ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457

[PC]Osu![ลิ้งตรง][Online][Music]

เกมนี้เพิ่งออกมาตอนปี 2007 เป็นเกมแนวMusic นะครับ
    ออนไลน์ได้สมัครฟรี Free to play เลย มีคนไทย

Osu!

ความต้องการขั้นต่ำของคอมพิวเตอร์สำหรับOsu!

*CPU 1GHz+Processor
    *512mb+ Ram
    *Microsoft .NET Framework(2.0+,32bit) Download Here
    *FFDShow (view setup instructions) or equivelant video codecs (only for video support)

Osu! เป็นเกมแนวจิ้มๆ จับจังหวะตามเพลงนั้นเองครับ ถ้าใครเคยเล่นเครื่องที่มาบุญครองหรือแนวนี้มาก่อนแล้วหละก็ ขอบอกเลยว่าง่ายมาก
    (ถ้าเพลงเล่นง่ายๆนะ)ซึ่งวิธีการติดตั้งก็มีดังนี้

How 2 Play

1.เริ่มจากการดาวโลหดตัวเกมซะก่อน ซึ่งสามารถหาดาวโหลดได้ที่ตัวเว็ปไซต์ของ osu! ได้โดยตรงครับ
    http://osu.ppy.sh/p/download

2.install ตัว .Net Framework(ถ้าคนที่มีแล้วก็ไม่ต้องนะครับ) ก่อน install ตัวเกมเข้าไปนะครับ ซึ่งในขั้นตอนการ Install Osu!
    ถ้าเรากด next ไปเรื่อยๆ ไปตามปกติมนุษย์ชาติแล้วมันจะไปอยู่ใน C:\Program Files\Osu! ครับ
    แต่เราจะยังไม่มีเพลงใหม่ๆ เลยนอกจากเพลงที่ระบบมีไว้ให้(เพลงดัก noob) ซึ่งเราจะสามารถเพิ่งเพลงได้โดยการโหลดเพลงจากหน้า
    http://osu.ppy.sh/p/beatmaplist
    นั่นเอง ซึ่งจะมีเพลงให้เราเลือกมากมาย เอาเมาส์ไปชี้ที่ Title เพลงแล้วมันจะมีแถบเลื่อนลงมาแล้วจะเห็นลิงค์ดาวโหลดหรือใครอยากกดลิงค์(ที่ชื่อ) เข้าไปโหลด + ดูรายละเอียดก็ได้
    *หมายเหตุ ก่อนจะดาวโหลดเพลงต้องสมัครก่อนนะครับ สมัครก็ง่ายๆครับไม่มีใครมากก็แค่พิธี

3.เมื่อดาวโหลดไฟล์เพลงเสร็จแล้วจะได้เป็นนามสกุล .osu ให้นำไปไว้ในโฟรเดอร์ Song ของตัวเกมที่ติดตั้งไว้นะครับ(C:\Program Files\osu!\Songs)
    จากนั้นเปิดตัวเกมใหม่ครับมันจะทำการแกะซิบไฟล์ดังกล่าวของเราออกมาเองเป็นแฟ้มเพลง ซึ่งมีรูปมีเพลงอยู่ด้านใน เท่านี้ก็เสร็จแล้วครับเข้าเกม OSU! ได้เลย
    *หมายเหตุ เวลาลงเพลงใครที่เปิดตัวเกมไว้อยู่แล้วก็ลงได้ครับ และก็ไม่ต้องปิดและเปิดเองใหม่ด้วยครับ แค่กดF5 เกมก็จะคลายซิปให้เราครับ
    และสำหรับใครที่โหลดเพลงมาลงเพลงแล้วพอกดF5 หรือเปิดเองขึ้นมามันเฟล(Failes)นะครับ เวลาโหลดต้องปิดIDMครับ โดยเปิดโปรแกรมIDM ไปที่ Option
    และไปที่ Gerenal(มั่งเขียนถูกป่าวไม่รู้แต่ภาษาไทยเขียนว่า"ตรวจจับการดาวโหลดจากบราวเซอร์ต่อไปนี้") ก็ติ้กบราวเซอร์ที่ใช้โหลดออกครับ
    เช่น ถ้าใช้ Chorm ก็ติ้ก Chorm ออก ถ้าใช้IE ก็ติ๊ก IE ออกครับแล้วกดตกลงแล้วลองโหลดไปลงใหม่ดูครับ

สามารถเล่นออนไลน์โดยใช้ไอดีที่สมัครในการโหลดเพลงจากเวป osu.ppy.sh มาล็อกอินในเกมได้เลยนะครับ
    ส่วนใหญ่ในโหมดMulti คนไทยมักจะเล่นเพลงโหดทั้งนั้นแหละครับ ทั้งไทยทั้งต่างประเทศอะครับโหดหมดและครับบางห้องก็เล่นชิวๆ
    บางห้องก็โหดขั้นพระเจ้าเล่นได้อะ ก็ถ้าจะฝึกก็ลองเล่น 3 ดาว 4 ดาวก่อนก็ได้นะครับ แต่ถ้าได้ 5 ดาวก็ดีครับเพราะMulti มันส่วนใหญ่ 5 ดาวกันหมดอะครับ
    เกมนี้สามารถโหลดไว้เล่นบนสมาทโฟนได้นะครับ แต่ออนไลน์ไม่ได้นะ แต่บางทีโหลดหลายเพลงติดต่อกันอาจจะโดนสาป 500 วิก็ได้นะ
    แนะนำให้โหลดเพลงนึงมาแล้วลองเล่นดูก่อนแล้วค่อยออกมาโหลดอีกเพลงครับ เพราะเวลาลงเพลงไม่ได้ปิดเกมก็ได้แค่กดF5หลังลงเพลงใหม่

เกมนี้เขามีแข่งทัวนาเม้นด้วยนะ ของไทยก็มีแต่ไม่รู้แข่งกันที่ไหนไม่ได้ติดตาม
    เกมนี้สามารถแต่งโน้ตเพลงขึ้นมาเองโดยการหาเพลงที่อยากเล่นไม่ว่าจะเพลงไทย ลาว พม่า เกาหลี เขมร มอร อินเตอร์ ได้หมดครับแล้วจัดเรียงโน้ตเอาครับ
    แต่จะให้ดีขอเรียงให้ตรงจังหวะเพลงนะ เรียงมามั่วๆไม่มีใครเล่นด้วยจะโดนเขาด่าว่าแต่งให้ใครเล่นอีก แต่เรื่องการแต่งเพลงผมก็เองก็ไม่เก่งนะไม่ได้แต่งเลยด้วย
    ได้แต่โหลดของเขามาเล่นทั้งนั้น
    บางเพลงตอนเล่นพื้นหลังจะเป็น movie ก็มีบางเพลงพื้นหลังอาจเป็นภาพนิ่ง
    ในเกมเปลี่ยนสกินได้นะตอนเปิดเกมมาตอนแรกๆอะมันจะมีอัพเดทก่อน แล้วด้านบนจะมีช่องExtra คลิกเข้าแล้วกดติ้กทุกอันเลยมันก็จะโหลดสกินให้หมดเลยครับ

ส่วนวิธีการเข้าไปคุยในแชทของคนไทยนะครับ

เข้าไปในโหมด multi แล้วกด+ในด้านบนของช่องแชทครับแล้วเลือก Thai จบละครับ

การเปลี่ยนFont เป็นภาษาไทยในเกม

1.ไปที่Option

2.ในช่อง Select Language เลือกไทยครับ

3.Njoy!!!

เกมนี้จะมีสกินให้โหลดด้วยนะครับจะได้ไม่เบื่อกับปุ่มกดที่เล่นกันอยู่

จะมีคนโพสแจกสกินไว้ในเวปบอร์ดเฉพาะคนไทยเลยครับ http://osu.ppy.sh/forum/54&start=0

ลองศึกษาดูนะครับ

ตัวอย่างจากเกมครับ

และใครที่แต่งโน้ตเก่งนะ ผมขอฝากทำเพลงนี้หน่อยดิ

ในเกมผมชื่อ offerre เจอก็แอ้ดหรือทักได้นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zatsune Miku อ่านกระทู้
    ผมชื่อ win99699 นะครับ เเอดมาได้ เเต่ไม่ค่อยเล่นนะ ผมกากเกิน
    อ่ๅนะใช่ว่าผมจะเก่งหรอกนะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beermumu อ่านกระทู้
    ผมก้อเล่นอยู่ชื่อ beermumu ไม่ค่อยเก่ง
    ผมก็ไม่เก่งเล่นได้แค่ 5ดาวต้นๆเอง 5ดาวโหดๆก็รัวไม่ทันหรอก
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aum34645 อ่านกระทู้
    ผมก็เล่นนะ ชื่อ aum34645 เล่นกากๆครับผม เล่นเรื่อยๆ เพลง 5 ดาวบางเพลงผมยังเล่นไม่เก่งเลยยยยยย
    ฟากโปรโมทคลิปด้วยละกัน หุๆๆๆๆ
    http://www.youtube.com/watch?v=2Lvct...&feature=g-upl
    ขอมาก็จัดให้เลยครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย offerre : 26th May 2012 เมื่อ 22:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    ผมชื่อ win99699 นะครับ เเอดมาได้ เเต่ไม่ค่อยเล่นนะ ผมกากเกิน
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zatsune Miku อ่านกระทู้
    อ่ๅนะใช่ว่าผมจะเก่งหรอกนะ

.: CuTe TsuNdeRe GirLs :.
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมก้อเล่นอยู่ชื่อ beermumu ไม่ค่อยเก่ง

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beermumu อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่เก่งเล่นได้แค่ 5ดาวต้นๆเอง 5ดาวโหดๆก็รัวไม่ทันหรอก

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมก็เล่นนะ ชื่อ aum34645 เล่นกากๆครับผม เล่นเรื่อยๆ เพลง 5 ดาวบางเพลงผมยังเล่นไม่เก่งเลยยยยยย
    ฟากโปรโมทคลิปด้วยละกัน หุๆๆๆๆ
    http://www.youtube.com/watch?v=2Lvct...&feature=g-upl

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    เคยเก่ง แต่ตอนนี้ ลากไม่ไปละ วืดตลอดเลย T_T

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    guide3318 แอดมา เจอออนก็คุยได้นะเออ
    มีลายเช็น แต่ไม่รู้จะใส่อะไร...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผม patta001 นะฮร๊าาฟฟ เจอ ผม ได้ นานๆครั้ง เล่น เด๋ว นี้

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yukung อ่านกระทู้
    guide3318 แอดมา เจอออนก็คุยได้นะเออ
    ครับถ้าเจอผมจะทักไปหรือแอ้ดไปนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patta001 อ่านกระทู้
    ผม patta001 นะฮร๊าาฟฟ เจอ ผม ได้ นานๆครั้ง เล่น เด๋ว นี้
    อ่ๅครับ