ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 480

ประกาศ ! แนวทางการตั้งกระทู้ พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เทคนิคการเล่นครับ เกมต่างๆ

เนื่องจากผมและทางทีมงานอยากให้เวปเรามีการพูดคุย และ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นของเกมต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นเกมเครื่อง pc หรื่อเครื่อง CONSOLE GAME ต่างๆ
    แต่เพื่อให้แนวทางเป็นไปเหมือนกันหมด ผมจึงอยากกำหนดแนวทาง ให้สอดคล้องกัน เพื่อที่จะดูแลได้ง่ายขึัน
    จึงมีกฎ กติกานิดหน่อย

1 จขกท. ท่านใดตั้งกระทู้มาแล้ว รบกวนรับผิดชอบต่อกระทู้ที่ตัวเองตั้งขึ้น นำข้อมูลต่างๆที่คิดว่าเป็นประโยชน์ Edit ไว้ที่หน้าแรกเพื่อให้คนอื่นๆได้ค้นหาข้อมูลได้ง่ายๆ
    เพราะเมือเราคุยกันแล้วกระทู้จะขึ้นหลายหน้ามาก แล้วคนอื่นๆจะได้ไม่ต้องมานั้งอ่านทุกหน้าครับ

2 เมื่อตั้งกระทู้มาแล้ว ผมจะปักหมุดให้จนกว่าเกมส์นั้นจะไม่ค่อยมีคนเล่นแล้ว

3 งดดราม่า กรุณาใช้คำที่สุภาพและห้ามปั๊มกระทู้

4 เรปไหนผมเห็นว่าไม่ได้เกี่ยวกับเกมนั้นๆ ปั้ม หรือดราม่าใส่กัน ผมจะลบเรปนั้นออก โดยไม่มีการบอกก่อนนะครับ

ตอนนี้นึกออกเท่านี้แล้วจะมาเพิ่มเติมทีหลัง มีข้อเสนออะไรก็แนะนำเข้ามาได้

ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ทริคเกมส์ทั้งออฟไ่ลน์ออนไลน์ได้ทั้งหมดใช่ไหมครับ
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้ครับ
    แต่ถ้าเกมเก่าผมอาจจะไม่ปักหมุดให้นะครับ
    อยากให้สมาชิกได้ลองใช้ปุ่มค้นหา บ้างครับ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ปักหมุด พวก Clan หรือ กิลล์ ได้ไหมครับ?

ถ้าได้ ช่วยปักให้หน่อยครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=87790

กระทู้ผม อัพเดต เรื่อยๆครับ
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    142
    ลองทำ How To ดูครับ
    เผือคนอื่นๆ ที่เล่นไม่เป็น จะได้มาศึกษาดู แล้วอาจจะมี สมาชิกเพิ่มขึ้นก็ได้นะ
    แต่...ตอนนี้ยังครับ เพราะเห็นยังเป็นแค่คลับอยู่เลย
    ขอบคุณครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    เรปบนสุดยอดดดดดดดดดดด