ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 918

โซนี่ไฟเขียวใช้ PSVita แทนจอยเพลย์ 3 ได้

โซนี่ไฟเขียวใช้ PSVita แทนจอย Playstation 3 ได้

ขณะที่เครื่องคอนโซลใหม่ Wii U ของนินเทนโดได้เสนอจุดขายเป็นจอยติดทัชสกรีน แต่ไอเดียดังกล่าวก็ดูจะไม่ถึงกับโดดเด่นทำได้เฉพาะเครื่องซะทีเดียวหากจะมองถึงความเป็นไปได้ของอุปกรณ์อื่น ดังเช่นเครื่องพกพา PSVita กับเพลย์สเตชัน 3

ในงานชุมนุมนักพัฒนาเกม Develop Conference 2011 "ฟิล โรเจอร์" (Phil Rogers) ผู้จัดการฝ่ายวิจัยและพัฒนาของโซนีสาขายุโรปเปิดเผยว่าทั้งสองเครื่องจะมีฟังก์ชันใช้งานข้ามกันได้มากมาย โดยหนึ่งในนั้นคือการให้ PS3 ส่งข้อมูลลง Vita เพื่อแสดงผลบนจอภาพแล้วใช้ลูกเล่นของ Vita อย่างตัวจับการเคลื่อนไหวหรือจอสัมผัสด้านหน้าหลังเพื่อควบคุมเกมบน PS3 เหมือนกับจอย

โรเจอร์กล่าวว่า "คุณสามารถรันซอฟท์แวร์บนเครื่องทั้งสองแล้วใช้เครือข่ายโยงข้อมูลเกมระหว่างกันได้ ซึ่งมันค่อนข้างดีเลยเพราะคุณจะมีพลังการประมวลผลของเครื่อง PS3 เพื่อทำหน้าที่ตรงนี้ขณะนี่ Vita ก็ทำเรื่องกราฟิกไป แบบไหนก็ได้ที่พวกคุณต้องการ คุณไม่จำเป็นต้องสละ CPU ของ PS3 เพื่อให้ได้ประสบการณ์เต็มที่บน Vita"

ลูกเล่นอื่นๆที่นำมาเสนอก็มีการเล่นเกมข้ามเครื่องอย่าง Wipeout 2048 บน Vita ที่สร้างให้รองรับกับ Wipeout HD บน PS3 โดยทั้งสองเกมสามารถเชื่อมต่อกันผ่าน PSN แล้วเล่นด้วยกันอย่างไม่ติดขัด มีจุดต่างแค่กราฟิกกับระดับเฟรมเรตที่สูงกว่าเล็กน้อยบน PS3 เท่านั้น และจะมีเกมสอยคิว Hustle Kings อีกเกมที่ทำแบบนี้ได้เช่นกัน

โรเจอร์ยังยืนยันอีกว่าฟังก์ชัน "Remote Play" ที่ให้เครื่อง PS3 ส่งภาพมาแสดงผลบน Vita จะสามารถใช้ได้ทันที่ที่เครื่องออกวางจำหน่าย และลูกเล่นอีกอย่างที่มีการพูดถึงคือ "Continuation Play" เก็บข้อมูลเซฟจากเครื่อง PS3 เพื่อนำไปเล่นต่อบน Vita เมื่อออกไปนอกบ้าน โดยตอนนี้มีเกมแอคชันอาร์พีจี "Ruin" เป็นเกมเดียวที่ทดลองใช้อยู่

เขาปิดท้ายว่าทีมงานของโซนีต้องการสนับสนุนบรรดาค่ายเกมให้ใช้ลูกเล่นเหล่านี้ หรือถ้าใครมีไอเดียใหม่ๆนอกเหนือจากตัวอย่างก็สามารถนำมาเสนอโซนีได้ตลอด ซึ่งส่วนใหญ่จะอนุมัติให้แบบไม่มีปัญหา

ข้อมูลและภาพประกอบจาก
    Eurogamer
    Gamespot

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    เอาแบบ wii u ซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    979
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ในความคิดเห็นของผมนะ ... ถ้าไม่มี PS3 อ่ะ มีออฟชั่นนี้ไปก็เท่านั้น เพราะ PS3 ในบ้านเราได้รับความนิยมน้อย อีกอย่าง ผมก็ไม่มีด้วย ไม่มีปัญญาหาซื้ออ่ะ แหะ ๆ ... !!
    I Jokergameth

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    ปัญญามีซื้อ เงินมีซื้อแต่ติดปัญหา กลัวไฟแดง+แผ่นแพงไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อยากบอกว่า ขี้ลอกอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    ปัญญามีซื้อ เงินมีซื้อแต่ติดปัญหา กลัวไฟแดง+แผ่นแพงไปหน่อย
    ฟะ ฟะ ไฟแดง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    เขาไม่ได้ลอกอะไรทั้งนั้นหรอก เขาแค่อยากให้มันใช้ประโยชน์ได้มากกว่าเป็นแค่เครื่องเล่นเกม ถ้ามันราคาแพงแล้วมันเล่นได้แค่เกม มันจะแข่งกับใครเขาได้ครับ ไม่มีps3 ก็แคร์ทำไมครับ มีไว้ก็ไม่เสียหาย บ้านเพื่อนคุณมีps3 มีแค่จอยเดียวทำไง ครับ คิดกว้างๆจะได้ไหมครับ ไม่ได้กลับมาบอดนาน เกรียนเยอะจัง!!

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    เขาไม่ได้ลอกอะไรทั้งนั้นหรอก เขาแค่อยากให้มันใช้ประโยชน์ได้มากกว่าเป็นแค่เครื่องเล่นเกม ถ้ามันราคาแพงแล้วมันเล่นได้แค่เกม มันจะแข่งกับใครเขาได้ครับ ไม่มีps3 ก็แคร์ทำไมครับ มีไว้ก็ไม่เสียหาย บ้านเพื่อนคุณมีps3 มีแค่จอยเดียวทำไง ครับ คิดกว้างๆจะได้ไหมครับ ไม่ได้กลับมาบอดนาน เกรียนเยอะจัง!!
    เอ่อ...ที่บอกว่าเกรียนเยอะนี่ หมายถึงคุณหรอครับ?

กล่าวขอบคุณ
    499
    เวร กำ อาจจะใช่ก็ได้5 55+ ล้อเล่นคับ ไม่รู้สิ พึ้งกลับมา ต้องสมัครใหม่หมด งงๆ อยู่เหมือนกัน --a

กล่าวขอบคุณ
    499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kannilo อ่านกระทู้
    เอ่อ...ที่บอกว่าเกรียนเยอะนี่ หมายถึงคุณหรอครับ?
    เวร กำ อาจจะใช่ก็ได้5 55+ ล้อเล่นคับ ไม่รู้สิ พึ้งกลับมา ต้องสมัครใหม่หมด งงๆ อยู่เหมือนกัน --a

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    จะทำคล้ายๆwii u แล้วจะโดนเรื่องลิขสิทธิ์ทางปัญญาไหมหว่า

กล่าวขอบคุณ
    499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NaZi_BF3 อ่านกระทู้
    จะทำคล้ายๆwii u แล้วจะโดนเรื่องลิขสิทธิ์ทางปัญญาไหมหว่า
    ผมว่าไม่น่ามีนะครับ ต้องรอดู ว่าใครทำมาดีกว่ากัน แต่ผมว่าก็น่าจะดีคนละอย่างกันไปมั้ง

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    เด๋วทำออกมาจำหน่ายเด๋วก็รู้เองล่ะครับ ว่านิยมมากแค่ไหน อย่าเเพิ่งด่วนสรุปไวเกินไป ขนาดตัว 3DS ออกมากเหมือนจะดี แต่ก็แป๊ก

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ความน่าจะคิดได้ตั้งแต่ Wii U ยังไม่เปิดตัวนะ

ส่วนเรื่องลอก โซหนี้ก็มีตัวอย่างให้ดูอยูแล้วนี่ครับว่าลอกระบบชาวบ้านเขาเยอะแยะทั้ง Nin ทั้ง MS

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ผมว่า sony ไม่ได้เลียนแบบเครื่อง wii u หลอกครับ เพราะ ps vita อ่ะ มันทำสิ่งเหล่านี้ได้ตั้งแต่แรกแล้ว เพียงแต่ทางsonyยังไม่ได้ไปลงลายระเอียดอะไรมากมายนัก
    เพราะระหว่างนี้ยังต้องการหาอะไรใหม่ๆจากค่ายเกมส์ต่างๆใส่เพิ่มเข้าไปอีก เพื่อจะได้มีลูกเล่นเพิ่มมากขึ้น
    แล้วอีกอย่างน่ะเครื่อง ps vita มีอะไรหลายอย่างที่เครื่อง wii u ไม่มีและทำไม่ได้ ผมว่าทางโซนี่มีความคิดที่ดีน่ะในการเปิดรับความเห็นจากค่ายเกมส์ต่างๆ
    และผมว่าสุดท้ายประโยชน์มันก็จะมาตกอยู่กับคนเล่นเกมส์อย่างเราๆนี่แหละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatooman007 อ่านกระทู้
    เด๋วทำออกมาจำหน่ายเด๋วก็รู้เองล่ะครับ ว่านิยมมากแค่ไหน อย่าเเพิ่งด่วนสรุปไวเกินไป ขนาดตัว 3DS ออกมากเหมือนจะดี แต่ก็แป๊ก
    เห็นด้วยเลยแหะ3.3

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ที่เครื่อง 3DS มันแป๊กก็เป็นเพราะว่า ทางนินเทนโด้ แนะนำมาว่าไม่ควรเล่นแบบ3มิตินานเกิน30นาที แล้วถ้าเราปรับกลับไปเล่นแบบ2มิติหลังจากผ่านไป30นาทีแล้วจะซื้อเครื่อง 3DS มาทำไมล่ะ จริงม่ะ
    แล้วอีกเรื่องที่ทำให้ยอดขายไม่ดีก็เป็นเพราะว่าเป็นช่วงที่ญี่ปุ่นเกิดสึนามิพอดี เลยทำให้ยอดขายไม่เป็นไปตามเป้า
    แต่อย่างว่าอ่ะน่ะ ผมไม่เห็นว่า3Dมันจะดีตรงไหน ทำให้สายตาเสียเร็วขึ้นอีกต่างหาก ที่พูดมาทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวน่ะครับ
    ไม่ถูกใจใครต้องขออภัยไว้ล่วงหน้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hideballza1 : 3rd August 2011 เมื่อ 17:12

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    ทั้งนี้ทั้งนั้น มันขึ้นอยู่กับการผลักดันด้วย ถ้า Sony คอยสนับสนุนเทคโนโลยีนี้อยู่ตลอด มันจะแพร่หลายไปเอง
    กลับกันถ้า Sony ไม่พยายามโปรโมทหรือดันเทคโนโลยีของตัวเอง มันก็จะเป็นแค่สิ่งที่พวกแฟนบอยเอามาข่มกันเท่านั้น

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    สังคมคนขายและผลิตเกม ไม่มีคำว่าลอกเลียน ใครทำได้นิยมกว่า ก็คือฝ่ายที่ชนะหรือฝ่ายที่ถูกต้อง ก็เท่านั้นหล่ะครับ
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    ไม่มีPS3ว้อย!

กล่าวขอบคุณ
    2,584
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    เฮ้๊ย ตอบได้ดีอ่ะครับ ชอบการตอบคุณพี่มากเลยไม่หาเป็นการหาเรื่องคนอื่นเมื่อโดนกวนมา ถ้ามีคนอย่างพี่เยอะๆนี่แฮปปี้เลยอ่ะครับ ^^

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ........ขอบใจ ข่าว มากๆ จ้า...... ^.^

ขอให้เพื่อนๆได้เล่นกันทุกๆคน เน้อ...เยเย

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    บ้านน้าผมมี Ps3 พอดี โชคดีจัง !!!
    แต่จะมีปัญญาซื้อ psvita ไหมแค่นั้นแหละ 55555

ค่อยบอกได้ไหม ;p
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อยากสอย PSVita อยู่แล้ว มีฟังชั่นนี้มาก็ไม่ได้ทำให้อยากได้เพิ่มขึ้นหรอก เพราะไม่มี PS3
    เค้าว่ากันว่าเนื้อคู่จะอยู่มุมนึงของโลก .. แต่ .. โลกกลม

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    กว่าจะซื้อได้เรียนจบทำงานพอดี 555+