ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144

เรียนคอมพิวเตอร์

คือ ตอนนี้จบปวช 3 ช่างยนต์ แต่จะไม่ต่อ เพราะอยากเรียนคอม พอมีโรงเรียนที่สอนเกี่ยวกับคอมโดยตรงมีไหมครับ แบบไม่ต้องใช้วุฒิการศึกษา แล้วค่าใช้จ่ายนี้เท่าไรครับ จะลองเอาไปปรึกษาพ่อแม่ดู
    CPU:AMD FX-6100 3.3 GHz / MB:ASROCK N68-GS4 FX R2.0 / VGA:XFX Radeon HD 7870 2GB GDDR5 / RAM:KINGSTON HYPER-X DDR3 8GB 1600 / HDD:HITACHI 500GB SATA-III / PUS:RAIDMAX 630W

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ไม่รู้เหมือนกันว่าเรียนที่ไหนดี แต่พอรู้มาว่า ถ้าเรียนพวกซ่อมคอม หรืออะไรต่างๆเกี่ยวกับคอม

ราคาค่าเรียกก็มักจะ แพง (มาก) ด้วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ตาม เซียร์ หรือ พันทิพ มีคับ สอนซ้อมประกอบ โดยตรงเลย มี2คอส คอม กับ โนตบุค คอมประมาน 7,000 โนตบุค 15,000 แต่ช่วงระยะเวลาสั้นมาก คอม 2 เดือน โนตบุค 2 อาทิต ผมก็เรียนมา แต่มันได้ไม่หมดหรอก อาการเสียคอม มีเป็นร้อยๆอาการ พอเรียนนี้จบก็ต้อง ลอง ชำแหละ ทดสอบเอง ถึงจะรู้เยอะ
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    แนะนำที่ เมเจอร์ นนทบุรี ชั้นสองครับ เป็นโรงเรียนฝึกวิชาชีพคอมพิวเตอร์ ''อ.เก๋ง''

สอนทุกอย่างตั้งแต่ไม่รู้อะไร จนเป็นเทพได้ ไม่จำกัดจำนวนการเรียนครับ หัวข้อไหนเรียนไม่เข้าใจ เรียนซ้ำได้ไม่คิดเงินเพิ่ม

ทั้งคอร์สก็ราคาราวๆ 10000 บาทครับ เรียนจบแล้วมีใบประกาศของกระทรวงศึกษาธิการให้ด้วย

แล้วไม่ต้องเรียนจบอะไรมาก่อนก็ได้ เป็นขอทาน ยาจก ยังมาเรียนกับอาจารย์ได้เลย ขอเพียงมีเงินค่าเรียนมาจ่ายใครๆก็เรียนได้ครับ

ผมก็เรียนจากอาจารย์ท่านนี้แหละ แต่ยังเรียนไม่จบ เพราะติดนู่นติดนี่อยู่เรื่อย

แล้วอีกอย่างนะ ที่นีไม่จำเป็นต้องมาเรียนทุกวันก็ได้ วันไหนมาไม่ได้ก็ไม่ต้องมา แล้วมาตามเก็บเรียนทีหลัง มีคนเรียนกับอาจารย์เยอะครับ ไม่ต้องกลัวเรียนไม่ทัน

จากการที่ผมได้สัมผัสมา อาจารย์สอนดีมากๆๆๆๆครับ แบบว่ารู้จริง สอนแบบไม่เปิดตำราเลย แต่หลักการนี่เป๊ะๆ เลยครับ เทพมากๆๆๆ

น่าจะเก่งที่สุดในประเทศไทยแล้วนะผมว่า เพราะประสบการณ์ท่านเยอะมาก

ปล. อาจารย์สอนเรื่องการ overclock ให้ด้วยนะ ^ ^'' แล้วคุณจะรู้ว่าการ oc มันง่ายเป็นขี้ตีนเลยครับ

ปล2. แถมยังสอนการซ่อม Notebook ให้ด้วยคุ้มค่าจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 25th May 2012 เมื่อ 20:06
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB