ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 242

IDM โหลดอะไรไม่ได้เลย ! ช่วยทีครับๆ

ปัญหาของผมมีอยู่ว่า ..

ใช้ idm โหลดอะไรไม่ได้เลย ทุกไฟล์ที่ผมจะโหลด มันขึ้นแบบนี้ทุกไฟล์เลย

ผมลองลบ แล้วลงตัวใหม่ก็ยังไม่หาย ผมลงไปแล้วหลายตัว แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

http://upic.me/show/36070606

ใครพอมีวิธีแก้ไข ? ช่วยบอกทีครับ.
    I'm yours

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    ลองลบให้เกลี้ยงดูครับเเล้วลงให้ เข้าไปลบที่ regedit เลยครับ เพราะถ้ารีอินสตอเฉยๆ มันไม่หายไปจากเครื่องหมด จากนั้นค่อยลงใหม่ครับ ลองดู

กล่าวขอบคุณ
    194
    ไม่หายครับ ลองแล้ว.
    I'm yours

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    ภาพพื้นหลังสวยดีครับ (ไม่เกี่ยวกันเลย )
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ของผมก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมลงวินโดว์ใหม่เลยเพราะหาวิธีแก้ไม่เจอ(รึหาไม่ละเอียดก็ไม่รู้) พอดีตอนนั้นมันว่างไม่มีอะไรทำ

กล่าวขอบคุณ
    194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IllusiveMan อ่านกระทู้
    ของผมก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมลงวินโดว์ใหม่เลยเพราะหาวิธีแก้ไม่เจอ(รึหาไม่ละเอียดก็ไม่รู้) พอดีตอนนั้นมันว่างไม่มีอะไรทำ
    มีวิธีอื่น นอกจากลงใหม่วินมั้ยอ่ะครับ ?
    I'm yours

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    อะไรก็ลง Windows ใหม่ แล้วก็บอกว่าลืมไปแล้ว บลาๆ

รอดูผู้เชียว[เฉี่ยว]ชาญตอบกันก่อนดีกว่า จุ๊ๆๆ

ที่บอกว่าโหลดไม่ได้
    โหลดนี้ให้ดูหน่อย:http://www.mediafire.com/?ofas4ais6zzjscy

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    โหลดแบบไม่ได้ใช้ idm ยังโหลดได้ไหมครับ
    พระเอกของเรามาเลี๊ยวว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 29th May 2012 เมื่อ 06:53
    Trying not to feel the same

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    โหลดแบบไม่ได้ใช้ idm ยังโหลดได้ไหมครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ก่อนจะลงวินโดว์ ผมลองลบตัว idm ออกแล้วโหลดแบบธรรมดาเอา มันยังโหลดได้ตามปกติอยู่ แต่พอจะติดตั้ง idm เข้าไปใหม่ คราวนี้มันมีปัญหาตรงที่อัพเดตidmไม่ได้ซะงั้น แถมidmก็ยังโหลดไม่ได้เหมือนเดิม(ผมใช้โปรแกรมRevoลบน่ะ) ตอนนี้เครื่องผมไม่มีปัญหาอะไรแล้ว แต่ก็อยากรู้สาเหตุกับวิธีแก้เผื่อมันจะเป็นอีกรอบ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IllusiveMan อ่านกระทู้
    ก่อนจะลงวินโดว์ ผมลองลบตัว idm ออกแล้วโหลดแบบธรรมดาเอา มันยังโหลดได้ตามปกติอยู่ แต่พอจะติดตั้ง idm เข้าไปใหม่ คราวนี้มันมีปัญหาตรงที่อัพเดตidmไม่ได้ซะงั้น แถมidmก็ยังโหลดไม่ได้เหมือนเดิม(ผมใช้โปรแกรมRevoลบน่ะ) ตอนนี้เครื่องผมไม่มีปัญหาอะไรแล้ว แต่ก็อยากรู้สาเหตุกับวิธีแก้เผื่อมันจะเป็นอีกรอบ
    ไปอัพเดท idm ผ่านเน็ตหริอเปล่าบางทีอาจจะโดนผู้ผลิตจับได้ว่าใช้ของปลอมเลยยัดใส้ในเข้ามาแล้วทำให้โหลดไม่ได้ครับ ซึ่งค่าที่ว่านี้มันเข้าไปอยุ่ใน registy และผมก็ไม่รู้หมือนกันว่ามันอยุ่ที่ไหนอย่างไรเพราะผู้พัฒนาจะเก็บเป็นความลับหากมีคนรู้ก็คงแก้ได้อีก จะสังเกตุได้จากการที่เราลงวินโดวส์ใหม่แล้วกลับมาโหลดได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ่อใช่ครับ ผมอัพเดทผ่านเน็ตน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    194
    ไม่ได้แตะการอัพเดตเลย ครับ.

- อาการนี้เป็นหลังจากผมลง avg อ่ะครับ
    I'm yours