ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472

Question ขอวิธีลงApp android ผ่าน pc หน่อยครับ

ผมโหลดเกมเกมส์เป็นไฟล์ APK ไปลงโทรศัพท์ แล้วผมกดติดตั้งเครื่องผมก็รีสตาทเฉยเลย (เป็นเฉพาะไฟล์ที่มีขนาด 20Mb ขึ้น)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ของผมเป็น แบบ พอกดติดตั้ง แล้วมันขึ้นว่าเนื้อที่ไม่พอ ทั้งทีเหลือ เนื้อที่บานเลยครับ (เป็นเฉพาะ ไฟล์ขนาด 20 MB ขึ้นไปเหมือนกัน)

..:: SpotlightZone ::..
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,295
    เอ่อ ผมขอวิธีลงไฟล์ apk ได้ป่าวครับ พอดีผทโหลดเกมมา แล้วผมลงไม่เป็นอ่ะครับ

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐l2aknal2ok๐ อ่านกระทู้
    เอ่อ ผมขอวิธีลงไฟล์ apk ได้ป่าวครับ พอดีผทโหลดเกมมา แล้วผมลงไม่เป็นอ่ะครับ
    อ้าวท่าน zN00Bz วิธีลงไฟล์ apk จากคอมพิวเตอร์นะครับเข้าร้านค้าไปโหลดโปรแกรมชื่อ AppInstaller มาครับแล้วมันจะสามารถติดตั้งไฟล์ apk ลงเครื่องได้ (ผมเด็กแคลนพี่เอง [G2G]BackReD)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    วิธีลงเองนะครับ

ก่อนอื่นให้เข้าไปที่ Menu > Settings > Applications > แล้วเลือก Unknown sources

1 ก้อป apk ไปไว้ในโทรศัพท์เลย

2 เเล้วใช้โปรแกรมนี้ https://play.google.com/store/apps/d...gs.android.pop หาไฟล์นะ(โปรแกรมexplorerอะไรก็ได้)

3 เเล้วกดเปิดไฟล์apkนั้นเลยมันจะขึ้นให้ติดตั้งน่ะนะ

4 เเค่เนี้ย เสร็จละ ฝากบอร์ดดาว์โหลดเกมส์ด้วยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuiblackedit : 28th May 2012 เมื่อ 11:55

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zGanKerz อ่านกระทู้
    ของผมเป็น แบบ พอกดติดตั้ง แล้วมันขึ้นว่าเนื้อที่ไม่พอ ทั้งทีเหลือ เนื้อที่บานเลยครับ (เป็นเฉพาะ ไฟล์ขนาด 20 MB ขึ้นไปเหมือนกัน)
    หากท่านยังไม่ได้รูทเครื่อง เเน่นอน เครื่องมันจะติดตั้งข้อมูลลงใน Internal Memory

ไปเช็คดูเอาเด้อ ใช็โปรแกรมนี้ https://play.google.com/store/apps/d...5lLmFwcDJzZCJd

โปรแกรมไหนไม่ใช้ก็ลบออกซะ เกะกะ

ถ้าอยากติดตั้งลง sd card ก็ต้องรูทททททททททททททททททท

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    ลงผ่านคอมก็ใช้ตัวนี้ได้เลยครับ
    DroidExplorer

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ผมจะซื้อ Sony Xperia Arc S แล้วอาทิตย์หน้า ถ้า root แล้วมันจะหมดประกันจริงรึเปล่าครับ ถ้ายังงั้นยอมไม่root ดีกว่า ไม่เคยใช้ android ด้วย ใช้แต่ Nokia ขอคำแนะนำด้วยครับ ช่วยยกตัวอย่างโปรแกรมพื้นฐาน แอพพื้นรฐานที่ควรมีไว้ด้วยครับ
    Western Digital

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winchesters อ่านกระทู้
    ผมจะซื้อ Sony Xperia Arc S แล้วอาทิตย์หน้า ถ้า root แล้วมันจะหมดประกันจริงรึเปล่าครับ ถ้ายังงั้นยอมไม่root ดีกว่า ไม่เคยใช้ android ด้วย ใช้แต่ Nokia ขอคำแนะนำด้วยครับ ช่วยยกตัวอย่างโปรแกรมพื้นฐาน แอพพื้นรฐานที่ควรมีไว้ด้วยครับ
    รูทแล้วประกันหมด ก็หาRom ศูยน์มาลงกลับได้ครับ^^