ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

HTC one X /Sony Xperia S/SSG S3 เลือกอะไรดีครับ

คือตอนนี้ใช้iphone 4 อยู่ครับ อยากจะซื้อใหม่ ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ
    ส่วนมากผมก็ เล่นเกม ฟังเพลง ถ่ายรูป เล่นเน็ต ประมาณนี้ละครับ
    1.HTC ONE X
    2.SONY Xperia S
    3.Samsung Galaxy S III
    หรือผมควรจะรอ iphone5 ดี
    ปล.ส่วนตัวไม่เคยเล่นพวก android เลย มันลงเกมยังไง มันมีเหมือน jailbreak รึป่าว จะได้ลงแอปฟรี วานผู้รู้ชี้แนะทีครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ที่จริง Iphone 4 ก็ดีอยู่เกม เยอะ แต่ถ้าจะใช้ Android ก็เลือก S III ดีกว่าครับต่อจาก S2 สเป็คเท่า Iphone 4 เลย เกมเยอะดี แต่ถ้าเกมเยอะกว่านี้ก็ต้อง Galaxy S ควรแลือก S III ดีกว่าครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    934
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    S3 น่าจะดีสุดในนี้แล้วละครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ODiE อ่านกระทู้
    S3 น่าจะดีสุดในนี้แล้วละครับ
    ครับดีสุดแล้วตอนนี้ใช้ Galaxy Player เกมยังน้อยเลยเดี๋ยวจะไปซื้อ S3

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบคุณครับ แล้ว xperia s เกมไม่เยอะหรอครับ แล้วถ้าเทียบเรื่องกล้องตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ผมเลือก HTC ONE X เพราะว่าเหมาะกันผมที่สุด อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    HTC ONE X ครับทั้งสเปครูปร่างและหน้าจอดีกว่าs3 เยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ดูไปดูมา ดีทั้ง 3 อันเลย

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ตอนนี้ต้อง S3 หรือจะรอ iPhone5 แล้วแต่นะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อยากรู้่ว่ารอได้มั้ยครับ อีกซัก4-5เดือน ผมบอกตามตรงเลยนะครับ ปีนี้นะ โทรศัพท์ที่มาแรงมีทั้งหมด4รุ่นด้วกัน
    1. Iphone 5
    2. Samsung Galaxy S3
    3. HTC one X
    4. Google Nexus (รุ่นของปีนี้นะ ยังไม่เห็นรูปร่างที)

ถ้ารอได้นะครับ อยากให้ทั้ง4รุ่นนี้ออกมาก่อน แล้วค่อยมาเปรียบเทียบอีกที บอกตามตรงว่าปีนี้ Smartphone ร้อนแรงมากปีนี้ ทุกๆบริษัทเค้าทุ่มสูง

จากที่ดูจากปีที่แล้ว รุ่นน้องของทั้งสี่รุ่นนี้: Samsung Galaxy S2, Iphone 4s, Google galaxy nexus(ของกูเกิ้ลนะ Samsungประกอบให้เฉยๆ) และ HTC Sensation XE.
    ทั้งสี่รุ่นนี้ HTC เน้นสปอร์ต Galaxy S2, Nexus เน้น หรูหรา คลาสสิค ในขณะที่ Iphone 4s เน้นความเรียบง่าย
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องดูที่งบประมาณด้วย รุ่นตัวเต็งของทั้ง4บริษัท งบประมาณในการซื้อเกิน18kแน่นอน ให้เตรียมไว้ ที่เหลือก็ถามใจตัวเอง ว่าชอบสไตล์ไหน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

←Android Gamerz™→
    เก้าอี้คอม,บ้าน,ร.ร.,Forum Phone-Tablet
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    S III อีกเสียงครับ

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    ถ้ามองจากตัวเลือกตอนนี้แนะนำ S3 ครับ
    ถ้ารอได้รอดู iphone5 ว่าจะมาแก้ต่างได้ไหม
    ถ้าออกมาแพ้ ผมคงซื้อ 4s แทน (ขึ้นอยู่กับรูปร่างด้วย ถ้า5สวยก็จัด5 55+)

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    เอาจุดเด่นแต่ละรุ่นนะครับ
    XS จุดเด่น = Desigh
    OneX จุดเด่น = UI
    S3 จุดเด่น = Spec

เป็นผม ผมจะเลือก XS เพราะ Desigh หน้าจอก็สวย เสียงก็ดี กล้องก็ดี มันดูดีไปหมดอ่ะ แต่ Spec สู้ OneX กะ S3 ไม่ได้ครับ
    แต่ผมว่า Spec ระดับ XS ก็พอเพียงแล้วหล่ะ

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    1
    มันเป็นการตลาดครับการที่เจ้า S3 โชว์ซีพียู4หัว(ต้องเข้าใจก่อนว่าสี่หัวก็มีหลายระดับเหมือนซีพียูคอม)
    เราต้องไปศึกษากันก่อนว่าเลขซีพียูที่ S3ใส่มันระดับไหน
    แต่ถ้าเทียบตอนนี้ก็แรงสุดจริงๆ ดูโดยรวมแล้ว Samsung แกหวังครองตลาดทุกระดับทุกชนชั้นเลยทีเดียวตั้งแต่500บาท ยัน25000บาท 555+

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    One x กล้องอัดวิดีโอกากมากครับ แล้วก็แพงมากๆด้วย frame rate 20-25 FFFFFUUUUU

ถ้าจะซื้อผมว่า sensation XE ดูดีกว่า 18900.- + Free หูฟัง Beat

Sony ไม่รู้ไม่เคยเลย Iphoneเลิกซื้อตั้งแต่ steve job ตาย RIP....

สรุปเลย ยังไงตอนนี้ Samsung มาแรงสุดๆ ผมรอเครื่องหิ้ว S3 น่าจะได้ต้นๆเดือนหน้า อยากลองใช้ S beam หิ้ว 26500.-

พนันได้เลยว่าราคาไม่เท่า Note แน่นอน 22xxx
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fear5786 : 18th May 2012 เมื่อ 21:15