ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 700

น้องหมารอดปาฏิหาริย์ หลังลอยคว้างกลางอ่าวไทย

รอดปาฏิหาริย์! น้องหมาลอยคอกลางอ่าวไทย ที่อยู่ห่างจากฝั่ง 150 กิโลเมตร ได้แท่นขุดเจาะช่วยชีวิตไว้

เมื่อวันที่ 16 พฤษภาคม 2555 ในเว็บไซต์พันทิปดอทคอม ได้มีเรื่องราวสุดน่ารักและประทับใจที่กำลังเป็นที่กล่าวขานถึงในหมู่ชาวเน็ตจนได้ขึ้นเป็นกระทู้

แนะนำในห้องจตุจักร ในชื่อกระทู้ "แท่นผลิตแก๊สธรรมชาติกลางอ่าวไทย ช่วยชีวิตน้องหมาตัวน้อย ที่ลอยคอมา" ซึ่งเป็นเรื่องราวของน้องหมาที่ว่ายน้ำห่างจาก

ฝั่งถึง 150 กิโลเมตร และได้รับความช่วยเหลือจาก คุณทะเลทะเล และเพื่อน ๆ รวมถึงเจ้านายของเขา ซึ่งเจ้าตัวได้นำเรื่องราวดี ๆ นี้มาบอกต่อกัน ....ลอง

ไปอ่านเรื่องนี้กันดูจ้า แม้จะเป็นชีวิตเล็ก ๆ ของน้องหมา แต่รับรองว่าเพื่อน ๆ จะต้องยิ้มแก้มปริโดยไม่รู้ตัวกันอย่างแน่นอน

ลอยคอมาจากไหนไม่รู้ แต่ไกลจากฝั่ง 150 กิโลเมตร โชคดีจริง ๆ เจ้าหมาเอ๋ย

ช่วยกันเอาขึ้นมาที่ท่าเรือ น่าจะพลัดตกมาจากเรือประมง

มีแขกมาเยี่ยมก็หาข้าวหาน้ำรับรองตามมารยาทเจ้าบ้านที่ดี

และพักผ่อนตามอัธยาศัย รอการดำเนินการไปส่งที่ฝั่ง คงต้องทำกรงให้อยู่ และใส่เรือไปครับ เจ้านายบอกว่า... "ช่วยแล้วต้องช่วยให้ถึงที่สุด"

นอกจากนี้ คุณทะเลทะเล ยังระบุด้วยว่า "ตอนนี้กำลังติดต่อตามขั้นตอนอยู่ครับ น้องหมาตัวนี้เป็นหมาตัวเเรกครับที่พวกเราได้ทำการช่วยเหลือ เท่าที่ผ่านมา

ก็จะเป็นคน ทั้งคนเป็น และที่เป็นศพ ลูกเรือประมงที่ได้รับบาดเจ็บ ถึงกระทั้งคนท้องมาเจ็บท้องคลอด พวกเรา (แท่นอื่น แต่บริษัทเดียวกัน) ก็ช่วยทำคลอด

ให้ เคสนั้นปลาบปลื้มกันทั้งอ่าว ถือเป็นสิริมงคลที่มีคนมาเกิด เป็นสถานที่ที่ให้ชีวิต คลอดเสร็จเรียกเฮลิคอปเตอร์มารับเข้าฝั่งทั้งแม่และลูก อีกเคส...อันนี้

ประสบการณ์ตรง คนลอยคอมาเป็นคนต่างด้าว หนีการทำร้ายมา ก็เอาเฮลิคอปเตอร์รับตำรวจน้ำมาทำการสอบสวน หมอก็ดูแลอย่างดี เสร็จสิ้นก็ส่งขึ้นเครื่อง

กลับเข้าฝั่ง เชื่อเถอะครับว่า ถึงเราจะเป็นบริษัทข้ามชาติ แต่ยามที่เพื่อนมนุษย์หรือสัตว์ต้องการความช่วยเหลือ ผู้บริหารเขาไม่ใส่ใจเรื่องค่าใช้จ่ายเลยครับ

ช่วยได้คือช่วย ศพนักประดาน้ำยังใส่เรือไปส่งถึงฝั่ง ระยะทางเท่าไร ค่าน้ำมันเท่าไร ถ้าคิดเป็นเงินออกมามันคงจะมากโขอยู่ แต่มันยังน้อยกว่าน้ำใจที่เรามี

ให้แก่กันครับ"

มีเพื่อนเดากันใหญ่ว่าที่ไหน เรื่องชื่อ คนที่นี้ตั้งชื่อ "จูเลียต" ครับ ตั้งตามชื่อแท่นที่ไปพบครับ

อาบน้ำเสร็จก็พักผ่อนครับ อยู่ที่นี่ไม่ต้องทำอะไร กินกับนอน

สำหรับ แท่นผลิตแก๊สธรรมชาติกลางอ่าวไทยนี้ เป็นของ บริษัท เชฟรอนประเทศไทยสำรวจและผลิต จำกัด (ผู้สำรวจและผลิตน้ำมันและก๊าซธรรมชาติชั้นนำในประเทศไทย) ตั้งอยู่กลางอ่าวไทย ...ยังไงก็ต้องขอชื่นชมและปรบมือดัง ๆ ให้กับทุกคนที่ให้ความช่วยเหลือชีวิตของน้องหมาตัวนี้ด้วยนะคะ เป็นเรื่องราวดี ๆ ที่อ่านแล้วสุขใจจริง ๆ ^^

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    โชคดี + อดทนมาก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    150 กิโลเมตร โฮ่ นายเจ๋งมาก
    ไว้อาลัย GIGABom

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    โชคดีนะหมาตัวนี้ ^ ^

ว่าแต่อยากทำงานที่ เชฟลอน จังวุ้ย ทำงาน 15 วัน หยุด 15 วัน เงินเดือนก็โคตรดี

ทำไมส่งใบสมัครไปแล้วไม่เรียกสัมภาษณ์ผมวะ เซ็ง = ='
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    หมาโชคดีมาก

ผมยังไม่เคยได้ไปเลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Taylor Gang :.
    กล่าวขอบคุณ
    3,367
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    น้องคนนี้เก่งมากๆครับผม ^^' ทำไมน้องๆผม 2 ตัว ดื้อจัง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE RUKS12 อ่านกระทู้
    น้องในความหมายนี่ คน หรือ หมา ครับ^^
    น้อง หมา ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wiz Khalifa : 18th May 2012 เมื่อ 20:57

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    น่ารักมากๆเลยอ่ะ ^^

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 700
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wiz Khalifa อ่านกระทู้
    น้องคนนี้เก่งมากๆครับผม ^^' ทำไมน้องๆผม 2 ตัว ดื้อจัง

น้องในความหมายนี่ คน หรือ หมา ครับ^^

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    หมา แม่ม อึด
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    หมาโชคดีมากเลยครับ 555555555555555555555+

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    เป็นน้องหมาที่บุญช่วยจริงๆ

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thecopytime อ่านกระทู้
    เป็นน้องหมาที่บุญช่วยจริงๆ
    เรือประมงช่วยไว้หรอก 555

/me เผ่น
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    Blog Entries
    1
    So cute >///<

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zabaha12 อ่านกระทู้
    เรือประมงช่วยไว้หรอก 555

/me เผ่น
    จะหนีไปไหน!!!!! /me ตาม

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    สวย ยวดดดด !!!
    Who know they are wrong. ~

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อยู่นานกว่านี้คงหายใจทางเหงือก
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย