ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488

สีดำดูดความร้อนได้ดีที่สุด?

สีดำเป็นสีดูดความร้อนได้ดีทีสุด? ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อหลอกเลยลองหาข้อมูลดู สรุปว่าจริงครับ

แล้วเพราะอะไรละ ทีได้มา -การดูดกลืนความร้อน
    วัตถุที่มีผิวนอกสีดำทึบหรือสีเข้ม จะดูดกลืนความร้อนได้ดี วัตถุที่มีผิวนอกสีขาวหรือสีอ่อนจะดูดกลืน ความร้อนได้ไม่ดี
    ในทำนองตรงกันข้าม วัตถุที่มีความร้อนทุกชนิดสามารถคายความร้อนได้เช่นกัน โดยวัตถุที่มีผิวนอกสีดำจะคายความร้อนได้ดี และวัตถุที่มีผิวนอกขาวจะคายความร้อนได้ไม่ดี

มีคลิปด้วย

ถึงสีดำจะดูดกลืนความร้อนได้ดีแต่คายความร้อนได้ดี

ไม่น่าทำไม่เศสคอมส่วนใหญ่จะเป็นสีดำ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    ผมใส่ยีนสีดำ ขาจะสุกเอา

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    งั้นผมคงต้องทำให้ผิวดำๆ ละ จะได้ระบายออกได้ดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้
    ผมจู๋ดำอ่ะครับ ^^ มันดูดความร้อนได้ดีอ่ะดิ
    เงิบ 5555555555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakiann123 : 18th May 2012 เมื่อ 22:58

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    งั้นผมคงต้องทำให้ผิวดำๆ ละ จะได้ระบายออกได้ดี
    ผมจู๋ดำอ่ะครับ ^^ มันดูดความร้อนได้ดีอ่ะดิ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมก็ดำนะคับ 555

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    ตอบได้ฮามากเลยครับ +1 เลยครับ ฮาครับ 55555555555555555555+

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuperAArm อ่านกระทู้
    ผมใส่ยีนสีดำ ขาจะสุกเอา
    แทบสุกครับ๕๕๕เดฟดำใส่ไปนี้แสบร้อนกันเลยที่เดียวหน้าร้อนที่ผ่านมา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขออธิบายนิดหนึ่งนะครับ เรื่องเคสคอมสีดำ ไม่มีผลต่อการระบายความร้อนนะครับ ถ้าระบายได้เร็วนั่นขึ้นอยู่กับวัสดุ และองค์ประกอบอื่น เช่นพัดลมมากว่าครับ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SarawutKh อ่านกระทู้
    ขออธิบายนิดหนึ่งนะครับ เรื่องเคสคอมสีดำ ไม่มีผลต่อการระบายความร้อนนะครับ ถ้าระบายได้เร็วนั่นขึ้นอยู่กับวัสดุ และองค์ประกอบอื่น เช่นพัดลมมากว่าครับ

เยี่ยม ๆ ๆ ๆ ขอบคุณแจ่

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    หลักการง่ายๆ การสะท้อนแสง แสงมันมีความร้อนมาพร้อมกับแสงโดยตัวส่งความร้อนคือแสง โดย สีดำมันมันทึบจนไม่สามารถเกิดการสะท้อนของแสงได้ เลยทำให้อมความร้อนสะสม
    ส่วนสีขาวเกิดการสะท้อนของแสงที่ดีกว่าครับ
    แค่ข้อสันนิฐาน ของผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanakom03 : 19th May 2012 เมื่อ 13:42

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SarawutKh อ่านกระทู้
    ที่ไม่มีผล เพราะ ความร้อนคือการละเหย ครับ โดยเป็นความร้อนสะสมในเคสคอม หากแต่ จะมีพัดลมหมุนระบาย
    ถ้าจะหาข้อนั้นเรื่องว่า สีดำระบายความร้อนได้ดี เราต้องมี เครื่องวัดค่า ความร้อน แล้วมาทดลองลึกไปอีก

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    มันขยายแล้วขาวขึ้นหรือยังดำอยู่ล่ะ?