ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228

ขอถามผู้เล่นResident Evil ORC หน่อยครับ(แท้)

ถ้าผมจะซื้อมาเล่น co-op จะดีไหมครับเห็นบ่นๆกันว่าแลคหาห้องยาก
    หรืิผมจะเก็บตังไว้รอซื้อภาค6ดี ?

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    หาห้องยากนี่จริงครับ หาโครตยาก แถมต่อเข้าห้องเพื่อนก็ไม่ค่อยติด

เรื่องแลคนี่ผมไปหาข้อมูลมา รู้สึกว่าคนที่ใช้การ์ดจอของATIจะมีปัญหามากกว่าครับ แคปคอมกำลังแก้ไขอยู่

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    คือห้องมันหาไม่ยากครับ ประมาณว่ารอไม่เกิน 5 นาที ส่วนใหญ่จะเจอแน่ๆ 1 ห้อง (ถ้าเลือกเล่น coop แบบ difficulty ง่ายสุดนะ เพราะคิดว่าคนคงเล่นแบบนี่กันเยอะสุด)
    แต่ห้องที่เจอส่วนใหญ่จะเป็นห้องฝรั่งปิงสูง ดีเลเยอะ ฮ่าๆ ทางที่ดีคือครีเองครับ =..= แล้วชวนเพื่อนเข้ามาจอยเอา
    แต่ผมรู้สึกว่าถ้าเรา hostเองเนี่ย พอเล่นจบ mission ขึ้นด่านใหม่ เหมือนกับมันเปลี่ยน host ให้ auto กลายเป็นว่าขึ้นตาใหม่ผมดีเลสะงั้น
    (ถ้าเล่นกับเพื่อนคนไทยด้วยกันไม่น่ามีปัญหา)

อีกเรื่องที่ผมเจอ คือ เสียงปืนครับ มันขาดๆหายๆ เห็นเขาบอกว่าเป็น bug ผมโหลด patch ล่าสุดแล้ว ก็ดีขึ้นนิดนึงแต่เล่นไปสักพัก ปืนเราจะกลายเป็นปืนเก็บเสียงครับ 55

แต่โดยรวมผมก็ว่าหนุกดีนะ (ถ้าเล่นห้องที่ไม่แลคนะ)

ปล. คุณ RlucksN ต่อเข้าห้องเพื่อนไม่ติดเพราะเขาไม่ได้ fowardport ไว้ปล่าวครับ ของผมครีก็จอยกันได้ตลอดนะ ( เปิด dmz ไว้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metorika : 25th May 2012 เมื่อ 17:27

Aimboy

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ระบบค้นหาห้องมันเหมือน dead rising หรือ re5 อ่ะครับนึกไม่ออกเลยเฮะ

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metorika อ่านกระทู้
    คือห้องมันหาไม่ยากครับ ประมาณว่ารอไม่เกิน 5 นาที ส่วนใหญ่จะเจอแน่ๆ 1 ห้อง (ถ้าเลือกเล่น coop แบบ difficulty ง่ายสุดนะ เพราะคิดว่าคนคงเล่นแบบนี่กันเยอะสุด)
    แต่ห้องที่เจอส่วนใหญ่จะเป็นห้องฝรั่งปิงสูง ดีเลเยอะ ฮ่าๆ ทางที่ดีคือครีเองครับ =..= แล้วชวนเพื่อนเข้ามาจอยเอา
    แต่ผมรู้สึกว่าถ้าเรา hostเองเนี่ย พอเล่นจบ mission ขึ้นด่านใหม่ เหมือนกับมันเปลี่ยน host ให้ auto กลายเป็นว่าขึ้นตาใหม่ผมดีเลสะงั้น
    (ถ้าเล่นกับเพื่อนคนไทยด้วยกันไม่น่ามีปัญหา)

อีกเรื่องที่ผมเจอ คือ เสียงปืนครับ มันขาดๆหายๆ เห็นเขาบอกว่าเป็น bug ผมโหลด patch ล่าสุดแล้ว ก็ดีขึ้นนิดนึงแต่เล่นไปสักพัก ปืนเราจะกลายเป็นปืนเก็บเสียงครับ 55

แต่โดยรวมผมก็ว่าหนุกดีนะ (ถ้าเล่นห้องที่ไม่แลคนะ)

ปล. คุณ RlucksN ต่อเข้าห้องเพื่อนไม่ติดเพราะเขาไม่ได้ fowardport ไว้ปล่าวครับ ของผมครีก็จอยกันได้ตลอดนะ ( เปิด dmz ไว้)
    ไม่น่าจะใช่นะ น่าจะเป็นที่ระบบของGFWL ไม่ก็เน็ทกากๆของผม- -

มันชอบขึ้น longer exsits

-------------------------------------------------------------------------

Patchแทบไม่ช่วยอะไรเลยมั้งครับ 555

ผมแทบไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงอะไรเลย ตอนนี้รอPatchแก้แลคอย่างเดียว มันทำให้เก็บAchievementไม่สะดวกเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RlucksN : 25th May 2012 เมื่อ 23:49