ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 96

Post Mobile Suit Gundam: Battle Operation

Mobile Suit Gundam: Battle Operation บนเครื่อง PS3 เกมแนว Action Shooting
    กำหนดวางจำหน่าย June 2012

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    wtf..........

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    เเค่เนี้ย !!! เจ้าต้องไปทำก๋วยเตี๋ยวเเล้วล่ะ รู้สึกว่าเกมส์นี้ไม่ลง PC = =''
    SUCK JKG !!!!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    นักข่าวหน้าใหม่

เป๋นกำลังใจให้นะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,679
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    หน้าปกช่วนเล่นจัง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    55 นึกว่าดู 9GAG in Japan
    Western Digital

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    1
    น่าจะอธิบายประมาณว่า
    Mobile Suit Gundam: Battle Operation จัดทำโดยบริษัทXYZ Cop.(สมมติ) ซึ่งในประเทศญี่ปุ่นได้มีกำหนดในการวางขาย เดือน6 ปี2012
    อีกทั้งตัวเกมนี้ไม่ได้พัฒนาลง platfrom PC ทำให้ชาว PC อาจจะต้องผิดหวังกัน
    แต่ก็ไม่แน่นะครับอาจจะมี EMU มาให้เล่นกันก็เป็นได้ อีกทั้งทางบริษัทเกมนี้ (ฟอยประวัติสักเล็กน้อยจะได้ยาวขึ้นหน่อย)
    (อัดภาพใหญ่เต็มๆไปเลย อัดคลิบทิลเลอร์ด้วยก็ดี จัดตัวแดงใหญ่)
    (ผมแชมเปิ้ลให้ ถ้าจะเอายาวกว่านี้ขออ่านเว็บหลักมันหน่อยก็ดี)
    (ในการเขียนควรจัดภาพแล้วแทรกข้อความความยาวขนาดกลาง ไม่สั้นไม่ยาวเอา1บรรทัดกำลังดี)
    (ข่าว Console มันอาจจะน้อยไปเพราะเรื่องสเปคในการเล่นมันไม่ต้องใช้ - -)

แต่ก็โอเคครับถ้าท่านไม่เอามาเราคงไม่รู้จักเจ้าเกมๆนี้
    น่าเล่นมากครับ +1

Edit
    ดูนะผมไปจัดหาข้อมูลมาจาก Google ใช้เวลาจัดทำเพียง 5-10นาที (ไม่นับส่วนที่ผมพลาดนะ)
    ทั้งหมดนี่จัดทำขึ้นเพื่อสอนผู้ที่อยากจะเขียนข่าวนะครับ ส่วนตัวแล้วผมไม่มีเวลาว่างทำพอดีวันนี้ว่างช่วงดึกเลยแวะมาสอน

สวัสดีครับวันนี้เรามีข่าวของเจ้าเกม Gundam ใน ver. console อย่าง PS3 เราลองมาชม vedio กันก่อนครับ

Welcome to Mobile Suit Gundam Battle Operation All information
    Mobile Suit Gundam Battle Operation เกมส์แนว First Person Shooting สุดระทึกที่เหล่าสาวก Mobile Suit Gundam ไม่ควรพลาด โดยเกมส์ Mobile Suit Gundam Battle Operation รูปแบบการเล่นจะเป็นแบบ online แบ่งฝ่ายละ 6 คน ใน แผนที่กว้างๆ และมียานพาหนะ ต่างๆ รวมถึงหุ่น Mobile Suit ให้ผู้เล่นได้ ขับ หรือบังคับเพื่อใช้ในการรบกัน โดยเนื่องเรื่องของเกมส์ Gundam Battle Operation จะอิงกับกันดั้มภาคสงคราม 1 ปี (1 Yeas wars) รูปแบบการเล่น ของเกมส์นั้นก็จะคล้ายๆกับเกมส์ Battle Field ครับ ส่วนกราฟฟิก และ รูปแบบการเล่นจริงๆนั้นเป็นอย่างไรแนะนำชม กันเองดีกว่าครับ

เป็นเกมส์โหลดฟรีของ PS3 โดยเป็นเกมส์ Online ฟรี สู้กันแบบ 6 ต่อ 6 ผ่านทาง PSN โดยจะได้ขับทั้ง MS หรือเป็นทหารเดินเท้าเพื่อทพภารกิจ เช่น วางระเบิด ซ่อมหุ่นวางแผนต่างๆ

โดยตัวเกมส์จะเปิดให้สามารถ Custom หุ่น ทั้งด้านต่างๆ เช่นระบบอาวุธ เช่น เน้นระยะประชิด หรือระยะไกล สายสไนเปอร์ เพื่อปรับความบาลานซ์ของทีม และวางแผนรบ และภูมิประเทศ

ตัวเกมส์มีระบบ Grapple ที่พอเข้าประชิด จะมีปุ่มว่าจะเล่นยังไง เช่น กดให้ล้ม กระแทกเพื่อถ่วงเวลาหรือชิงจังหวะกัน และระบบ Cover ที่หลบมุมยิงกันหรือซูมเพื่อสายสไนเปอร์

ซึ่งตัวคนก็จะมียุนิตให้ขับหรืออุปกร์เสริม เช่น บาซูก้า ระเบิดเวลา อุปกรณ์ซ่อมหุ่น และระบบ Pick up ที่ให้คนเกาะ MSเพื่อการขนส่ง

โดยระบบการเล่นเป็นทีม หลังชนะศึก จะได้ชิ้นส่วนต่างๆ มาอัพเกรดหุ่นหรือนักบิน

ตัวเกมส์ จะเปิดให้โหลดกัน เดือน 6นี้ และจะมี Close Betaวันที่ 29-31 เดือน 3 นี้

ไปชม Screen Shot กันสักหน่อยครับเรียกน้ำย่อยนิดนึง

Maker : Bandai Namco
    Console : Only on Playstation 3
    เดือน 6 เปิดให้บริการ
    แนวเกมส์ : Robot action
    พัฒนาโดย BB Studio (Babprestoเก่า ผลงานเก่าๆก็ SRW War Z2, Gundam Memories,SRW Alpha : http://ja.wikipedia.org/wiki/B.B.%E3...82%B8%E3%82%AA )
    ดาวน์โหลดฟรี ออนไลน์ฟรี

จะก็อปไปเลยก็ได้นะครับฝึกๆไป
    ใครชอบการสอนของผมก็ Thank ได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whiteking7 : 20th May 2012 เมื่อ 02:59

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    PCอดหัวกวย

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ว้าแย่จังไม่มีลงPC

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ท่านwhiteking7จัดเต็ม
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    1
    สรุปแล้วถ้าข่าวมันเล็กหรือสั้นจริงควรลง PC Talk ไม่ก็ Console Talk ไปครับ
    ถ้ายาวได้สัก1หน้า A4 ผมว่าค่อยมาลงจะดีกว่าไม่งั้นก็จะโดนย้ายออกแถมอาจจะโดนโทษข้อหาไม่อ่านกฏการโพสต์อีก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lolikon555 อ่านกระทู้
    PCอดหัวกวย
    แก้ไขให้มันสุภาพหน่อยครับ บอร์ดเราไม่ใช้คำหยาบคายกัน อ่านกฏด้วย User ปี2011
    บ้านทุกบ้านย่อมมีกฏของมันครับ Credit by พี่ Joker ที่พวกเราเคารพนั่นเอง!!
    อยู่บอร์ดนี้มานานอยากให้บ้านสงบอบอุ่นเป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whiteking7 : 20th May 2012 เมื่อ 03:02

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    กำ xbox ก็ไม่ออก

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ตกลงคนลงข่าวนี้ชื่อ yuhan12345 หรือ whiteking7

ข้อมูลข้างบนแน่น(หน้าอก)มาก - -a

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

←Android Gamerz™→
    เก้าอี้คอม,บ้าน,ร.ร.,Forum Phone-Tablet
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ดีจังมีคนมาเเล้ว ไม่ใช่สู้กันเเค่หุ่น

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ่ะ ผม +1 ให้คุฯ whiteking7 การสอนดีมากครับ มือโปรจริงๆ มีมารยาทด้วย
    Western Digital

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    สั้นดีจัง เเต่ในที่สุดก็มีเกมเเนวนี้ซักที

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ไม่ลง PC ก๋ไม่เป็นไร เพราะว่ามี SDGO อยู่

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    คงต้องไปกระตุก Ps3 เพื่อนมาเล่นอีกเเล้วสินา 555+

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    PC ก็เล่นSDGOกันต่อไป T T

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    Gundam มันก็ไม่ลง pc มาแต่ไหนแต่ไรแล้วนี่ - -