ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณครับๆ เล่นได้ 100% ยืนยันเลยครับ ลงตามวิธีที่บอก เล่นได้เเน่นอน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ***สำคัญครับๆๆ เอาใหม่ครับ ขอแก้ไขหน่อยนะครับ ที่ผมมาลองแนะนำวิธีนี้ไป ปรากฏว่าเล่นเเสร็จแล้ว ข้อมูลมันจะไม่ save ให้นะครับ เข้าใหม่ละไม่มีตัวละครอะไรเลย น่าจะเป็นเพราะตัว launcher มัน error นั่นแหล่ะ ให้แก้ตามนี้นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunsuke อ่านกระทู้

ใครขึ้นแบบนี้ให้ปล่อยหน้าต่าง error ค้างไว้อย่างนั้นไปเลยครับ ช่างมัน เข้าเกมเล่นได้ปกติเลยครับ

ผมลองละได้ชัว 100%
    เพราะฉะนั้นต้องเปเลี่ยนมารันตัว runserver-sql.bat นี้แทนครับ

สำหรับใครที่ขึ้น error แบบนี้

[Error]: make_listen_bind: bind failed (socket #1, code 10048)!

ให้ไปเปลี่ยน port ในไฟล์ต่อไปนี้นะครับ

AppServ\www\sgcp\config.php
    SERVER 20.0\conf\char_athena.conf
    SERVER 20.0\conf\login_athena.conf
    SERVER 20.0\conf\map_athena.conf

ผมไม่มั่นใจว่ามีกฏในการเปลี่ยน port แต่ลองเปลี่ยนๆดูไปครับ ของผมเอาเลข 8 เปลี่ยนแทนตัวที่ 2 ของทุก port ตอนนี้เล่นได้ปกติละครับ ข้อมูลเซฟให้แล้วด้วย

ตามนี้เลยครับ ถ้ามีปัญหาตรงไหนลองถามมาได้เลยนะครับ ไม่ได้เก่งอะไรหรอก แต่ผมก็งมมั่วๆเนี่ยแหล่ะ อยากเล่นมาก เห็นใจคนอยากเล่นเหมือนกัน 555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bunsuke : 1st June 2017 เมื่อ 00:32

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มาได้พอดี กำลังคิดถึง RO พอดีเลยครับ ขอบคุณมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ไฟล์โดนลบแล้วอ่ะครับพี่ โหลดไม่ได้ Part 1

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมรันตัวเชฟเวอร์ได้หมดแล้ว
    แต่ตอนเข้าเกมส์ กดStart ไม่ได้

แก้ยังไงหรอครับ ขอบคุณครับ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tookataonoi อ่านกระทู้
    แต่ตอนเข้าเกมส์ กดStart ไม่ได้

เข้าผ่านหน้า Launcher จะไม่ได้ครับ
    กดเข้าที่ตัวเกมเลย
    Do it now.Sometimes later become never.

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tookataonoi อ่านกระทู้

เป็นเหมือนกันเลยครับ ทำทุกอย่างตามขั้นตอนเป๊ะ ๆ เเล้ว ก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดี

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอวิธีเปลี่ยนคลาส 3 หน่อยครับ ของงทุกอาชีพเลยครับ ลิ้งที่แปะไว้เข้าไม่ได้แล้วครับ TT

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอถามหน่อยครับ มี NPC แจกเงิน กับ NPC ขายของเยอะ ๆ ไหม ถ้ามีอยู่ตรงไหนครับ EP 20 ผมเดินหานานแล้วยังไม่เจอเลย และมีการปรับสเตตัสต่าง ๆ ได้ไหมครับ ช่วยบอกผมหน่อยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ลิ้งค์โหลดไม่ได้แล้ว ไม่ทราบว่ามีใครมีไฟล์เก็บไว้อยู่บ้างไหมครับ รบกวนขอหน่อยได้ไหมครับ ผมอยากได้มาเล่นอีกครั้งหนะครับ

Tags for this Thread