ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903

เหตุผลที่คนสวยเป็นแค่ของเล่นของคนรวย ?

เหตุผลที่คนสวยเป็นแค่ของเล่นของคนรวยครับ...(ยาวหน่อยแต่อยากให้อ่าน มันมีประโยชน์ครับ)
    สาวสวยคนนึง เขียนถึงหนุ่มๆในเน็ท ทุกคน เด็ดมาก..Cr.Pantip
    ก่อน อื่นดิฉันขอสาบานว่าสิ่งที่ดิฉันพูดเป็นความจริงค่ะ ดิฉันอายุ 25 ปีค่ะ ความสูง 170 ซม. น้ำหนัก 50 กิโล ส่วนสัด 34-24-36 ผมยาว หน้าตาจัดว่าสวยมาก เซ็กซี่ มีรสนิยม ดิฉันอยากจะแต่งงานกับผู้ชายรายได้สักสองแสนบา ทอัพต่อเดือนสักคน คุณอย่าเพิ่งมองฉันโลภนะคะ รายได้ประมาณสองแสนเนี้ยแค่ชนชั้นระดับกลางๆในห้องสินธรหรือวงการตลาดหุ้น เอง ฉันไม่ได้เรียกร้องมากไปใช่ไหมคะ มีใครในพันทิพ ห้องสินธร นี้ที่รายได้เกินสองแสนบ้างคะ พวกคุณแต่งงานไปกันหมดหรือยัง กรุณาช่วยตอบดิฉันทีค่ะ คือดิฉันอยากแต่งงานกับคนรวยๆ อย่างพวกคุณ พวกที่ดิฉันคบด้วยนี่มีแต่พวกธรรมดาๆรายได้อย่างมากไม่เกินสามหมื่นเอง รายได้แค่นี้จะอุตริไปซื้อบ้านแถวสีลมเนี่ย ยังได้แค่มองเลยใช่ไหมคะ ดิฉันมีคำถามดังนี้ค่ะ กรุณาช่วยตอบด้วยนะคะ
    1. หลังจากตลาดหุ้นปิด พวกคุณมักไปต่อที่ไหนกันคะ ( ชื่อร้าน , ผับ , fitness, ฯลฯ)
    2. ถ้าจะแอบมองสาว คุณจะมองสาววัยไหนคะ
    3. ทำไมคนที่แต่งงานกับคนรวยๆถึงมีแต่พวกอาซิ่มเฉิ่มๆ รสนิยมห่วยๆล่ะคะ
    4. คุณใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในการเลือกคนที่คุณจะแต่งงานด้วยคะ '
    ------------------------
    หลังจากนั้นไม่เกิน 30 นาที ก็มีเมล จากชายหนุ่มคนนึงส่งมาถึงเจ้าหล่อนว่า :

ถึงคุณสุดสวยครับ...
    หัวข้อกระทู้ของคุณน่าสนใจมากครับ และคงมีผู้หญิงหลายคนมีคำถามเดียวกันกับคุณ ขออนุญาตตอบคำถามในมุมมองของคนเล่นหุ้นแบบผมนะคับ
    ราย ได้ของผมจากการเป็นนักวิเคราะห์หลักทรัพย์และลงทุนในตลาดหุ้นมากว่า 10 ปี อยู่ที่ประมาณห้าแสนบาท ต่อเดือนขาดเหลือนิดหน่อย ซึ่งก็น่าจะผ่านเกณฑ์ของคุณ ดังนั้นผมเชื่อว่าคำตอบของผม น่าจะไม่ทำให้คุณเสียเวลาอ่านนะครับ
    จากมุมมองของผมซึ่งเป็นนักธุรกิจ การที่แต่งงานโดยเลือกเฉพาะที่ความสวยเพียงอย่างเดียวนั้น ถือว่าเป็นการตัดสินใจที่ผิดพลา ด คำตอบนั้นง่ายมาก อธิบายตามตรง จากข้อมูลที่คุณให้มา คุณพยายามจะเน้นจุดแข็งของสินค้าคือ ' ความสวย ' เพื่อแลกกับ ' เงิน '
    เมื่อคุณมีความสวย และผมมีเงิน แน่นอนว่ามัน Fair และน่าจะเป็นไปได้กับโอกาสทางธุรกิจที่คุณเสนอแต่ก็ติดปัญหาที่ว่าความสวย ของคุณนั้นจืดจางลงทุกวัน ในขณะที่เงินของผมไม่ได้ไปไหน ถ้าไม่มีปัญหาอะไร หรือในอีกนัยหนึ่ง รายได้ของผมมีแต่จะเพิ่มทุกปีและเงินของผมก็สามารถนำไปให้ก่อให้เกิดผลตอบ แทนงอกเงยขึ้นอย่างสม่ำเสมอ ในขณะที่คุณไม่ได้สวยขึ้นเมื่อข้ามปี และมีแนวโน้มที่จะลดลงๆ ในแต่ละปีที่ผ่านไปเช่นกัน
    ในมุมมอง??องนัก เศรษฐศาสตร์ คุณคือสินทรัพย์ที่เสื่อมค่า ไม่ได้เสื่อมธรรมดานะ เสื่อมแบบอัตราก้าวหน้า ดังนั้นถ้าความสวยคือสิ่งเดียวที่คุณมี ก็จงคิดต่อว่า 10 ปีข้างหน้าจะทำอย่างไร
    นิยามที่เราใช้กันในตลาดหุ้น คือ ทุกๆ การ Trade มี Position การคบกับคุณก็ถือเป็น Position แต่ถ้า Value ของมันลดลง เราจะขายมันทิ้ง ไม่ใช่ความคิดที่ดีที่จะดันทุรังเก็บมันไว้ ซึ่งหมายถึงการแต่งงานที่คุณต้องการ อาจจะแทงใจดำถ้าผมต้องบอกคุณตรงๆอย่างจริงใจว่า ถ้า Value ของ Asset ลดลงเรื่อยๆ ถ้าเราไม่ขายทิ้ง เราจะ ใช้วิธีการ ' ให้เช่าซื้อ ' แทน
    แน่นอนว่าคนที่มีรายได้เกินสองแสนบาทต่อเดือนฉลาดพอ พวกเขาแค่คบคุณ แต่จะไม่แต่งงานกับคุณ
    ดัง นั้นจึงขอแนะนำคุณอย่างหวังดีว่าคุณควรที่จะหยุดที่จะหาวิธีที่จะได้แต่งงาน กับคนรวย และคุณควรที่จะทำให้ตัวเองเป็นคนที่มีรายได้เกินสองแสนบาทแทนซะเอง ซึ่งในทางเทคนิคแล้วน่าจะมีโอกาสมากกว่าการหาคนรวยแต่โง่คนนึง ( รวยธรรมดาอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่พร้อมด้วย) หวังว่าคำตอบนี้จะช่วยคุณได้บ้าง อย่างไรก็ตามถ้าหากคุณสนใจ option ในบริการ ! ' เช่าซื้อ ' กรุณาติดต่อผม..... เพื่อทำ Bid offer ในโอกาสต่อไป ***** *********

(Toomtamkku Mskku)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ****ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    หล่อเลือกได้...แต่รวยเลือกก่อน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 28th May 2012 เมื่อ 13:27
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    หน้า ผู้หญิงที่อ่านคงเงิบแบบในภาพซินะ 5555+
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    มี เงิบ แน่ นอน ครับ

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ช๊อค เลย สิ ผู้ หญิง ที่ เขียน อ่ะ 555+

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เป็นเรื่องจริงครับ ผมรู้จักคนรวยๆอยู่นิดหน่อยๆ

พวกนนี้เขาซื้อผู้หญิงประเภทนี้กินบ่อยๆ เพราะไม่ต้องผูกมัดไม่ต้องเสียเวลาดูแล

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ขอเอาไป แช ใน face นะ เจ๋งๆ
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ช่ายๆเมียผมสวยครับแต่ขี้เกียจด่าเก่งไม่ใสใจฝามีงานบ้านก็ไม่เคยแตะ เพราะมันสวยเลยเอาใจมันแต่ก็อยู่กันมาจนถึงปัจุบันเก้าปีเพราะเห็นแก่ลูก ถ้ามีโอกาสเลือกผมจะเลือกคนที่รักเราดีกว่าครับเพราะคนที่รักเราเค้าคงอยากทำอะไรให้เรา เห็นอกเห็นใจเราดูแลเอาใจใส่เรา อยากผากเตือนผู้ชายด้วยกันครับถ้าจะเลือกคู่ครองเลือกคนที่เค้าดูแลเราได้ครับก็คือคนที่ใสใจเรามักจะทำอะไรดีๆให้เราครับ ถ้าอยู่กันใหม่ๆเราไม่สนใจเรื่องพวกนี้หรอกครับ แต่พออยู่กันเป็นครอบครัวแล้วเรามีหน้าที่รับผิดชอบครอบครับเวลาเรามีปัญหาจากข้างนอกเราก็ต้องการกำลังใจจากครอบครัวบ้าง ทุกวันนี้กำลังใจเดียวที่ผมมีคือเจ้าตัวเล็กในบ้านครับ ถ้าผมมีภรรยาที่ดีหน่อยชีวิตคงมีความสุขมากกว่านี้ครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ผู้หญิงเห็นแก่เงิน ทั้งนั้น ครับ คนรวยๆนี่ เลือกอะไรได้หมด
    มีไม่กี่คนที่รักจริงครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atomaof69 อ่านกระทู้
    ช่ายๆเมียผมสวยครับแต่ขี้เกียจด่าเก่งไม่ใสใจฝามีงานบ้านก็ไม่เคยแตะ เพราะมันสวยเลยเอาใจมันแต่ก็อยู่กันมาจนถึงปัจุบันเก้าปีเพราะเห็นแก่ลูก ถ้ามีโอกาสเลือกผมจะเลือกคนที่รักเราดีกว่าครับเพราะคนที่รักเราเค้าคงอยากทำอะไรให้เรา เห็นอกเห็นใจเราดูแลเอาใจใส่เรา อยากผากเตือนผู้ชายด้วยกันครับถ้าจะเลือกคู่ครองเลือกคนที่เค้าดูแลเราได้ครับก็คือคนที่ใสใจเรามักจะทำอะไรดีๆให้เราครับ ถ้าอยู่กันใหม่ๆเราไม่สนใจเรื่องพวกนี้หรอกครับ แต่พออยู่กันเป็นครอบครัวแล้วเรามีหน้าที่รับผิดชอบครอบครับเวลาเรามีปัญหาจากข้างนอกเราก็ต้องการกำลังใจจากครอบครัวบ้าง ทุกวันนี้กำลังใจเดียวที่ผมมีคือเจ้าตัวเล็กในบ้านครับ ถ้าผมมีภรรยาที่ดีหน่อยชีวิตคงมีความสุขมากกว่านี้ครับ
    เอาใจช่วยนะครับ สู้ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอ เอาไปแชร์ ในเฟสบุค นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    เงิบเลยทีเดียว

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เชิงวิชาการล้วนๆเลย มีเงิบบ้างล่ะเจ๊ 555+
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    ที่จริงเรื่องนี้เหมือนกับของต่างชาติมาก แต่คนตอบเป็น ผู้อำนวยการของ wallstreet (ตลาดหุ้น) หรืออันนี้แปลมา?

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เงิบเลยอ่ะดิ 555+
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ผู้หญิงในฝันของผมคือ ผู้หญิงที่จะอยู่สู้เคียงบ่าเคียงไหล่กับเราไปจนตายคับ 555 (นอกเรื่องหน่อย)
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    แฟนผมก็สวยนะ แถมน่ารักมากๆๆๆ (แต่เค้าไม่ได้อยากมีแฟนเป็นคนรวยอ่ะ) เพราะยังไงตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้รวยอะไรเลย ฮ่าๆๆๆ บางทีผมพาแฟนไปดินเน่อ กินร้านหรูๆ ผมยังต้องให้เธอช่วยออกเลย บางครั้งตังไม่พอจริงๆ

ก็บอกให้แฟนกลับบ้านไปก่อนนะ เด๋วผมทำงานชดใช้เค้าเอง ฮ่าๆๆๆๆๆ เป็นบ่อยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    เดี่นวนี้ หล่อแค่ไหนก็ไม่พอแล้วสินะ เงินอย่างเดียว
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ป๊าดดดดดด!! คำพูดท่านแกเท่มาก อ่านๆแล้วแอบสะใจ ^^

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niorjung อ่านกระทู้
    เดี่นวนี้ หล่อแค่ไหนก็ไม่พอแล้วสินะ เงินอย่างเดียว
    ในทางกลับกัน สวยแค่ใหนก็ไม่พอต้องใว้ใจได้(ไม่โลภ)

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ผมก็มีแฟนไม่สวยหรอกนะครับ เพราะผมคิดว่าผู้หญิงสวย ใครๆก็ชอบใช่ไหม ผมก็ชอบนะแต่มองเฉยๆ ถ้าเพราะคนสวย เราจีบได้แต่เราดีไม่พอ เค้าก็หาคนอื่นๆได้ง่ายๆ
    นึกจะไปเมื่อไหร่ก็ได้ ถ้าเรามีแฟนไม่สวย ก็ไมีมีคนแย่ง ยิ่งนิสัยดีเอาใจใส่เรา ผมว่าดีออก เวลาผมเจอผู้หญิงสวยๆ ที่ชอบก็คิดซะว่า เดี๋ยวก็แก่ เดี๋ยวก็เหี่ยว แค่นี้ก็สบายใจ และไม่ต้อง
    เลิก กับแฟนด้วย ดีไม่ดีไม่ต้องไปเป็น ชู้เค้าอีก 55+

กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ถ้าสวยขนาดนั้นจริงๆล่ะก็ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นให้ชีวิตตัวเองดีขึ้นดีกว่ามั้ย ถ้าตัวคุณดีเดี๋ยวคู่ชีวิตดีๆก็จะตามมาเองแหละมาแบบไม่ขาดสายเลย

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    หล่อ***....