ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801

เครื่องย้อนเวลา ?? คุณว่า เป็นไปได้ไหม มาลองอ่านสิ่งนี้

นักวิทยาศาสตร์เสนอวิธีใหม่สร้างเครื่องย้อนเวลา มั่นใจทำได้ในรุ่นหลานรุ่นเหลน แต่ตอนนี้เทคโนโลยียังไม่ก้าวหน้าไม่พอสร้างแรงโน้มถ่วงจำลองเพื่อดึงให้เวลามาบรรจบกันได้ กรุงเทพธุรกิจออนไลน์ : อะมอส โอริ นักวิจัยจากสถาบันเทคโนโลยีเทคเนียน-อิสราเอล เปิดเผยว่า การสร้างเครื่องย้อนเวลาตามแนวคิดใหม่ จำเป็นต้องอาศัยเทคโนโลยีที่ล้ำหน้ากว่าที่มีอยู่ในปัจจุบัน และสิ่งที่สำคัญยิ่งไปกว่านั้นคือ เครื่องเดินทางย้อนเวลาที่สร้างขึ้นยังไม่มีเสถียรภาพพอให้เดินทางกลับสู่เวลาปัจจุบัน เครื่องเดินทางย้อนเวลาส่วนใหญ่มักเน้นศึกษาเกี่ยวกับกราวิทัต หรือแรงโน้มถ่วง ซึ่งมวลสสารเป็นตัวการทำให้กาล-อวกาศบิดโค้ง เปรียบได้กับผ้าที่ขึงตึง เมื่อนำลูกเหล็กวางลงบนผืนผ้า พื้นผิวใต้ลูกเหล็กจะหย่อนเป็นหลุม เช่นเดียวกับการบิดโค้งของกาล-อวกาศจากมวลขนาดใหญ่ งานวิจัยเกี่ยวกับการเดินทางย้อนเวลามักอ้างอิงถึงการบิดโค้งของกาล-อวกาศที่ทำให้เส้นทางเวลาโค้งมาบรรจบกัน นักวิทยาศาสตร์เชื่อว่า การบิดโค้งของเวลาเกิดขึ้นอยู่ตลอดเวลา แต่ถ้าจะให้เวลาโค้งมาบรรจบกันต้องอาศัยแรงโน้มถ่วงมหาศาล ซึ่งนักวิทยาศาสตร์กำลังหาทางอยู่ อย่างไรก็ตาม นักวิทยาศาสตร์หลายคนยังสงสัยว่าการเดินทางย้อนเวลาเป็นไปได้จริงหรือไม่ ยกตัวอย่าง นักวิทยาศาสตร์มักคิดกันอยู่เสมอว่า การทำงานของเครื่องย้อนเวลานั้นจำเป็นต้องใช้รูปแบบพิเศษของสสารที่เรียกว่า "ปฏิสสาร" เป็นสสารที่คุณสมบัติแปลกประหลาด เช่น มันจะเคลื่อนที่ในทิศทางตรงกันข้ามกับสสารปกติ ในเชิงทฤษฎีแล้ว สสารประเภทนี้มีอยู่จริงเพียงแต่ปรากฏให้เห็นในปริมาณที่น้อยมากเกินกว่าจะนำมาสร้างเครื่องย้อนเวลาได้ แต่งานวิจัยล่าสุดระบุว่า การสร้างเครื่องย้อนเวลาเป็นเรื่องที่ทำได้โดยไม่ต้องอาศัยปฏิสสาร เท่ากับหมดอุปสรรคสำคัญที่ขัดขวางการเดินทางย้อนอดีต โอริเริ่มศึกษาสภาพวงแหวนคล้ายโดนัทที่ล้อมรอบด้วยก้อนสสารปกติทรงกลมเพื่อจำลองการบรรจบของเส้นเวลา ข้างในแหวนรูปโดนัทที่มีสภาพเป็นสุญญากาศ นักวิทยาศาสตร์ยิงสนามแรงโน้มถ่วงเข้มข้นเข้าไปบิดกาล-อวกาศให้โค้งงอส่งผลให้เส้นเวลาวนมาบรรจบกัน นักเดินทางข้ามเวลาที่เคลื่อนอยู่ข้างในแหวนทรงโดนัทจะเดินทางกลับสู่อดีตทุกครั้งที่หมุนครบรอบ แต่การสร้างเครื่องย้อนเวลาแบบนี้ยังมีข้อจำกัดสำคัญคือ มันไม่สามารถใช้เดินทางสู่อดีตก่อนที่เครื่องจักรย้อนเวลาถูกสร้างขึ้นมาได้ นอกจากนี้ เครื่องย้อนเวลายังจำเป็นต้องใช้สร้างแรงโน้มถ่วงแรงสูงจึงทำให้เวลาโค้งมาบรรจบกันได้สำเร็จ ซึ่งเทคโนโลยีที่มีอยู่ในปัจจุบันยังไม่ก้าวหน้าพอที่จะสร้างแรงโน้มถ่วงมหาศาลได้ ยิ่งไปกว่านั้น ถึงแม้จะแก้ปัญหาเทคนิคลุล่วงไปได้ สนามแรงโน้มถ่วงที่ใช้ยังต้องกำหนดได้อย่างแม่นยำ และจากการคำนวณของโอริ เขาคิดว่าเครื่องย้อนเวลาแบบนี้ยังไม่เสถียรภาพพอ หมายความว่า หากคลาดเคลื่อนเพียงน้อยนิดเครื่องก็ไม่สามารถทำงานได้ ทำให้ผู้สร้างต้องจมปลักหาทางทำให้เครื่องเสถียรต่อไป ซึ้งได้คาดไว้ว่าจะมีการวางขาย ในศรรตวรรณ ที่41 หรือ มากกว่านั้น ไม่แน่นะ อาจจะมีลูกหลานเหลน อาจจะย้อนเวลามาดูพวกคุณอยุ่ก็ได้ (-*-*-*-*-*-*)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,767
    ในศรรตวรรณ ที่41 ผมตายไปเเล้วครับ555555+

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Decade
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผมอาจจะอยู่ถึงก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ผม เป้น มนุษย์ คนแรกของโลกครับ 555

Oh!! My God = w =
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    41 เลยหรอ ผมตายกี่ชาติเเล้วนะ = =
    [IMG][/IMG]

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ดึงแรงโน้มถ่วงเพื่อดูดเวลา บ้าไปแล้ว -*-
    . ..

Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668
    เครื่องย้อนเวลาฮ่าๆ เพ้อเจ้อสิ้นดี โลก 5มิติ ไม่แน่อิก2100ปี อาจมีก็ได้มั้ง -..-
    COLD PLAY

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    การย้อนเวลามันผิดกฏธรรมชาติน่ะครับไม่ว่าจะเป็นมนุษย์ หรือเอเลี่ยนก็ไม่ควรจริงไหม

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ไทม์แมกชีนไม่น่าจะเกิดขึ้นได้

แต่ถ้าสร้างเครื่องที่เดินทางความเร็วแสง น่าจะได้

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    มันก็พอเป็นไปได้อยู่นะครับ เพราะถ้าเราคำนวนให้แรงดึงดูดอยู่ในเทรอมของเวลาได้ เราก็อาจจะควบคุมเวลาได้เพราะเราควบคุมแรงดึงดูดได้

แต่ติดปัญหาหลายอย่าง ไหนจะพลังงานที่ใช้ ไหนจะเทคโนโลยี ยิ่งพลังงานที่ใช้เดินเครื่องก็ไม่รู้จะต้องใช้มากเท่าไหร อาจจะเหมือนแบบหนังเรื่อง เดจาวู ดึงไฟฟ้าจากทั้งเมืองมา เปิดเครื่องที ไฟดับทั้งเมือง

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้

แต่ถ้าสร้างเครื่องที่เดินทางความเร็วแสง น่าจะได้
    งั้นมันก็ขัดแย้งกับทฤษฎีสัมพันธภาพของไอน์สไตน์นะสิครับ ไม่มีวัตถุใดๆที่สามารถทำความเร็วเท่าแสงได้เพราะยิ่งความเร็วใกล้แสงมากเท่าใดวัตถุจะมีขนาดเล็กลงและมีมวลมากขึ้นนั่นหมายถึงเมื่อความเร็วใกล้แสงสุดๆ (299,999 กม./วินาที) เราจะมีมวลเป็นอนันต์ และวัตถุจะเล็กลงจนใกล้จะหายไปเมื่อถึงความเร็วแสงวัตถุจะหายไป ความร้อนขณะเดินทางมากกว่าแกนของดวงอาทิตย์อีกนะครับ แต่ปัญหาก็มีอยู่มากทั้งพลังงาน ขนาด - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mercury : 2nd June 2012 เมื่อ 10:45
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    มวลไม่ใช่หรือครับ ไม่ใช่น้ำหนักนะ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้

การที่จะสร้างวัตถุที่เคลื่อนที่ในระดับความเร็วแสงมันเป็นไปไม่ได้ครับ แต่เราสามารถลดความเร็วของแสงลงได้

โดยใช้แสงเลเซอร์ลดอุณหภูมิของอะตอมโซเดียมให้มีอุณหภูมิต่ำมาก
    จนใกล้อุณหภูมิสมบูรณ์ (-460 F) คือ ใกล้ในขนาดบางส่วนในล้านส่วนของหนึ่งองศาแล้ว
    คลุมอะตอมนี้ไว้ด้วยสนามแม่เหล็ก ต่อจากนั้นก็ดำเนินการลดอุณหภูมิของอะตอมให้ต่ำลงไปอีกโดยวิธีการ
    ระเหยอะตอมที่ร้อนที่สุด ทำให้เหลือแต่กลุ่มไอของอะตอมที่มีอุณหภูมิที่ใกล้อุณหภูมิสมบูรณ์มาก
    ในขนาดบางส่วนในพันล้านส่วนของหนึ่งองศา ที่อุณหภูมินี้อะตอมของโซเดียม จะกลายเป็นคอนเดนเซท
    ที่เรียกว่า Bose-Einstein Condensate ซึ่งเป็นสภาวะที่ไอของอะตอมเริ่มควบแน่น
    และมีพฤติกรรมเป็น Superatom เดี่ยวที่มีความหนาแน่นสูงมาก

แสงไม่สามารถเดินทางผ่านไออะตอมที่อยู่ในสภาวะ Bose-Einstein Condensate ได้โดยปราศจากการดูดกลืนทั้งหมด แต่เมือเปลี่ยนความเข็มและความถี่ของแสงเลเซอร์ที่
    ควบอยู่ไปเป็นค่าอื่นแล้วฉายไปที่อะตอม จะเกิดปรากฎการณ์เรียกว่า Quantum Effect คือการเหนี่ยวนำให้โปร่งใสทางแม่เหล็กไฟฟ้า ผลคือ อะตอมจะโปร่งแสง แต่เมื่อปล่อยแสง
    เดินทางผ่านไออะตอมนี้ แสงจะเดินทางด้วยความเร็วเพียง 38 ไมล์ต่อชั่วโมง
    (668.8 นิ้วต่อวินาที) เท่านั้น คณะนักวิจัยคาดว่าจะสามารถลดความเร็วของแสงให้ต่ำลงอีกในอนาคต
    โดยการใช้เลเซอร์ระบบใหม่ และทำให้คอนเดนเซทของอะตอมมีความหนาแน่นสูงมากไปอีก พร้อม ๆ กับลดความเข้มของแสงเลเซอร์ที่ควบอยู่ โดยคาดว่าจะสามารถลดความเร็วแสงลงมา
    เหลือเพียง 0.5 นิ้วต่อวินาที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 2nd June 2012 เมื่อ 09:21

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมว่าทำไม่ได้หรอก น่าจะเป็นแค่แนวคิดเท่านั้นแหละ

อย่างดีสุด ก็คงแค่กลับไปดูภาพในอดีตที่แก้ไขอะไรไม่ได้ เหมือนกับดูหนังนั่นแหละ ผมว่ามันก็งั้นๆ

ถ้าจะให้มีประโยชน์จริงๆ ลองคิดค้นวิธีช่วยยืดอายุมนุษย์ให้ยืนเป็นแสนปีสิ จะดีกว่านะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gogo2000 อ่านกระทู้
    มวลไม่ใช่หรือครับ ไม่ใช่น้ำหนักนะ
    ใช่ครับ มวล ผมพิมพ์ผิดเองแหละครับ มันชิน - -
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    2,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    การที่จะสร้างวัตถุที่เคลื่อนที่ในระดับความเร็วแสงมันเป็นไปไม่ได้ครับ แต่เราสามารถลดความเร็วของแสงลงได้

โดยใช้แสงเลเซอร์ลดอุณหภูมิของอะตอมโซเดียมให้มีอุณหภูมิต่ำมาก
    จนใกล้อุณหภูมิสมบูรณ์ (-460 F) คือ ใกล้ในขนาดบางส่วนในล้านส่วนของหนึ่งองศาแล้ว
    คลุมอะตอมนี้ไว้ด้วยสนามแม่เหล็ก ต่อจากนั้นก็ดำเนินการลดอุณหภูมิของอะตอมให้ต่ำลงไปอีกโดยวิธีการ
    ระเหยอะตอมที่ร้อนที่สุด ทำให้เหลือแต่กลุ่มไอของอะตอมที่มีอุณหภูมิที่ใกล้อุณหภูมิสมบูรณ์มาก
    ในขนาดบางส่วนในพันล้านส่วนของหนึ่งองศา ที่อุณหภูมินี้อะตอมของโซเดียม จะกลายเป็นคอนเดนเซท
    ที่เรียกว่า Bose-Einstein Condensate ซึ่งเป็นสภาวะที่ไอของอะตอมเริ่มควบแน่น
    และมีพฤติกรรมเป็น Superatom เดี่ยวที่มีความหนาแน่นสูงมาก

แสงไม่สามารถเดินทางผ่านไออะตอมที่อยู่ในสภาวะ Bose-Einstein Condensate ได้โดยปราศจากการดูดกลืนทั้งหมด แต่เมือเปลี่ยนความเข็มและความถี่ของแสงเลเซอร์ที่
    ควบอยู่ไปเป็นค่าอื่นแล้วฉายไปที่อะตอม จะเกิดปรากฎการณ์เรียกว่า Quantum Effect คือการเหนี่ยวนำให้โปร่งใสทางแม่เหล็กไฟฟ้า ผลคือ อะตอมจะโปร่งแสง แต่เมื่อปล่อยแสง
    เดินทางผ่านไออะตอมนี้ แสงจะเดินทางด้วยความเร็วเพียง 38 ไมล์ต่อชั่วโมง
    (668.8 นิ้วต่อวินาที) เท่านั้น คณะนักวิจัยคาดว่าจะสามารถลดความเร็วของแสงให้ต่ำลงอีกในอนาคต
    โดยการใช้เลเซอร์ระบบใหม่ และทำให้คอนเดนเซทของอะตอมมีความหนาแน่นสูงมากไปอีก พร้อม ๆ กับลดความเข้มของแสงเลเซอร์ที่ควบอยู่ โดยคาดว่าจะสามารถลดความเร็วแสงลงมา
    เหลือเพียง 0.5 นิ้วต่อวินาที
    สุดยอดครับ ฮ่า า

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    Drama ปล่าวว่ะเนี่ย
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    โอ่วววว แต่ละคน ระดับ ด๊อก เตอร์ เลย ทีเดียว

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมว่ามันเป็นไปได้นะ ขนาดในเรื่องโดราเอม่อนยังมีไทน์แมสชินเลยครับซึ่งมันทำหน้าที่ย้อนเวลาอะครับถ้าไม่เคยดูโดราเอม่อนก็ลองไปดูนะครับมันมีไทน์แมสชินอยู่ คิดว่าได้ครับ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ถึงย้อยกลับไปได้ ก็แก้ไขอดีตไม่หรอกครับ ไม่ว่าจะพยายามมากแค่ไหนก็ตาม

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ถ้ามีจริง ผมจะปล้นเงินในยุคปัจจุบัน แล้วย้อนเวลาไปในตอนที่เราไม่มีความผิด เศรษฐีละ 555
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    2,721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anoko อ่านกระทู้
    ถ้ามีจริง ผมจะปล้นเงินในยุคปัจจุบัน แล้วย้อนเวลาไปในตอนที่เราไม่มีความผิด เศรษฐีละ 555
    พาผมไปด้วยนะ 555

กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ถ้าอยากรู้ว่าจะมีจริงหรือเปล่า ก็ลองข้ามเวลาไปดูสิครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ธรรมชาติมันมีกฏของมัน ไม่ใช่หรอ

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    เดินทางได้เร็วเท่าแสง = หยุดเวลา

ถ้าเดินทางเร็วกว่าแสง = ย้อนเวลา