ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863

อะไรกัน The Amazing Spider Man กลับมาเริ่มใหม่?

ตัวอย่างหนังอย่างเป็นทางการสำหรับ The Amazing Spider Man จากค่าย Sony Pictures ที่มีกำหนดลงโรงกรกฎาคม 2012 ที่แม้จะเป็นจุดเริ่มต้นของกำเนิดไอ้แมงมุมอีกครั้ง แต่เรื่องราว และเทคนิคการนำเสนอเปลี่ยนไปจากเดิมไม้น้อยเลยทีเดียว เอาเป็นว่า ลองชมคลิปตัวอย่างชัดๆ ข้างล่างนี้ดีกว่า รับรองว่า คุณต้องชอบอย่างแน่นอน
    สำหรับภาพใหม่ของแอนดรูว์ กราฟิลด์ ในบทไอ้แมงมุม เผยให้เห็นลวดลายบนชุดแบบใกล้ชิดยิ่งหนึ่ง และไอ้แมงมุมฉบับการ์ฟิลด์ก็ดูจะแตกต่างจากฉบับของโทบี้ แม็คไกวร์ ตรงที่มีมัดกล้ามน้อยกว่ากันเยอะมาก ออกไปในทางหุ่นเพรียวลมแบบนักเล่นกระดานโต้คลื่นเสียมากกว่า

อย่างไรก็ดี นี่ก็เป็นเหมือนฝันที่เป็นจริงสำหรับการ์ฟิลด์ซึ่งบอกในบทสัมภาษณ์ว่าเขาคลั่งไคล้ไอ้แมงมุมมาก “ผมมีความรู้สึกร่วมกับปีเตอร์ ปาร์คเกอร์มาก เพราะผมรู้สึกเหมือนมีใครสักคนอยู่ในตัวของผม ผมชอบหนังสือการ์ตูนและหนังการ์ตูนทางทีวีของไอ้แมงมุมมาก และเคยแต่งตัวเป็นไอ้แมงมุมตอนเด็กๆ ด้วย”

แต่คำถามใหญ่ก็คือ The Amazing Spider-Man จะแตกต่างจากฉบับไตรภาคของแซม ไรมี่ ยังไง ซึ่งมาร์ก เว็บบ์ บอกว่า “โดยหลักแล้ว หนังเรื่องนี้เป็นเรื่องราวของเด็กที่เติบโตมาอย่างต้องการพ่อ และค้นพบตัวเอง และนั่นคือเรื่องราวของไอ้แมงมุมที่เรายังไม่เคยได้เห็นมาก่อน”

ส่วนคำว่า Amazing ที่เติมเข้ามาข้างหน้า “ก็เพื่อเป็นการบอกว่าหนังฉบับนี้จะมีความร่วมสมัยกว่า ดิบกว่า และใช้ตัวละครเป็นตัวขับเคลื่อนเรื่องราวมากกว่าฉบับก่อนหน้านี้” ไม่แน่ใจว่าคำว่าทันสมัยกว่านี้จะเป็นยังไงนะครับ เราอาจเห็นปีเตอร์ ปาร์คเกอร์แชทบีบี หรือเล่นทวิตเตอร์ แต่ที่แน่ๆ ก็หนังน่าจะมีโทนที่โหดกว่าไปในทางของ Kick-Ass มากกว่าฉบับไตรภาคแรก

ในข่าวที่เกี่ยวข้องกัน Superhero Hype ยืนยันว่าตัวอย่างหนังความยาว 2 นาทีครึ่งของ The Amazing Spider-Man จะออกไลน์ในสัปดาห์หน้า และจะฉายแปะหน้าหนัง Captain America: The First Avenger ในโรงภาพยนตร์ (สำหรับบ้านเรา อาจต้องรอยืนยันอีกครั้งครับ)

The Amazing Spider-Man ยังมีเอ็มมา สโตน, ไรย์ส ไอแฟนส์ (รับบทเป็นมนุษย์กิ้งก่าตัวร้าย), มาร์ติน ชีน, แซลลี่ ฟิลด์, เออร์ฟาน ข่าน, เดนิส เลียรี่, แคมป์เบลล์ สก็อต และ ซี. โธมัส โฮเวลล์ ร่วมแสดง

แถมครับ

Mission Impossible 4 - Ghost Protocol
    แฟน ๆ สายลับเตรียมตื่นตากับภารกิจครั้งใหม่ของ มิสชั่น อิมพอสซิเบิ้ล 4 : ปฏิบัติการไร้เงา (Mission Impossible : Ghost Protocol) ปลายปีนี้แน่นอน

ใครที่ติดใจกับความตื่นเต้นท้าทายในภารกิจสุดระห่ำของสายลับ "อีธาน ฮันท์" หลังจากหายหน้าหายตาไปถึง 5 ปี คราวนี้ฮันท์กลับมากับภารกิจครั้งใหม่กับ Ghost Protocol หรือปฏิบัติการไร้เงา และสายลับสาวคนใหม่ที่สวยเซ็กซี่บาดใจไม่แพ้ภาคเก่าแน่นอน

Paranormal Activity 3
    ดูเหมือนว่าต่อไปนี้ เราจะได้ดูหนังเรียลลิตี้ขนหัวลุกกันทุกตุลาคมแล้วครับ ด้วยความสำเร็จของสองภาคที่ผ่านมาจนทำให้มี Paranormal Activity 3 และตัวอย่างแรกก็มาแล้วครับที่ Apple

หนังยังบอกเล่าผ่านเทปวิดีโอลับจากกล้องโฮมวิดีโออีกครั้ง (ไม่รู้ว่ายังมีเทปให้เราดูกันอีกกี่ตลับ) แต่ดูจะมีเนื้อเรื่องมากขึ้น ซึ่งคราวนี้จะเผยที่มาของเคที่ ที่ใครที่เคยชมสองภาคแรกมาคงรู้ว่าเป็นใคร

ตัวอย่างหนังเองก็คล้ายตัวหนังครับที่ค่อยๆ สร้างความน่ากลัวขึ้นเรื่อยๆ แล้วจ๊ะเอ๋เราอย่างจังในตอนจบ
    Paranormal Activity 3 กำกับโดยสองผู้กำกับอินดี้ เฮนรี่ จูสต์ และ เอเรียล สคูลแมน จาก Catfish และยังคงได้ออเรน เพลี ผู้กำกับและเขียนบทภาคแรกมารับหน้าที่อำนวยการสร้างอีกครั้งเหมือนภาคสอง

Final Destination 5

Final Destination ทำให้คนดูหลายคนหลอนอยู่พักใหญ่ แต่ใน Final Destination 5 จะทำให้คนที่ไปทำเลซิกหลอนหรือไม่ ตัวอย่างแรกของหนังที่เพิ่งออนไลน์บอกเป็นนัยว่าทำได้แน่ครับ

หนัง Final Destination 5 ยังคงเดินตามสูตรเดิม ผู้ที่รอดตายจากอุบัติเหตุใหญ่โดยไม่ควรรอด อัจจุราชจึงตามมาฆ่าด้วยอุบัติเหตุโหดอย่างอื่นในภายหลังที่ทั้งชวนผวาและน่ากลัว ส่วนอุบัติเหตุใหญ่ในที่นี้ที่จะเป็นฉากเปิดเรื่องก็เป็นฉากสะพานถล่มครับ และดูแล้วน่าตื่นเต้นใช้ได้ (แต่ผมคิดว่ายังสู้ฉากเครื่องบินตกของภาคแรกไม่ได้)

โทนี่ ท็อดด์ นักแสดงที่รับบทสัปเหร่อจากภาคแรกกลับมารับบทเดิมที่ดูจะรู้แกวมัจจุราชดีและแนะนำกลุ่มตัวละครเอกว่าจะต้องทำยังไงครับ

Final Destination 5 ถ่ายทำด้วยระบม 3 มิต และมีสตีฟ ควอล ผู้กำกับหน้าใหม่มากำกับภาพยนตร์เป็นครั้งแรกจากเรื่องนี้
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peamchery : 3rd August 2011 เมื่อ 21:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ปีเตอร์ คนเก่าตกยุคแล้วสินะ ฮ่าๆๆ
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    คนใหม่ดู เซอๆ แต่เทห์ดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    คนใหม่ทำไมมันหล่อจังเลยวะ
    555+
    ดูเทลเลอร์แล้วคิดถึง mirror edge
    AskinG AlexAndriA

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    เขาจะ Reboot ใหม่

เพิ่อให้เข้าโปรเจด Avengers ในอนาคต

มันก็ประมาณนี้แหละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ultratan อ่านกระทู้
    ใช่ที่ไหนล่ะ - -*
    Spider-man อยู่คนละสตูดิโอกับทาง The Avengers ครับ
    เข้าใจความหมายของผมผิดละคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpizerZ : 4th August 2011 เมื่อ 22:36

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    มันก็ภาคแรกชัดๆ

แต่ชอบตอนท้ายมากๆ

Panorama นี่ผมชอบมากๆ หนังทุนต่ำง่ายๆ แต่รายได้สูงงงงงงงงงงงงงง
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lional = Messi อ่านกระทู้
    คนใหม่ทำไมมันหล่อจังเลยวะ
    555+
    ดูเทลเลอร์แล้วคิดถึง mirror edge
    ใช่เลยครับ ฮ่าๆ
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ผมมีคำถามหลายอย่างอะ 1.คือจากที่ดูตัวอย่างแล้วศัตรูเป็นใครกัน GREEN GLOBIN อะหรอ 2.แล้ว PETER PARKER ไปอยุ่ไหนหรือว่ามันคนละโลกกัน!

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Mission Impossible นึกว่าจะหายไปซะแล้ว
    [TH]<แทนครับ>({BC}

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ผมชอบชุดสไปเดอร์แมนแบบเก่ามากกว่าแฮะ

แต่ นางเอกเก่าหน้าแก่มากเปลี่ยนน่ะดีแล้ว 555

กล่าวขอบคุณ
    3,318
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    ผมมีคำถามหลายอย่างอะ 1.คือจากที่ดูตัวอย่างแล้วศัตรูเป็นใครกัน GREEN GLOBIN อะหรอ 2.แล้ว PETER PARKER ไปอยุ่ไหนหรือว่ามันคนละโลกกัน!
    1.เค้าก็บอกแล้วข้างบน
    2.ผมว่ามันน่าจะเป็นคนละจักรวาลกันเพราะ marvel มี 2จักรวาลคือ สาย ธรรมดา กับ สาย ultimate อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าเป็น ultimate หรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    ตัวร้ายในภาคนี้ ที่แน่นอนคือ the Lizard
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunyaboon อ่านกระทู้
    มันก็ภาคแรกชัดๆ

แต่ชอบตอนท้ายมากๆ

Panorama นี่ผมชอบมากๆ หนังทุนต่ำง่ายๆ แต่รายได้สูงงงงงงงงงงงงงง
    พารานอมอล ไม่ใช่เหรอ -*-

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    อยากดูครับบ T^T

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    อยากดู 3 เรื่องนี้มาก final destination โหดได้ใจ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ยิ่งทำภาคใหม่ๆยิ่งออกทะเลไปใกล้ในสายตาผม ผมว่าตัวเอกภาคแรกดูเข้าท่าที่สุดใกล้เคียงฉบับการ์ตูนส่วนนางเอกภาคนี้ดูดีกว่าภาคก่อนขึ้นมาหน่อย ถ้าใครเป็นแฟน สไปเดอร์แมนจริงๆคงรู้ว่าเวอร์ชั่นหนังมันออกทะเลไปแล้วก็แค่เอาชื่อจากการ์ตูนและชื่อตัวละครมาใช้เท่านั้นส่วนเนื้อเรื่องมันคงละอย่างกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้
    เขาจะ Reboot ใหม่

เพิ่อให้เข้าโปรเจด Avengers ในอนาคต

มันก็ประมาณนี้แหละ
    ใช่ที่ไหนล่ะ - -*
    Spider-man อยู่คนละสตูดิโอกับทาง The Avengers ครับ
    PARADOXXXX X X X X !!!!!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Spider Man ผมว่าน่าจะไม่ใช่พวก Avenger นะ

ดูคลิปนี้สิ

http://www.youtube.com/watch?v=-xjduchff1g

เท่าที่รวมรายชื่อได้ก็มี

กัปตันอเมริกา
    ทอร์
    ฮัล์ค
    ไอรอนแมน
    ฮอว์ก อาย(มาปีหน้า ไอคนที่จะยิงธนูใส่พระเอกในเรื่องทอร์อะ)
    แบล็ค วิโดวส์ และหน่วย ชิลด์ ฯลฯ(หน่วยสนับสนุนอะ)

คงจะมีรายชื่อเพิ่มมาอีกมั้ง ในอนาคต แต่ผมว่ามันคงแค่นี้แหละ - -*
    My Steam
    | ThaiNorthTZ | DARKSET TEAM

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ThaiNorthTZ อ่านกระทู้
    Spider Man ผมว่าน่าจะไม่ใช่พวก Avenger นะ

ดูคลิปนี้สิ

http://www.youtube.com/watch?v=-xjduchff1g

ทอร์
    ฮัล์ค
    ไอรอนแมน
    ฮอว์ก อาย(มาปีหน้า ไอคนที่จะยิงธนูใส่พระเอกในเรื่องทอร์อะ)
    แบล็ค วิโดวส์ และหน่วย ชิลด์ ฯลฯ(หน่วยสนับสนุนอะ)

คงจะมีรายชื่อเพิ่มมาอีกมั้ง ในอนาคต แต่ผมว่ามันคงแค่นี้แหละ - -*
    ตามที่ผมเคยอ่านจาก marvel comic ตอนเด็กๆ Spider man อยู่ในกลุ่ม Avengers ด้วยครับ รวมไปถึง Wolverine และอีก 2-3 ฮีโร่ด้วยกัน แต่ผมว่าคงมาในอีกภาคหนึ่ง (Hawk eye ไม่มีใน The Avenger ที่ผมเคยอ่านตอนเด็กๆนะ)
    ส่วน Captain America ที่เป็นหนังฉายอยู่ตอนนี้ ลอกแบบมาจาก Marvel Comic เป้ะ (Plot ตอนจบนะครับ) ที่ถูกแช่แข็งและค้นภพในยุคปัจจุบัน และถ้าหนังจะเป็นไปตามที่ผมอ่าน Cpt.America จะได้เป็นผู้ควบคุมหน่วย Avengers ...

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    Spiderman เป็นพวก Avengers ครับแต่เป็น New Avengers คือเป็น อเวนเจอร์ในยุคต่อๆมา

สำหรับหนัง avengers ตอนนี้นั้นเป็นอเวนเจอร์ยุคแรกๆ (ที่จริงหนังโรงเรื่องนี้ยังขาดสมาชิกตามฉบับคอมมิคไป 2 คนด้วยซ้ำแต่ยังอุตส่ายัดฮอคอายมาได้)

ที่สำคัญทีมงานสร้างคนละสตูดิโอกันถึงแม้จะเป็น Marvel ก็ตามเถอะครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ดูตัวอย่างแล้วน่าดูดีน่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ยิ่งทำภาคใหม่ๆยิ่งออกทะเลไปใกล้ในสายตาผม ผมว่าตัวเอกภาคแรกดูเข้าท่าที่สุดใกล้เคียงฉบับการ์ตูนส่วนนางเอกภาคนี้ดูดีกว่าภาคก่อนขึ้นมาหน่อย ถ้าใครเป็นแฟน สไปเดอร์แมนจริงๆคงรู้ว่าเวอร์ชั่นหนังมันออกทะเลไปแล้วก็แค่เอาชื่อจากการ์ตูนและชื่อตัวละครมาใช้เท่านั้นส่วนเนื้อเรื่องมันคงละอย่างกันเลย
    อยากจะบอกว่าสไปเดอร์แมนภาคนี้ ปล่อยใยเองไม่ได้เหมือนการ์ตูนนะ(ลองสังเกตุตอนปล่อยใยในตย.ดู) ผมก็อ่านการ์ตูนมา ผมว่าภาคนี้แหละจะกลับเข้าทะเล แล้ว

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อยากดูหมดทุกเรื่องเลย
    ยกเว้นหนังผี

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wararuki อ่านกระทู้
    ตัวร้ายในภาคนี้ ที่แน่นอนคือ the Lizard
    ดีเลยผมไม่ชอบ Green GOBIN ซะเท่าไหร่ ท่ามี The lizard มันจะต้องมีไอตัวที่ใส่ชุดอวกาศเเปลกนั้นเเน่ๆ(จำชื่อไม่ได้เเหะ)

CrockStudio
    กล่าวขอบคุณ
    1,485
    ได้รับคำขอบคุณ: 382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ThaiNorthTZ อ่านกระทู้

ดูคลิปนี้สิ

ทอร์
    ฮัล์ค
    ไอรอนแมน

สไปดี้ อยู่ใน avenger นะครับ แต่มาทีหลัง ถ้าอ่านจากตอนที่ สไปดี้ตายใน comic

ที่ cap ไปดูถูกเหมือนกับว่ายังไม่พร้อมอะไรประมาณนี้มั้งครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ภาคใหม่ เข้าทะเลกว่าเดิมครับ เพราะเนื้อเรื่องตรงกับใน comic ทาง mavel ครับผม

แล้วใน comic ก็มีที่ยิงใยด้วยครับที่ สไปดี้ทำเอง

ถ้าผมมั่วๆยังไงผิดๆยังไงขออภภัยด้วยนะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: