ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 41

Exclamation จอดับเองแต่ เครื่องไม่ดับอะครับช่วยหน่อย

พอดี คอมผม เอ๋อๆ ช่วงนี้ เวลา เล่นไป แล้วจอมันก็มืดไปเฉยเลยอะครับ พอกดรีเครื่องก็ไม่ติด

ต้องกดปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เวลาจอดับไป เสียง พัดลมมันก็ดังขึ้นอะครับ เป็นอะไร ก็ไม่รู้ = =

ผู้รู้บอกผมด้วยนะครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    แกะเครื่องเอาอุปกรณ์มาเป่าฝุ่น ถ้าเป็นพวกอุปกรณ์ที่เสียบกับตัวเครื่องให้ถอดออกมา (แรม การ์ดจอ) แล้วเอาพวกยางลบขัดขาที่เสียบกับเมนบอร์ดให้สะอาดดู จากนั้นลองเสียบกลับไปแล้วเปิดดูอีกที

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก้อเป็นเหมือนกันเลยคับๆ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองทำตามนี้ดูก่อนครับว่าจะดับหรือไม่ http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post504580

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ลองเขย่าๆจอดูครับว่าภาพจะกลับมาติดไหม

ผมเคยเป็นครับกับจอเก่า CRT แรกๆจอมืดไปเองตบทีติดซะงั้น หลังๆจอเริ่มเปลี่ยนสีไปเป็นเขียวแล้วก็ดับตลอดกาล

ทางที่ดีมีประกันเครมด่วนครับ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W