ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1

ข้อมูลDragon shoutsอยู่ที่ไหน+ทำอย่างไร อ่านไ้ด้ในนี้

Dragon Shouts ใน Skyrim มีทั้งหมด 20 เสียงครับ รวมพวกเป็นคำๆอีก ก้ 60 คำครับ ส่วนใหญ่จะมีพวก Draugr เฝ้าอยู่ แต่บางทีก้ตั้งอยู่ดาดๆเลยครับ แต่ใกล้ๆกันจะมีเควสพ่วงด้วยอะไรทำนองนี้ เป็นเสน่ห์ของเกมส์อีกอย่างที่ชวนให้เราดั้งดนหาตามเก็บไปทั่ว Skyrim ยิ่งมีเยอะก้ยิ่งเลือกใช้ไม่ถูก (ฮ่า) แถมยังแบ่งแยกเป็นคำๆอีกตะหาก ถ้า Shout หนึ่งเราหาครบทั้ง 3 คำ Shout นั้นยิ่งมีประสิทธิภาพครับ มันมีอะไรบ้าง หาได้จากที่ไหน ตามนี้เลยครับ :

*บาง Shout ได้ 3 คำทั้งหมดแถมได้พร้อมกันหมด จากที่เดียวกันก้มีนะครับ

1. Animal Allegiance
    A Shout for help from the beasts of the wild, who come to fight in your defense
    ความหมาย : ง่ายๆ คือ เปลี่ยนพวกสัตว์ป่าให้มาเป็นพวกเราครับ ได้แม้กระทั่งแมมมอธ

คำ 3 คำ ประกอบด้วย :
    RaaN (Raan) - Animal หาได้ที่ Angarvunde
    Mir(Mir) - Allegiance หาได้ที่ Ancient's Ascent
    Tah (Tah) - Pack หาได้ที่ Outside Ysgramor's Tomb

2.Aura Whisper
    Your Voice is not a Shout, but a whisper, revealing the life forces of any and all.
    ความหมาย : สามารถเสริชหาศัตรูได้รอบตัวเราเลยครับ จะเห็นเป็นจุดแดงๆ มองได้ทะลุกำแพงเลยครับ ยิ่งครบ 3 คำ ยิ่งหาได้ลึกและไกล แถมอยู่นานด้วยครับ (มองเห็นได้น่าจะราวๆ 20-30 วิ มั้งครับ)

LaaS (Laas) - Life หาได้ที่ Northwind Summit
    Yah (Yah) - Seek หาได้ที่ Valthume
    Nir(Nir) - Hunt หาได้ที่ Volunruud

3. Become Ethereal
    The Thu'um reaches out to the Void, changing your form to one that cannot harm, or be harmed.
    ความหมาย : ทำให้เราเป็นผีระยะเวลาสั้นๆครับ ! (ฮ่าๆ) ประโยชน์ของมันก้ เช่น กด Shout นี้ปุป ลองโดดลงผาสูงๆสิครับ ทำให้เราไม่ตาย รึไม่ถูกโจมตีเลย พูดง่ายๆทำให้เราเป็นอมตะชั่วคราวครับ แต่ถ้าคุณกดโจมตี รึไปพูดคุยกับ Npc ผล Shout นี้จะหายไปทันทีครับ (ผลมีอยู่ราวๆ 10-20 วินะ ถ้าจำไม่ผิด)
    *อนึ่ง อันนี้ไม่แน่ใจนะ กดแล้วมันทำให้เรามองเห็นพวกผีด้วยครับ ลองกดดูแถวๆสุสาน เพราะผมกดไปครั้งหนึ่ง เห็นผีตัวหนึ่งเล่นดนตรีอยู่ กดเข้าไปคุยด้วย เพิ่มค่า Speech ให้ผมเฉยเลย

คำ3 คำ ประกอบด้วย :
    FeiM (Feim) - Fade หาได้ที่ Ironbind Barrow
    Zii (Zii) - Spirit หาได้ที่ Lost Valley Redoubt
    GRON (Gron) - Bind หาได้ที่ Ustengrav

4. Call Dragon
    Odahviing! Hear my Voice and come forth. I summon you in my time of need.
    ความหมาย : เรียกมังกรนั้นเอง ! ได้จากเควสหลัก (credit : ADemon)

คำ 3 คำประกอบด้วย :
    OD (Od) - Snow
    ah (Ah) - Hunter หาได้ที่นี่ที่เดียวครับ ได้ครบเลย High Hrothgar (all words learned together)
    ViiNG (Viing) - Wing

5. Call of Valor
    The valiant of Sovngarde hear your Voice, and journey beyond space and time to lend aid.
    ความหมาย : เรียกเจ้า Valor เอ่อ พวก Sovngarde มั้ง ยอมรับ Shout นี้ไม่เคยได้ T^T
    ได้จากจบเควสหลัก (credit : ADemon)
    HUN (Hun) - Hero
    KaaL (Kaal) - Champion หาได้ที่นี่ที่เดียวครับ ได้ครบเลย Sovngarde (all words learned together)
    ZooR (Zoor) - Legend

6. Clear Skies
    Skyrim itself yields before the Thu'um, as you clear away fog and inclement weather.
    ความหมาย : Shout เปิดหมอกได้ในตอนทำ Main Quest ที่จะไปหาหัวหน้าของเหล่า Gery Beards นั้นเองครับ

LOK (Lok) - Sky
    Vah (Vah) - Spring หาได้ที่นี่ที่เดียวครับ ได้ครบเลย High Hrothgar (all words learned together)
    KooR (Koor) - Summer

7. Disarm
    Shout defies steel, as you rip the weapon from an opponent's grasp.
    ความหมาย : ก้คือเราเป่าใส่ศัตรู อาวุธศัตรูจะปลิ้วว่อนไปหมดเลยครับ ! (Weapons Break) แถมครบ 3 คำศัตรูเซ ล้ม อีกตะหาก ตัวไหนถือของดีๆ เป่ามันโลด ! มันง่อยแน่นอน ฮ่า

ZUN (Zun) - Weapon หาได้ที่ Eldersblood Peak
    HaaL (Haal) - Hand หาได้ที่ Snow Veil Sanctum
    ViiK (Viik) - Defeat หาได้ที่ Silverdrift Lair

8. Dismay
    And the weak shall fear the Thu'um, and flee in terror.
    ความหมาย : เราเป่าใส่ศัตรูๆจะล้ม วิ่งหนี กลัว หวาดผวา นั่งหง่อย อารมณ์ประมาณนั้นเลย

FaaS (Faas) - Fear หาได้ที่ Lost Tongue Overlook
    RU (Ru) - Run หาได้ที่ Shalidor's Maze
    MaaR (Maar) - Terror หาได้ที่ Dead Crone Rock

9. Dragonrend
    Your Voice lashes out at a dragon's very soul, forcing the beast to land.
    ความหมาย : กดมังกรให้อยู่ใต้แทบเท้าเราครับ (ฮ่า) มังกรจะบินตกลงมาหมอบประมาณนั้น ให้เราตีเล่น

JooR (Joor) - Mortal
    Zah (Zah) - Finite หาได้ที่นี่ครบทั้งหมดเลยครับ Throat of the World (all words learned together)
    FRUL (Frul) - Temporary

10. Elemental Fury
    The Thu'um imbues your arms with the speed of wind, allowing for faster weapon strikes.
    ความหมาย : มันจะมีผลกับอาวุธที่ไม่มีออฟนะครับ โดยเรากด Shout ไปแล้ว มันจะทำให้เราตีไวขึ้นมากเลยละครับ เดินไวด้วยมั้งรู้สึก ปกติไม่ค่อยได้ใช้หรอก เพราะอาวุธผมมีออฟทั้งนั้น = ='

คำ3 คำประกอบด้วย :
    SU (Su) - Air หาได้ที่ Dragontooth Crater
    GRah (Grah) - Battle หาได้ที่ Shriekwind Bastion
    DUN (Dun) - Grace หาได้ที่ Just outside Statue to Meridia

11. Fire Breath
    Inhale air, exhale flame, and behold the Thu'um as inferno.
    ความหมาย : พ่นไฟนั้นเองครับ ครบ 3 คำ โครตแร้อน

YOL (Yol) - Fire หาได้ที่ Throat of the World
    TooR (Toor) - Inferno หาได้ที่ Sunderstone Gorge
    SHUL (Shul) - Sun หาได้ที่ Dustman's Cairn

12. Frost Breath
    Your breath is winter, your Thu'um a blizzard.
    ความหมาย : พ่นน้ำแข็งนั้นเองครับ

FO (Fo) - Frost หาได้ที่ Skyborn Altar
    KRah (Krah) - Cold หาได้ที่ Bonestrewn Crest
    DiiN (Diin) - Freeze หาได้ที่ Folgunthur

13. Ice Form
    Your Thu'um freezes an opponent solid.
    ความหมาย : เป่าศัตรูให้แช่แข็งนั้นเองครับ ศัตรูจะตะคลิวกินแล้วก้ล้มลงไปพร้อมน้ำแข็งที่เกราะกุมทั้งตัว

iiZ (IIiz) - Ice หาได้ที่ Saarthal
    SLEN (Slen) - Flesh หาได้ที่ Mount Anthor
    NUS (Nus) - Statue หาได้ที่ Frostmere Crypt

14. Kyne's Peace
    The Voice soothes wild beasts, who lose their desire to fight or flee.
    ความหมาย : ปลุกซากศพสัตว์ที่ตายแล้วมาขึ้นสู้ มีผลให้สัตว์ที่เป็นๆอยู่หนีด้วยล่ะมั้ง สารภาพไม่ค่อยได้ใช้สักเท่าไร

KaaN (Kaan) - Kyne หาได้ที่ Ragnvald
    DREM (Drem) - Peace หาได้ที่ Shroud Hearth Barrow
    OV (Ov) - Trust หาได้ที่ Rannveig's Fast

15. Marked for Death
    Speak, and let your Voice herald doom, as an opponent's armor and lifeforce are weakened.
    ความหมาย : เป่าใส่ศัตรู จะลดเกราะ และลดพลังชีวิตเรื่อยๆ

KRii (Krii) - Kill หาได้ที่ Autumnwatch Tower
    LUN (Lun) - Leech หาได้ที่ Forsaken Cave
    AUS (Aus) - Suffer หาได้ที่ Dark Brotherhood Sanctuary

16. Slow Time
    Shout at time, and command it to obey, as the world around you stands still.
    ความหมาย : สโลว์ ไทม์นั้นเอง หนึ่งใน Shout ที่มีประโยชน์และใช้บ่อยมากๆสำหรัยผม ผลไม่นานนักเท่าไร

TiiD (Tiid) - Time หาได้ที่ Labyrinthian
    KLO (Klo) - Sand หาได้ที่ Hag's End
    UL (Ul) - Eternity หาได้ที่ Korvanjund

17. Storm Call
    A Shout to the skies, a cry to the clouds, that awakens the destructive force of Skyrim's lightning.
    ความหมาย : สุดยอด Shout เรียกพายุที่กระหน่ำด้วยฝนและฟ้าผ่า อาณาเขตกว้างมาก พร้อมกับ Cooldown นานมาก

STRUN (Strun) - Storm หาได้ที่ Forelhost Stronghold
    Bah (Bah) - Wrath หาได้ที่ High Gate Ruins
    QO (Qo) - Lightning หาได้ที่ Skuldafn Temple

18. Throw Voice
    The Thu'um is heard, but its source unknown, fooling those into seeking it out.
    ความหมาย : Shout ที่.. กวนและค่อนข้างไร้ประโยชน์นิดหน่อย คือจะเป็นการเปล่งตามที่ Cursor เราอยู่ (ตามมุม ทำนองนี้)
    เอาไว้หลอกล่อศัตรูได้ ดัดแปลงได้เยอะนะ แต่มันไร้ประโยชน์น่ะ

ZUL (Zul) - Voice
    Mey (Mey) - Fool หาได้ทั้งหมดครบสามคำที่ Shearpoint (All words learnedtogether)
    GUT (Gut) - Far

19. Unrelenting Force
    Your Voice is raw power, pushing aside anything - or anyone - who stands in your path.
    ความหมาย : เป่าศัตรูให้กระเด็น ! คือนิยามของ Shout นี้

FUS (Fus) - Force หาได้ที่ Bleak Falls Barrow
    RO (Ro) - Balance หาได้ที่ High Hrothgar (during The Way of the Voice)
    Dah (Dah) - Push หาได้ที่ High Hrothgar (during The Horn of Jurgen Windcaller)

20. Whirlwind Sprint
    The Thu'um rushes forward, carrying you in its wake with the speed of a tempest.
    ความหมาย : Dash นั้นเองครับ

WULD (Wuld) - Whirlwind หาได้ที่ High Hrothgar (during The Way of the Voice)
    Nah (Nah) - Fury หาได้ที่ Dead Men's Respite
    KEST (Kest) - Tempest หาได้ที่ Atop the hill containing Volskygge

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านนะครับ สงสัยอะไรถามหรือPMมาครับ
    Credit:SkyrimThailand<<ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    ขอบคุณทุกท่านที่กดThankครับ(1 Thank=.='')

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากครับ อุตส่าห์นั่งพิมพ์ให้ ^^ ในฐานะแฟนพันธ์แท้ Skyrim เหมือนกันขอเสริมนิดนึงครับ

1). กรณีของ Call of Valor นี่จะเป็นการเรียก Hero 3 คนที่เราเจอใน Sovngarde (และตอนที่เราอ่าน Elder Scroll)
    ซึ่งทั้ง 3 คน จะออกมาแล้วแต่ระดับของ Shout ที่เรากดครับ Shout นี้จะได้มาตอนจบเควสหลักแล้วเท่านั้น

2). ตอนนี้มี DLC Dawnguard มาลง PC แล้วครับ เพิ่ม Shout อีก 3 อย่าง คือ
    2.1) Drain Vitality (Gaan-Lah-Haas) เอาไว้ดูดพลังของคนที่เราตะโกนใส่เรื่อยๆ ได้ผลดีในระดับหนึ่งครับ
    2.2) Soul Tear (Rii-Vaas-Zul) เป็น Shout ที่ได้มาจากการเรียก Durnehviir (มังกรที่เราเจอใน Soul Cairn) มี Effect เป็น Soul Trap กับชุบคนตายรวมกัน
    2.3) Summon Durnehviir (Dur-Neh-Viir) เป็นอีกหนึ่ง Shout เรียกมังกรมาช่วยลุยครับ แต่ต้องเอาชนะมันใน Soul Cairn ก่อน
    ส่วนสถานที่ของ Drain Vitality นี่ลองดูนะครับ ไม่อยาก Spoil ความมันส์ :P

3). นอกจากนี้ยังมี Shout อีกหลายอย่างในเกมนี้ครับ เพียงแต่ไม่อาจได้มาตอนเล่นแบบปกติ ยกเว้นใช้ Console Command

ตอนนี้ผมเองก็หันกลับมาเล่น Skyrim Dawnguard อยู่หลังจากที่ Level ตันที่ 81 (Skills ทุกอย่าง 100 แบบเล่นเก็บเองไม่โกงเลยนะครับใช้เวลา 100+ ชั่วโมง)
    เป็นเกมที่สมหวังดั่งที่รอคอยมานานหลังจากภาค 4 (และหลังจากที่มี Patch มาแก้ Bugs พาเครียดหลายๆอย่างแล้วตามสไตล์เกมของ Bethesda ครับ)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kingreader-K อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ อุตส่าห์นั่งพิมพ์ให้ ^^ ในฐานะแฟนพันธ์แท้ Skyrim เหมือนกันขอเสริมนิดนึงครับ

1). กรณีของ Call of Valor นี่จะเป็นการเรียก Hero 3 คนที่เราเจอใน Sovngarde (และตอนที่เราอ่าน Elder Scroll)
    ซึ่งทั้ง 3 คน จะออกมาแล้วแต่ระดับของ Shout ที่เรากดครับ Shout นี้จะได้มาตอนจบเควสหลักแล้วเท่านั้น

2). ตอนนี้มี DLC Dawnguard มาลง PC แล้วครับ เพิ่ม Shout อีก 3 อย่าง คือ
    2.1) Drain Vitality (Gaan-Lah-Haas) เอาไว้ดูดพลังของคนที่เราตะโกนใส่เรื่อยๆ ได้ผลดีในระดับหนึ่งครับ
    2.2) Soul Tear (Rii-Vaas-Zul) เป็น Shout ที่ได้มาจากการเรียก Durnehviir (มังกรที่เราเจอใน Soul Cairn) มี Effect เป็น Soul Trap กับชุบคนตายรวมกัน
    2.3) Summon Durnehviir (Dur-Neh-Viir) เป็นอีกหนึ่ง Shout เรียกมังกรมาช่วยลุยครับ แต่ต้องเอาชนะมันใน Soul Cairn ก่อน
    ส่วนสถานที่ของ Drain Vitality นี่ลองดูนะครับ ไม่อยาก Spoil ความมันส์ :P

3). นอกจากนี้ยังมี Shout อีกหลายอย่างในเกมนี้ครับ เพียงแต่ไม่อาจได้มาตอนเล่นแบบปกติ ยกเว้นใช้ Console Command

ตอนนี้ผมเองก็หันกลับมาเล่น Skyrim Dawnguard อยู่หลังจากที่ Level ตันที่ 81 (Skills ทุกอย่าง 100 แบบเล่นเก็บเองไม่โกงเลยนะครับใช้เวลา 100+ ชั่วโมง)
    เป็นเกมที่สมหวังดั่งที่รอคอยมานานหลังจากภาค 4 (และหลังจากที่มี Patch มาแก้ Bugs พาเครียดหลายๆอย่างแล้วตามสไตล์เกมของ Bethesda ครับ)
    ผมก็กำลังเล่นอยู่ครับ แต่เล่นไม่ค่อยบ่อย ตอนนี้กำลังตามหาเกมPostal3 กับเล่นFifa13 Postal3นี่หายากมากๆอ่ะ

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    อยากได้Shoutไหนตะโกนเข้าไปในMicrophoneจบ