ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

ความแตกต่างระหว่าง "PLAYBOY" กับ "CASANOVA"

สวัสดีครับพบกับผมคนเดิม playboy ballba นั่นเองครับ

วันนี้ผมมีอะไร จะมาอธิบายให้ทุกคนเข้าใจนิดนึง เกี่ยวกับ ความหมาย และความแตกต่าง

ของ "PLAYBOY" กับ "CASANOVA" ตามหลักการแล้ว

"เอาความหมายตรงๆก่อนเลยนะครับ"

Casanova = แปลตามศัพท์บัญญัติ ; ผู้ชายเจ้าชู้ ; แต่โดยทั่วไปตีความหมายมันว่า"นักจีบสาว"

Playboy = (ออกจะเล่นตัวนิดนึง)สไตล์พวกดารา หล่อๆมีหญิงมารุมล้อมโดยไม่ต้องออกแรง

DonJuan = ชื่อนี้มาจากในหนัง ซึ่ง จอนนี่ เดปป์ เป็นหนึ่งในนั้น
    ที่ชอบทำตัวสไตล์casanova+playboy

***พวกที่ชอบเรียกตัวเองในบอร์ดว่า"ดอนฮวน" ก็คงเป็นพวกตามกระแส,หลงในค่านิยม

"เพิ่มเติมความหมาย"

Casanova [noun, นาม] คำแปล/ความหมาย : ผู้ชายเจ้าชู้
    คำที่เกี่ยวข้อง : ผู้ชายที่ชอบที่จะรักผู้หญิงหลายๆ คน

playboy [noun, นาม] คำแปล/ความหมาย : คนเจ้าชู้
    คำที่เกี่ยวข้อง : นักเที่ยว, เพล์บอย

"CASANOVA" (ไม่มี logo ครับเห็นมันเท่เลยเอามา)

คำ Casanova เป็นจริงไม่ได้โกหกหนึ่งซึ่งแตกต่างจาก Don Juan Casanova is the name of an actual person, while Don Juan is a legend. Casanova เป็นชื่อของบุคคลจริงในขณะ Don Juan เป็นตำนาน

คำ Casanova มาจากชื่อของคน Gian Giacomo Girolamo Casanova และใช้ในปัจจุบันเพื่ออ้างถึงคนที่จะเจ้าชู้ The reference is partly because the original Casanova, in his time (April 2, 1725 to June 4, 1798), was a womanizer himself, though that was not all he was. อ้างอิงเป็นส่วนหนึ่งเป็นเพราะเดิม Casanova ในเวลาของเขา (2 เมษายน 1725 ถึง 4 มิถุนายน 1798), ได้เจ้าชู้ตัวเอง แต่ที่ไม่ได้ทั้งหมด เขาเกิดใน Venice และตายใน Dux ซึ่งขณะนี้ Duchov ในสาธารณรัฐเช็ก He was also a . เขายังเป็นนักเขียนและนักแสวงโชค

เป็นเจ้าชู้, Casanova ใช้เสน่ห์ดูดีหลอกลวงเขาและก้าวร้าวแม้แต่ตกเบ็ดผู้หญิง วันนี้คำนี้ใช้เพื่อแสดงว่าผู้ชายเจ้าชู้ ' มากเพื่อให้ความหมายของพจนานุกรม Casanova คือ'คนที่จะจู๋จี๋และเอาใจใส่อย่างสง่างามเพื่อผู้หญิง . '

"PLAYBOY"

PLAYBOY หมายถึง ผู้ที่ผิดหวังจากความรักมาอย่างมาก และมีความคิดที่จะประชดผู้หญิงคนนั้น โดยการหาผู้หญิงอื่นมาเป็นกิ๊กเยอะๆ เพื่อย้อมแผลในใจที่ผู้หญิงคนนั้นฝากเอาไว้ให้
    แต่ว่าชีวิตของPLAYBOYก็ไม่ค่อยจะราบรื่นซะเท่าไรนัก เมื่อPLAYBOYได้เจอกับคนที่ตัวเองรักเข้าจริง ก็มักจะมีปัญหาเข้าบ่อยหรือไม่ก็โดนทิ้งไปอีกครั้ง
    สรุปแล้วชีวิตPLAYBOYก็วนเวียนอยู่แบบนี้อ่ะครับ ช่างน่าเศร้าเสียจริงๆ จากใจของ PLAYBOY

"กระต่าย PLAYBOY" หมายความว่าอย่างไร ?

Playboy Bunny เป็นน้องสาวที่ Playboy Club The Playboy Clubs were originally open from 1960–1988. สโมสร Playboy เดิมได้เปิดให้บริการตั้งแต่ 1960-1988

bunnies Playboy มีหลายร้อย Playboy bunnies ทศวรรษมี Some include Bunny Marci, Gerrie Woo, Jan Reesman, & Bunny Penny. บางรวม Bunny Marci, Gerrie Woo, Jan Reesman & Bunny Penny
    เกือบทั้งหมดใหม่ Playboy Bunnies มีอายุระหว่าง 18 และ 26 ปี You must audition for the role.

credit: google.com / dictionary

repost

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมคนดีไม่เจ้าชู้ ไม่รู้เรื่อง ๆๆ
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ผมเป็นไบรท์ คบได้หมดนะพี่ ขำๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    การเป็น PLAYBOY มันชั่งน่าเศร้ายิ่งนัก T_T
    .:ll:.

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    แล้วพวก รักเดียวใจ เดียวละ มารุมกันหมด เลือกไม่ถูก จะเป็นลมแล้ว
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    เมื่อก่อนผมคงเป็นพวก Playboy มั้ง มีสาวเข้ามาเองโดยที่ไม่ต้องออกแรง

แต่ตอนนี้ สิวเขรอะ ดำ สาวไม่มีมาสักคนเลย T T

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    แล้วพี่บอลบ้าอ่ะเพลย์บอยหรือคาสโนว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ผมรักครอบครัวครับ *-*
    พูดซะอบอุ่น ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย comeblack : 24th December 2012 เมื่อ 23:00

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมรักครอบครัวครับ *-*

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: