ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Post สอบถามเรื่อง XBOX 360 Slim หน่อยคับ งงมากมาย

พอดีผมมีอยู่เครื่องนึงแต่ซื้อมานานแล้ว มันเป็นเวอร์ชั่นเก่าอ่คับมันเลยเล่นเกมใหม่ๆไม่ได้

ผมก่เลยจะอัพเดทพอผมอัพเดทไปเกิดอาการ Update Failed คับผมก่ไม่รู้จะทำยังไง

ตอนนี้เล่นไรไม่ได้เลยคับ เปิดมาเจอแต่หน้า Update failed ใครรู้ช่วยที่คับ

Can't update your console. Please visit www.xoc.com/support

Status Code: 3151-397F-B780-0401-C000-0022

คัยรู้ช่วยบอกทีคับว่าแก้ยังไงหรือแก้ไม่ได้ต้องส่งร้านซ่อมอย่างเดว

ขอบคุณร่วงหน้าเลยคับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    สาเหตุที่เครื่องนี้เกิด Error ขึ้นหลังจาก Update ก็เพราะ DVD drive ที่อยู่ในเครื่องไม่ได้ใช้ DVD drive ของแท้ที่ติดมากับเครื่องจากโรงงานครับ หากต้องการตรวจสอบตรงนี้ด้วยตัวเองโดยไม่ต้องแกะเครื่องให้ทำตามนี้ครับ

- สังเกตดูที่ขอบของ DVD drive จะมีผิวไม่เรียบกับขอบตัวเครื่อง (จะยุบไปด้านใน) แสดงว่าเป็น Drive ของปลอม (ของแท้จะมีผิวขอบ Drive เสมอกับตัวเครื่องครับ)
    - หากดูที่ตะแกรงด้านซ้ายมือ (ด้านตรงข้ามกับช่องใส่ HDD) จะมองเห็นตัว Drive ได้ (แกะตะแกรงออกโดยใช้บัตรเครดิต จะเห็นได้ง่ายชึ้น)

หากเป็น Drive ของแท้จะมองเห็นสติกเกอร์สีเหลืองเหมือนดังภาพ

หากเป็น Drive ที่ถูกเปลี่ยนมาจะไม่มีสติกเกอร์สีเหลือง จะมองเห็นเป็นแถบดำๆ เนื่องจากมีการตัดขาของ DVD drive ออก เพื่อให้เอา DVD drive รุ่นอ้วนมาใส่ในรุ่น Slim ได้ ดังรูป

วิธีแก้ไขมีอยู่ 2 วิธีครับ

1. เปลี่ยน DVD drive จากของปลอมให้เป็นของแท้ และนำข้อมูลที่อยู่ใน DVD drive ของปลอมมาใส่ในของแท้ พร้อมทั้ง Flash Firmware ใหม่ (ราคาของ DVD drive ของ Slim ใหม่คือ 3,700 บาท http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=670 ) ราคาค่า Flash DVD drive 500 บาท รวมราคาทั้งหมด 3,700+500 = 4,200 บาท หากมี Drive Slim ของแท้อยู่แล้วคิดค่าบริการ Flash เพียง 500 บาทครับ

2. แก้ไข Error Code โดยใช้วิธีหลอก Drive ทางร้านจะเอา DVD drive slim ของแท้มาใส่ข้อมูลของ Drive ปลอมก่อน และหลอกให้เครื่องคิดว่าเป็น Drive ของแท้ เพื่อแก้ไขปัญหาเรื่อง Error Code เมื่อเครื่องสามารถเข้าหน้า Dashboard ได้แล้ว จะเอาข้อมูลจาก Drive ของแท้มาดัดแปลงใส่ใน Drive ปลอมที่มากับเครื่องอีกครั้ง และ Flash LT+3.0 ให้ใหม่ เครื่องจะสามารถเล่นเกม Copy โดยใช้ Drive ปลอมที่ติดมากับเครื่องได้อีกครั้งโดยไม่ต้องใช้ Drive ของแท้ครับ ราคาค่าบริการ 1,500 บาท

ปล.ให้ตรวจสอบดู Drive ก่อนครับว่าเป็นเหมือนกับที่ได้อธิบายหรือไม่ (เช็คดูตะแกรงด้านข้าง) หากไม่ใช่ วิธีการแก้ไขจะแตกต่างจากนี้ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมได้ตรวจสอบแล้วคับว่าเป็นไดร์ฟของ Xboxตัวอ้วนแปลงมาใส่ slim เพราะไม่มีแถบเหลือมีแต่แถบดำๆ

อย่างงี้มั่ยมีวิธีแก้ไขอย่างอื่นใช่มั้ยคับต้องส่งเข้าร้านซ่อมอย่างเดวถูกต้องไหมคับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    มีวิธีแก้ไขอย่างอื่นใช่มั้ยคับต้องส่งเข้าร้านซ่อมอย่างเดวถูกต้องไหมคับ
    ถูกต้องครับ ผู้ใช้ไม่สามารถแก้ไขอาการแบบนี้ด้วยตัวเองได้ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า