ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ผมมีปัญหา XP SP3 อยู่ดีๆลดลงเหลือ SP1ะ

ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยครับ เพราะอาจมีคนเคยตั้งไปแล้ว แต่ผมหาจากเอกสารเก่าไม่ได้เลย

ปัญหาก็ตามหัวข้อเลยครับ รบกวนผู้รู้มาไขความกระจ่างให้ที่ครับและวิธีแก้ปัญหาให้ทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ไม่เคยได้ยินว่าใช้ sp3 แล้วอยู่ดีๆกลายเป็น sp1 ผีมันมาขโมยไปสะ 2 สินะ 555+
    ถ้าเป็นผมจะหาที่มันเป็น xp sp3 จริงๆมาลงดีกว่า ไม่ต้องดัดแปลงหน้าตาหรืออะไรทั้งสิ้น ชัวร์

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมก็ลงตัวปกตินะแต่มันไม่ได้เป็นตัวลิขสิทธิ์ แล้วที่สำคัญผมก็ไม่ได้ต่อเน็ทด้วย เด๋วพรุ่งนี้ไปเซฟรูปมาให้ดูครับ มันเป็น Sp1ะ สระ " ะ " มีติดมาด้วยนะครับ งง ไป เรย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    แสดงว่าใช้พวกโปรแกรมที่ใช้ clean พวกขยะ กับ regit สิท่า
    ถ้าใช่นะ ลงใหม่อย่างเดียวเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    เด๋วดูรูปนะครับ
    http://www.tempf.com/getfile.php?id=...=4e3a0fe98fbf0

กล่าวขอบคุณ
    0
    งง มากลงเกมส์อย่างเดียวเลย (หลังจากลงวินโดว์กะไดรเวอร์เครื่อง)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ปัญหานี้ผมก็เคยเป็นครับตะก่อนก็งงๆเหมือนกันใช้อยุ่ดีๆก็กลายเป็นSP1ซะงั้นแถมมีสระ ะ ตามหลังเหมือนคุณเลยครับเกิดจากไรผมก็ไม่รุ้ทําไห้ลงเกมหรือโปรแกรมต่างๆที่ซัพพอทกะSP3ไม่ได้เลยวิธีแก้ของผมน่ะครับทําตามนี้เลย
    1. รัน Regedit ด้วยการไปที่ start กดไปที่ run แล้วพิมพ์ regedit จากนั้นกด ok
    2 หา HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Windows
    3 แล้วมองทางขาวมือจะเห็นคําว่าCSDVersionไห้คลิกขวาแล้วเลือกModtfyแล้วแก้เป็น300ลงไปกดOKรีสตาสเครื่องครับกลับมาเช็ดอีกทีก็เป็นSP3เหมือนเดิมและล่ะครับซึ่งอาการนี้คล้ายกับวินโดว์มันรวนล่ะมั่งครับเราก็ต้องเข้าไปแก้เวอร์ชั่นมันไห้ตรงอีกทีผมเคยเป็นตอนแรกก็ปวดหัวมากเลยใช้วิธีนี้แก้เอาใช้ได้ตามปกติครับไม่มีปัญหาอะไรหรือผลกระทบต่อเครื่องเพราะเราใช้XP3อยุ่แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gun-gun : 4th August 2011 เมื่อ 13:39

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    ปัญหานี้ผมก็เคยเป็นครับตะก่อนก็งงๆเหมือนกันใช้อยุ่ดีๆก็กลายเป็นSP1ซะงั้นแถมมีสระ ะ ตามหลังเหมือนคุณเลยครับเกิดจากไรผมก็ไม่รุ้ทําไห้ลงเกมหรือโปรแกรมต่างๆที่ซัพพอทกะSP3ไม่ได้เลยวิธีแก้ของผมน่ะครับทําตามนี้เลย
    1. รัน Regedit ด้วยการไปที่ start กดไปที่ run แล้วพิมพ์ regedit จากนั้นกด ok
    2 หา HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Windows
    3 แล้วมองทางขาวมือจะเห็นคําว่าCSDVersionไห้คลิกขวาแล้วเลือกModtfyแล้วแก้เป็น300ลงไปกดOKรีสตาสเครื่องครับกลับมาเช็ดอีกทีก็เป็นSP3เหมือนเดิมและล่ะครับซึ่งอาการนี้คล้ายกับวินโดว์มันรวนล่ะมั่งครับเราก็ต้องเข้าไปแก้เวอร์ชั่นมันไห้ตรงอีกทีผมเคยเป็นตอนแรกก็ปวดหัวมากเลยใช้วิธีนี้แก้เอาใช้ได้ตามปกติครับไม่มีปัญหาอะไรหรือผลกระทบต่อเครื่องเพราะเราใช้XP3อยุ่แล้วครับ
    ขอคุณมากครับสำหรับคำแนะนำยังขอลองก่อนนะครับได้ไม่ได้ยังไงจะมาบอกครับขอบคุณมากๆครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ลองตรวจแบบนี้ครับ
    Start >Run >พิมพ์ winver
    แล้วจะขึ้นแบบนี้

ถ้าไม่ขึ้นแบบนี้ แนะนำให้ลงใหม่เลยครับ
    ไม่ชอบ"เห่า" ไม่ชอบ"เลีย" ไม่หน้า"ตัวเมีย" ค.คน"ส้นตีน" ติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    วิธีใช้ได้นะครับ สามารถปรับเป็น service pack อื่นๆได้
    เคยหลอกเพื่อนว่ามี xp sp9 เปิดให้เเพื่อนดู งง กันไปพักใหญ่ - -"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MR.Kenedy อ่านกระทู้
    วิธีใช้ได้นะครับ สามารถปรับเป็น service pack อื่นๆได้
    เคยหลอกเพื่อนว่ามี xp sp9 เปิดให้เเพื่อนดู งง กันไปพักใหญ่ - -"
    เล่นแก้เป็น900เลยหรอครับนั้นถ้าเอาไห้เพื่อนดูแล้วกลับไปแก้อย่างเดิมก็OKแต่ถ้าลืมเปลี่ยนก็ซวยเดี่ยววินโดว์รวนกันพอดีน่ะครับเพราะSP 9 มันไม่มี5555