเสียครับ มันก็ขึ้นอยู่กับคนที่อัพ และคนที่นำไปแจกด้วย ผมจะยกในกรณี ของผมน่ะครับ ซึ่งผมเป็นคนที่อัพโหลดอยู่..

1.ก๊อปไปแล้ว ไหน Credit ?

หลายๆคนที่ก๊อปเกมของผมไป ทั้งมี Credit และไม่มี Credit เอาเหอะ ยังไงในไฟล์ดาวโหลดมันก็มี Credit ชื่อผมอยู่แล้ว แ่ต่น่าจะให้เกียรติกันสักนิดนึงนะครับ !
    หลายๆคนเอาเกมของผมไปแจก ตามบอร์ดต่างๆ ไม่ใส่ Credit ว่าเอามาจากเว็บไหน และยังมีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

* เิสิท ใน Google ว่า ''ลิ้งตรงโหลดเต็มสปีด'' เชื่อรึเปล่าประมาณ 10 หน้าแรกส่วนใหญ่ล้วนแต่เป็นเกมที่ผมอัพโหลดทั้งนั้น

:: ตัวอย่างการก๊อปไปแล้ว ไม่มี Credit ::

http://completeclub.myreadyweb.com/n...pic-18747.html

http://www.animegx.net/topics/PC+DEA...-6823-1-1.html

http://web1.dara.ac.th/cheeze/forum....thread&tid=143

อื่นๆ อีกมากมาย นับไม่หมด

2.ถอดลิ้งครอบ ของต้นฉบับ (และครอบเป็นของตัวเอง)

เป็นการกระทำที่ไม่สมควรที่สุดครับ คนอัพเค้าอัพมาเหนื่อยยากลำบาก มันไม่เหมือนกับดาวโหลดนะ มันคนละเรื่องกันเลย แล้วพวกคุณมาทำแบบนี้ง่ายๆเลยเหรอ
    ไม่มีการขออนุญาติ อะไรเลยเหรอ คิดจะถอดก็ถอดเลยเหรอ ? รู้ป่าวทำแบบนี้คนอัพมันเสียความรู้สึกน่ะครับ

* เิสิท ใน Google ว่า ''ลิ้งตรงโหลดเต็มสปีด'' เชื่อรึเปล่าประมาณ 10 หน้าแรกส่วนใหญ่ล้วนแต่เป็นเกมที่ผมอัพโหลดทั้งนั้น

:: ตัวอย่างการถอดลิ้ง ::

http://sayyai.com/pc-game-download/

(ยังมีหน้ามาบอกอีกว่า ''ไม่มีลิ้งหาเงิน'' ถุยย ~)

:: ตัวอย่างการถอดลิ้ง แล้วครอบลิ้ง เป็นของตัวเอง ::

http://www.munload.net/board/index.php?topic=105154.0 << (กระทู้เว็บนี้ มี่ส่วนเกียวกับข้อ 3 ด้วย)

3.เปิดเผยพาสเวิด

อยากรู้ว่า จะถอดลิ้งพาสเวิด แล้วเปิดเผยทำไมครับ ? แค่กดเข้าลิ้ง รอ 5 วิ คุณก็ได้ดูพาสแล้ว ไม่เห็นจำเป็นต้องถอดลิ้งมาเปิดเผยง่ายๆแบบนี้เลย
    คุณต้องการอะไรกันแน่ ? ไฟล์เกมก็ไม่ได้อัพเอง บีบไฟล์เอง แท้ๆ

:: ตัวอย่างการก๊อปไปแล้ว เปิดเผย พาสเวิด ::

http://www.munload.net/board/index.php?topic=105154.0

http://www.nunghd.com/forum/index.php?topic=46468.0

จำไว้นะครับ ผมฝากแค่ 3 ข้อเท่านั้น ใครที่ก๊อปของคนอื่นไปแจกต่อ ขอให้อ่านๆ กันด้วยน่ะครับ เสียอารมณ์

ตัวอย่างการนำไปแจกต่อที่ถูกต้อง นะครับ

http://nooknanclub.net/thread-38886-1-1.html

http://nooknanclub.net/thread-39240-1-1.html

http://nooknanclub.net/thread-38366-1-1.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchapon665 : 17th May 2012 เมื่อ 14:43

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    น่าเกียดครับ อยากให้ลองมาอัพเอง เเม่มจะได้รู้ เฮอๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 463
    ใช่เลย เบื่อ กับพวกนิสัยแบบนี้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อัพโหลดเกมส์ไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    1,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,374
    ให้ Credit เสียพาส ไม่ให้พาส เสียCredit ปัดโถ่พวกนี้
    MY CENTER[/CENTER]

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    รู้จักปะคำว่าลำบากอะ แต่ก่อนผมโหลดเกมส์ ใน JKG เนี่ย มันก็ง่ายนะไม่ว่าจะเป็นเกมส์หรืออะไรก็ตาม แต่ลองมาอัพเอง โอ่ โห แ..ง โคตรนาน แล้วคนที่เค้าอัพโหลดเยอะๆ ก็ต้องเช่า VPS เดือนนึงก็หลาย
    ร้อย แล้วมาทำกัน แบบนี้ ไม่มีใครสอนหรอ ว่าต้องทำยังไง เซงๆๆ (เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้อย่างรุนแรง)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    รู้จักปะคำว่าลำบากอะ แต่ก่อนผมโหลดเกมส์ ใน JKG เนี่ย มันก็ง่ายนะไม่ว่าจะเป็นเกมส์หรืออะไรก็ตาม แต่ลองมาอัพเอง โอ่ โห แ..ง โคตรนาน แล้วคนที่เค้าอัพโหลดเยอะๆ ก็ต้องเช่า VPS เดือนนึงก็หลาย
    ร้อย แล้วมาทำกัน แบบนี้ ไม่มีใครสอนหรอ ว่าต้องทำยังไง เซงๆๆ (เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้อย่างรุนแรง)
    ลายเซ็น ท่านช่างเหมือนผมจริงๆ หรือแม้แต่ชื่อกระทู้บางเกมยังเหมือนๆเลยนะ ฮ่าๆๆๆ

เอาเหอะครับ กลุ่ม EE เหมือนกันไม่เป็นไรหรอก

Edit: เอ้อรูปลายเซ็นนี้ผมทำตั้งแต่บอร์ดเก่าละ สมัยนั้น เกมทั้งหมดที่อัพก็อยู่ในรูปแหละครับฮ่าๆ ตอนนั้นยังมือใหม่พึ่งเริ่มอัพอยู่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchapon665 : 17th May 2012 เมื่อ 15:18

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchapon665 อ่านกระทู้
    ลายเซ็น ท่านช่างเหมือนผมจริงๆ หรือแม้แต่ชื่อกระทู้บางเกมยังเหมือนๆเลยนะ ฮ่าๆๆๆ

เอาเหอะครับ กลุ่ม EE เหมือนกันไม่เป็นไรหรอก
    ลายเซ็นพี่เเหละไปเหมือนเค้า 55555 ล้อเ่ล่น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    น่าซัดคนก็อปจริงๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchapon665 อ่านกระทู้

ไปๆมาๆเค้าตัวเองซะงั้น

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ไอ้นี่มัน ไม่ให้เครดิตผมมมมมม

http://game-mattershop.blogspot.com/...t-warrior.html

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    หิหิ.. ทำไงได้.. ก็คือส่วนแบ่งผลประโยชน์ไงละ..โดยถูกก๊อบลิงค์จากผู้โขมยงาน ของผู้ได้อัพงานโดยการละเมิดจากเจ้าของสร้างสรรค์งานอีกที...

ก็เหมือนบางท่านอัพเกมส์อันเป็นงานที่ละเมิดจากเจ้าของเกมส์นั้นๆ เพื่อประโยนช์ในการแสวงหากำไร หรือเผยแพร่โดยมิได้รับอนุญาติ ทำให้ผู้สร้างสรรค์งานอันมีลิขสิทธิ์นั้นได้รับความเสียหาย

ใจเขาใจเรา... ครับผม...
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ลบลิ้งเกมให้หมดเลย เหอๆ ไม่ต้องอัพมันแล้ว 55

ลองห่างๆวงการดูสักพัก เดี๋ยวพวกมันก็เริ่ม ดิ้นกันเอง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    ลบลิ้งเกมให้หมดเลย เหอๆ ไม่ต้องอัพมันแล้ว 55

ลองห่างๆวงการดูสักพัก เดี๋ยวพวกมันก็เริ่ม ดิ้นกันเอง
    เออใช่ ไม่อัพละ 555

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อัพโหลดเกมส์ไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    1,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้

ประมาณนั้น ถ้าวงการนัก อัพโหลดไม่มี คงสำนึกกันเองละมั้ง ฮ่าๆๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~!-!eRo~ อ่านกระทู้
    เเล้วผมจะโหลดเกมส์จากใคร ?? คิดหน่อยๆ
    ช่าย จะโหลดเกมส์จากใคร BIT ก็ขี้เกียจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Y2F/Frong/Mafia : 17th May 2012 เมื่อ 15:36
    MY CENTER[/CENTER]

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    เเล้วผมจะโหลดเกมส์จากใคร ?? คิดหน่อยๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~!-!eRo~ อ่านกระทู้
    ซื้อ ของ แท้ สิ ครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    นักอัพความเร็วแสงจะเลิกอัพเกม อย่าเลย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    ให้มันรู้่ซะบ้างว่า คนอัฟ อัฟ แทบตาย ไม่ใช้พวกเองมาก็อบลิงค์กันง่ายๆ
    MeltDown

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    ถ้าเลิกอัพก็ไม่ต้องเล่นแม่มละครับเกมส์เนี่ย 555
    ถ้าเลิกอัพตรูจะโหลดจากใคร ลิ้งตรงซะด้วย ლ(ಠ益ಠლ)

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ช่วงนี้ไม่ค่อยเดือดร้อนเรื่องเกมเท่าไหร่แล้ว ผมเริ่มจะซื้อแท้มาเล่นซะส่วนมากตัดปัญหาเรื่องแครก key มั้ง อะไรมั้ง มันสะดวกกว่า โหลดเยอะ อีกอย่างได้ของแท้ แถม mp กับเพื่อนได้อีก

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    การอัพนี่มันนานนะแล้วไอพวกก็อปไปมันน่าเกลียดจริงๆ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    "To make a hero, he needs a great evil to fight against and I'm willing to be that evil." - Aramor, Heroes Lore: Wind of Soltia

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    1
    ถี่วต้มครับพวกไม่ให้เครดิตเปิดเผยพาสเเล้วก็เอาลิ้งครอบออก - - สุดท้าย มันก็ทำอยู่ดีผมก็โดน เเล้วเวลาที่คนอื่นถามว่ามันอัพเองไหมมันบอกอัพเอง เเต่ลืมเปลี่ยนชื่อ อะไรจะป่านนั้น

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    ยังงี้ก็ไม่เห็นจะเป็นไรหนิ ไม่ได้เอามาหาเงินเองซะหน่อย

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakaannka อ่านกระทู้
    ถี่วต้มครับพวกไม่ให้เครดิตเปิดเผยพาสเเล้วก็เอาลิ้งครอบออก - - สุดท้าย มันก็ทำอยู่ดีผมก็โดน เเล้วเวลาที่คนอื่นถามว่ามันอัพเองไหมมันบอกอัพเอง เเต่ลืมเปลี่ยนชื่อ อะไรจะป่านนั้น
    ผมโหลด Lost จากท่านมา เอ้อในนั้นมันโหดไปมั้ย = =''

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: