ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863

Unhappy เซ็งจังพออ่านเรื่องราวของ spartacus

ดูจบทั้ง 3 ภาค เมื่อกี้เพิ่งดูภาค spartacus vengeance จบ ติดลมมันส์มาก

เลยอยากรู้เนื้อหาภาคต่อไป

พอไปอ่าน อ่าวแม้ง โดนโรมันยกทัพมาบุก อีก คราวนี้แพ้ราบ กองทัพทาส VS โรมัน

ไม่อยากดูเลย เพราะว่ามันต้องมีฉากสะเทือนใจเยอะแน่ๆ 5555

เฮ้อ ใครยังไม่ได้ดูแนะนำ เลย เอฟเฟค แบบ 300 เลือดสาด หนังตอบสนองอารมณ์ผู้ชมทุกด้าน

กองทัพทาสเผชิญหน้ากับกองทัพโรมัน

เนื้อหาภาคต่อไป (มั้ง)

สำหรับกองทัพทาส เมื่อไม่มีเรือให้หนี และไม่มีที่ให้ไป พวกเขาจึงต้องสู้ตายเท่านั้น ในวันรุ่งขึ้น กองทัพขนาดมหึมาบุกเข้าหาสปาตาคัส 3 ทิศทาง ช่วงแรก การรบพุ่งระหว่างกองทัพทาสและกองทหารของแครสซัสเป็นไปอย่างดุเดือด และสูสี แต่แล้ว กองทัพของปอมเปย์และลูคัลลัสก็เข้ารุมกินโต๊ะ กองทัพทาสของสปาร์ตาคัสจึงต้องพ่ายแพ้ยับเยิน และต้องตายเป็นจำนวนมาก รวมทั้งผู้หญิง เด็ก และคนแก่

แครสซัสประกาศให้ทาสที่รอดชีวิตจะไม่ถูกลงโทษ แต่ต้องกลับไปเป็นทาสอย่างเดิม โดยมีข้อแม้ว่าจะต้องหาตัวสปาร์ตาคัสให้ได้ หากใครชี้ตัวให้ได้ จะได้รับการยกเว้นบทลงโทษ ในขณะนั้น สปาร์ตาคัสซึ่งรอดตายกำลังจะแสดงตัว แต่ทาสที่รอดชีวิตทั้งหลายต่างเปล่งเสียงร้องไปทั่วว่า ตัวเองคือสปาร์ตาคัส

แครสซัสโกรธมากจึงสั่งให้จับทาสทุกคนไปตรึงกางเขนปักเรียงไปตลอดทางถนนสู่กรุงโรมโดยไม่สนใจในข้อตกลงกับบาเทียตัส และเมื่อเขาได้พบว่าแอนโทไนนัสซึ่งเข้ามาร่วมกับกองทัพทาสและยังรอดชีวิตอยู่ข้าง ๆ สปาร์ตาคัส เขาจึงสั่งให้ตรึงกางเขน 2 คนนี้เป็นรายสุดท้าย

แครสซัสได้พบกับเวริเนียพร้อมกับลูกน้อยซึ่งรอดจากการรบ เขากลับไม่รังเกียจที่จะนำนางไปรีไซเคิลเพื่อตกแต่งเป็นนางอนุด้วยความไม่เต็มใจของเวริเนีย จากนั้น จึงได้ไปคิดบัญชีพร้อมดอกเบี้ยกับแกร็คคัสจากการทรยศของจูเลียต ซีซาร์ ทหารคนสนิทของแกร็คคัสเอง ด้วยข้อหา ทรยศต่อสภาด้วยการแอบช่วยเหลือและสนับสนุนกองทัพทาส บีบบังคับให้แกร็คคัสต้องถูกถอดจากตำแหน่งและถูกเนรเทศให้ต้องกลับบ้านไปเลี้ยงหลาน แกร็คคัสจึงลงมือล้างแค้นแครสซัสเป็นครั้งสุดท้ายด้วยการสั่งให้ทหารแอบลักพาตัวเวริเนียพร้อมลูก ปลดปล่อยให้พ้นจากความเป็นทาส และช่วยอำนวยความปลอดภัยให้หนีไปจากโรมพร้อมกับบาเทียตัส และเขาได้ตัดสินใจปลิดชีพตัวเองเพื่อหนีความอัปยศ

ในที่สุด สปาร์ตาคัสไม่อาจรอดจากการตรวจสอบของแครสซัสไปได้ เมื่อแครสซัสรู้ตัวของสปาร์ตาคัส เขาจึงสั่งให้สปาร์ตาคัสสู้กับแอนโทไนนัสจนกว่าจะตาย คนที่รอดจะถูกตรึงกางเขนเป็นรายสุดท้าย แอนโทไนนัสและสปาร์ตาคัสต่างต้องการฆ่ากันให้ตายเพื่อ ไม่ให้อีกฝ่ายต้องเผชิญความตายทรมาน แอนโทไนนัสต้องพ่ายแพ้และตาย สปาร์ตาคัสถูกจับไปตรึงกางเขน

รุ่งเช้าเวริเนียและลูกน้อยพร้อมด้วยบาเทียตัสได้เดินทางออกจากประตูเมือง เธอเห็นสปาร์ตาคัสกำลังทนทุกข์ทรมานอยู่บนไม้กางเขน จึงแอบเข้าไปร่ำลาเป็นครั้งสุดท้าย และบอกแก่สปาร์ตาคัสว่าเธอและลูกซึ่งก็คือเชื้อสายของสปาร์ตาคัสได้เป็นไทแล้ว ก่อนที่จะจากไปในที่สุด
    joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมหามานานละครับ ตั้งแต่ภาคแรกเลย ไม่ทราบว่าหาได้ที่ไหนมั้งครับเนี่ย

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    เปิดมาว่าจะอ่าน แต่พอเลื่อนลงมาเห็น ภาพลายเซ็นท่านแล้ว =.=
    - รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง -

กล่าวขอบคุณ
    407
    google เลยครับถ้าจะดูเอ็มทงเอ็มไทยเยอะเเยะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อยากดูบ้าง เรียงให้ทีคัรบ อันไหนภาค 1 2 3

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ดูไปภาคเเต่จำไมไ่ด้ล่ะภาคไร นานเเววว ช่วยเรียงภาคให้หน่อยครับ อยากดูอีกรอบ 3 ภาคเลย

กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เรื่องนี้ขนาดกล้องผ่านมันก็ยังเอากัน อะ โคตรฮา 5555

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    ผมดู หมดทุกซีซันแล้วครับ รอซีซัน 3

อาจจะเป็นไปได้ครับที่กองทักโรมมากบุก แต่คงไม่ขนาดนั้น ><

แนะนำให้ดูครับเรื่องนี้ 18+ นะครับเรื่องนี้ ฉากฟันกันเละหัวขาดแขนขาด หรือ ยิ่งกว่านั้น

และหาก XXX เยอะมากๆ และไม่มีการเซนเซอร์แต่อย่างใด แนะนำให้ดูครับเนื้อเรื่องเข้มข้นมากๆ
    .:llTHE BlUEll:.

กล่าวขอบคุณ
    407
    Spartacus blood and sand คือ ซีซั่น 1
    Spartacus gods of arena เหมือนภาคพิเศษ เนื้อเรื่องเป็นตอนก่อนเริ่ม blood and sand
    spartacus vengeance คือ ซีซั่น 2 เนื้อเรื่องต่อจาก blood and sand

** ปล ไม่แน่ใจว่าเขาเรียก Gods of arena เป็น ซีซั่น 2 เปล่า ถ้าอย่างนั้น Vengeance ก็ เป็นซีซั่น 3 **

งงเปล่าครับ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peamchery : 25th May 2012 เมื่อ 10:24

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    แต่ปัจจุบันพระเอกภาค blood and sand ได้ลาจากโลกนี้ไปเรียบร้อยแล้วนะคับ ขอไว้อาลัย R.I.P T.T
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    อืมรอ season 3 เหมือนกัน ด๊อกโตเร่ ตายและเสียดาย
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    เรื่องนี้มีฉากอัดตรูดด้วย แอร๊ยยย ><
    Beartist

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เรื่องนี้มันมีฉาก sex เยอะใช่มั้ยครับ

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ตัวเอกตายแล้วจะเอาใครมาแสดงแทน

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peamchery อ่านกระทู้
    Spartacus blood and sand คือ ซีซั่น 1
    Spartacus gods of arena เหมือนภาคพิเศษ เนื้อเรื่องเป็นตอนก่อนเริ่ม blood and sand
    spartacus vengeance คือ ซีซั่น 2 เนื้อเรื่องต่อจาก blood and sand

** ปล ไม่แน่ใจว่าเขาเรียก Gods of arena เป็น ซีซั่น 2 เปล่า ถ้าอย่างนั้น Vengeance ก็ เป็นซีซั่น 3 **

งงเปล่าครับ 555
    Blood and sand คือ ซีซัน 1 ถูกแล้ว
    Spartacus gods of arena คือ ภาคเสริมของภาค1 ก็ยังเป็นซีซัน 1 อยู่ (ภาคนี้สร้างเพราะว่า รอพระเอก ซีซัน 1 ซึ่ง เป็นมะเร็ง)
    vengeance คือ ซีซัน 2

ผมลองหา หนังสือ สปาตาคัส มาอ่านแล้ว ไม่อยากสปอย
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย