ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ผมมีปัญหา XP SP3 อยู่ดีๆลดลงเหลือ SP1ะ

ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยครับ เพราะอาจมีคนเคยตั้งไปแล้ว แต่ผมหาจากเอกสารเก่าไม่ได้เลย

ปัญหาก็ตามหัวข้อเลยครับ รบกวนผู้รู้มาไขความกระจ่างให้ที่ครับและวิธีแก้ปัญหาให้ทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,828
    ไม่เคยได้ยินว่าใช้ sp3 แล้วอยู่ดีๆกลายเป็น sp1 ผีมันมาขโมยไปสะ 2 สินะ 555+
    ถ้าเป็นผมจะหาที่มันเป็น xp sp3 จริงๆมาลงดีกว่า ไม่ต้องดัดแปลงหน้าตาหรืออะไรทั้งสิ้น ชัวร์

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมก็ลงตัวปกตินะแต่มันไม่ได้เป็นตัวลิขสิทธิ์ แล้วที่สำคัญผมก็ไม่ได้ต่อเน็ทด้วย เด๋วพรุ่งนี้ไปเซฟรูปมาให้ดูครับ มันเป็น Sp1ะ สระ " ะ " มีติดมาด้วยนะครับ งง ไป เรย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    แสดงว่าใช้พวกโปรแกรมที่ใช้ clean พวกขยะ กับ regit สิท่า
    ถ้าใช่นะ ลงใหม่อย่างเดียวเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    เด๋วดูรูปนะครับ
    http://www.tempf.com/getfile.php?id=...=4e3a0fe98fbf0

กล่าวขอบคุณ
    0
    งง มากลงเกมส์อย่างเดียวเลย (หลังจากลงวินโดว์กะไดรเวอร์เครื่อง)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ปัญหานี้ผมก็เคยเป็นครับตะก่อนก็งงๆเหมือนกันใช้อยุ่ดีๆก็กลายเป็นSP1ซะงั้นแถมมีสระ ะ ตามหลังเหมือนคุณเลยครับเกิดจากไรผมก็ไม่รุ้ทําไห้ลงเกมหรือโปรแกรมต่างๆที่ซัพพอทกะSP3ไม่ได้เลยวิธีแก้ของผมน่ะครับทําตามนี้เลย
    1. รัน Regedit ด้วยการไปที่ start กดไปที่ run แล้วพิมพ์ regedit จากนั้นกด ok
    2 หา HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Windows
    3 แล้วมองทางขาวมือจะเห็นคําว่าCSDVersionไห้คลิกขวาแล้วเลือกModtfyแล้วแก้เป็น300ลงไปกดOKรีสตาสเครื่องครับกลับมาเช็ดอีกทีก็เป็นSP3เหมือนเดิมและล่ะครับซึ่งอาการนี้คล้ายกับวินโดว์มันรวนล่ะมั่งครับเราก็ต้องเข้าไปแก้เวอร์ชั่นมันไห้ตรงอีกทีผมเคยเป็นตอนแรกก็ปวดหัวมากเลยใช้วิธีนี้แก้เอาใช้ได้ตามปกติครับไม่มีปัญหาอะไรหรือผลกระทบต่อเครื่องเพราะเราใช้XP3อยุ่แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gun-gun : 4th August 2011 เมื่อ 13:39

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    ปัญหานี้ผมก็เคยเป็นครับตะก่อนก็งงๆเหมือนกันใช้อยุ่ดีๆก็กลายเป็นSP1ซะงั้นแถมมีสระ ะ ตามหลังเหมือนคุณเลยครับเกิดจากไรผมก็ไม่รุ้ทําไห้ลงเกมหรือโปรแกรมต่างๆที่ซัพพอทกะSP3ไม่ได้เลยวิธีแก้ของผมน่ะครับทําตามนี้เลย
    1. รัน Regedit ด้วยการไปที่ start กดไปที่ run แล้วพิมพ์ regedit จากนั้นกด ok
    2 หา HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Windows
    3 แล้วมองทางขาวมือจะเห็นคําว่าCSDVersionไห้คลิกขวาแล้วเลือกModtfyแล้วแก้เป็น300ลงไปกดOKรีสตาสเครื่องครับกลับมาเช็ดอีกทีก็เป็นSP3เหมือนเดิมและล่ะครับซึ่งอาการนี้คล้ายกับวินโดว์มันรวนล่ะมั่งครับเราก็ต้องเข้าไปแก้เวอร์ชั่นมันไห้ตรงอีกทีผมเคยเป็นตอนแรกก็ปวดหัวมากเลยใช้วิธีนี้แก้เอาใช้ได้ตามปกติครับไม่มีปัญหาอะไรหรือผลกระทบต่อเครื่องเพราะเราใช้XP3อยุ่แล้วครับ
    ขอคุณมากครับสำหรับคำแนะนำยังขอลองก่อนนะครับได้ไม่ได้ยังไงจะมาบอกครับขอบคุณมากๆครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ลองตรวจแบบนี้ครับ
    Start >Run >พิมพ์ winver
    แล้วจะขึ้นแบบนี้

ถ้าไม่ขึ้นแบบนี้ แนะนำให้ลงใหม่เลยครับ
    ไม่ชอบ"เห่า" ไม่ชอบ"เลีย" ไม่หน้า"ตัวเมีย" ค.คน"ส้นตีน" ติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    วิธีใช้ได้นะครับ สามารถปรับเป็น service pack อื่นๆได้
    เคยหลอกเพื่อนว่ามี xp sp9 เปิดให้เเพื่อนดู งง กันไปพักใหญ่ - -"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MR.Kenedy อ่านกระทู้
    วิธีใช้ได้นะครับ สามารถปรับเป็น service pack อื่นๆได้
    เคยหลอกเพื่อนว่ามี xp sp9 เปิดให้เเพื่อนดู งง กันไปพักใหญ่ - -"
    เล่นแก้เป็น900เลยหรอครับนั้นถ้าเอาไห้เพื่อนดูแล้วกลับไปแก้อย่างเดิมก็OKแต่ถ้าลืมเปลี่ยนก็ซวยเดี่ยววินโดว์รวนกันพอดีน่ะครับเพราะSP 9 มันไม่มี5555