ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863

อะไรกัน The Amazing Spider Man กลับมาเริ่มใหม่?

ตัวอย่างหนังอย่างเป็นทางการสำหรับ The Amazing Spider Man จากค่าย Sony Pictures ที่มีกำหนดลงโรงกรกฎาคม 2012 ที่แม้จะเป็นจุดเริ่มต้นของกำเนิดไอ้แมงมุมอีกครั้ง แต่เรื่องราว และเทคนิคการนำเสนอเปลี่ยนไปจากเดิมไม้น้อยเลยทีเดียว เอาเป็นว่า ลองชมคลิปตัวอย่างชัดๆ ข้างล่างนี้ดีกว่า รับรองว่า คุณต้องชอบอย่างแน่นอน
    สำหรับภาพใหม่ของแอนดรูว์ กราฟิลด์ ในบทไอ้แมงมุม เผยให้เห็นลวดลายบนชุดแบบใกล้ชิดยิ่งหนึ่ง และไอ้แมงมุมฉบับการ์ฟิลด์ก็ดูจะแตกต่างจากฉบับของโทบี้ แม็คไกวร์ ตรงที่มีมัดกล้ามน้อยกว่ากันเยอะมาก ออกไปในทางหุ่นเพรียวลมแบบนักเล่นกระดานโต้คลื่นเสียมากกว่า

อย่างไรก็ดี นี่ก็เป็นเหมือนฝันที่เป็นจริงสำหรับการ์ฟิลด์ซึ่งบอกในบทสัมภาษณ์ว่าเขาคลั่งไคล้ไอ้แมงมุมมาก “ผมมีความรู้สึกร่วมกับปีเตอร์ ปาร์คเกอร์มาก เพราะผมรู้สึกเหมือนมีใครสักคนอยู่ในตัวของผม ผมชอบหนังสือการ์ตูนและหนังการ์ตูนทางทีวีของไอ้แมงมุมมาก และเคยแต่งตัวเป็นไอ้แมงมุมตอนเด็กๆ ด้วย”

แต่คำถามใหญ่ก็คือ The Amazing Spider-Man จะแตกต่างจากฉบับไตรภาคของแซม ไรมี่ ยังไง ซึ่งมาร์ก เว็บบ์ บอกว่า “โดยหลักแล้ว หนังเรื่องนี้เป็นเรื่องราวของเด็กที่เติบโตมาอย่างต้องการพ่อ และค้นพบตัวเอง และนั่นคือเรื่องราวของไอ้แมงมุมที่เรายังไม่เคยได้เห็นมาก่อน”

ส่วนคำว่า Amazing ที่เติมเข้ามาข้างหน้า “ก็เพื่อเป็นการบอกว่าหนังฉบับนี้จะมีความร่วมสมัยกว่า ดิบกว่า และใช้ตัวละครเป็นตัวขับเคลื่อนเรื่องราวมากกว่าฉบับก่อนหน้านี้” ไม่แน่ใจว่าคำว่าทันสมัยกว่านี้จะเป็นยังไงนะครับ เราอาจเห็นปีเตอร์ ปาร์คเกอร์แชทบีบี หรือเล่นทวิตเตอร์ แต่ที่แน่ๆ ก็หนังน่าจะมีโทนที่โหดกว่าไปในทางของ Kick-Ass มากกว่าฉบับไตรภาคแรก

ในข่าวที่เกี่ยวข้องกัน Superhero Hype ยืนยันว่าตัวอย่างหนังความยาว 2 นาทีครึ่งของ The Amazing Spider-Man จะออกไลน์ในสัปดาห์หน้า และจะฉายแปะหน้าหนัง Captain America: The First Avenger ในโรงภาพยนตร์ (สำหรับบ้านเรา อาจต้องรอยืนยันอีกครั้งครับ)

The Amazing Spider-Man ยังมีเอ็มมา สโตน, ไรย์ส ไอแฟนส์ (รับบทเป็นมนุษย์กิ้งก่าตัวร้าย), มาร์ติน ชีน, แซลลี่ ฟิลด์, เออร์ฟาน ข่าน, เดนิส เลียรี่, แคมป์เบลล์ สก็อต และ ซี. โธมัส โฮเวลล์ ร่วมแสดง

แถมครับ

Mission Impossible 4 - Ghost Protocol
    แฟน ๆ สายลับเตรียมตื่นตากับภารกิจครั้งใหม่ของ มิสชั่น อิมพอสซิเบิ้ล 4 : ปฏิบัติการไร้เงา (Mission Impossible : Ghost Protocol) ปลายปีนี้แน่นอน

ใครที่ติดใจกับความตื่นเต้นท้าทายในภารกิจสุดระห่ำของสายลับ "อีธาน ฮันท์" หลังจากหายหน้าหายตาไปถึง 5 ปี คราวนี้ฮันท์กลับมากับภารกิจครั้งใหม่กับ Ghost Protocol หรือปฏิบัติการไร้เงา และสายลับสาวคนใหม่ที่สวยเซ็กซี่บาดใจไม่แพ้ภาคเก่าแน่นอน

Paranormal Activity 3
    ดูเหมือนว่าต่อไปนี้ เราจะได้ดูหนังเรียลลิตี้ขนหัวลุกกันทุกตุลาคมแล้วครับ ด้วยความสำเร็จของสองภาคที่ผ่านมาจนทำให้มี Paranormal Activity 3 และตัวอย่างแรกก็มาแล้วครับที่ Apple

หนังยังบอกเล่าผ่านเทปวิดีโอลับจากกล้องโฮมวิดีโออีกครั้ง (ไม่รู้ว่ายังมีเทปให้เราดูกันอีกกี่ตลับ) แต่ดูจะมีเนื้อเรื่องมากขึ้น ซึ่งคราวนี้จะเผยที่มาของเคที่ ที่ใครที่เคยชมสองภาคแรกมาคงรู้ว่าเป็นใคร

ตัวอย่างหนังเองก็คล้ายตัวหนังครับที่ค่อยๆ สร้างความน่ากลัวขึ้นเรื่อยๆ แล้วจ๊ะเอ๋เราอย่างจังในตอนจบ
    Paranormal Activity 3 กำกับโดยสองผู้กำกับอินดี้ เฮนรี่ จูสต์ และ เอเรียล สคูลแมน จาก Catfish และยังคงได้ออเรน เพลี ผู้กำกับและเขียนบทภาคแรกมารับหน้าที่อำนวยการสร้างอีกครั้งเหมือนภาคสอง

Final Destination 5

Final Destination ทำให้คนดูหลายคนหลอนอยู่พักใหญ่ แต่ใน Final Destination 5 จะทำให้คนที่ไปทำเลซิกหลอนหรือไม่ ตัวอย่างแรกของหนังที่เพิ่งออนไลน์บอกเป็นนัยว่าทำได้แน่ครับ

หนัง Final Destination 5 ยังคงเดินตามสูตรเดิม ผู้ที่รอดตายจากอุบัติเหตุใหญ่โดยไม่ควรรอด อัจจุราชจึงตามมาฆ่าด้วยอุบัติเหตุโหดอย่างอื่นในภายหลังที่ทั้งชวนผวาและน่ากลัว ส่วนอุบัติเหตุใหญ่ในที่นี้ที่จะเป็นฉากเปิดเรื่องก็เป็นฉากสะพานถล่มครับ และดูแล้วน่าตื่นเต้นใช้ได้ (แต่ผมคิดว่ายังสู้ฉากเครื่องบินตกของภาคแรกไม่ได้)

โทนี่ ท็อดด์ นักแสดงที่รับบทสัปเหร่อจากภาคแรกกลับมารับบทเดิมที่ดูจะรู้แกวมัจจุราชดีและแนะนำกลุ่มตัวละครเอกว่าจะต้องทำยังไงครับ

Final Destination 5 ถ่ายทำด้วยระบม 3 มิต และมีสตีฟ ควอล ผู้กำกับหน้าใหม่มากำกับภาพยนตร์เป็นครั้งแรกจากเรื่องนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peamchery : 3rd August 2011 เมื่อ 21:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    479
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ปีเตอร์ คนเก่าตกยุคแล้วสินะ ฮ่าๆๆ
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    คนใหม่ดู เซอๆ แต่เทห์ดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    คนใหม่ทำไมมันหล่อจังเลยวะ
    555+
    ดูเทลเลอร์แล้วคิดถึง mirror edge
    AskinG AlexAndriA

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    เขาจะ Reboot ใหม่

เพิ่อให้เข้าโปรเจด Avengers ในอนาคต

มันก็ประมาณนี้แหละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ultratan อ่านกระทู้
    ใช่ที่ไหนล่ะ - -*
    Spider-man อยู่คนละสตูดิโอกับทาง The Avengers ครับ
    เข้าใจความหมายของผมผิดละคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpizerZ : 4th August 2011 เมื่อ 22:36

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    มันก็ภาคแรกชัดๆ

แต่ชอบตอนท้ายมากๆ

Panorama นี่ผมชอบมากๆ หนังทุนต่ำง่ายๆ แต่รายได้สูงงงงงงงงงงงงงง
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    1,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lional = Messi อ่านกระทู้
    คนใหม่ทำไมมันหล่อจังเลยวะ
    555+
    ดูเทลเลอร์แล้วคิดถึง mirror edge
    ใช่เลยครับ ฮ่าๆ
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ผมมีคำถามหลายอย่างอะ 1.คือจากที่ดูตัวอย่างแล้วศัตรูเป็นใครกัน GREEN GLOBIN อะหรอ 2.แล้ว PETER PARKER ไปอยุ่ไหนหรือว่ามันคนละโลกกัน!

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Mission Impossible นึกว่าจะหายไปซะแล้ว
    [TH]<แทนครับ>({BC}

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    578
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,053
    ผมชอบชุดสไปเดอร์แมนแบบเก่ามากกว่าแฮะ

แต่ นางเอกเก่าหน้าแก่มากเปลี่ยนน่ะดีแล้ว 555

กล่าวขอบคุณ
    3,318
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    ผมมีคำถามหลายอย่างอะ 1.คือจากที่ดูตัวอย่างแล้วศัตรูเป็นใครกัน GREEN GLOBIN อะหรอ 2.แล้ว PETER PARKER ไปอยุ่ไหนหรือว่ามันคนละโลกกัน!
    1.เค้าก็บอกแล้วข้างบน
    2.ผมว่ามันน่าจะเป็นคนละจักรวาลกันเพราะ marvel มี 2จักรวาลคือ สาย ธรรมดา กับ สาย ultimate อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าเป็น ultimate หรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    ตัวร้ายในภาคนี้ ที่แน่นอนคือ the Lizard
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunyaboon อ่านกระทู้
    มันก็ภาคแรกชัดๆ

แต่ชอบตอนท้ายมากๆ

Panorama นี่ผมชอบมากๆ หนังทุนต่ำง่ายๆ แต่รายได้สูงงงงงงงงงงงงงง
    พารานอมอล ไม่ใช่เหรอ -*-

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    อยากดูครับบ T^T

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,771
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,261
    อยากดู 3 เรื่องนี้มาก final destination โหดได้ใจ

กล่าวขอบคุณ
    5,142
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ยิ่งทำภาคใหม่ๆยิ่งออกทะเลไปใกล้ในสายตาผม ผมว่าตัวเอกภาคแรกดูเข้าท่าที่สุดใกล้เคียงฉบับการ์ตูนส่วนนางเอกภาคนี้ดูดีกว่าภาคก่อนขึ้นมาหน่อย ถ้าใครเป็นแฟน สไปเดอร์แมนจริงๆคงรู้ว่าเวอร์ชั่นหนังมันออกทะเลไปแล้วก็แค่เอาชื่อจากการ์ตูนและชื่อตัวละครมาใช้เท่านั้นส่วนเนื้อเรื่องมันคงละอย่างกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้
    เขาจะ Reboot ใหม่

เพิ่อให้เข้าโปรเจด Avengers ในอนาคต

มันก็ประมาณนี้แหละ
    ใช่ที่ไหนล่ะ - -*
    Spider-man อยู่คนละสตูดิโอกับทาง The Avengers ครับ
    PARADOXXXX X X X X !!!!!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Spider Man ผมว่าน่าจะไม่ใช่พวก Avenger นะ

ดูคลิปนี้สิ

http://www.youtube.com/watch?v=-xjduchff1g

เท่าที่รวมรายชื่อได้ก็มี

กัปตันอเมริกา
    ทอร์
    ฮัล์ค
    ไอรอนแมน
    ฮอว์ก อาย(มาปีหน้า ไอคนที่จะยิงธนูใส่พระเอกในเรื่องทอร์อะ)
    แบล็ค วิโดวส์ และหน่วย ชิลด์ ฯลฯ(หน่วยสนับสนุนอะ)

คงจะมีรายชื่อเพิ่มมาอีกมั้ง ในอนาคต แต่ผมว่ามันคงแค่นี้แหละ - -*
    My Steam
    | ThaiNorthTZ | DARKSET TEAM

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ThaiNorthTZ อ่านกระทู้
    Spider Man ผมว่าน่าจะไม่ใช่พวก Avenger นะ

ดูคลิปนี้สิ

http://www.youtube.com/watch?v=-xjduchff1g

ทอร์
    ฮัล์ค
    ไอรอนแมน
    ฮอว์ก อาย(มาปีหน้า ไอคนที่จะยิงธนูใส่พระเอกในเรื่องทอร์อะ)
    แบล็ค วิโดวส์ และหน่วย ชิลด์ ฯลฯ(หน่วยสนับสนุนอะ)

คงจะมีรายชื่อเพิ่มมาอีกมั้ง ในอนาคต แต่ผมว่ามันคงแค่นี้แหละ - -*
    ตามที่ผมเคยอ่านจาก marvel comic ตอนเด็กๆ Spider man อยู่ในกลุ่ม Avengers ด้วยครับ รวมไปถึง Wolverine และอีก 2-3 ฮีโร่ด้วยกัน แต่ผมว่าคงมาในอีกภาคหนึ่ง (Hawk eye ไม่มีใน The Avenger ที่ผมเคยอ่านตอนเด็กๆนะ)
    ส่วน Captain America ที่เป็นหนังฉายอยู่ตอนนี้ ลอกแบบมาจาก Marvel Comic เป้ะ (Plot ตอนจบนะครับ) ที่ถูกแช่แข็งและค้นภพในยุคปัจจุบัน และถ้าหนังจะเป็นไปตามที่ผมอ่าน Cpt.America จะได้เป็นผู้ควบคุมหน่วย Avengers ...

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    Spiderman เป็นพวก Avengers ครับแต่เป็น New Avengers คือเป็น อเวนเจอร์ในยุคต่อๆมา

สำหรับหนัง avengers ตอนนี้นั้นเป็นอเวนเจอร์ยุคแรกๆ (ที่จริงหนังโรงเรื่องนี้ยังขาดสมาชิกตามฉบับคอมมิคไป 2 คนด้วยซ้ำแต่ยังอุตส่ายัดฮอคอายมาได้)

ที่สำคัญทีมงานสร้างคนละสตูดิโอกันถึงแม้จะเป็น Marvel ก็ตามเถอะครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ดูตัวอย่างแล้วน่าดูดีน่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ยิ่งทำภาคใหม่ๆยิ่งออกทะเลไปใกล้ในสายตาผม ผมว่าตัวเอกภาคแรกดูเข้าท่าที่สุดใกล้เคียงฉบับการ์ตูนส่วนนางเอกภาคนี้ดูดีกว่าภาคก่อนขึ้นมาหน่อย ถ้าใครเป็นแฟน สไปเดอร์แมนจริงๆคงรู้ว่าเวอร์ชั่นหนังมันออกทะเลไปแล้วก็แค่เอาชื่อจากการ์ตูนและชื่อตัวละครมาใช้เท่านั้นส่วนเนื้อเรื่องมันคงละอย่างกันเลย
    อยากจะบอกว่าสไปเดอร์แมนภาคนี้ ปล่อยใยเองไม่ได้เหมือนการ์ตูนนะ(ลองสังเกตุตอนปล่อยใยในตย.ดู) ผมก็อ่านการ์ตูนมา ผมว่าภาคนี้แหละจะกลับเข้าทะเล แล้ว

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อยากดูหมดทุกเรื่องเลย
    ยกเว้นหนังผี

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wararuki อ่านกระทู้
    ตัวร้ายในภาคนี้ ที่แน่นอนคือ the Lizard
    ดีเลยผมไม่ชอบ Green GOBIN ซะเท่าไหร่ ท่ามี The lizard มันจะต้องมีไอตัวที่ใส่ชุดอวกาศเเปลกนั้นเเน่ๆ(จำชื่อไม่ได้เเหะ)

CrockStudio
    กล่าวขอบคุณ
    1,485
    ได้รับคำขอบคุณ: 382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ThaiNorthTZ อ่านกระทู้

ดูคลิปนี้สิ

ทอร์
    ฮัล์ค
    ไอรอนแมน

สไปดี้ อยู่ใน avenger นะครับ แต่มาทีหลัง ถ้าอ่านจากตอนที่ สไปดี้ตายใน comic

ที่ cap ไปดูถูกเหมือนกับว่ายังไม่พร้อมอะไรประมาณนี้มั้งครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ภาคใหม่ เข้าทะเลกว่าเดิมครับ เพราะเนื้อเรื่องตรงกับใน comic ทาง mavel ครับผม

แล้วใน comic ก็มีที่ยิงใยด้วยครับที่ สไปดี้ทำเอง

ถ้าผมมั่วๆยังไงผิดๆยังไงขออภภัยด้วยนะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: