ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 236

เกี่ยวกับแรม NB ครับช่วยทีนะ

ผมใช้ win7 32bit อะครับแปลกใจว่ามันมองเห็นแรมแค่2.6Gb เองอะครับเห็นบอกว่า
    win32bit มองเห็นแรม 3.5Gb ครับงงมากช่วยตอบทีนะครับ
    มันหายไปเยอะเลย

ปล.แรมผม 4Gb นะครับ
    ~ขอคิดก่อนนะ~

T h e M e l o d y '
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    คือถ้าแรม 4 GB ก็เปลี่ยนไปเป็น 64x เลยดีกว่านะ

มันจะได้เห็นเต็ม ๆ ^^
    แค่นี้ก็พอ !!!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ giarttiwutza อ่านกระทู้
    คือถ้าแรม 4 GB ก็เปลี่ยนไปเป็น 64x เลยดีกว่านะ

มันจะได้เห็นเต็ม ๆ ^^
    ขอบคุณครับ แต่ผมยังอยากรู้ว่าทำไมมันไม่เห็น3.5 Gbอะครับ มันเห็นน้อยเกินไปอะ และอยากรู้วิธีแก้ด้วย
    ~ขอคิดก่อนนะ~

T h e M e l o d y '
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    32bit เต็มที่แล้วจะเห็นแรมมากสุดประมาณ 3.25GB อาจจะน้อยกว่านี้
    บางคนที่ใน Bios ไม่ได้ปิดพวกอุปกรณ์ออนบอร์ดและพอร์ทเชื่อมต่อต่างๆบนบอร์ด ระบบก็จะทำการดึงแรม
    ส่วนหนึ่งเพื่อใช้เป็น Cache สำหรับใช้งานให้กับพอร์ทนั้นๆ พอร์ทก็ต้องการแรมส่วนหนึ่ง สังเกตได้
    จากเวลาที่เรา Copy แล้ว Paste มันจะไม่เขียนลงไปใน Thumb Drive อย่างทันที มันจะต้องผ่าน Cache
    ที่ได้ดึงแรมระบบไปใช้นั่นหละ
    แค่นี้ก็พอ !!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แรมโดยรวม ระบบปฏิบัติการ 32 บิต จะมองเห็นไม่ เกิน 4 แล้วทำไมเห็น แค่ 3 บาง 3.25 บาง หรือมากกว่าหรือต่ำกว่าบาง อยู่ที่ว่าเครื่องเราโดยรวมแล้วมีทรัพยากรที่ต้องใช้แรมทั้งระบบกี่ที่ อย่างเช่น การ์ดจอต้องเอามาคิดด้วยไม่ใช่ที่ระบบหลักอย่างเดียว จึงเป็นเหตุว่า ทำไม่มันมองไม่เห็นครบ 4

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เกี่ยวกับที่เราใช้ตัวโมหรือเปล่าครับ หรือเมนบอร์ดมันรับได้แค่นั้น
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ