ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 185

[PC]THE WALKING DEAD EP1[2012lFULL][448 MB]เกมแรกของผมครับ มือใหม่หัดอัป

Publisher: Telltale Games
    Developer: Telltale Games
    Genre: Adventure
    Release date: 24 April 2012

SCREENSHOT

VIDEO

INFO

เนื้อเรื่อง
    สำหรับเกม The Walking Dead จะมีเนื้อเรื่องคนละส่วนกับของซีรี่ย์ที่ฉาย โดยตัวเกมจะเป็นเนื้อเรื่องอีกเหตุการณ์หนึ่งซึ่งจะเรียกว่าเป็นเนื้อเรื่องคู่ขนานก็ได้ โดยตัวเราจะได้รับบทเป็น Lee ชายผิวสี ซึ่งเมื่อเริ่มเกมมาตัวเราจะถูกตำรวจจับอยู่ในรถ แต่เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นเมื่อรถตำรวจเกิดอุบัติเหตุพลิกคว่ำ และเมื่อ Lee ฟื้นขึ้นมาก็ต้องพบกับฝันร้ายสุดสะพรึง และต้องหนีเอาตัวรอดจากฝูงซอมบี้

รูปแบบการเล่น
    รูปแบบการเล่นนั้นต้องบอกเลยว่าคอเกมแนว Action ต้องผิดหวังไปตามๆกัน เพราะตัวเกมไม่ได้เน้นการยิงเปรี้ยงปร้าง สักเท่าไหรนักแต่รูปแบบการเล่นจะเป็นแนว Adventure ผสมๆกับ Puzzle เล็กน้อย โดยจุดเด่นของเกมนี้จริงๆเลยคือ การดำเนินเนื้อเรื่องของตัวเราเอง ซึ่งในเกมจะมีเหตุการณ์พูดคุยตลอดเวลา และคำตอบของเราทุกอย่างจะมีผลในเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นในอนาคต รวมถึงฉากที่ต้องตัดสินใจในการช่วยคนในกลุ่มของเรา และอีกหลายๆเหตุการณ์ นอกจากนี้เราจะยังได้เจอตัวละครจากซีรี่ย์อีกด้วย

ความสวยงามของภาพ
    ตัวเกมจะมีภาพที่ออกแนวการ์ตูน ไม่ค่อยสวยเนียนสมจริงเท่าไหร แต่ก็ต้องบอกเลยว่าไม่ใช่ปัญหาเพราะเกมนี้ไม่ได้เน้นเรื่อง Action ที่สวยงามแต่เน้นไปทางด้านเนื้อเรื่องเป็นหลัก ซึ่งบรรยากาศและแสงเงาก็ถือว่าทำมาได้ดีพอสมควร สามารถสร้างอารมณ์ร่วมได้อย่างดีเลยทีเดียว

สรุป
    สำหรับเกม The Walking Dead นั้นถ้าใครที่อยากจะเซฟ Action มันส์ๆเกี่ยวกับซอมบี้ก็ให้มองข้ามเกมนี้ไปได้เลย แต่ถ้าใครที่เล่นเพื่อเสพย์เนื้อเรื่องละก็ The Walking Dead ก็เป็นอีกหนึ่งเกมที่สนุกไม่ใช่น้อยเลยทีเดียว และถ้าอยากจะเล่นให้สนุกควรจะมีทักษะภาษาอังกฤษเล็กน้อย เพราะในฉากการตัดสินใจและตอบคำถามนั้น จะมีเวลาให้เราคิดไม่นานนัก ซึ่งถ้าหากตอบมั่วๆไปอาจจะทำให้อรรถรสของเกมเสียไปได้ และสำหรับตัวเกมนั้นจะมีทั้งหมด 5 EP ด้วยกัน แต่ตอนนี้มีให้เล่นแค่ EP แรกเท่านั้น (ทำเป็นแบบซีรี่ย์กันเลยทีเดียว) ซึ่งถ้าใครที่เป็นคอดราม่าละก็ขอบอกเลยว่าเล่นเกมนี้ไม่ผิดหวังแน่นอน

เนื้อเรื่องทั้ง 5 EP ของเกม The Walking Dead
    Episode 1 - A New Day
    Episode 2 - Starved for Help
    Episode 3 - Long Road Ahead
    Episode 4 - Around Every Corner
    Episode 5 - No Time Left

SYS-REQ

Minimum:

Processor: 2.0 GHz Pentium 4 or equivalent
    Memory: 3 GB RAM
    Hard Disk Space: 2 GB Space Free
    Video Card: ATI or NVidia card w/ 512 MB RAM (Not recommended for Intel integrated graphics)
    DirectX&#174 : Direct X 9.0c
    Sound: Direct X 9.0c sound device

Recommended:

Processor: Core 2 Duo 2GHz or equivalent
    Memory: 3 GB RAM
    Hard Disk Space: 2 GB Space Free
    Video Card: ATI or NVidia card w/ 1024 MB RAM (Not recommended for Intel integrated graphics)
    DirectX&#174 : Direct X 9.0c
    Sound: Direct X 9.0c sound device

DOWNLOAD
    กดTHANKให้ด้วยนะครับ เกมแรกมีอะไรผิดพลาดขออภัยนะครั

Meadifire
    l PART-01 l PART-02 l PART-03 l

Pass Word
    Elder@JKG

โหลดเสร็จแล้วมายืนยันด้วยนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elder : 1st July 2012 เมื่อ 14:39

กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    อัพเสร็จครบทุกpratแล้วใครสนใจเชิญโหลดได้เลย เสร็จแล้วมายืนยันด้วยนะครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าเล่นได้จะมาขอบคุณ นะครับ

Thailand, Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ขอบคุณมากๆครับ โหลดเสร็จแล้วกำลังจะ set up ครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    โหลดเรียบร้อย ลงเกมได้ผ่าน..แต่เล่นยากมากบน PC เหมาะใช้ joystick มากกว่า..โดยส่วนตัวแล้ว....เล่นยากครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เดียวมา นอน ยันครับบบ โหลด อยู่ ๆ ๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มาเเล้ววววว ๆ ๆ เล่นได้ ๆ ๆ ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มาเป็นกำลังใจให้ เกมส์นี้สำหรับผู้ที่ชอบเนื้อเรื่องเวลาเล่นเกมส์ต้องถูกใจแน่นอน

ชอบดูเมะ H เป็นชีวิตจิตใจ
    เพดานห้องน้ำหญิงที่ไหนสักแห่ง!
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เดะลองไปเล่นครับ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    แปลกแต่จริง เกมส์ไม่เห็นจะโดนลบ พอหนังน่ะ ไม่ถึง 1 วัน ประมาณ 4-6 ชั่วโมงไฟล์โดนเก็บ

โหลดได้นะครับ ยืนยันโหลดเสร็จ 31/5/2555 : 08.34 น. กำลังจะเล่นล่ะ
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    488
    1
    ผมยิงซอมบี้แล้วเดินเข้าบ้าน เปิดประตูยังไงอ่ะ หาที่ไปแล้วไม่มี อ่ะ -*-
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    488
    1
    ผมพอจะเล่นเป้นแล้ว มันส์มากครับ สนุกจริงๆ

เล่นจบแล้วครับ EP 2 มาตอนไหนอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 31st May 2012 เมื่อ 11:01
    . ..

Tags for this Thread