ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Lightbulb สอบถามเรื่องบริการเปลี่ยนหัวอ่าน xbox360 รุ่นอ้วน jasper ครับ

ผมรู้สึกว่าเครื่องผมเริ่มอาการเลือกหัวอ่านแบบหนักขึ้นเรื่อยๆครับ จนเหลือไม่กี่เกมที่เล่นได้แล้วครับ ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นอาการของหัวอ่านที่เริ่มหมดสภาพหรือไม่ครับ
    เพราะล่าสุดที่ไปอัพ LT 3.0 ที่ร้าน ผมได้เลือกแผ่นเกมที่เป็น LT3.0 ที่ร้านก็เจอหลายแผ่นที่อ่านบ้างไม่อ่านบ้าง แล้วพี่โจ๊กบอกว่าน่าจะเป็นอาการเลือกหัวอ่านครับ
    ตอนแรกไม่ค่อยเข้าใจ แต่หลังจากนั้น 2-3 สัปดาห์ เครื่องก็อ่านแผ่นล่าสุดที่เพิ่งซื้อและทดสอบจากร้านไม่ได้ครับ ทั้งที่เล่นมาได้ตั้งหลายวันและบางแผ่นที่เคยเล่นได้ก็ไม่ได้ คืออ่านได้บ้างไม่ได้บ้าง
    และเป็นกับหลายๆแผ่นด้วยครับ ไม่ใช่แค่แผ่นที่ซื้อจากร้านแต่แผ่นอื่นๆที่ซื้อจากที่อื่นด้วยครับ เลยเริ่มแน่ใจว่าเป็นอาการ "หัวอ่านเลือกแผ่น" ใช่มั้ยครับ
    และรบกวนถามดังนี้ครับ
    1. ที่ร้านมีบริการเปลี่ยนหัวอ่านอย่างไรบ้างครับ เสาร์นี้ผมจะได้เอาเข้าไปทำเลยครับ (อยากทราบราคาและระยะเวลาการเปลี่ยนด้วยครับ wimcia1978@gmail.com)
    2. อยากลองแผ่นแท้เล่นออนไลน์ครับ จะต่างกับใช้แผ่นก๊อปเล่นมั้ยครับ (ถ้าไม่ต่างก็ไม่รู้จะใช้แผ่นแท้เล่นทำไม) และยังเสี่ยงเรื่องโดนแบบอยู่หรือไม่ครับ
    3. ผมเคยสมัครเล่นออนไลน์แบบ gold ที่เป็นฟรี 30 วันของ xbox live ไปเมื่อปลายปีที่แล้วครับ
    แต่ถ้าจะเล่นออนไลน์ต่อต้องซื้อ xbox live gold เติมไปใหม่ใช่มั้ยครับ แล้วเมื่อต่อแล้วสามารถเล่นออนไลน์ได้ทุกเกมที่มีโหมดนี้ฟรีหรือไม่ อย่างไรครับ

รบกวนเสนอแนะด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ผมรู้สึกว่าเครื่องผมเริ่มอาการเลือกหัวอ่านแบบหนักขึ้นเรื่อยๆครับ จนเหลือไม่กี่เกมที่เล่นได้แล้วครับ ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นอาการของหัวอ่านที่เริ่มหมดสภาพหรือไม่ครับ
    อาการแบบนี้น่าจะเกิดปัญหาที่ตัวอ่านหรือ DVD drive ครับ เพียงแต่ว่าเกิดที่ส่วนใดของ Drive
    - หากเกิดที่เลนส์ : อาจเป็นไปได้ว่ามีฝุ่นละอองหรือสิ้งสกปรกเกาะที่ตัวเลนส์ทำให้การอ่านแผ่นมีปัญหา วิธีแก้ไข: ใช้แผ่นล้างหัวอ่านหรือแกะตัว Drive ออกมาแล้วทำความสะอาดที่เลนส์โดยตรงครับ
    - หากเกิดที่เลเซอร์ : ปัญหานี้แก้ไขลำบากครับ ส่วนมากจะต้องเปลี่ยนหัวอ่านเลยจึงจะแก้ไขได้ครับ

1. ที่ร้านมีบริการเปลี่ยนหัวอ่านอย่างไรบ้างครับ เสาร์นี้ผมจะได้เอาเข้าไปทำเลยครับ (อยากทราบราคาและระยะเวลาการเปลี่ยนด้วยครับ wimcia1978@gmail.com)
    ที่ร้านไม่ได้เปลี่ยนเฉพาะหัวอ่านครับ แต่จะเปลี่ยนให้ทั้ง Drive เพื่อป้องกันปัญหาเรื่องการปรับจูนระยะของเลเซอร์ ราคาของ Drive ทั้งชุด 2,500 บาทครับ

2. อยากลองแผ่นแท้เล่นออนไลน์ครับ จะต่างกับใช้แผ่นก๊อปเล่นมั้ยครับ
    หากใช้แผ่น Copy ที่ได้มาตรฐาน (ดูยังไง ?) สามารถใช้แผ่น Copy เล่น Online ได้เหมือนกับแผ่นแท้ครับ

และยังเสี่ยงเรื่องโดนแบบอยู่หรือไม่ครับ
    คงตอบให้เหมือนข้างบนครับ หากใช้แผ่น Copy ที่ได้มาตรฐานจะไม่ถูกแบนครับ

3. ผมเคยสมัครเล่นออนไลน์แบบ gold ที่เป็นฟรี 30 วันของ xbox live ไปเมื่อปลายปีที่แล้วครับ แต่ถ้าจะเล่นออนไลน์ต่อต้องซื้อ xbox live gold เติมไปใหม่ใช่มั้ยครับ แล้วเมื่อต่อแล้วสามารถเล่นออนไลน์ได้ทุกเกมที่มีโหมดนี้ฟรีหรือไม่ อย่างไรครับ
    หากซื้อบัตร Xbox Live แล้วนำ Code ไปใส่เพื่อต่ออายุก็จะสามารถเล่นเกมแบบ Online ได้อีกครั้งครับ ส่วนเกมจะเล่นฟรีหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับเกมด้วยนะครับเช่นเกมของบริษัท EA จะต้องมี Online Password ของแต่ละเกมก่อนจึงจะเล่นได้ครับ (ซื้อบัตร MicroSoft Point เพิ่ม)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณพี่โจ๊กมากครับ
    เสาร์นี้จะเอาเครื่องเข้าไปให้ดูเลยครับ ถ้าเกิดปัญหาอย่างว่าก็เปลี่ยนทั้ง Drive เลยครับเพื่อความสบายใจ
    หลังจากนั้นแผ่นที่เคยอ่านได้และแผ่นที่เป็น LT3.0 ที่มีอยู่ก่อนแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาใช่มั้ยครับ
    ผมจะได้ซื้อแผ่นที่ร้านมาเล่นออนไลน์เลยครับ
    ขอบคุณครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    หลังจากนั้นแผ่นที่เคยอ่านได้และแผ่นที่เป็น LT3.0 ที่มีอยู่ก่อนแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาใช่มั้ยครับ
    ครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับ ยังจะใช้งานได้เหมือนปกติครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: