ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256

หนุ่มตัวประกอบชิงร้อยฯ ผูกคอตายคาสตูดิโอ..

ภาพจาก ไทยรัฐออนไลน์

เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.ปากคลองรังสิต จ.ปทุมธานี ได้รับแจ้งเหตุมีคนผูกคอตาย ภายในบริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ เมื่อช่วงค่ำของวันที่ 21 ก.ค. ที่ผ่านมา จึงได้รุดไปตรวจสอบ

เมื่อถึงที่เกิดเหตุภายในห้องแต่งตัวและห้องเก็บ เสื้อผ้านักแสดง บริเวณชั้นที่ 2 ของบริษัท พบศพ นายสุทิน นาหัวดง อายุ 29 ปี มีภูมิลำเนาอยู่ใน จ.ขอนแก่น ในสภาพใช้เชือกไนลอนสีเขียวผูกคอไว้กับราวเหล็กแขวนเสื้อผ้า เสียชีวิตในที่เกิดเหตุ

จากการตรวจสอบที่เกิดเหตุ ยังพบจดหมายลาตายที่มีใจความสั่งเสียและเอ่ยถึงคนชื่อ แนน คาดว่าเป็นภรรยาของผู้ตาย พร้อมกับสั่งเสียให้เลี้ยงดูลูกให้ดี อีกทั้งยังเขียนบอกลาพ่อแม่ ตัดพ้อว่าไม่เคยทำหน้าที่ลูกที่ดีเลย เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงได้เก็บจดหมายดังกล่าวเอาไว้เป็นหลักฐาน

อย่างไร ก็ตามจากการสอบสวนเพื่อนร่วมงานของผู้ตายให้การว่า ผู้ตายทำงานเป็นหัวหน้าฝ่ายจัดหาเสื้อผ้าของบริษัท และเป็นนักแสดงตัวประกอบในรายการชิงร้อยชิงล้าน ซึ่งช่วงก่อนเกิดเหตุผู้ตายประสบปัญหาครอบครัว แต่ไม่ทราบว่าเป็นเรื่องอะไร จึงทำให้เกิดความเครียดสะสมและตัดสินใจผูกคอตายหนีปัญหาชีวิตดังกล่าว

เบื้อง ต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจได้นำศพส่งชันสูตร พร้อมเตรียมนำจดหมายลาตายในที่เกิดเหตุไปให้ญาติผู้ตายได้ตรวจสอบลายมือและ ทำการสอบสวนหาสาเหตุการตายที่แท้จริงต่อไป

cradit . sanook.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ricardo Kaka
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,505
    ไม่น่าทำแบบนี้เลยนะครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คนเราทุกคนมีคุณค่าในตัวเอง ไม่น่าน้อยใจ จนคิดสั้นแบบนี้เลย เฮ้อ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คนที่ผูกคอตายนี่คนไหนหรอครับ
    ใช่คนผอมๆสักเยอะที่ออกมาพร้อมคุณหม่ำหรือปล่าว เห็นไม่ออกมา 2 สัปดาห์แล้ว

แต่ก็ไม่น่าทำแบบนี้เลย

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ไม่น่าเลย ชีวิตมีไว้แก้ไขปัญหา ไม่ได้มีไว้จบแบบนี้
    [TH]<แทนครับ>({BC}

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lolomong อ่านกระทู้
    ใช่คนผอมๆสักเยอะที่ออกมาพร้อมคุณหม่ำหรือปล่าว เห็นไม่ออกมา 2 สัปดาห์แล้ว

น่าจะไช่ครับ แล้วไครจะมาเล่นมุขแป้กๆผสมฮานิดๆแบบพี่เค้ามั่งเนี่ย

เสียใจด้วย ;((

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lolomong อ่านกระทู้

ผมว่าน่าจะใช่นะ เพราะผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่าพี่เค้าไปไหน ทุกทีออกมาจะต้องมีพี่คนนั้นออกมาด้วย
    คนที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะรอด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ramones : 3rd August 2011 เมื่อ 12:45

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อยากรู้สาเหตุจริงๆ เพราะคงไม่มีคนอยู่ดีๆเกิดอารมณ์ศิลปิน ผูกคอตายหรอกครับ...